กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 13พฤษภาคม 2562 บินไป New High กันอีกสักครั้งจะเอาตังไปไว้ไ

• 94 replies
  • 16,632 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 13พฤษภาคม 2562 บินไป New High กันอีกสักครั้งจะเอาตังไปไว้ไหน^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย
วันนี้ ไม่มีข่าวแดงที่น่าสนใจนะครับ

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1231
Daily Pivot=1.1234
Fibo 50 Daily=1.1235

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1251 S1 = 1.1173
R2 = 1.1275 S2 = 1.1135
R3 = 1.1291 S3 = 1.1095
R4 = 1.1329 S4 = 1.1071
R5 = 1.1360 S5 = 1.1040

สวัสดีวันจันทร์ จากกราฟวันศุกร์ที่ผ่านมากราฟก็ยัง sideway นะครับ แต่ กราฟ ก็สามารถที่ จะทำ New High ได้แม้จะเพียงเล็กน้อยก็ตาม โดยสูงกว่า high เดิมเพียง 2 pips เท่านั้น แต่ ก็ทำให้มีนัยยะที่กราฟมีแนวโน้มที่จะไปต่อนะครับ แม้ข่าวแดงวันศุกร์จะเยอะแต่ ก็ไม่มีแรงพอที่จะพากราฟ Breakout ไปทางไหนนะครับ และวันนี้ ก็ไม่มีข่าวแดงอะไรที่น่าสนใจเลย นะครับ กราฟก็น่าจะ ค่อยๆ ขยับขึ้นไปต่อได้นะครับ ในวันนี้ ส่วนในทางเทคนิคแล้ว แนวโน้มกราฟจะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟ วันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้ เทรนใหญ่ของกราฟยังเป็นขาลงนะครับส่วนที่ขึ้นมาเมื่อวานนั้นเป็นเพียงการพักตัวของเทรนขาลงเท่านั้น ยังไม่มีสัญญานการกลับตัวเป็นขาขึ้นที่ชัดเจน ใดๆ ครับ แต่ ในระยะสั้น จากแนวโน้ม กราฟยังมีโอกาศที่จะขึ้นได้อีกนะครับ เพราะจาก รูปที่ แนบมาเป็น TF H4 จะเห็นว่ากราฟ เริ่มที่จะยก Low ยก High ขึ้นมาแล้วดังนั้นแนวโน้มยังมีโอกาศขึ้นไปได้ต่อนะครับ จากเส้น Bollinger Band หรือ BB ของ TFDay จะเห็นว่ากราฟเริ่มขึ้นมาจากตรงนั้น และ โดยรวมแล้วกราฟก็ยังคงวิ่งอยู่ในกรอบของเส้น BB อยู่นะครับ และวันนี้ แนวเส้นบนของ BB อยู่ที่ประมาณ 1.1275 นะครับ ดังนั้น ที่ระดับราคาตอนนี้ 1.1230 กราฟยังมีโอกาศที่จะขึ้นไปต่อ ครับ ประกอบกับวัเมื่อวานเกิด แท่ง Day ปิด บวกแบบ master Candle ที่มีแรงเทขาย ทำกำไร ของ USD และแรงซื้อกลับเข้ามา ทำให้ตอนนี้กราฟมีโอกาศกลับตัวขึ้นไปสูงนะครับประกอบกับ Indicator osma MACD เริ่มให้สัญญานการกลับตัวของกราฟ แล้วดังนั้นแนวโน้มกราฟตอยากเล่นระยะ สัั้นก็ เน้น Buy นะครับกราฟยังไปด้านบนต่อได้อีก

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1201 1.1150 1.1275 1.1326

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

g*/- (TH)** ขอบคุณค่ะ วันนี้ขอให้ลงมารับก่อนน้า  (TH)**  g*/-

*

.:KRACH:.

• 2,375
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

ขอบคุณค่ะ.. (TH)** (TH)** (TH)**

สวัสดีวันจันทร์..วันทำงานที่ไม่ได้คิดถึงงานแต่คิดถึงเทรดค่าาาา..แอดมินและทุกท่าน..  ็Hea** ็Hea**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

(TH)** (TH)** (TH)**

วันนี้คิดว่าน่าจะวิ่งไม่มากนะครับ เริ่มมีข่าวแดงพรุ่งนี้

อรุณสวัสครับแอด ขอบคุณสำหรับซิกและบทวิเคราะห์ครับ  (TH)**

4H เกิด pinbar แต่หัวเช้าเลย ซึ่งเกิดใน กรอบ BB

ง่วงแท้ zzZZ

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: จักรพรรดิเทรดเดอร์ ที่ 13, พฤษภาคม  2019, 11:37:56 AM
4H เกิด pinbar แต่หัวเช้าเลย ซึ่งเกิดใน กรอบ BB

Tf ไหนครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: จักรพรรดิเทรดเดอร์ ที่ 13, พฤษภาคม  2019, 11:49:00 AM
อ้างจาก: admin ที่ 13, พฤษภาคม  2019, 11:43:45 AM
อ้างจาก: จักรพรรดิเทรดเดอร์ ที่ 13, พฤษภาคม  2019, 11:37:56 AM

Tf ไหนครับ

4H ขอรับ

ขอบคุณครับผม
เอาประกอบการพิจารณากันครับ
(TH)** (TH)**

คิดยังไงกับบ้างครับ กับการขึ้นภาษีนำเข้าสินค้าจากจีน

ดูแล้วบริษัทหลายๆแห่งใน US มีแหล่งการผลิตอยู่ในจีนก็เยอะ หรือวัุตดิบจากดิบที่นำมาผลิตใน US ด้วย

ราคาสินค้าจาก จีนสูงขึ้น ประชาชนก็ต้องจ่ายเงินสูงขึ้น อาจทำให้ประชาชนไม่ใช้จ่ายเงินได้ด้วย

ดูๆแล้วมันส่งผลกระทบต่อ US เองรึป่าว

https://www.forexfactory.com/news.php?do=news&id=915980

-------------

ไปอ่านเจอ คอมเม้น นึง

Companies who buy from China can shift to Mexico Thailand (Harley Davidson already moving part of production to Thailand) India,Indonesia wherever its cheaper.

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: จักรพรรดิเทรดเดอร์ ที่ 13, พฤษภาคม  2019, 12:35:00 PM
คิดยังไงกับบ้างครับ กับการขึ้นภาษีนำเข้าสินค้าจากจีน

ดูแล้วบริษัทหลายๆแห่งใน US มีแหล่งการผลิตอยู่ในจีนก็เยอะ หรือวัุตดิบจากดิบที่นำมาผลิตใน US ด้วย

ราคาสินค้าจาก จีนสูงขึ้น ประชาชนก็ต้องจ่ายเงินสูงขึ้น อาจทำให้ประชาชนไม่ใช้จ่ายเงินได้ด้วย

ดูๆแล้วมันส่งผลกระทบต่อ US เองรึป่าว

https://www.forexfactory.com/news.php?do=news&id=915980

-------------

ไปอ่านเจอ คอมเม้น นึง

Companies who buy from China can shift to Mexico Thailand (Harley Davidson already moving part of production to Thailand) India,Indonesia wherever its cheaper.

ถ้ามองในแง่ของค่าเงินนะครับ ระยะยาวคงไม่ส่งผลดีกับ จีน และ อเมริกา แน่ ที่ แน่ๆ คน เมกาซื้อของจาก จีนก็ต้องจ่ายภาษีแพงขึ้น ด้วย
และจีนเองก็ไม่น่าจะดีเช่นกัน ครับ เพราะ การส่งออก น่าจะลดลงมาก ส่งผลให้ หลายบริษัท ใหญ่ๆ ของเมกา เองต้องไปตั้ง โรงงาน ในประเทศอื่น นอกจากประเทศจีน
อย่างแรก เศรษกิจ จีน ซบเซา แน่ ซึ่ง ส่งผลกระทบกับ AUD นะครับ มีแนวโน้มที่จะอ่อน ยาวไปเลย เพราะ จีน ก็ต้องลดการนำเข้าวัตถุดิบ จาก AUstralia มาผลิดสิ้นค้า สงขาย เมกา

อันนี้น่าจะส่งผลดี กับค่าเงิน ในประเทศอื่นนะ เพราะ นักลงทุน ต้องแห่กันออกจากจีน ไปตั้ง โรงงาน ในประเทศ อื่นแน่ รวมทั้งไทย
USD ก็น่าจะอ่อนในระยะยาวเช่นกันเพราะ ต้องเอาไปลงทุนในประเทศอื่นหลายประเทศอาจจะ ทำให้ค่าเงิน USD อ่อนค่าในระยะยาวได้ ครับ
(TH)** (TH)**

HotForex Grand Seminar Bangkok

ภายในงานท่านจะได้พบกับรายละเอียดการสัมมนาที่น่าสนใจจาก คุณเปโดร พุกกะมาน (หัวหน้าศูนย์ HotForex Thailand) และ ความรู้ด้านการเทรด Forex Mean Reversion ที่เข้าใจง่าย ได้ Win Rate สูง มีประสิทธิภาพในการสร้างกระแสเงินสด และลดการใช้พลังงาน จากวิทยากร ครูหยง ธำรงชัย เอกอมรวงศ์ (นักลงทุนและ เทรดเดอร์มืออาชีพ) พร้อมมีสิทธิ์ลุ้นรับรางวัลใหญ่ภายในงาน แพคเกจทัวร์ ประเทศญี่ปุ่น 5 วัน 1 รางวัล รางวัลละ 2 ที่นั่ง (มูลค่า $2000)

สถานที่และเวลา

โรงแรมอมารี วอเตอร์เกท กรุงเทพ  วันเสาร์ที่ 1 มิถุนายน 2562   11.00 - 16.30 น.

กำหนดการ

11:00 น. - 12:00 น. ลงทะเบียน

12:00 น. - 12:30 น.กล่าวเปิดงาน และประชาสัมพันธ์ HotForex โดย คุณเปโดร พุกกะมาน (ผู้บริหาร HotForex ประเทศไทย)

12:30 น. - 13:30 น.อาหารกลางวัน

13:30 น. - 14:30 น.วิเคราะห์ปัจจัยพื้นฐานของตลาด โดย ครูหยง (นักลงทุนและ เทรดเดอร์มืออาชีพ)

14:30 น. - 15:00 น.คอฟฟี่เบรค

15:00 น. - 16:00 น.วิเคราะห์ด้านเทคนิค โดย ครูหยง (นักลงทุนและเทรดเดอร์มืออาชีพ)

16:00 น. - 16:30 น.ถาม-ตอบ / จับรางวัล / ถ่ายภาพหมู่ / จบการสัมมนา

ขั้นตอนการเข้าร่วมอบรม

1.เปิดบัญชี HotForex : https://www.hotforex.com/?refid=315171

2.ลงทะเบียนที่นี่ : https://www.hotforex.com/sv/th/landing-pages/seminars

***สิทธิพิเศษสมาชิกบอร์ดท่านใดที่สนใจไป ร่วมสัมนา นี้ สามารถลงทะเบียน และแจ้ง Admin ที่ กระทู้ได้เลย นะครับ
ทางบอร์ดมีของรางวัลพิเศษสำหรับสมาชิก Traderider เท่านั้น ที่ไปร่วมสัมนานี้ครับ
ลงชื่อกันได้เลย นะครับ

https://traderider.com/index.php/topic,13401.0.html