กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ห้องข่าวด่วน speed new !!

• 165 replies
  • 41,245 views
*

decoderer

ห้องข่าวด่วน speed new !!
« เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2015, 06:31:25 PM »
ขออนุญาติครับแอดมิน ขอเปิดหัวข้อ เพื่อจัดเก็บข่าวต่างๆไว้เป็นข้อมูลให้เรียบร้อยนะครับ รบกวนทุกท่านที่อ่านข่าวในหัวข้อนี่ งดแสดงความคิดเห็นนะครับ เพื่อที่จะง่ายเวลาจะค้นหาข้อมูลครับ ขอบคุณในความร่วมมือครับ (TH)**

*

decoderer

Re: ห้องข่าวด่วน speed new !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2015, 06:35:38 PM »
กรีซออกมาให้สัมภาษณ์ คาดหวังว่า วันนี้จะมีการบรรลุข้อตกลงที่กรีซได้ร้องขอไปครับ กรีซเรียกร้องให้ทางยูโรโซนผ่อนปรนมาตราการต่างๆลงบ้าง เนื่องจากทางกรีซเองได้ยอมทำตามที่ยูโรเรียกร้องแล้วในหลายๆเรื่อง ทางกรีซระบุครับ

*

decoderer

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2015, 06:39:45 PM »
มาตราการ QE. ที่ทางฝั่งยูโรโซนประกาศไว้ จะเริ่มดำเนินการในเดือน มีนาคมนะครับ จับตาดูกระแสของเงินหมุนเวียนดีๆนะครับ

*

decoderer

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2015, 06:43:38 PM »
มาดูทางฝั่ง ยูโรโซนมั่งครับ
ยูโรโซนมี แถลงครับ ว่า อาจจะต้องมีการประชุมซัมมิทในสัปดาห์หน้าครับ เพื่อหาทางบรรลุข้อตกลงเรื่องกรีซครับ ถ้าเป็นแบบนี้ความคาดการณ์คืนนี้ ก้อคงไม่แตกต่างจากทุกครั้งครับ ซื้อเวลาเลื่อนไปเรื่อยๆครับ

*

admin

• 80,419
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2015, 06:51:48 PM »
รอติดตาม เลยครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

decoderer

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2015, 07:23:45 PM »
โฆษกกองทัพยูเครนออกมาเปิดเผยนะครับ ว่ามีการขนย้ายกองกำลังของรัสเซียข้ามเข้าไปยังพรมแดนของยูเครนครับ ถึงแม้ว่า ตอนนี้สัญญาสันติภาพในยูเครนยังมีผลอยู่นะครับ ทางฝ่ายยูเครนเรียกร้องให้สหประชาชาติส่งกองกำลังเข้าสู่ยูเครนครับ เริ่มเดือดขึ้นมาอีกครั้งแล้วครับ ปูตินไม่ยอมปล่อยยูเครนหรอกครับ ลงทุนไปเยอะ เส้นชัยก้อแค่เอื้อม ยังไงปูตินก้อจะเอาครับ

*

decoderer

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2015, 08:40:27 PM »
รัฐมนตรีคลังยูโรโซนเริ่มประชุมคืนนี้เวลา 21.00 น. นะครับตามเวลาบ้านเรา ด้วยเนื้อหาเพื่อพิจารณา ข้อเสนอของกรีซที่จะยืดระยะเวลลาออกไป จากกำหนดเดิมในวันที่28 กุมภานี้ครับ

*

admin

• 80,419
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2015, 08:46:36 PM »
อ้างจาก: decoderer ที่ 20, กุมภาพันธ์  2015, 08:40:27 PM
รัฐมนตรีคลังยูโรโซนเริ่มประชุมคืนนี้เวลา 21.00 น. นะครับตามเวลาบ้านเรา ด้วยเนื้อหาเพื่อพิจารณา ข้อเสนอของกรีซที่จะยืดระยะเวลลาออกไป จากกำหนดเดิมในวันที่28 กุมภานี้ครับ

ขอบคุณมากครับ ลุ้นระทึกกกันครับ คินนี้

Tho*/ Tho*/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

decoderer

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2015, 09:21:24 PM »
ประเทศร่วมในยูโรโซนออกมาเปิดเผยนะครับว่า หลายๆประเทศมีความเห็นพ้องต้องกันที่จะปล่อยกรีซออกจากยูโรโซนครับ หลังจากที่ผ่านการเจรจากันมาหลายรอบ แล้วยังไม่ประสบความสำเร็จ คำพูดแปลเป็นไทยก้อประมาณว่า เอือระอากับการเจรจากับกรีซที่ยังไม่มีวี่แววของความหวังเลย ถ้ากรีซอยากออกนัก ก้อออกไปได้เลย ประมาณนี้ครับ

*

decoderer

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2015, 09:31:36 PM »
ประกาศด่วนเงินหาย!!
เงินหายจากคลังธนาคารในกรีซมากกว่า  1 พันล้านยูโร คนแห่ถอนเงินจากธนาคารเนื่องจากความกังวลในสถานการณ์เรื่องกรีซมีแนวโน้มสูงจะหลุดออกจากยูโรโซนครับ

*

decoderer

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2015, 09:38:54 PM »
มีการเปิดเผยออกมาจากทางเยอรมันครับ ว่าตอนนี้ ECB. ได้เตรียมมาตราการฉุกเฉิน ไว้ในกรณีที่กรีซต้องออกจากยูโรโซน
เพื่อประคองไม่ให้ยูโรโซนล่มสลายครับ

*

decoderer

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2015, 10:39:07 PM »
ยูโรแสตท เปิดเผยตัวเลขบัญชีเดินสะพัดของสหภาพยุโรปนะครับ
EU มีตัวเลขเกินดุลบัญชีเดินสะพัดสูงสุดเป็นประวัติการณ์ ที่ระดับ 3.34 หมื่นล้านยูโรในไตรมาส4ของปีที่แล้ว เพิ่มขึ้นมาจาก 1.51 หมื่นล้านยูโรในไตรมาส3 ครับ

*

admin

• 80,419
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2015, 10:41:03 PM »
อ้างจาก: decoderer ที่ 20, กุมภาพันธ์  2015, 10:39:07 PM
ยูโรแสตท เปิดเผยตัวเลขบัญชีเดินสะพัดของสหภาพยุโรปนะครับ
EU มีตัวเลขเกินดุลบัญชีเดินสะพัดสูงสุดเป็นประวัติการณ์ ที่ระดับ 3.34 หมื่นล้านยูโรในไตรมาส4ของปีที่แล้ว เพิ่มขึ้นมาจาก 1.51 หมื่นล้านยูโรในไตรมาส3 ครับ

EU จะมาแถลง การณฺตอนนี้เพื่อ อัลไล  An2 An2 An2

กลับไปที่เดิมเดี๋ยวนี้ เลย

Tho*/ Tho*/ Tho*/

*

decoderer

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2015, 11:30:49 PM »
ฝรั่งเศสจับมือกับเยอรมัน ประกาศแข็งกร้าว จะมีการค่ำบาตรรัสเซียรอบใหม่ ถ้าในยูเครนยังไม่หยุดยิง ในขณะที่มีการเรียกร้องให้รัสเซียปฎิบัติตามข้อตกลงหยุดยิง

*

decoderer

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2015, 12:01:15 AM »
จดหมายรักส่งถึงแอดมินครับ
Dear Client,

In light of the current discussions taking place between Eurozone Finance Ministers in regards to the Greek Bailout package, we expect the markets to experience increased levels of volatility both today and on Monday, 23rd of February, across all EUR pairs.

We would strongly recommend that FxPro clients refrain from using excessive leverage when entering into any EUR positions and to exercise caution if maintaining any such positions over the weekend.

As always, a sound risk management strategy is key to being successful when trading during such volatile markets.

Kind Regards,
FxPro Dealing Department
เครดิตแอดมินครับ