กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ขอแบ่งปันผลงานจากนักพนันสู้เทรดเดอ[มือใหม่]ครับ ยาวนิดนึงนะฮะ

• 7 replies
  • 2,960 views
ก่อนอื่นต้องบอกเลยว่า ได้เข้ามาที่บอร์ดนี้ เพื่อจะซื้อ skrill จากพี่แอดมิน

เพื่อจะได้ไปใช้ซื้อขายของในเกมส์กับคนจีน-ยุโรป เพื่อนำไปขายคนไทยอีกทีครับ

ผมเป็น นศษ ที่มหาวิทยาลัยชื่อดังในเชียงราย ที่เขาทุบรถที่จอดขวางกันแหละครับ  xc5* xc5* xc5* xc5*

เป็นแค่ นศษ ที่ซิ่วมา อายุ 23 แต่อยู่ปี 3 เหนเพื่อนๆทำงานเลี้ยงพ่อแม่กันแล้ว

มัน[ละ]อายครับ

พอมีเงินเกบประมาน 300$ จึงมาลงครับ

แรกๆนี่ นิสัยนักพนันออกเลยครับ ลอต 1 เท่านั้น เชื่อไหมครับ 3 วัน พอตกลายเปน 1000$  xc8* xc8*

แน่นอนครับเงินมาง่าย กดมาก่อนสัก 100$ เอาเว้ยเพื่อนกินไรบอก  Ha)** Ha)**

ต่อมาอีก 2 วันครับ แน่นอนครับ พอตขาว  Ko*/- Ko*/- Ko*/-

หลังจากวันนั้นก็ไม่ได้เล่นเลยครับ ไปแทงพนันบอลแทน

ครั้งสุดท้าย แทง 3500 บาทจนหมดค่ากินที่แม่ให้มา

โทรไปบอกแม่ครับ แม่ถามมาว่า ถ้าแทงได้จะได้กี่บาท ผมก็ตอบไปว่า 7000 ครับ

แม่ผมโอนมาให้เดี๋ยวนั้นเลยครับ 7000  xc6* แลกกับสัญญากับแม่ว่าจะไม่เล่นพนันอะไรอีก

ผมเลยกลับมาฮึดทาง forex อีกครั้งครับ ทำไมถึงมีคนที่ยังอยู่ในระบบนี้ได้?

กลับมาทบทวนตัวเองครับ กราฟทำร้ายเรา หรือเราทำร้ายตัวเอง [วันที่ล้างพอตมาจิ้นขาดไป 2 ปิบครับ แล้วเด้งกลับ 100ปิบ ลอต 1 2ไม้ครับ]

รวบรวมทุกอย่างลงอีกครั้ง 260$  ยอมรับครับว่ามีหลายๆครั้งที่กด ลอต 1 2 บ้าง

แต่ที่เปลี่ยนไปคือ sellลอต 1 -100 ผมกล้ากดออกครับ แล้วช้อน buy 2 แทนพอได้สัก 100-120 ก็ ปิดครับ

แต่พักหลังๆน้อยลงละครับ มันไม่ถาวร

หลังจากกลับมามีสติมากขึ้น ผมทำได้ดีขึ้นมากๆครับ

นอกจากพ่อแม่ที่ให้โอกาสผม ผู้คนในบอร์ดนี้ก็มีส่วนมากๆครับ

ผมไม่มีวันนี้

ถ้าไม่มีบอร์ดสร้างโดยพี่แอดมิน

ถ้าไม่มีเทคนิค fibo50/fibo23-8 ของท่านThor

ถ้าไม่มีนักวิเคราะห์ข่าวของท่าน Decoderer

ถ้าไม่มีหัวหน้าคอกหมูท่าน Himura123

และอีกหลายๆท่านที่ร่วมเหว ร่วมไม้กันมา

อย่ายอมแพ้ครับ ทุกวงการมีผู้อยู่รอด แล้วทำไมเราจะอยู่ไม่ได้ครับ

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่พอตขาวครับ

พอตเหลือน้อยไม่ใช่พอตที่กำลังจะตาย แต่พอตที่มีมากๆแต่เล่นแบบไม่มีระบบ หรือใช้นิสัยนักพนัน พอตนั้นตายแล้วครับ ไม่ช้าก็เร็ว

นี่คือผลงานของผมในรอบใหม่ครับ จากวันที่ 3/2/15 - 20/2/15

*

admin

• 80,397
ยอดเยี่ยม มากเลย ครับ
ส่วนหนึ่งก็ เพราะ ตัวท่านเองด้วย ครับ
เทรด แบบไม่สติ ไม่ประมาท เห็น หลาย ไม้ ไม่ใหญ่ๆ แต่ ก็เพื่อ แก้ ปัญหา ของพอร์ต
เห็นหลายออเดอร์ เหมือน โดนลาก แต่ ก็กลับมาได้เพราะ ใช้สติ

สู้ต่อไปครับ ทาเคชิ เป้าหมาย มีไว้พุ่งชน

Tho*/ Tho*/ Tho*/

Thor 1 Thor 1 Thor 1
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 20, กุมภาพันธ์  2015, 09:26:59 PM
ยอดเยี่ยม มากเลย ครับ
ส่วนหนึ่งก็ เพราะ ตัวท่านเองด้วย ครับ
เทรด แบบไม่สติ ไม่ประมาท เห็น หลาย ไม้ ไม่ใหญ่ๆ แต่ ก็เพื่อ แก้ ปัญหา ของพอร์ต
เห็นหลายออเดอร์ เหมือน โดนลาก แต่ ก็กลับมาได้เพราะ ใช้สติ

สู้ต่อไปครับ ทาเคชิ เป้าหมาย มีไว้พุ่งชน

Thor 1 Thor 1 Thor 1

จะใช้เปนกำลังใจในการเพิ่ม lot นะครับ  **11 **11

*

himura123

สุดยอดเลยครับ  (TH)** (TH)** (TH)**

*

Forexexex

เป็นกำลังใจช่วยเสมอนะครับ มาร่วมกันสู้ไปพร้อมๆกัน ทุกคนในตลาดนี้ล้มกันมาแล้วทั้งนั้น แต่ที่เห็นยังอยู่กันได้คือไม่ยอมแพ้ครับ ทุบๆๆๆๆๆ   TKo*)

ขอบคุณทุกท่านมากครับ เขาว่ากันว่า อายุ ยังไม่พ้นเลข 2 อย่ามาทำเหมือนจะตายพรุ่งนี้

ผมจะสู้ต่อครับบบบบบบบบ Thor 2 Thor 2

*

Arnont_J

สุดยอดเลยครับอ่านแล้วฮึดมาก ผมเองเพิ่งล้างพอร์ตตอนสิ้นเดือน 300$ (ครั้งที่ 5 แล้วครับ) สาเหตุเดิมๆ ครับ คันมือ แก้ทางไม่เป็น หลักๆ น่าจะมาจากสาเหตุหลังครับ ระบบผมไม่ชัดเจน mm เลยไม่ต้องพูดถึงครับ เล่นแบบการพนันชัดๆ เพิ่งมาศึกษาระบบท่านเทพ Thor ที่ปักหมุดนี่แหละครับ แบบว่าใช่เลย ยังไงต้องลองกันอีกซักตั้งครับ ครั้งนี้ทุ่มสุดตัวครับ Thor 2

*

DoubleTab

ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ครับ เมื่อก่อนผมก็เล่นเชิงพนัน
มันได้เยอะดีนะ แต่ไม่ถาวร

แต่ผมไม่กล้าเล่นลอตใหญ่ ๆ นะ ใจไม่แข็งพอ และไม่มั่นใจเรื่องจุดเข้าที่ชัวร์ขนาดนั้น
ตอนนี้ก็ลองระบบอยู่ครับ ที่เล่นทุกวันก็วิ่งหา Fibo50 กับ Brackout 15.00 น.
ได้บ้าง พลาดบ้าง แต่ MM ก็รับอยู่

ส่วนระหว่างวันหรือนอกเหนือข้างบนก็ถ้าผิดทางก็เล่นลอตเท่าดิมทุก ๆ 30pip ครับ
อยู่มาได้เดือนครึ่งละ ส่วนใหญ่ที่พลาดก็ไม่เล่นตามระบบเนี่ยแหละ
ขยับ 10 - 20  pip ทุบ ก็เลยติดเหวหนัก ๆ มา 3 รอบละ

xc4* xc4* xc4* xc4*

รอบนี้ผมเล่นโดยคิดแบบที่ Admin บอกผมครั้งนึง

ให้เล่นเหมือนกับเป็นทุนก้อนสุดท้ายของชีวิต