กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ห้องข่าวด่วน speed new !!

• 165 replies
  • 41,540 views
*

decoderer

Re: ห้องข่าวด่วน speed new !!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2015, 01:52:06 AM »
มีการยืนยันถึงการบรรลุข้อตกลงในการขยายระยะเวลาชำระหนี้ของกรีซนะครับ ส่วนรายละเอียด ตอนนี้ฝุ่นตลบครับหาข้อมูลรายละเอียดยืนยันไม่ได้ จึงขอขึ้นสถานะ รอการยืนยันอีกครั้ง ตามสำนักข่าวต่างประเทศครับ

*

admin

• 80,648
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2015, 07:33:37 AM »
อ้างจาก: decoderer ที่ 21, กุมภาพันธ์  2015, 01:52:06 AM
มีการยืนยันถึงการบรรลุข้อตกลงในการขยายระยะเวลาชำระหนี้ของกรีซนะครับ ส่วนรายละเอียด ตอนนี้ฝุ่นตลบครับหาข้อมูลรายละเอียดยืนยันไม่ได้ จึงขอขึ้นสถานะ รอการยืนยันอีกครั้ง ตามสำนักข่าวต่างประเทศครับ
ขอบคุณ ข่าวสารที่รวดเร็ว แบบ นั่ง ในห้อง ประชุม ECB กันเลย ทีเดีัยว ครับ
ผมสังเกตุ เมื่อวาน นักข่าว KFC รายงานข่าว แบบทันทุกสถานการณ์
ทำให้เพื่อนๆ ได้ความรู้ และมองภาพรวมของกราฟและ ตลาดได้ทันเหตุ การณ์ครับ
หลายครั้งที่ผมใช้ ข่าวท่านประกอบการตัดสินใจ ในการเทรดครับ
(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

decoderer

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2015, 09:01:59 AM »
รายละเอียดข่าวยืนยันการอนุมัติขยายเวลาที่4 เดือนนะครับ

*

decoderer

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2015, 03:21:44 PM »
ยูโรกรุ๊ปออกข้อเสนอให้กรีซยื่นแผนการปฎิรูปทางเศรษฐกิจต่อยูโรกรุ๊ป เพื่อให้ยูโรกรุ๊ปพิจารณาในวันจันทร์ที่จะถึงนี้

*

decoderer

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2015, 03:23:45 PM »
มูดี้ส์ปรับอันดับความน่าเชื่อถือ. พันธบัตรรัสเซีย ลงสู่Ba1 พร้อมชี้แนวโน้มทิศทางเชิงลบ

*

admin

• 80,648
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2015, 03:25:03 PM »
อ้างจาก: decoderer ที่ 21, กุมภาพันธ์  2015, 03:23:45 PM
มูดี้ส์ปรับอันดับความน่าเชื่อถือ. พันธบัตรรัสเซีย ลงสู่Ba1 พร้อมชี้แนวโน้มทิศทางเชิงลบ

มีผลอะไรกับ EU ใหมครับ แบบนี้
xc7*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

decoderer

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2015, 04:23:18 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 21, กุมภาพันธ์  2015, 03:25:03 PM
อ้างจาก: decoderer ที่ 21, กุมภาพันธ์  2015, 03:23:45 PM

มีผลอะไรกับ EU ใหมครับ แบบนี้
xc7*
มีครับแอดมิน หมีจะเริ่มอาละวาดอีกครั้งครับ ทำไมชอบแกล้งหมีกันจังไม่รู้ ตอนนี้หมีจับจุดอ่อนที่สำคัญของยูโรได้แล้วนะครับ
ผมทำนายไว้เลยว่า เด๋วหมีต้องมีมาตราการอะไรบางอย่างเพิ่มเติมเรื่องกรีซครับ เราจะยื่นข้อเสนอที่คุณไม่อาจปฎิเสธได้ ดอน คอลีโอเน่เคยกล่าวไว้ /*CC

*

decoderer

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2015, 12:09:03 PM »
ตอนนี้ยังไม่มีเงินออกมาอัดฉีดระบบเศรษฐกิจกรีซนะ เพราะ ECB. ยืนยันไปแล้วว่า ถ้ากรีซจะเอาเงินกรีซต้องปฎิบัติตามมาตราการที่ทางECB เสนอคือรัดเข็มขัด ซึ่งกรีซไม่ยอมเหมือนกันนะ ต้องดูว่ากรีซจะยื่นแผนปฎิรูปหน้าตาเป็นยังไง

*

decoderer

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2015, 12:11:29 PM »
หวยออกได้ 2 ทางหลักๆฮะแอดมิน เอาแบบไม่มีอารมณ์มาเกี่ยวดีกว่า 3 ทางครับ
ทางแรก แนวทางปฎิรูปที่กรีซยื่นถูกปัดลงถังขยะเหมือนเดิมครับ ด้วยเหตุผลอ้างอิงข้างต้นเลยครับ ทางที่สอง รับครับ แล้วกรีซแบกตังกลับบ้านครับ ทางนี้ไม่ให้ค่าให้ราคาครับ เพราะเป็นไปค่อนข้างยากครับ เหตุผลข้างต้นอีกเหมือนเดิมครับ ทางที่สาม ไม่ยื่นแม้งเลยฮะ
อ้างไปเรื่อยแม่ป่วย พ่อไม่ว่าง ยังไม่พร้อม กระดาษหมด ปากกาหาย สายโทรศัพท์พัง เหตุผลร้อยแปดฮะ เพราะถึงยังไงยังมีเวลาอีกตั้ง4เดือนกัวไรฮะ คิดเป็นตัวเลขไล่เรียงมาเลยนะฮะ 35%- 5%- 60% ตามลำดับเลยฮะ

*

admin

• 80,648
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2015, 01:57:33 PM »
อ้างจาก: decoderer ที่ 22, กุมภาพันธ์  2015, 12:11:29 PM
หวยออกได้ 2 ทางหลักๆฮะแอดมิน เอาแบบไม่มีอารมณ์มาเกี่ยวดีกว่า 3 ทางครับ
ทางแรก แนวทางปฎิรูปที่กรีซยื่นถูกปัดลงถังขยะเหมือนเดิมครับ ด้วยเหตุผลอ้างอิงข้างต้นเลยครับ ทางที่สอง รับครับ แล้วกรีซแบกตังกลับบ้านครับ ทางนี้ไม่ให้ค่าให้ราคาครับ เพราะเป็นไปค่อนข้างยากครับ เหตุผลข้างต้นอีกเหมือนเดิมครับ ทางที่สาม ไม่ยื่นแม้งเลยฮะ
อ้างไปเรื่อยแม่ป่วย พ่อไม่ว่าง ยังไม่พร้อม กระดาษหมด ปากกาหาย สายโทรศัพท์พัง เหตุผลร้อยแปดฮะ เพราะถึงยังไงยังมีเวลาอีกตั้ง4เดือนกัวไรฮะ คิดเป็นตัวเลขไล่เรียงมาเลยนะฮะ 35%- 5%- 60% ตามลำดับเลยฮะ

ขอบคุณสำนักข่าว KFC ครับ ข้อมูลพร้อมออกรบ
Tho*/ Tho*/ Tho*/

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2015, 02:05:51 PM »
ขอบคุณสำนักข่าว KFC ค่ะ
(TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**
+++++เห็นหน้าเงียบๆ หนูทุบเรียบนะคะ!!!+++++

*

decoderer

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2015, 05:41:49 PM »
กองกำลังกบฎยูเครนถอนกำลังอาวุธหนักออกจากพื้นที่ปะทะแล้วนะครับ ยังรวมถึงมีการตกลงแลกเปลี่ยนตัวประกัน ระหว่างกองกำลังทหารยูเครนกับกลุ่มกบฏครับ

*

decoderer

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2015, 12:18:12 PM »
หลังจากที่มีการตกลงกันเมื่อวันศุกร์ ถึงการยืดระยะเวลาการชำระหนี้ของกรีซออกไปอีก 4 เดือนนะครับ มาวันนี้กรีซต้องยื่นแผนปฎิรูปเศรษฐกิจนะครับ สิ่งเดียวที่จะทำให้การยื่นครั้งนี้สำเร็จ คือการยอมรับมาตราการทางการเงิน ที่กลุ่มเจ้าหนี้เคยเสนอไว้นะครับ ซึ่ง ซิปราส
ปฎิเสธแนวทางนี้มาตั้งแต่ต้นนะครับ ที่สำคัญคือ. ตอนนี้กรีซ เตรียมพิมพ์เงิน Drachma. ออกมาใช้เองแล้วครับ นั่นหมายความว่า
กรีซมองทิศทางในการออกจากยูโรมีแนวโน้มสูงครับ ขาบายระวังนะครับ กราฟอาจดิ่งไปแบบไม่มีวันกลับมาให้ท่านปิดครับ สถานการณ์ตอนนี้ไม่น่าไว้วางใจสำหรับขาบายโดยสิ้นเชิงนะครับ

*

decoderer

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2015, 04:43:43 PM »
กรรมาธิการสหภาพยูโรออกมาเปิดเผยครับว่า ไม่ได้มีความต้องการให้กรีซออกจากยูโร แต่กรีซเองต้องดำเนินการตามพันธสัญญาที่เคยให้ไว้ครับ

*

decoderer

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2015, 08:20:06 PM »
รัฐมนตรีคลังของทางฝั่งยูโรโซนเผย วันพรุ่งนี้จะมีการประชุมหารือกันถึงเรื่องแผนปฎิรูปเศรษฐกิจกรีซครับ