กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ห้องข่าวด่วน speed new !!

• 165 replies
  • 41,491 views
*

decoderer

Re: ห้องข่าวด่วน speed new !!
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2015, 10:56:47 PM »
การแถลงของดรากี้ คงไม่พ้นเรื่อง QE ที่จะเริ่มต้นในเดือนหน้านะครับ ไม่ให้ราคาอีกเช่นเดิมครับ พุ่งขึ้นไปถือว่า. EU แจกตังครับ ทุบมันกลับลงมาครับ

*

admin

• 80,624
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2015, 10:58:19 PM »
อ้างจาก: decoderer ที่ 25, กุมภาพันธ์  2015, 10:56:47 PM
การแถลงของดรากี้ คงไม่พ้นเรื่อง QE ที่จะเริ่มต้นในเดือนหน้านะครับ ไม่ให้ราคาอีกเช่นเดิมครับ พุ่งขึ้นไปถือว่า. EU แจกตังครับ ทุบมันกลับลงมาครับ

ขอบคุณสำนักข่าว KFC มากครับ

แชร์ไปที่ Facebook เรียบร้อยแล้ว
(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

decoderer

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 26, กุมภาพันธ์ 2015, 12:00:51 AM »
ท่าจะไม่รอดครับEU
จากวิกฤตเส้นตายกรีซที่ผ่านมาครับ. ด้วยความกังวลของหลายๆฝ่าย กลัวนู้นกลัวนี้ กราฟจิงถูกแรงเทขายอย่างฉุดไม่อยู่ ผมจำไม่ได้แล้วนะครับว่าวันไหน นั้นเป็นวันแรกที่ EU ได้เห็นแนวโน้มนักลงทุนครับ การปล่อยข่าวเพื่อดึงกราฟกลับจึงเริ่มขึ้นในค่ำคืนวันเดียวกัน
ต่อจากนั้นความอึมครึมเกิดขึ้นครับ ความกังวลเพิ่มมากขึ้น เพราะยิ่งใกล้วันที่. 28 กำหนดการเดิมของทรอยก้า นักลงทุนยิ่งกังวลครับ
เป็นอีกครั้งที่EU อ่านเกมส์พลาดครับ เพราะคิดว่า เมื่อความกังวลในสถานการณ์ถูกคลี่คลายลงแล้ว กราฟจะดีดตัวขึ้นสูงเหมือนตอนลงครับ จึงพยายามดึงความกังวลไว้ครับ เพื่อให้มันสร้างการสะท้อนกลับของสภาพจิตใจนักลงทุนครับ แต่ น่าสงสารครับกลับไม่เป็นดั่งคาดครับ เมื่อการเจรจาประสบผลสำเร็จ กราฟที่ดีดตัวขึ้นกลายเป็นแค่กระแสชั่วครู่ เพราะ ผลลัพธ์ที่เจรจากันแม้ประสบความสำเร็จแต่มีข้อกังขาเยอะเกินไปครับ และ. อย่างที่บอกครับ. ถึงกรีซบรรลุข้อตกลงได้. แล้วมันยังไงครับ ยูโรโซนจะดีขึ้นหรอครับ ไม่มีทางหรอกครับ
ผลสุดท้าย ยูโรโซนจะถูกฝังไว้ก้นเหว รอไปเถอะครับ. อเมริกาคงจะมาช่วยช่วงบ่ายๆครับ แต่เป็นชาติหน้านะครับ เพราะชาติหน้าอเมริกาไม่ว่างช่วงเช้าครับ รอชาติหน้าตอนบ่ายๆนะครับ EU
RIP euro group..

*

decoderer

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 26, กุมภาพันธ์ 2015, 12:14:56 AM »
ดูบังเทิงทางฝั่งยูเครนมั่งครับ
เฮียปูขู่จะปิดท่อก๊าซที่เข้าไปยูเครนนะครับ เพราะยูเครนไปปิดท่อส่งก๊าซของทางกลุ่มกบฎครับ เรื่องนี้เฮียปูยอมไม่ได้ครับ เพราะกบฎจะลำบากเกินไปครับ ปิดท่อก๊าซยูเครนนี่งานงอกนะครับ. ผลกระทบชิ่งไปชิ่งมายังกะลูกสนุ๊กเลยครับ ยิงนกนัดเดียวได้ปืนหลายตัวเลยครับงานนี้

*

decoderer

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 26, กุมภาพันธ์ 2015, 12:52:19 AM »
ชี้แจงเรื่องข่าวครับ
การสื่อสารข่าวกับทางเวปนี้ครับ บางทีมันอาจจะออกมาแบบไม่มีข้อมูลรายละเอียดอะไรเลยครับ เพราะ เวลามีข่าวตลาด forex จะไวมากครับ ผมพยายามจะให้ไวที่สุดแม้จะไม่ทันกราฟก้อตาม รายละเอียดจะตามมาทีหลังเมื่อเช็คข่าวจน ได้ข้อมูลที่พร้อมแล้วเท่านั้นนะครับ
อย่างที่บอกครับ บางทีมันไม่ทันครับ เพราะผมเองก้อเป็นเทรดเดอร์ครับ ผมเองก้อต้องเทรดครับ บทวิเคราะห์ทุกตัวที่วิเคราะห์ก่อนข่าวออก มีข้อมูลของแต่ละเรื่องแต่ละบุคคลในอดีตเป็นพื้นฐานครับ อย่างน้อยผมหวังว่า น่าจะเป็นประโยชน์ใช้เป็นแนวทางในการรับมือสถานการณ์ต่างๆในการเทรดได้ไม่มากก้อน้อยครับ ขอบคุณแอดมินครับที่อนุญาตให้ผมใช้พื้นที่นี้ในการเก็บข้อมูลต่างๆครับ ขอบคุณมากครับ

*

decoderer

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 26, กุมภาพันธ์ 2015, 09:59:27 AM »
ยูโรกังวลครับ
หลังจากที่ทางหมีขาวส่งสัญญาณเตือน ปิดท่อส่งก๊าซ ด้วยเหตุผลแบบเปิดเผยว่า ยูเครนยังไม่จ่ายค่ามัดจำครับ. และในทางลับด้วยการที่ยูเครน. ไปปิดท่อก๊าซของฝั่งกบฎ ทำให้กบฎลำบากครับ เรื่องนี่ถ้าปิดมาก้อเหมือนเดิมครับ ยูโรกรุ๊ปนำเข้าก๊าซท่อส่งจากทางด้านยูเครนประมาณ 40% ครับ งานนี้หมียิ้มครับ เคยเห็นไหมครับหมียิ้ม

*

decoderer

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 26, กุมภาพันธ์ 2015, 12:30:57 PM »
จับตาดูดีๆครับ
15:55.  EUR. German Unemployment Change.  -10K   -9K   

*

admin

• 80,624
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 26, กุมภาพันธ์ 2015, 12:56:25 PM »
อ้างจาก: decoderer ที่ 26, กุมภาพันธ์  2015, 09:59:27 AM
ยูโรกังวลครับ
หลังจากที่ทางหมีขาวส่งสัญญาณเตือน ปิดท่อส่งก๊าซ ด้วยเหตุผลแบบเปิดเผยว่า ยูเครนยังไม่จ่ายค่ามัดจำครับ. และในทางลับด้วยการที่ยูเครน. ไปปิดท่อก๊าซของฝั่งกบฎ ทำให้กบฎลำบากครับ เรื่องนี่ถ้าปิดมาก้อเหมือนเดิมครับ ยูโรกรุ๊ปนำเข้าก๊าซท่อส่งจากทางด้านยูเครนประมาณ 40% ครับ งานนี้หมียิ้มครับ เคยเห็นไหมครับหมียิ้ม

ขอบคุณครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

decoderer

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 26, กุมภาพันธ์ 2015, 03:42:38 PM »
อ้างจาก: decoderer ที่ 26, กุมภาพันธ์  2015, 12:30:57 PM
จับตาดูดีๆครับ
15:55.  EUR. German Unemployment Change.  -10K   -9K
นี่ด้วยครับ
20.30.  USD. Unemployment Claims.  288K    283K   

*

decoderer

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 26, กุมภาพันธ์ 2015, 07:17:04 PM »
ความเคลื่อนไหวกรีซครับ
ทางแบงก์ชาติกรีซ ออกมาเผยครับว่า กรีซมีความเสี่ยงที่จะเผชิญสภาวะวิกฤตในปีนี้ครับ แบงก์ชาติเรียกร้องให้รัฐบาลรีบแก้ปัญหาที่มีกับทางยูโรโซนครับ. เพราะข้อตกลงที่บรรลุผล เป็นแค่การขยายเวลาการชำระหนี้ครับ ส่วนความช่วยเหลือยังไม่มีครับ. เพราะยังคุยกันไม่รู้เรื่องครับ

*

decoderer

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 26, กุมภาพันธ์ 2015, 08:03:00 PM »
จับตามองตัวเลข CPI ของทางฝั่งสหรัฐด้วยครับ

*

decoderer

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 26, กุมภาพันธ์ 2015, 08:37:11 PM »
รัสเซียเปิดเผยว่า. ถ้ายูเครนไม่จ่ายเงินล่วงหน้าค่าก๊าซให้รัสเซีย รัสเซียจะปิดท่อส่งก๊าซในสุดสัปดาห์นี้ ผลกระทบฟาดชิ่งไปโดนยูโรโซนเต็มๆครับ เพราะท่อส่งนี้ยูโรรับอยู่. 40 กว่าเปอร์เซ็นต์ครับ

*

decoderer

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 26, กุมภาพันธ์ 2015, 08:55:04 PM »
พรุ่งนี้เยอรมันจะมีประชุมนะครับ นายก เยอรมัน แองเจลา แมร์เคิล ออกมายืนยันว่ามั่นใจครับที่หลายฝ่ายจะเห็นตรงกันครับ ว่า ทุกฝ่ายจะสนับสนุน การยืดเวลาชำระหนี้กรีซออกไป 4 เดือนครับ

*

Forexexex

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2015, 01:47:33 AM »
อ้างจาก: decoderer ที่ 26, กุมภาพันธ์  2015, 08:55:04 PM
พรุ่งนี้เยอรมันจะมีประชุมนะครับ นายก เยอรมัน แองเจลา แมร์เคิล ออกมายืนยันว่ามั่นใจครับที่หลายฝ่ายจะเห็นตรงกันครับ ว่า ทุกฝ่ายจะสนับสนุน การยืดเวลาชำระหนี้กรีซออกไป 4 เดือนครับ

พรุ่งนี้วันสุดท้ายสิ้นเดือน คงได้เห็นภาพตื่นตาตื่นใจอีกเป็นแน่ๆเลยนะครับ  xz55**

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2015, 04:47:18 PM »
อ้างจาก: decoderer ที่ 26, กุมภาพันธ์  2015, 12:52:19 AM
ชี้แจงเรื่องข่าวครับ
การสื่อสารข่าวกับทางเวปนี้ครับ บางทีมันอาจจะออกมาแบบไม่มีข้อมูลรายละเอียดอะไรเลยครับ เพราะ เวลามีข่าวตลาด forex จะไวมากครับ ผมพยายามจะให้ไวที่สุดแม้จะไม่ทันกราฟก้อตาม รายละเอียดจะตามมาทีหลังเมื่อเช็คข่าวจน ได้ข้อมูลที่พร้อมแล้วเท่านั้นนะครับ
อย่างที่บอกครับ บางทีมันไม่ทันครับ เพราะผมเองก้อเป็นเทรดเดอร์ครับ ผมเองก้อต้องเทรดครับ บทวิเคราะห์ทุกตัวที่วิเคราะห์ก่อนข่าวออก มีข้อมูลของแต่ละเรื่องแต่ละบุคคลในอดีตเป็นพื้นฐานครับ อย่างน้อยผมหวังว่า น่าจะเป็นประโยชน์ใช้เป็นแนวทางในการรับมือสถานการณ์ต่างๆในการเทรดได้ไม่มากก้อน้อยครับ ขอบคุณแอดมินครับที่อนุญาตให้ผมใช้พื้นที่นี้ในการเก็บข้อมูลต่างๆครับ ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณท่านdec มากๆครับ แค่ท่านมาแบ่งปันข้อมูลที่ผมไม่สามารถหาเองได้ลึกขนาดนี้ ผมก็เปนพระคุนละครับ  (TH)** (TH)**