กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ช่วยซ่อมอีเอส่ง Line Notify ให้หน่อยครับ

• 19 replies
  • 7,465 views
ช่วยซ่อมอีเอส่ง Line Notify ให้หน่อยครับ
« เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2019, 09:29:21 PM »

รบกวนท่านใดสามารถช่วยทำให้มันใช้งานได้หน่อยครับ

ผมเคยใช้งานได้ปกติไม่มีปัญหาอะไรนะครับ   ทั้งสองแบบ  แต่เดาว่า Line Notify อาจจะมีเปลี่ยนแปลง API หรืออัพเดทอะไรสักอย่าง ทำให้มันใช้งานไม่ได้ครับ

code ก็อปมาจากที่เคยเอามาแจกในบอร์ดครับ

https://medium.com/@peeradonmekup/15c573a33c9

ผมลองแก้ไขแล้ว ไม่สำเร็จครับ

Re: ช่วยซ่อมอีเอส่ง Line Notify ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2019, 09:38:51 PM »
ลืมใส่ Token รึป่าวครับ

Re: ช่วยซ่อมอีเอส่ง Line Notify ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2019, 09:51:24 PM »
headers="Authorization: Bearer "+Token+"\r\n   application/x-www-form-urlencoded\r\n";

ลองเปลี่ยนเป็น

headers="Content-Type: application/x-www-form-urlencoded\r\n"+"Authorization: Bearer "+Token+"\r\n";

ที่จริงต้องใช้ Content-Length: แต่ใรคู่มือไลน์ไไม่ได้ระบุน่าจำเป็นต้องใส่

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2019, 11:44:54 PM »

Token ใส่แล้วครับ  อันนี้ผมอัพโหลดคือเอา token ผมออกครับ

ผมมีอันที่ทำแล้ว work ใช้งานได้ก่อนหน้านี้ แต่พอเอามาใช้งานใหม่อีกรอบ ปรากฎว่ามันใช้งานไม่ได้แล้ว อะนะ ไม่รู้ว่ามีอะไรเปลี่ยนทำให้มันใช้ไม่ได้ครับ

ลองไว้เมื่อปีก่อนแล้ว ใช้ได้ แต่ปีนี้จะเอามาใช้ มันใช้ไม่ได้แล้ว

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2019, 02:05:47 AM »
อ้างจาก: lANGuoRous ที่ 06, พฤษภาคม  2019, 09:51:24 PM
headers="Authorization: Bearer "+Token+"\r\n   application/x-www-form-urlencoded\r\n";

ลองเปลี่ยนเป็น

headers="Content-Type: application/x-www-form-urlencoded\r\n"+"Authorization: Bearer "+Token+"\r\n";

ที่จริงต้องใช้ Content-Length: แต่ใรคู่มือไลน์ไไม่ได้ระบุน่าจำเป็นต้องใส่

ขอบคุณมากครับท่าน  lANGuoRous

แก้ไขบรรทัดเดียวตามที่ท่านบอกใช้งานได้แล้วครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2019, 02:59:28 AM »
ผมเอาไฟล์  Notify.mq4  จากใน FF มาโม
https://www.forexfactory.com/showthread.php?t=406384

อีเอ Notify.mq4  เป็นอีเอ alert แจ้งเตือนเวลามี order ใหม่ครับ  เอาไว้เตือนเวลาอีเอเทรดออก order ใหม่

ใครอยากลองก็เอาไฟล์  NewOrderNotify_byLINENotify_mod.mq4  ไปใช้ดูนะครับ

ผมแนบไฟล์ที่แก้ไขตามที่ท่าน lANGuoRous ช่วยแก้ไขให้ ใครจะเอาไปทดสอบก็แค่ gen เอา token ของ Line Notify ใหม่มาใส่นะครับ

*

admin

• 80,624
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2019, 07:08:51 AM »
ยอดเยี่ยม ทั้ง 2 ท่าน เลยครับ
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2019, 07:45:08 AM »
 ็Hip** ็Hip**

*

librath

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2019, 07:44:33 AM »
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 07, พฤษภาคม  2019, 02:59:28 AM

ผมเอาไฟล์  Notify.mq4  จากใน FF มาโม
https://www.forexfactory.com/showthread.php?t=406384

อีเอ Notify.mq4  เป็นอีเอ alert แจ้งเตือนเวลามี order ใหม่ครับ  เอาไว้เตือนเวลาอีเอเทรดออก order ใหม่

ใครอยากลองก็เอาไฟล์  NewOrderNotify_byLINENotify_mod.mq4  ไปใช้ดูนะครับ

ผมแนบไฟล์ที่แก้ไขตามที่ท่าน lANGuoRous ช่วยแก้ไขให้ ใครจะเอาไปทดสอบก็แค่ gen เอา token ของ Line Notify ใหม่มาใส่นะครับ

มันสามารถทำให้ line มัน notify เวลา mt4ของเรามันมี popup โชว์ ขึ้นมาเตือน ได้มั้ยครับ ถ้าได้จะเจ๋งมากเลยครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2019, 09:50:34 AM »
อ้างจาก: librath ที่ 30, พฤษภาคม  2019, 07:44:33 AM

มันสามารถทำให้ line มัน notify เวลา mt4ของเรามันมี popup โชว์ ขึ้นมาเตือน ได้มั้ยครับ ถ้าได้จะเจ๋งมากเลยครับ

ทำได้เฉพาะ EA ครับ

ถ้ามี code ทำได้โดยไปเพิ่มที่บรรทัดที่แจ้ง alert popup เพิ่มบรรทัดฟังชั่นสั่ง line g-hkwx

ส่วน popup จาก indicator ไม่สามารทำได้ เพราะ line ใช้ web request ไม่สามารถทำงานใน mode indicator กับ backtest ได้

ถ้าต้องการ popup เตือนในมือถือให้ใช้ตัว เตือน nortify ของ mt4/mt5 ในมือถือเอาแทนครับ อันนี้จะขึ้นทุก popup เลย

นอกจาก line แล้วยังมี telegram ครับ เพราะฝรั่งใช้ teltegram กัน มีทั้งอีเอและอินดี้สำหรับใช้เยอะมาก ลองลง telegram จะมีทางเลือกมากกว่าครับ

*

librath

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2019, 10:15:02 AM »
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 30, พฤษภาคม  2019, 09:50:34 AM
อ้างจาก: librath ที่ 30, พฤษภาคม  2019, 07:44:33 AM

ทำได้เฉพาะ EA ครับ

ถ้ามี code ทำได้โดยไปเพิ่มที่บรรทัดที่แจ้ง alert popup เพิ่มบรรทัดฟังชั่นสั่ง line g-hkwx

ส่วน popup จาก indicator ไม่สามารทำได้ เพราะ line ใช้ web request ไม่สามารถทำงานใน mode indicator กับ backtest ได้

ถ้าต้องการ popup เตือนในมือถือให้ใช้ตัว เตือน nortify ของ mt4/mt5 ในมือถือเอาแทนครับ อันนี้จะขึ้นทุก popup เลย

นอกจาก line แล้วยังมี telegram ครับ เพราะฝรั่งใช้ teltegram กัน มีทั้งอีเอและอินดี้สำหรับใช้เยอะมาก ลองลง telegram จะมีทางเลือกมากกว่าครับ

ครับ ผมหมายถึง ให้ตัวea line notify คอยจับ popup alert  ครับ เพราะคิดว่า มันจับการเปิดออร์เดอร์ใหม่ได้ ก็น่าจะเขียน  ea ให้มันจับ การเกิดของpopup alert ได้ครับ

ถ้าได้จะได้ไม่ต้องเฝ้าจอ รอ อินดี้ ส่งสัญญาณครับ
เพราะเอาจริงๆ อินดี้ส่วนใหญ่ มีแต่ฟังชั่นเตือนด้วย popup ครับ ไม่ค่อยมีฟังชั่น push noti ใส่มาด้วย

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24, มีนาคม 2020, 01:28:43 PM »

ไฟล์  NewOrderNotify_byLINENotify_mod.mq4  ที่แจกยังใช้งานได้ปกตินะครับ

ถ้าคอมไพลไม่ผ่าน ไปแก้ไขอะไรตรงใหนเพิ่มหรือเปล่าครับ 

ลองเอาไฟล์ compile แล้วไปใช้ดูครับ

*

admin

• 80,624
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24, มีนาคม 2020, 01:34:53 PM »
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 24, มีนาคม  2020, 01:28:43 PM

ไฟล์  NewOrderNotify_byLINENotify_mod.mq4  ที่แจกยังใช้งานได้ปกตินะครับ

ถ้าคอมไพลไม่ผ่าน ไปแก้ไขอะไรตรงใหนเพิ่มหรือเปล่าครับ 

ลองเอาไฟล์ compile แล้วไปใช้ดูครับ

ขอบคุณครับ

(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24, มีนาคม 2020, 02:07:40 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 24, มีนาคม  2020, 01:34:53 PM
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 24, มีนาคม  2020, 01:28:43 PM

ขอบคุณครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

ครับ

พอดีมีคนจะใช้แล้วแล้วไพลไม่ผ่าน หลังไมคถามมาครับ

ถ้าแก้ไขแล้ว error ต้องเอา error แจ้งมาบอก หรือ อัพโหลดไฟล์ที่แก้ไขแล้วไม่ผ่าน มาให้หลายๆท่านในบอร์ดช่วยแก้ไขดูเอานะครับ