กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ห้องข่าวด่วน speed new !!

• 165 replies
  • 41,556 views
*

admin

• 80,650
Re: ห้องข่าวด่วน speed new !!
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: 08, มีนาคม 2015, 06:00:59 PM »
อ้างจาก: KFC_News ที่ 08, มีนาคม  2015, 05:17:01 PM
ส่วนทางด้านกรีซ เป็นที่แน่ชัดครับว่าน่าจะมีการตกลงอะไรกันสักอย่างเพื่อหลีกทางให้การทำ QE ครับ ช่วงนี้ข่าวเรื่องกรีซเลยถูกอุ้มหายไปอบ่างไม่มีวี่แววครับ แต่ต้องดูพรุ่งนี้ครับ การประชุม ยูโรกรุ๊ป ว่า เยอรมันจะเป็นผู้จุดชนวนอะไรบางอย่างเรื่องกรีซหรือไม่ ไม่ต้องกลัวว่าทางเยอรมันจะถูกอุ้นหายเหมือนกรีซครับ ด้านเยอรมัน ทางฝ่ายนั้นนึกจะพูดอะไรก็พูดครับ เขาไม่เคยสนหน้าอินทร์หน้าพรหมครับ เขาถือว่า เขาใหญ่สุดแล้วครับในยูโร ทำไงได้ครับ ตั้งแต่ อดอร์ฟ ฮิตเลอร์ คิดจะครองโลกแล้วพลาด อย่างน้อยขอเป็นเจ้าแห่งยูโรก็พอใจแล้วครับ สำหรับเยอรมัน ณ.ตอนนี้
ปล. ไม่ได้ดูหมิ่นบุคคลที่ 3 เกินความจริงนะครับ มันคือเรื่องราวความจริงของประวัติศาสตร์โลกครับ จะถูกจะผิดไม่ทราบได้ครับ เพราะยังไงๆ ผู้ชนะคือผู้เขียนประวัติศาสตร์ครับ

ขอบคุณมากเลย ครับ
ผมชอบ คำหนึ่งนะครับ ผู้ชนะคือผู้เขียนประวัติศาสตร์ครับ

(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

KFC_News

« ตอบกลับ #136 เมื่อ: 08, มีนาคม 2015, 06:12:07 PM »
ข่าวล่าสุดทาง ยูเครน และ กลุ่มกบฎ ได้มีการถอนอาวุธหนักออกจากแนวเขตที่มีกันในข้อตกลงหยุดยิงแล้วครับ

*

KFC_News

« ตอบกลับ #137 เมื่อ: 09, มีนาคม 2015, 10:24:33 AM »
วันนี้จะมีการบรรจุวาระการประชุมของยูโรกรุ๊ป เรื่องการจัดตั้งกองกำลัง กองทัพสหภาพยุโรป ครับ เรื่องนี้ถูกมองว่า ตั้งใจจะชนกับรัสเซียเต็มที่ครับ แต่ต้องดูครับว่า NATO จะว่ายังไง ที่สำคัญ รับรองว่าเรื่องนี้อยู่ในการเฝ้าดูของสหรัฐอย่างใกล้ชิดแน่นอนครับ

*

admin

• 80,650
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: 09, มีนาคม 2015, 10:33:09 AM »
อ้างจาก: KFC_News ที่ 09, มีนาคม  2015, 10:24:33 AM
วันนี้จะมีการบรรจุวาระการประชุมของยูโรกรุ๊ป เรื่องการจัดตั้งกองกำลัง กองทัพสหภาพยุโรป ครับ เรื่องนี้ถูกมองว่า ตั้งใจจะชนกับรัสเซียเต็มที่ครับ แต่ต้องดูครับว่า NATO จะว่ายังไง ที่สำคัญ รับรองว่าเรื่องนี้อยู่ในการเฝ้าดูของสหรัฐอย่างใกล้ชิดแน่นอนครับ

ผมมองว่า เรื่องนี้ มี เมกาหนุน หลังอยู่นะครับ
เพียงแต่ ไม่อยากเปิดหน้า มาเต็มที่ ครับ
จับตาดูกันครับ ตอนนี้ เรื่อง ยูเครน กลาย เป็น นักลงทุน ชินกันแล้ว

แต่ เรื่อง นี้ Europe ถ้ายิงกัน ขึ้นมา ระหว่าง EU กับ รัสเซีย นี่ มันจะเป็นเรื่องแตกตื่น รอบใหม่ ครับ
น่าจะ มีผลกับกราฟเยอะนะครับแบบนี้
xc7*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

KFC_News

« ตอบกลับ #139 เมื่อ: 09, มีนาคม 2015, 10:33:32 AM »
มาดูทางด้านกรีซสักนิดครับ มีความเคลื่อนไหว กรีซเตรียมทำประชามติครับ เพื่อจะตัดสินใจ เรื่องนโยบายปฎิรูปเศรษฐกิจครับ เนื่องจากวันนี้ ทางยูโรกรุ๊ปมีการบรรจุวาระการประชุมเรื่อง การระงับแผนการจ่ายเงินช่วยเหลือเพิ่มเติมแก่กรีซครับ แต่ ทาง รองประธานคณะกรรมาธิการยุโรป ยังคงเชื่อครับ ว่า วันนี้ ยูโรกรุ๊ปคงยังไม่มีการตัดสินใจใดๆในเรื่องกรีซครับ

*

joninton

• 1,330
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: 09, มีนาคม 2015, 10:42:55 AM »
ECB จะเริ่มต้นโครงการQE ในวันที่ 9 มี.ค.  นี้ ใช่มั้ยครับ จะมีผลกับกราฟมากมั้ยครับ

*

KFC_News

« ตอบกลับ #141 เมื่อ: 09, มีนาคม 2015, 11:06:25 AM »
อ้างจาก: joninton ที่ 09, มีนาคม  2015, 10:42:55 AM
ECB จะเริ่มต้นโครงการQE ในวันที่ 9 มี.ค.  นี้ ใช่มั้ยครับ จะมีผลกับกราฟมากมั้ยครับ

อันดับแรกเลยครับ การทำQE ของยูโรโซน เป็นไปเพื่อการกระตุ้นเศรษฐกิจ ครับ เมื่อจะกระตุ้นเศรษฐกิจ การกดค่าเงินให้ต่ำ ย่อมเป็นผลดีครับ เนื่องจากค่าเงินมีผลต่อ การหมุนเวียนของระบบการเงินครับ
และอันดับที่สองซึ่งหลีกเลี่ยงไม่ได้คือ เศรษฐกิจต้องกระเตื้องขึ้นครับ ส่งผลให้ตัวเลขทางเศรษฐกิจดีขึ้น ซึ่งค่าเงินที่ถูกกดให้ต่ำ ถึงตอนนั้น จะดีดตัวขึ้นครับ แต่ มันก้อคือภาพลวงตาครับ ยังไงๆ ยูโร ก้อถึงทางตันครับ
เพราะ ยังไม่มีใครคิดจะยอมรับที่จะ แก้ไขทางด้านโครงสร้างเศรษฐกิจเลยครับ ทำไมไม่ยอมรับนะหรือครับ ถ้ายอมรับที่จะแก้ไขโครงสร้างทางเศรษฐกิจ แสดงว่า ผู้กำหนดนโยบายต่างๆที่ผ่านมาผิดพลาดมาตลอดครับ ใครจะยอมรับครับว่า ตัวเองพลาดมาตลอด และไม่เคยคิดจะแก้ไขเลย

*

KFC_News

« ตอบกลับ #142 เมื่อ: 09, มีนาคม 2015, 11:55:24 AM »
อาทิตย์นี้จะมีข่าวแฝงนะครับ  คือเรื่อง การปลดล๊อกเพดานหนี้ของทางฝั่งสหรัฐครับ

*

admin

• 80,650
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: 09, มีนาคม 2015, 11:59:03 AM »
อ้างจาก: KFC_News ที่ 09, มีนาคม  2015, 11:55:24 AM
อาทิตย์นี้จะมีข่าวแฝงนะครับ  คือเรื่อง การปลดล๊อกเพดานหนี้ของทางฝั่งสหรัฐครับ

น่าจะมีผลอะไรบ้าง ครับ ในมุมมองของท่าน
xc7*

*

KFC_News

« ตอบกลับ #144 เมื่อ: 09, มีนาคม 2015, 02:03:08 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 09, มีนาคม  2015, 11:59:03 AM
อ้างจาก: KFC_News ที่ 09, มีนาคม  2015, 11:55:24 AM

น่าจะมีผลอะไรบ้าง ครับ ในมุมมองของท่าน
xc7*
อันนี้ต้องลากกันไปไกลนิดนึงครับ กำลังนั่งประมวลผลอยู่ครับ (TH)**

*

KFC_News

« ตอบกลับ #145 เมื่อ: 09, มีนาคม 2015, 02:57:08 PM »
เรื่องการขยายเพดานหนี้ครับ ถ้าเกิดการขยายเพดานหนี้จะส่งผลให้ เศรษฐกิจเข้าสู่ช่วงการฟื้นตัว ความเสี่ยงต่อการถูกปรัดลดเครดิตการคาดการณ์จะน้อยลงครับ ตลาดการลงทุนจะมีการขานรับ แต่มองว่าเพียงชั่วครู่ครับ แต่ที่น่าจับตามองคือ มันจะไปเชื่อมโยงกับการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยครับ

*

KFC_News

« ตอบกลับ #146 เมื่อ: 09, มีนาคม 2015, 06:20:09 PM »
เริ่มต้นอย่างเป็นทางการแล้วนะครับ สำหรับ QE ของทางยูโรโซน ด้วยวงเงิน 6.5หมื่นล้านดอลล่าร์สหรัฐ เป้าหมายของการทำ QE ครั้งนี้เล็งหวังผลไปที่ การกระตุ้นเงินเฟ้อ และการขยายตัวทางเศรษฐกิจครับ

*

KFC_News

« ตอบกลับ #147 เมื่อ: 09, มีนาคม 2015, 08:46:06 PM »
ปูตินออกมายอมรับแล้วนะครับว่า เคยได้ออกคำสั่งปฎิบัติการยึดคาบสมุทรไครเมีย เพื่อช่วยเหลือ วิกเตอร์ ยานูโควิช ออกจากเมือง โดเนตสก์ ส่วนหนึ่งของคำพูดที่ปูตินกล่าวคือ
"เราจะใช้ปืนจำนวนหลายกระบอก ในการปฎิบัติภาระกิจครั้งนี้ เพื่อที่จะได้ไม่ต้องพูดอะไรกันมาก"

*

KFC_News

« ตอบกลับ #148 เมื่อ: 09, มีนาคม 2015, 10:13:37 PM »
ธนาคารกลางของฝรั่งเศส ออกมาเปิดเผยว่า มีการ ปรับลด คาดการณ์การขยายตัวของเศรษฐกิจ ไตรมาสที่1 สู่ระดับ 0.3%

*

KFC_News

« ตอบกลับ #149 เมื่อ: 10, มีนาคม 2015, 05:25:27 PM »
พรุ่งนี้จะมีการประชุม 3ฝ่ายนะครับ ECB IMF EC ด้วยวาระที่ว่า กรีซ จะยื่นรายละเอียดแผนปฎิรูปเศรษฐกิจ ต้องระวังกันหน่อยนะครับ