กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 6 พฤษภาคม 2562 กราฟ Swing high น่าจะบินไปดาวอังคาร^_^

• 70 replies
  • 13,804 views
*

admin

• 80,663
  ประกาศ รางวัลผู้ที่วิเคราะห์ได้เก่ง ที่สุดแล้ว นะครับผม แจ้งหมายเลข บัญชี เทรด เพื่อ ให้ แอดมิน โอนรางวัลให้ได้เลย นะครับผม

สมาชิกที่ทายผลทางบอร์ด

สมาชิกที่ทายผล ทาง Facebook Fanpage

อย่าลืม ท่าน ที่จะรับรางวัล รบกวน ตรวจสอบว่า Subscript Local depositor ก่อนนะครับผม https://traderider.com/index.php/topic,4673.0.html

แจ้งรับรางวัลได้ที่นี่เท่านั้นนะครับ : https://traderider.com/index.php/topic,13426.msg252725/topicseen.html#new
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 06, พฤษภาคม  2019, 11:15:38 AM
อ้างจาก: lANGuoRous ที่ 06, พฤษภาคม  2019, 11:12:41 AM
(TH)** (TH)**

สวัสดีตอนเช้า ครับ ท่าน วันนี้ มองเหมือนกันมั้ย น้อ

็Hea** ็Hea**

ผมมองมาไม่ใช่การกลับตัวน่ะครับ  โดยมีเหตุผล คือ ฟฤติกรรมราคามันไม่สมเหตุสมผลเลย ไม่สอดคล้องกันสัก timeframe

คือ

1. ในกราฟ 1D เกิด 4 False break SMA12 ประกอบ Sar 4 จุด ในแนว support
2. ในกราฟ 4H EMA cross down และไม่สามารถ break ได้ เช่นเดียวกันใน กราฟ 1D และ Stoch 10-3-3 กำลังกลับตัว
3. ในกราฟ 1H เกิด EMA cross up แต่ พอดูใน BB ไม่ได้เกิด ฟฤติกรรมราคาที่จะพุ่งขึ้นเลย ซึ่งไม่สามารถ break sma 12 ได้เช่นกัน

มองว่า side way แถวนี้เหละ ซึ่งไม่รู้ว่า ราคาจะไปทางไหน กันแน่

กราฟวันนี้ มองยากมากครับ

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: lANGuoRous ที่ 06, พฤษภาคม  2019, 12:25:40 PM
อ้างจาก: admin ที่ 06, พฤษภาคม  2019, 11:15:38 AM
อ้างจาก: lANGuoRous ที่ 06, พฤษภาคม  2019, 11:12:41 AM

สวัสดีตอนเช้า ครับ ท่าน วันนี้ มองเหมือนกันมั้ย น้อ

ผมมองมาไม่ใช่การกลับตัวน่ะครับ  โดยมีเหตุผล คือ ฟฤติกรรมราคามันไม่สมเหตุสมผลเลย ไม่สอดคล้องกันสัก timeframe

คือ

1. ในกราฟ 1D เกิด 4 False break SMA12 ประกอบ Sar 4 จุด ในแนว support
2. ในกราฟ 4H EMA cross down และไม่สามารถ break ได้ เช่นเดียวกันใน กราฟ 1D และ Stoch 10-3-3 กำลังกลับตัว
3. ในกราฟ 1H เกิด EMA cross up แต่ พอดูใน BB ไม่ได้เกิด ฟฤติกรรมราคาที่จะพุ่งขึ้นเลย ซึ่งไม่สามารถ break sma 12 ได้เช่นกัน

มองว่า side way แถวนี้เหละ ซึ่งไม่รู้ว่า ราคาจะไปทางไหน กันแน่

กราฟวันนี้ มองยากมากครับ

ขอบคุณสำหรับ มุมมอง ให้เพื่อนๆ พิจารณา กัน ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ลุ้น EUR แข็งค่าครับ  Ha)** Ha)** EURสู้ๆ Ha)**
พังพู่คลื่นพระธรรม กรรมมนุษย์ลดน้อย สดใสใจต้องสงบ

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: มือใหม่ทดลอง ที่ 06, พฤษภาคม  2019, 01:37:12 PM
ลุ้น EUR แข็งค่าครับ  Ha)** Ha)** EURสู้ๆ Ha)**

ดันให้สุดฮะดันช่วย กัน ด้วย ด้วย 0.01 lot กันนี่แหละ ฮ้าบ
xc8*

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: lANGuoRous ที่ 06, พฤษภาคม  2019, 02:23:28 PM
https://www.forexfactory.com/news.php?do=news&id=914283

ตกลงจะไปหรือไม่ไป

tiger18

น่าจะลงมารับตามท่านเรียกร้องนะ

ตอนนี้ผมลุ้น EJ ครับ  T*/- ถ้า H4 ปิดเขียวได้ก็น่าจะขึ้นต่อได้  T*/- โดนลากมาตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้ว  **11 ถ้ามาปิด gap ได้จะดีมากๆเลยครับ cheetah*
พังพู่คลื่นพระธรรม กรรมมนุษย์ลดน้อย สดใสใจต้องสงบ

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: มือใหม่ทดลอง ที่ 06, พฤษภาคม  2019, 03:10:46 PM
ตอนนี้ผมลุ้น EJ ครับ  T*/- ถ้า H4 ปิดเขียวได้ก็น่าจะขึ้นต่อได้  T*/- โดนลากมาตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้ว  **11

ต้องไฝว้กับ แอดหน่อยนะครับ กำลังทุบ AJ อยู่ทางเดียวกัน

ผมดูจาก AJ D1 ก็มีโอกาสจะกลับตัวในเร็ววันนี้เหมือนกันนะครับ admin  ็Hea** ผมก็หวังว่า EJ จะขึ้นไปปิด Gap แล้วลงมารอกลับตัวพร้อมกับ AJ  ็Hea**

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: มือใหม่ทดลอง ที่ 06, พฤษภาคม  2019, 03:23:03 PM
ผมดูจาก AJ D1 ก็มีโอกาสจะกลับตัวในเร็ววันนี้เหมือนกันนะครับ admin  ็Hea** ผมก็หวังว่า EJ จะขึ้นไปปิด Gap แล้วลงมารอกลับตัวพร้อมกับ AJ  ็Hea**

ผมเห็น Low ใหม่สดๆ ร้อนๆเลยคิดว่าจะลงไปได้ไกล ครับ
**6105** **6105**

*

admin

• 80,663

กระทรวงการต่างประเทศของจีนเผยเช้านี้ว่า การเจรจาการค้ากับสหรัฐยังคงยึดกำหนดการตามเดิมโดยเลื่อนวันเดินทางออกไป คาดว่าพร้อมเดิมทางไปวอชิงตันในสัปดาห์นี้ ทางโฆษกได้เลี่ยงคำถามจากสื่อไม่ตอบว่ารองนายกรัฐมนตรีจีน หลิว เหอจะเข้าร่วมประชุมหรือไม่ เพียงแค่บอกการเจรจาจะตกลงกันได้เมื่อข้อสรุปเป็นประโยชน์ต่อทั้งสองฝ่ายเจอกันครึ่งทาง

นอกจากนี้ทางจีนยังได้แสดงความเสียใจที่ทางวอชิงตันได้เพิ่มมาตรฐานการคว่ำบาตรกรุงเตหะรานของประเทศอีหร่าน และความกดดันจากทรัมป์ด้านภาษีก็ยังคงเป็นข้อสำคัญที่ต้องพิจารณา

แปลและเรียบเรียงโดย Traderider News
ที่มา: teletrader

Note : สำหรับ คนที่โดน Gap จากข่าวก่อนหน้านี้ครับ ตอนนี้มีความหวังแล้วนะครับ