กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ห้องข่าวด่วน speed new !!

• 165 replies
  • 41,587 views
*

decoderer

Re: ห้องข่าวด่วน speed new !!
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2015, 12:31:47 PM »
รายละเอียดทั้งหมดของแผนปฎิรูปเศรษฐกิจกรีซครับ
1. ปราบปรามการเลี่ยงภาษี
2. การกำจัดการทุจริต
3. หลีกเลี่ยงการดึงโครงการแปรรูปรัฐวิสาหกิจที่ได้มีการเสนอไปแล้วกลับมาทำใหม่ แต่จะพิจารณาเรื่องการแปรรูปรัฐวิสาหกิจที่ยังไม่ได้มีการนำไปปฏิบัติ
ยกเลิกการขึ้นค่าแรงขั้นต่ำ
5. การแก้ปัญหาที่กรีซระบุว่าเป็นวิกฤตด้านมนุษยธรรม ด้วยการรับประกันเรื่องการจัดหาที่อยู่อาศัยและการให้การรักษาพยาบาลฟรีแก่ผู้ว่างงานและไม่ได้ทำประกัน แต่จะไม่มีการขึ้นงบประมาณค่าใช้จ่ายภาคสาธารณะโดยรวม

6. เดินหน้าออมเงินบำนาญด้วยการสนับสนุนกองทุนต่างๆ และยกเลิกการให้ผลประโยชน์ต่างๆแก่ผู้ที่เกษียณอายุก่อนเวลา โดยไม่ตัดการจ่ายช่วยเหลือออกไป

7. ลดจำนวนกระทรวงลงเหลือ 10 กระทรวง จากเดิมที่มีอยู่ 10 กระทรวง ตลอดจนลดจำนวนที่ปรึกษาพิเศษ และผลประโยชน์เสริมของเจ้าหน้าที่

*

admin

• 80,664
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2015, 01:46:29 PM »
อ้างจาก: decoderer ที่ 25, กุมภาพันธ์  2015, 12:31:47 PM
รายละเอียดทั้งหมดของแผนปฎิรูปเศรษฐกิจกรีซครับ
1. ปราบปรามการเลี่ยงภาษี
2. การกำจัดการทุจริต
3. หลีกเลี่ยงการดึงโครงการแปรรูปรัฐวิสาหกิจที่ได้มีการเสนอไปแล้วกลับมาทำใหม่ แต่จะพิจารณาเรื่องการแปรรูปรัฐวิสาหกิจที่ยังไม่ได้มีการนำไปปฏิบัติ
ยกเลิกการขึ้นค่าแรงขั้นต่ำ
5. การแก้ปัญหาที่กรีซระบุว่าเป็นวิกฤตด้านมนุษยธรรม ด้วยการรับประกันเรื่องการจัดหาที่อยู่อาศัยและการให้การรักษาพยาบาลฟรีแก่ผู้ว่างงานและไม่ได้ทำประกัน แต่จะไม่มีการขึ้นงบประมาณค่าใช้จ่ายภาคสาธารณะโดยรวม

6. เดินหน้าออมเงินบำนาญด้วยการสนับสนุนกองทุนต่างๆ และยกเลิกการให้ผลประโยชน์ต่างๆแก่ผู้ที่เกษียณอายุก่อนเวลา โดยไม่ตัดการจ่ายช่วยเหลือออกไป

7. ลดจำนวนกระทรวงลงเหลือ 10 กระทรวง จากเดิมที่มีอยู่ 10 กระทรวง ตลอดจนลดจำนวนที่ปรึกษาพิเศษ และผลประโยชน์เสริมของเจ้าหน้าที่
ชอบคุณ สำนักข่าว KFCครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

decoderer

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2015, 02:00:01 PM »
มีความเคลื่อนไหวจากทางบอร์ดแบงก์ชาติอังกฤษครับ
บอร์ดแบงก์ชาติอังกฤษออกมาเปิดเผยครับว่า***อาจมีการปรับลดอัตราดอกเบี้ย***หากเกิดปัจจัยเสี่ยงมากเกินไปในระบบการเงินครับ

*

decoderer

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2015, 06:17:15 PM »
คืนนี้ถ้าเยแลน พูดเรื่องเกิมอาจทำให้กราฟเด้งขึ้นได้นะครับ

*

Forexexex

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2015, 06:29:36 PM »
อ้างจาก: decoderer ที่ 25, กุมภาพันธ์  2015, 02:00:01 PM
มีความเคลื่อนไหวจากทางบอร์ดแบงก์ชาติอังกฤษครับ
บอร์ดแบงก์ชาติอังกฤษออกมาเปิดเผยครับว่า***อาจมีการปรับลดอัตราดอกเบี้ย***หากเกิดปัจจัยเสี่ยงมากเกินไปในระบบการเงินครับ

ขอบคุณสำนักข่าว KFC ครับ  (TH)**
พอจะมีกำหนดการล่วงหน้ามั้ยครับในเรื่องปรับลดอัตราดอกเบี้ย จะได้เตรียมรับมือครับ  kl*-//

*

decoderer

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2015, 06:42:48 PM »
อ้างจาก: Forexexex ที่ 25, กุมภาพันธ์  2015, 06:29:36 PM
อ้างจาก: decoderer ที่ 25, กุมภาพันธ์  2015, 02:00:01 PM

ขอบคุณสำนักข่าว KFC ครับ  (TH)**
พอจะมีกำหนดการล่วงหน้ามั้ยครับในเรื่องปรับลดอัตราดอกเบี้ย จะได้เตรียมรับมือครับ  kl*-//
ข้อมูลมาน้อยมากครับ แต่เท่าที่ผมเข้าใจคือ ทางฝั่งอังกฤษตอนนี้กังวลเรื่องตัวเลขเงินเฟ้อครับ เหมือนกับว่าเปรยครับ
ประมาณว่า เรามีมาตราการ ด้านการเงินรองรับไว้แล้วประมาณนี้ครับ

*

decoderer

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2015, 07:35:32 PM »
แบงก์ชาติยูเครน ออกมาตราการห้ามซื้อขาย fx สกุลเงินต่างประเทศนะครับ ด้วยเหตุผลว่า มีมาตราการนี้เพื่อต้องการปกป้องเสถียรภาพค่าเงินครับ

*

admin

• 80,664
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2015, 07:46:57 PM »
อ้างจาก: decoderer ที่ 25, กุมภาพันธ์  2015, 07:35:32 PM
แบงก์ชาติยูเครน ออกมาตราการห้ามซื้อขาย fx สกุลเงินต่างประเทศนะครับ ด้วยเหตุผลว่า มีมาตราการนี้เพื่อต้องการปกป้องเสถียรภาพค่าเงินครับ

โอว ขอบคุณสำนักข่าว KFC ครับ
EU เหมือนกำลังเตรียมการอะไร บางอย่าง ครับผม ถ้าออกมาแบบนี้ นะ
Tho*/ Tho*/ Tho*/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

decoderer

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2015, 08:01:13 PM »
จับตามองการแถลงวันที่ 2 ของ เยแลน ครับ. นักวิเคราะห์หลายฝ่ายมองถึงถ้อยแถลงของ. เยแลน. ว่าระมัดระวังมากในการพูดถึงแนวโน้มเรื่องการขึ้นอัตราดอกเบี้ยครับ

*

decoderer

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2015, 09:56:21 PM »
นายกเยอรมันตอบรับการอนุมัติแผนปฎิรูปเศรษฐกิจที่กรีซได้ยื่นไป พูดคำเดียวกะ. EC เป๊ะ เป็นจุดเริ่มต้นที่ดี. ใช่เห็นด้วยเลย. Sell ยาวๆ

*

decoderer

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2015, 10:04:40 PM »
ไม่ชัดเจนเหมือนเดิมครับ. เยเเลนแถลง

*

admin

• 80,664
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2015, 10:05:49 PM »
อ้างจาก: decoderer ที่ 25, กุมภาพันธ์  2015, 09:56:21 PM
นายกเยอรมันตอบรับการอนุมัติแผนปฎิรูปเศรษฐกิจที่กรีซได้ยื่นไป พูดคำเดียวกะ. EC เป๊ะ เป็นจุดเริ่มต้นที่ดี. ใช่เห็นด้วยเลย. Sell ยาวๆ

ตามนั้นเลย ครัช

Tho*/ Tho*/ Tho*/

*

decoderer

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2015, 10:08:43 PM »
จากปฎิกริยาของเยแลน นะครับ ผมมองว่าการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยไม่ใช่กลางปีนี้แน่ครับ ตอนนี้เศรษฐกิจเมกายังไม่พ้นขีดอันตรายครับ
เหมือนจะทรุดด้วยซ้ำ. ลุ้นประกาศ QE รอบใหม่แทนนะครับ

*

admin

• 80,664
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2015, 10:11:59 PM »
อ้างจาก: decoderer ที่ 25, กุมภาพันธ์  2015, 10:08:43 PM
จากปฎิกริยาของเยแลน นะครับ ผมมองว่าการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยไม่ใช่กลางปีนี้แน่ครับ ตอนนี้เศรษฐกิจเมกายังไม่พ้นขีดอันตรายครับ
เหมือนจะทรุดด้วยซ้ำ. ลุ้นประกาศ QE รอบใหม่แทนนะครับ

ขอบคุณแถลงการณ์สำนักข่าว KFC ครับ
(TH)** (TH)** (TH)**

*

decoderer

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2015, 10:39:57 PM »
จากสถานการณ์ตอนนี้นะครับ เราจับตาอยู่. 2 ฝั่งเป็นหลักนะครับ. คือ. ฝั่งยุโรปกับ อเมริกาครับ
เอาเรื่องทางฝั่งยุโรปก่อนครับ. ทางฝั่งยุโรป มีการคลี่คลายสถานการณ์ ครับ ทาง EC หรือยูโรกรุ๊ป รับแผนปฎิรูปของกรีซครับ
แผนปฎิรูปที่คุยกันมานานแต่ตกลงกันไม่ได้อย่างที่รู้ๆกันครับ มาวันนี้ หวานชื่นครับ แต่ เงินกู้ที่จะให้กรีซอยู่ไหนครับ รับแผนต้องมีเงินอัดฉีดให้กรีซสิครับ นี่แสดงให้เห็นว่า. แผนนี้เป็นภาพลวงตาครับ ก่อนที่ทุกอย่างจะสายเกินแก้. ละครบทนี้เลยต้องจบตอนไว้แบบนี้ครับ อย่าลืมนะครับ 4 เดือนข้างหน้ากรีซต้องหาตังมาจ่ายหนี้นะครับ ผลคือยืดเวลาพังทลายของยูโรโซนสำเร็จครับ
มาต่อกันที่ฝั่งอเมริกา ผู้ครอบครองสกุลเงินหลักของโลก. หลังจากที่คุยโม้โอ้อวดกันมาสักพักครับ เราก้อคงฝันหวานไปด้วยกะ เฟด แต่มาวันนี้ครับ หลายๆอย่างที่ในอดีตผมเคยวิเคราะห์ไว้ว่ายังไงๆเฟดไม่กล้าที่จะขึ้นดอกเบี้ยครับ. ด้วยปัจจัยหลายๆอย่าง ใกล้ครับ ใกล้ถึงทางตันแล้วครับ เฟดเดินทางมาไกลมากครับ ไกลเกินกว่าที่จะย้อนกลับ หรือพอถึงเวลาจริงๆเฟดจะบอกว่า. ไม่ได้ให้สัญญาว่าจะขึ้นดอกเบี้ยกลางปีนี้ คงจะเป็นเราๆท่านๆที่คิดไปเอง เฟดกำลังพูดคำนี้ทางอ้อมครับ จากการกระทำ ณ.ปัจจุบัน
รู้ไหมครับ 2 เรื่องนี้ ทั้งทางยูโรโซนและสหรัฐอเมริกา มีความเหมือนที่แตกต่างครับ นั่นคือ. การแสดงออกถึงการหนีตายทั้งคู่ครับ และแน่นอนครับ. ถ้าต้องพัง อเมริกาไม่ยอมเป็นที่แรกที่จะต้องพังครับ คงพอจะเดากันออกนะครับ มีกันอยู่แค่สอง แล้วใครจะพังก่อน อเมริกาไม่เคยมีมิตรแท้และศัตรูถาวรครับ ทุกอย่างอยู่ที่การตอบแทนผลประโยชน์ครับ อาจจะใกล้ถึงเวลาแล้ว ที่อเมริกาจะปล่อยมือครับ