กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ห้องข่าวด่วน speed new !!

• 165 replies
  • 41,238 views
*

admin

• 80,404
Re: ห้องข่าวด่วน speed new !!
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2015, 04:51:34 PM »
วันนี้มาปูเสื่อ รอ ข่าว อัพเดทจากสำนักข่าว KFC ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

decoderer

« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2015, 06:05:32 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 27, กุมภาพันธ์  2015, 04:51:34 PM
วันนี้มาปูเสื่อ รอ ข่าว อัพเดทจากสำนักข่าว KFC ครับ
(TH)**
หาข่าวไม่มีเลยฮะวันนี้เงียบกริบ  Ko*/-  Ko*/- เหมือนโลกหยุดหมุน  Ko*/-

*

decoderer

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2015, 06:42:08 PM »
ข่าวแรกของวันครับ หายากหาเย็นครับ
เป็นข่าวความเคลื่อนไหวทางด้านกรีซครับ
  กรีซมีการทวงถามถึงความช่วยเหลือทางการเงินต่อทางฝั่งยูโรโซนครับ และคิดว่าเร็วๆนี้จะมีประเด็นนี้ในการเจรจารอบต่อไปครับ แต่นักเศรษฐศาสตร์คิดว่า การเจรจาเรื่องนี้ น่าจะบรรลุข้อตกลงยากมากครับ
เรามาดูตัวเลขคร่าวๆเกี่ยวกับหนี้กรีซครับ
กรีซได้รับความช่วยเหลือครั้งแรกครับในปี 2010 ด้วยจำนวนเงินถึง 110พันล้านยูโรครับ ยังไม่พอครับมีก้อนที่สอง จำนวน 240พันล้านยูโรครับ และยังมีตัวเลขหนี้อื่นๆอีกยิบย่อยครับ และการกำหนดชำระหนี้จริงๆแล้วจะมาถึงในวันที่ 28 กุมภานี้ครับ แต่ได้มีการขยายเวลาชำระหนี้ของกรีซออกไปครับ ที่ประชุมได้มีการอนุมัติไว้เบื้องต้นที่ 4 เดือนครับ
ตัวเลขที่เราเห็นๆกัน ตามข้างบนมันแค่ส่วนหนึ่งบนยอดภูเขาน้ำแข็งนะครับ มันยังมีอีกเยอะมาก ทำให้เราได้รู้ครับ ว่ากรีซลากยูโรไปลงเหวได้ยังไงครับ และที่สำคัญเศรษฐกิจกรีซ ไม่ได้ดีขึ้นเลย แล้วกรีซจะเอาตังที่ไหนมาใช้หนี้หละครับ เงินไม่ใช่จำนวนน้อยๆนะครับ ลงเอยบทอวสาน ยูโรคงพังคาที่ครับ โดยมีกรีซเป็นเสมือนม้าเมืองทรอยครับ

*

decoderer

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2015, 07:49:57 PM »
มีข่าวจากทางเฟดครับ
ประธาน เฟด สาขา แอตแลนต้าครับ เผยว่า มีแนวโน้มในการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยตั้งแต่เดือน มิถุนายน เป็นต้นไปครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องดูตัวเลขด้านเศรษฐกิจ เพื่อหาจุดที่สอดคล้องและเหมาะสมที่สุดในการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยครับ
ตีความกันง่ายๆครับ สร้างความหวังให้นักลงทุนจับตาครับ เพื่อหยุดกระแสของตลาดเศรษฐกิจสหรัฐ ซึ่งมีแนวโน้มว่าจะปรับตัวเป็นขาลงอีกครั้งครับ เงินมันสามารถเนรมิต ทุกสิ่งในภาคเศรษฐกิจได้ครับ แต่อย่าลืมว่าสิ่งที่เกิดขึ้นมาเพราะการกระตุ้นจากปัจจัยภายนอก มันเป็นเพียงภาพลวงตาครับ ถ้าเรามองกันถึงแก่นแท้ของเศรษฐกิจจริงๆ ดอลล่าร์พังไปนานมากแล้วครับ

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2015, 08:35:22 PM »
อ้างจาก: decoderer ที่ 27, กุมภาพันธ์  2015, 07:49:57 PM
มีข่าวจากทางเฟดครับ
ประธาน เฟด สาขา แอตแลนต้าครับ เผยว่า มีแนวโน้มในการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยตั้งแต่เดือน มิถุนายน เป็นต้นไปครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องดูตัวเลขด้านเศรษฐกิจ เพื่อหาจุดที่สอดคล้องและเหมาะสมที่สุดในการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยครับ
ตีความกันง่ายๆครับ สร้างความหวังให้นักลงทุนจับตาครับ เพื่อหยุดกระแสของตลาดเศรษฐกิจสหรัฐ ซึ่งมีแนวโน้มว่าจะปรับตัวเป็นขาลงอีกครั้งครับ เงินมันสามารถเนรมิต ทุกสิ่งในภาคเศรษฐกิจได้ครับ แต่อย่าลืมว่าสิ่งที่เกิดขึ้นมาเพราะการกระตุ้นจากปัจจัยภายนอก มันเป็นเพียงภาพลวงตาครับ ถ้าเรามองกันถึงแก่นแท้ของเศรษฐกิจจริงๆ ดอลล่าร์พังไปนานมากแล้วครับ

ขอบคุณครับ
(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

decoderer

« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2015, 10:14:44 PM »
ยูเครนออกมาระบุครับว่าทางนาฟโตก๊าซ บริษัทก๊าซของยูเครนได้จ่ายเงินค่ามัดจำในเดือนมีนาเรียบร้ยแล้วครับ เป็นเงินทั้งสิ้น 15. ล้านดอลล่าร์ครับ แต่ครับแต่ ล่าสุดทางกระทรวงการคลังของรัสเซียออกมายืนยันครับ ว่ายังไม่ได้รับเงินจำนวนนี้ แล้วเงินไปไหนครับ ตีตั๋วเครื่องบินให้ผมเด๋วผมไปหามาให้ว่าเงินมันหายไปไหน

*

decoderer

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2015, 10:37:41 AM »
มาวิเคราะห์กราฟเดือนหน้ากันดีกว่า
ผมจะไม่พูดเรื่องเทคนิคนะ เรามาว่ากันด้วยเรื่องความคิดนักลงทุนกันเพียวๆเลยดีกว่า ส่วนเรื่องเทคนิครอแอดมินมาแฉอีกทีครับ
กราฟเดือนหน้า ก่อนจะดูกราฟเดือนหน้า เรามาย้อนมองกราฟเดือนนี้สักนิด หลังจากที่กราฟดิ่งมาตอนสิ้นเดือน ด้วยสาเหตุหลักๆครับ
เกิดการระเบิดขึ้นในกราฟเองครับ ซึ่งมาพร้อมกับข่าว ประธานธนาคารกรีซ ออกมาเปิดเผยความวิตกกังวล ว่ากรีซมีความเสี่ยงสูงที่ปีนี้อาจจะต้องเผชิญวิกฤตทางเศรษฐกิจอีกครั้ง และมีการเรียกร้องเร่งให้ทางรัฐบาลกรีซ รีบเจรจาตกลง เพื่อขอรับเงินก้อนใหม่มาอัดฉีดระบบเศรษฐกิจครับ กราฟดิ่งลงมาแบบมีนัยยะสำคัญครับ ทะลุทุกแนว อะไรก้อขวางไม่อยู่ครับ ที่ผมมองผมมองว่าไม่ใช่ขวางไม่อยู่ครับ แต่ไม่มีการขวางเลยครับ เพื่ออะไรนะหรอครับ อย่าลืมว่า เดือนมีนา เป็นจุดเริ่มต้น ที่จะทำQE ครับ ผมมองว่า การปล่อยกราฟลงมา นั้นทำให้ เป็นการทำให้สินค้านั้นก้อคือค่าเงินถูกลงครับ การทำQE สำคัญยังไง การทำQE ไม่ต้องพูดอะไรยากๆให้มันดูวุ่นวายครับ มันคือการพิมพ์แบงก์ เพื่อเอามาอัดฉีดระบบเศรษฐกิจครับ เปรียบเหมือนเครื่องยนต์ครับ QE คือน้ำมันครับ น้ำมันที่จะทำให้เครื่องยนต์ขับเคลื่อนต่อไปได้ครับ พอระบบเศรษฐกิจดีขึ้น เนื่องจากได้เม็ดเงินมาอัดฉีด ก้อจะมีตัวเลขเศรษฐกิจตามมาครับ ตัวเลขเศรษฐกิจที่ตามมาย่อมเขียวชะอุ่มครับ เมื่อตัวเลขเศรษฐกิจที่เขียวชะอุ่มเกิดขึ้น ย่อมทำให้กราฟดีดขึ้นมาได้ครับ แต่ อย่าลืมครับมันมีการสร้างจังหวะที่สำคัญอยู่ที่ตรงนี้ครับ สั้นๆเลยว่า ของถูกใครๆก้ออยากได้ครับ ยิ่งถูกยิ่งล่อตาล่อใจนักลงทุนครับ นี่คือการทำให้เกิดผลสะท้อนกลับของกราฟครับ ซึ่งพอดีกับที่เป็นในตอนนี้ครับ แต่ทุกอย่างที่ว่ามานั้นเป็นแค่เพียงภาพลวงตาครับ ภาพลวงตาที่สร้างมาเพื่อล่อนักลงทุน
ทำให้ตอบคำถามของใครหลายคนได้ว่าทำไม ทางEU ถึงปล่อยกราฟดิ่งมาขนาดนี้ ไม่มีการแก้ไขอะไรเลยหรือ จริงๆแล้วนี่แหละครับ คือการแก้ไข ซึ่งหลายๆคนอาจมองเร็วไป ว่าทางEU เอาไม่อยู่ ไม่ใช่หรอกครับ พวกนี้เขาลึกซึ้งครับ เขาปล่อยให้ร่วงเพราะเขารู้ครับ เดือน มีนา ยังไงก้อมีเงินครับ ยิ่งร่วงยิ่งมีแรงสะท้อนกลับเยอะครับ แนวทางการเทรดโดยส่วนตัว ผมเชื่อว่ากราฟจะบินกลับขึ้นมาในต้นเดือนครับ ด้วยปัจจัยหนุนหลายๆประการ แต่ก้อทุบต่อไปครับ เพราะ QE คือภาพลวงตาครับ ถ้าเปรียบกับมะเร็ง QE คือ คีโม ครับ คีโมมีความสามารถในการฆ่าเซลล์มะเร็งก้อจิงอยู่ แต่มันต้องพิจารณาใช้กับโปรแกรมการรักษาที่หมอจะเป็นผู้ดูความเหมาะสมครับ ว่ากันง่ายๆครับ ตอนนี้ ผมว่าหมอมือไม่ถึงครับ ยังไงหาจุดปลอดภัยในการเข้าออเดอร์เพื่อทำกำไรครับ เพราะยังไง EU ต้องพังครับ นั่นคือ ตอนจบของมหากาพย์เรื่องนี้ครับ
ปล. วิเคราะห์จากข้อมูลในอดีตล้วนๆนะครับ เรื่องทางด้านเทคนิค รอแอดมินมาไขอีกทีครับ (TH)**

*

เหว

Re: ห้องข่าวด่วน speed new !
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2015, 01:33:16 PM »
อ้างจาก: decoderer ที่ 28, กุมภาพันธ์  2015, 10:37:41 AM
มาวิเคราะห์กราฟเดือนหน้ากันดีกว่า
ผมจะไม่พูดเรื่องเทคนิคนะ เรามาว่ากันด้วยเรื่องความคิดนักลงทุนกันเพียวๆเลยดีกว่า ส่วนเรื่องเทคนิครอแอดมินมาแฉอีกทีครับ
กราฟเดือนหน้า ก่อนจะดูกราฟเดือนหน้า เรามาย้อนมองกราฟเดือนนี้สักนิด หลังจากที่กราฟดิ่งมาตอนสิ้นเดือน ด้วยสาเหตุหลักๆครับ
เกิดการระเบิดขึ้นในกราฟเองครับ ซึ่งมาพร้อมกับข่าว ประธานธนาคารกรีซ ออกมาเปิดเผยความวิตกกังวล ว่ากรีซมีความเสี่ยงสูงที่ปีนี้อาจจะต้องเผชิญวิกฤตทางเศรษฐกิจอีกครั้ง และมีการเรียกร้องเร่งให้ทางรัฐบาลกรีซ รีบเจรจาตกลง เพื่อขอรับเงินก้อนใหม่มาอัดฉีดระบบเศรษฐกิจครับ กราฟดิ่งลงมาแบบมีนัยยะสำคัญครับ ทะลุทุกแนว อะไรก้อขวางไม่อยู่ครับ ที่ผมมองผมมองว่าไม่ใช่ขวางไม่อยู่ครับ แต่ไม่มีการขวางเลยครับ เพื่ออะไรนะหรอครับ อย่าลืมว่า เดือนมีนา เป็นจุดเริ่มต้น ที่จะทำQE ครับ ผมมองว่า การปล่อยกราฟลงมา นั้นทำให้ เป็นการทำให้สินค้านั้นก้อคือค่าเงินถูกลงครับ การทำQE สำคัญยังไง การทำQE ไม่ต้องพูดอะไรยากๆให้มันดูวุ่นวายครับ มันคือการพิมพ์แบงก์ เพื่อเอามาอัดฉีดระบบเศรษฐกิจครับ เปรียบเหมือนเครื่องยนต์ครับ QE คือน้ำมันครับ น้ำมันที่จะทำให้เครื่องยนต์ขับเคลื่อนต่อไปได้ครับ พอระบบเศรษฐกิจดีขึ้น เนื่องจากได้เม็ดเงินมาอัดฉีด ก้อจะมีตัวเลขเศรษฐกิจตามมาครับ ตัวเลขเศรษฐกิจที่ตามมาย่อมเขียวชะอุ่มครับ เมื่อตัวเลขเศรษฐกิจที่เขียวชะอุ่มเกิดขึ้น ย่อมทำให้กราฟดีดขึ้นมาได้ครับ แต่ อย่าลืมครับมันมีการสร้างจังหวะที่สำคัญอยู่ที่ตรงนี้ครับ สั้นๆเลยว่า ของถูกใครๆก้ออยากได้ครับ ยิ่งถูกยิ่งล่อตาล่อใจนักลงทุนครับ นี่คือการทำให้เกิดผลสะท้อนกลับของกราฟครับ ซึ่งพอดีกับที่เป็นในตอนนี้ครับ แต่ทุกอย่างที่ว่ามานั้นเป็นแค่เพียงภาพลวงตาครับ ภาพลวงตาที่สร้างมาเพื่อล่อนักลงทุน
ทำให้ตอบคำถามของใครหลายคนได้ว่าทำไม ทางEU ถึงปล่อยกราฟดิ่งมาขนาดนี้ ไม่มีการแก้ไขอะไรเลยหรือ จริงๆแล้วนี่แหละครับ คือการแก้ไข ซึ่งหลายๆคนอาจมองเร็วไป ว่าทางEU เอาไม่อยู่ ไม่ใช่หรอกครับ พวกนี้เขาลึกซึ้งครับ เขาปล่อยให้ร่วงเพราะเขารู้ครับ เดือน มีนา ยังไงก้อมีเงินครับ ยิ่งร่วงยิ่งมีแรงสะท้อนกลับเยอะครับ แนวทางการเทรดโดยส่วนตัว ผมเชื่อว่ากราฟจะบินกลับขึ้นมาในต้นเดือนครับ ด้วยปัจจัยหนุนหลายๆประการ แต่ก้อทุบต่อไปครับ เพราะ QE คือภาพลวงตาครับ ถ้าเปรียบกับมะเร็ง QE คือ คีโม ครับ คีโมมีความสามารถในการฆ่าเซลล์มะเร็งก้อจิงอยู่ แต่มันต้องพิจารณาใช้กับโปรแกรมการรักษาที่หมอจะเป็นผู้ดูความเหมาะสมครับ ว่ากันง่ายๆครับ ตอนนี้ ผมว่าหมอมือไม่ถึงครับ ยังไงหาจุดปลอดภัยในการเข้าออเดอร์เพื่อทำกำไรครับ เพราะยังไง EU ต้องพังครับ นั่นคือ ตอนจบของมหากาพย์เรื่องนี้ครับ
ปล. วิเคราะห์จากข้อมูลในอดีตล้วนๆนะครับ เรื่องทางด้านเทคนิค รอแอดมินมาไขอีกทีครับ (TH)**
อ่่นการวิเคราะห์ของท่านแล้วแตกใน เอ้ย !!แตกฉานเลยครับ  คาราวะ 8 จอก (TH)** (TH)** (TH)**

*

decoderer

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2015, 08:32:46 PM »
จับตาการประชุมของ ECB วันที่ 5 มีนา นี้ครับ จะมีการแถลงถึงแนวทางการเริ่มต้น QE ในรอบล่าสุดนี้ครับ

*

decoderer

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 01, มีนาคม 2015, 11:39:00 AM »
วิเคราะห์กราฟเดือนมีนา เครดิตแอดมินครับ
อ้างจาก: admin ที่ 01, มีนาคม  2015, 08:55:56 AM

สวัสดีครับ มาดูกราฟ Month แม้กราฟ จะปิดแท่งลบได้ แต่ปัญหาของกราฟอยู่ที่ การที่กราฟ เดือน กุมภาพันธ์ ไม่สามารถ ทำ New Low ได้ ครับ ดังนั้น มีโอกาศสูงมากๆ ที่กราฟจะกลับตัวได้ในเดือนนี้ แต่ การกลับตัวของกราฟ อาจลงไปทำ New Low ได้ ถึง แนว 1.0700 แนวนี้ครับ ก่อนที่จะบิน

ลองสังเกตุ แท่งที่ ลงมารอบนี้ ก่อนหน้านะครับ ทุกแท่ง สามารถทำ New Low ของ Month ได้ทุกแท่ง ครับ

มาดูในด้านข่าว บ้าง จากที่ สำนักข่าว KFC ของเรา วิเคราะห์มา นะครับ ให้ ขา Sell ระวัง ตัวกัน จะเห็นเลย ว่า ช่วงนี้ จะเล่นข่าวกรีซกันมากๆ เลย ครับ อาจเป็นการสร้างกระแสสร้างราคา ครับ เพราะยังไง กรีซ ก็ไม่มีทางออกจาก ยูโรโซนเป็นแน่

นี่เป็น 1 ข้อสังเกตุ นะครับ เดี๋ยวมาต่อในแต่ ละ Time Frame
อ้างจาก: admin ที่ 01, มีนาคม  2015, 10:08:55 AM

มาดูกราฟ Month กัน ต่อครับ ตอนนี้ กราฟหยุดที่ fibo 38.2 มา 2 เดือน แล้ว ครับ แนวโน้มถ้าดูกันตรงนี้ Week 1 และ Week 2 ของเดือนมีนาคม อาจจะ Sideway กันที่แนวนี้ ต่อ อยู่ครับ ก่อน จะเลือกทาง แต่ดูแนวโน้มแล้ว โอกาศที่จะดีดตัวกลับขึ้นไปได้มีค่อนข้างสูงมากครับ
อ้างจาก: admin ที่ 01, มีนาคม  2015, 12:34:25 PM

มาดูกราฟ Week กันบ้าง สำหรับ เดืิอน กุมภาพันธ์ ทั้งเดือน นั้ง ขา Sell ที่สบายใจกันได้ ก็เพราะ มี

1.แท่ง แดงของ กราฟ แท่ง Month
2.แท่ง แดง แท่งนี้ของ กราฟ Week คุ้มกะลาหาอยู่

ก็อยากให้สังเกตุกันครับ ว่าทำไม ตั้งแต่ ต้นเดือน Admin บอกอยุ่ตลอดว่า แท่ง Month ของเดือน กุมพาพันธ์ ต้อง ปิิด ลบ แน่ นอน ครับ
และกราฟ ก็สับขาหลอกกันอยู่ 3 week ในเดือนกุมภาพันธ์ และ เร่งมาปิด แท่ง ลบ ใน สัปดาห์สุดท้าย กันแบบ ใข้ เวลา แค่ 2 วัน
ทำไมเหรอครับ ก็ หลายคนเปลี่ยนใจกลับ ไป Buy กันแล้ว Volume มาก พอ ครับเลยเท กัน ง่ายๆ รอบ เดียวเมื่อวัน พฤหัส แบบเบรค แนวรับกันมาหมดเลย ทั้งๆที่ ทดสอบกันเป็นเดือนๆ ตามเทคนิค แต่ บทจะลงก็เอาข่าว กรีัซมาทุบลงซะงั้น โดยการลงแบบนี้ เม่าติดดอยเพียบ ครับ เพราะอะไีรหรือ ครับ เพราะเขา มองว่า แนวรับที่เด้งๆ กันมานี่ มันแข๋งมากๆ ทดสอบ มา เป็นเดิอนแล้ว ยังไงก็้เด้งครับ
แต่ พลาด ครับ เบรคลงมาจาก แนวรับ นั่นแหละ

แต่สิ่งที่พลาดไปนิดวันศกร์ก็คือ กราฟลงมาเจอแนวรับที่ วางไว้ ครับ แล้วเกิดความโลภ ครับ ก็เลยไม่ปิด ออเดอรืที่แนว รับ ที่ ขีดไว้
กราฟเลยเด้งให้ อย่างที่เห็น แต่ก้ยังโชคดีครับที่ดึกๆ กราฟลงมาปิืดให้ได้

เอาล่ะ ร่ายกันมายาว แล้วมาดูรูปกันบ้าง

จากรุปนะครับ แท่ง Week แม้จะปิดลบแท่งยาวแต่ก็ไม่สามารถ ปิดลบทำลายแท่ง เขียวที่แท่งขึ้นมาได้ครับ ดังนั้น กราฟน่าจะยังไม่เบรคไปไหน จัน-อังคาร คงทดสอบกันไปมาอยู่ ครับ แต่ ถ้าใคร อยาก Buy ตอนนี้ ก็ มี SL กัน ที่ เนื้อเทียน ของเท่งเขียว นั่นแหละครับ

มาดูเส้นที่ Admin ขีดไว้ ตั้งแต่ ต้นเดือน ครับ กราฟ ไม่ไปไหนไกล เกิน ที่คาดการณ์ไว้เลย ครับ
ขึ้นก็ไปเจอ แนวสุดท้าย ลงก็ยังมาเจอ แนว สุดท้าย อีก เป็นแนวของเดือนมกราคมทั้งนั้นครับ
ดังนั้นพอจะบอกได้ว่า ในเดือน มีนาคมนี้ กราฟ จะผันผวนเอามากๆ ครับ เพราะ จะต้องดิ้นให้หลุดแนวนี้ให้ได้

แต่ถ้ากราฟจะขึ้นนะครับ กราฟ จะต้องลงไปทำ New Low ที่ไกล พอสมควรครับ
เล็งเป้าไว้เลย ครับ ไม่เกิน 1.0700 แนวนี้ต้องระวังกันไว้ ครับ ถ้าช่วงกลางเดืิอนลงไปถึงได้ มีโอกาศบิินขึ้นมาได้แรงๆครับ
อ้างจาก: admin ที่ 01, มีนาคม  2015, 09:09:11 PM

มาดูในมุมนี้กันบ้าง ครับ ถ้า เส้นขาวนี้ รับอยู่ ก็มีสิทธิ์ บินไปให้ทุบได้ครับ แต่ ยังไงก็ ตาม ครับ
บินไป ทุบไป ครับ
กราฟ ไปทางไหน จัดได้หมด วางแผนดีๆครับ

*

decoderer

« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 02, มีนาคม 2015, 03:41:21 AM »
ข่าวนี้อาจะไม่เกี่ยวกับการเทรดของเรานะครับ แต่โดยส่วนตัวสะใจครับ /*CC
ประธานาธิบดี เวเนซูเอล่า ประกาศมาตราการตอบโต้สหรัฐครับ เนื่องจากประธานาธิบดีเวเนซูเอล่า กล่าวว่า สหรัฐกำลังมีความพยายามแทรกแซงกิจการภายในประเทศของเวเนฯ ครับ มาตราการตอบโต้มีดั่งนี้ครับ เวเนฯ ได้จำกัดจำนวนนักการทูตของสหรัฐครับ และได้ประกาศให้นักท่องเที่ยวชาวอเมริกา ต้องขอวีซ่าก่อนเข้าเวเนฯ ครับ และยังห้ามบุคคลที่ทางการเวเนฯ ประกาศว่าเข้าข่ายเป็นผู้ก่อการร้าย สัญชาติอเมริกาครับ ซึ่งหนึ่งในผู้ที่มีรายชื่อว่าเข้าข่ายเป็นผู้ก่อการร้ายห้ามเข้า เวเนฯ รายชื่อหลักๆนะครับ ท่านวุฒิสมาชิก มาร์โค  รูบิโอ บ๊อบ เมเนนเดซ และชื่อนี่ครับสร้างความฮาได้อย่างเหลือเชื่อครับ อดีตประธานาธิบดีสหรัฐครับ จอร์จ ดับเบิ้ลยู บุช บุคคลรายชื่อดังกล่าวนี้ถูกเวเนฯ ตั้งข้อสงสัยครับว่าเข้าข่ายเป็นผู้ก่อการร้าย ห้ามเข้าเวเนฯนะครับ ห้ามๆๆๆๆ /*CC

*

decoderer

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 02, มีนาคม 2015, 08:27:19 AM »
ข่าวสั้นๆครับ
ท่านผู้นำคิมครับ ออกโรงมาขู่ว่าจะโจมตีสหรัฐและเกาหลีใต้เต็มรูปแบบครับ เหตุผลคือไม่พอใจครับที่มีการซ้อมรบร่วมระหว่าเกาหลีใต้กับสหรัฐครับ

*

decoderer

« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 02, มีนาคม 2015, 07:13:09 PM »
Ecb ออกแถลงการณ์ให้ความเชื่อมั่นว่า การทำ QE ครั้งนี้มีส่วนที่จะได้ผมประโยชน์ทางเศรษฐกิจมากว่าความเสี่ยงทางการเงิน การทำQE ครั้งนี้ ECB ประกาศซื้อพันธบัตรจำนวน 6หมื่นล้านยูโรต่อเดือน มีระยะเวลา ถึง กันยายนปีหน้า โดยการซื้อพันธบัตรในครั้งนี้หมายรวมถึงประเทศกรีซด้วย

*

decoderer

« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 02, มีนาคม 2015, 07:38:29 PM »
ดอลล่าร์ทำ นิวไฮ ในรอบ 11 ปีแล้วครับ ขานรับกับที่ทางจีนปนะกาศปรับอัตราดอกเบี้ย และทาง ยูโรจะเริ่มทำ QE ในเดือนนี้ครับ
ดอลล่าร์ไปแตะที่ระดับ 95.525 ครับ

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 02, มีนาคม 2015, 07:42:59 PM »
อ้างจาก: decoderer ที่ 02, มีนาคม  2015, 07:13:09 PM
Ecb ออกแถลงการณ์ให้ความเชื่อมั่นว่า การทำ QE ครั้งนี้มีส่วนที่จะได้ผมประโยชน์ทางเศรษฐกิจมากว่าความเสี่ยงทางการเงิน การทำQE ครั้งนี้ ECB ประกาศซื้อพันธบัตรจำนวน 6หมื่นล้านยูโรต่อเดือน มีระยะเวลา ถึง กันยายนปีหน้า โดยการซื้อพันธบัตรในครั้งนี้หมายรวมถึงประเทศกรีซด้วย

ขอบคุณสำนักข่าวKFC ครับ

(TH)** (TH)** (TH)**