กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เคสไหนเคลมได้ เคสไหนเคลมไม่ได้

• 1 replies
  • 1,196 views
*

Ship GMI Edge

เคสไหนเคลมได้ เคสไหนเคลมไม่ได้
« เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2019, 03:42:41 PM »
แจ้งข่าวอัพเดทลูกค้านะครับ

ลูกค้าทุกคนควรเช็ก %Margin Level, เช็ก Equity บ่อยๆ นะครับ อย่าปล่อยให้บัญชีมี Free Margin น้อยๆ แล้วค่อยเติมเงินแบบเร่งด่วน
เพราะถ้าฝากเงินไม่ได้ พอร์ตจะแตกเนื่องจาก Free Margin ลดลงมากแล้ว โบรกเกอร์ไม่รับผิดชอบทุกกรณีคครับ เพราะบางทีปัญหาไม่ได้พบที่โบรกเกอร์
แต่เป็นที่ตัวกลาง Payment Gateway หรือธนาคารในประเทศล่ม ก็ได้ครับ หากลูกค้ารู้ว่าเป็นคนชอบ Overtrade ให้เตรียมแผนสำรองไว้เสมอด้วยครับ

หรืออย่างใครที่ชอบใช้ QR Code โอนเงิน ก็ควรมี Internet Banking สำรองไว้สักหนึ่งธนาคารด้วยครับ เพราะถ้า Payment Gateway ไหนล่ม ก็ยังมีสำรองครับ
ปิดทุกความเสี่ยงให้กับตัวเองก่อนจะดีที่สุดเลยครับ

ยกเว้นปัญหาด้าน เซิร์ฟเวอร์ค้าง, LP ส่งราคาผิด, Close Order ไม่ได้ หรือปัญหาอื่นๆ ที่เกี่ยวกับ Server หรือ MT4 ตรงนี้สามารถส่งมาเคลมได้ Case by Case ครับ

ด้วยความปรารถนาดี
Ship GMI Edge Thailand
ขอบคุณครับ

Line ID: @ship.gmi

*

admin

• 80,650
Re: เคสไหนเคลมได้ เคสไหนเคลมไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2019, 04:20:46 PM »
 (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"