กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 14 พฤษภาคม 2562 เปลี่ยมาทุบกราฟบ้างตังก็ยังเต็มพอร์ต^_^

• 101 replies
  • 17,400 views
*

admin

• 80,415
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 14 พฤษภาคม 2562 เปลี่ยมาทุบกราฟบ้างตังก็ยังเต็มพอร์ต^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1233
Daily Pivot=1.1237
Fibo 50 Daily=1.1240

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1251 S1 = 1.1173
R2 = 1.1275 S2 = 1.1135
R3 = 1.1291 S3 = 1.1095
R4 = 1.1329 S4 = 1.1071
R5 = 1.1360 S5 = 1.1040

สวัสดีตอนเช้า วันอังคาร ครับผม จากกราฟวันจันทร์เมื่อวานก็ถือว่า ยัง New high ได้ตามแผนการเทรดนะครับ แม้ว่ากราฟเอง จะไม่ลงไปรับตาม signal ก่อนก็ตามแต่ก็ยังถือว่ากราฟ ได้ทำ New High อยู่เรื่อยๆตามเทรน ครับ จาก Tradewarข่าวเมื่อวานที่ทางการจึนได้ออกมาแถลงมาตรการตอบโต้ทางภาษี กับ สหรัฐอเมริกา โดยการขึ้นภาษีนำเข้าจาก สหรัฐอเมริกา มูลค่ากว่า6000 พันล้าน ดอลล่าห์ สหรัฐ อีกทั้ง ยังพิจาณา ที่จะไม่ซื้อเครื่องบิน Boeing จาก สหรัฐ และ สินค้าจากทาง สหรัฐอีกหลายรายการ ทำให้เมื่อวานนักลงทุนเข้าไปถือครองสินทรัพย์ที่ปลอดภัยกันยกใหญ่ ไม่ว่า จะเป็น Gold ทองคำ,BTC บิทคอยท์ ,รวมทั้ง JPY ที่ทำให้เมื่อวานตลาดปั่นป่วนกันไปพอสมควรเลยนะครับ สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้ แอดมินมองด้านเทคนิคเป็นอย่างไรบ้างหลังจากข่าวแดงตามตารางสำหรับวันนี้มีเพียง GBP คู่เดียวเท่านั้น แนวโน้มกราฟวันนี้ จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟ forex EU สำหรับวันนี้ แนวโน้มโดยรวม ยังเป็นเทรนขาลงใน Time Frame ใหญ่ อย่าง H4 Day ขึ้นไป นะครับส่วน TF ย่อยที่ต่ำลงมายังคงเป็นขาขึ้นแบบการพักตัวอย่างต่อเนื่องนะครับ สำหรับวันนี้ แอดมิน มองในเรื่องเทคนิคต่างออกไปจากเมื่อวานพอสมควรนะครับ เนื่องจาก วิเคราะห์ แลัว กราฟยังขึ้นไปแบบไม่แข็งแกร่ง นะครับ แม้ว่าจะสามารถ ทำ New high ได้ ทุกวันก็ตามแต่ เป้นการทำ New high ที่เป็นการทดสอบแนวต้านแล้วไม่ผ่านเลยสักอัน นะครับตอนนีจาก  Bollinger Band (BB Day)ตอนนี้กราฟก็มาใกล้ถึงเส้นแล้ว เหลืออีกเพียงไม่มากเท่านั้น ครับ ดังนั้น จากมุมมองตอนนี้ กราฟน่าจะมีแนวโน้มลงไปพักตัวก่อนนะครับ แต่จากรูปแบบกราฟ ก่อนที่จะลงนั้นกราฟน่าจะ Swing ขึ้นไปก่อนนะครับ ซึ่งระยะ Swing นั้น แอดมินมองไปตามรูปที่ 1 นะครับ กราฟจะไปที่ fibo 50 ตามรอบที่ ราคา 1.1275 ซึ่งตรงนั้นถ้าดูตามรูปที่ 2 ก็จะเป็นแนวเส้น BB ขอบบนแนวเดียวกันนะครับ ดังนั้น วันนี้ จึงมี Signal 2 sig ทั้ง Buy และ Sell นะครับผม วันนี้ เน้น Buy ขึ้นไปก่อนที่จะ Sell ลงมาะครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit BUY [email protected] 1.1180 1.1275
Signal 2 Sell Limit 1.1275 1.1340 1.1180 1.1150

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,415
Trade War : สาเหตุของ สงครามการค้า

การเมืองเรื่องของ Chip – สงครามการค้า ในมุมของอเมริกา

เหตุผลที่ทำให้อุตสาหกรรม Chip มีความสำคัญ คือ "ภูมิศาสตร์การเมือง" เป็นการแข่งขันระหว่างมหาอำนาจทางเทคโนโลยีอย่าง "อเมริกา" กับ "จีน" ซึ่งถือว่า "ตามหลัง" อยู่ โดยบริษัทยักษ์ใหญ่ที่ครอบครององค์ความรู้และมีศักยภาพในการผลิต Chip ที่มีคุณภาพสูงที่สุดในโลกได้ คือ "IBM" การเป็นเจ้าของ Chip คุณภาพสูง ย่อมหมายถึงกำลังในการประมวลผลที่สูงกว่าประเทศอื่นๆ

Chip นอกจากจะเป็นชิ้นส่วนสำคัญในการผลิต Supercomputer แล้ว Chip ยังถือเป็น "สินทรัพย์เชิงกลุยุทธ์" สำหรับสหรัฐฯ โดยรายงานของทำเนียบขาวในปี 2018 มีการระบุไว้ชัดเจนว่า "เทคโนโลยี Semiconductor ที่ล้ำสมัยคือสิ่งสำคัญต่อระบบการป้องกันและความแข็งแกร่งทางการทหารของเรา" แน่นอนว่า Chip ที่ผลิตมาจาก Silicon Valley มีความได้เปรียบเรื่องต้นทุนและเทคโนโลยี เนื่องจากได้รับการอุปถัมภ์จาก Pentagon

อ่านเพิ่มเติมได้ใน INFINOX INSIGHT : INSIGHT : มหากาพย์ "Chip War" หนึ่งในต้นเหตุ "สงครามการค้า" (ตอนที่ 1)
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,415

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 14, พฤษภาคม  2019, 10:39:05 AM
(TH)** ขอบคุณค่ะคุณพี่  (TH)**

สวัสดีตอนเช้า ครับ น้องคนสวย

็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,415

*

admin

• 80,415

GU ยังลงต่อได้อีกนะครับ อย่าพึ่งไปสวน จาก TFDay

**6105** **6105**

*

karaket

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 14, พฤษภาคม  2019, 10:56:26 AM
(TH)** (TH)** (TH)**

สวัสดีตอนสายครับ  xc8*

สวัสดี ตอน สายด้วย ครับ จะเที่ยงแล้วนะ

็Hea** ็Hea**

HotForex Grand Seminar Bangkok

ภายในงานท่านจะได้พบกับรายละเอียดการสัมมนาที่น่าสนใจจาก คุณเปโดร พุกกะมาน (หัวหน้าศูนย์ HotForex Thailand) และ ความรู้ด้านการเทรด Forex Mean Reversion ที่เข้าใจง่าย ได้ Win Rate สูง มีประสิทธิภาพในการสร้างกระแสเงินสด และลดการใช้พลังงาน จากวิทยากร ครูหยง ธำรงชัย เอกอมรวงศ์ (นักลงทุนและ เทรดเดอร์มืออาชีพ) พร้อมมีสิทธิ์ลุ้นรับรางวัลใหญ่ภายในงาน แพคเกจทัวร์ ประเทศญี่ปุ่น 5 วัน 1 รางวัล รางวัลละ 2 ที่นั่ง (มูลค่า $2000)

สถานที่และเวลา

โรงแรมอมารี วอเตอร์เกท กรุงเทพ  วันเสาร์ที่ 1 มิถุนายน 2562   11.00 - 16.30 น.

กำหนดการ

11:00 น. - 12:00 น. ลงทะเบียน

12:00 น. - 12:30 น.กล่าวเปิดงาน และประชาสัมพันธ์ HotForex โดย คุณเปโดร พุกกะมาน (ผู้บริหาร HotForex ประเทศไทย)

12:30 น. - 13:30 น.อาหารกลางวัน

13:30 น. - 14:30 น.วิเคราะห์ปัจจัยพื้นฐานของตลาด โดย ครูหยง (นักลงทุนและ เทรดเดอร์มืออาชีพ)

14:30 น. - 15:00 น.คอฟฟี่เบรค

15:00 น. - 16:00 น.วิเคราะห์ด้านเทคนิค โดย ครูหยง (นักลงทุนและเทรดเดอร์มืออาชีพ)

16:00 น. - 16:30 น.ถาม-ตอบ / จับรางวัล / ถ่ายภาพหมู่ / จบการสัมมนา

ขั้นตอนการเข้าร่วมอบรม

1.เปิดบัญชี HotForex : https://www.hotforex.com/?refid=315171

2.ลงทะเบียนที่นี่ : https://www.hotforex.com/sv/th/landing-pages/seminars

***สิทธิพิเศษสมาชิกบอร์ดท่านใดที่สนใจไป ร่วมสัมนา นี้ สามารถลงทะเบียน และแจ้ง Admin ที่ กระทู้ได้เลย นะครับ
ทางบอร์ดมีของรางวัลพิเศษสำหรับสมาชิก Traderider เท่านั้น ที่ไปร่วมสัมนานี้ครับ
ลงชื่อกันได้เลย นะครับ

https://traderider.com/index.php/topic,13401.0.html

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm