กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 3 พฤษภาคม 2562 NON-Farm ทุบเต็มกำลังแจกตังเต็มเข่ง^_^

• 147 replies
  • 25,336 views
*

admin

• 80,624
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 06, พฤษภาคม  2019, 08:50:02 AM
I ข่าวเช้าโหดดีแท้ โดนัลทั้ม บอกรีดภาษีจีนสะใจบานเลย รองประธานาทิปดีจีนบอกไม่ไปปะชุมแล้ว น่านเยนร่วงเลยน้ำมันร่วงเออ สุดๆน้ำมันwit 60เหรียญเมื่อเช้าน้ำมันร่วงจะได้เติมถูกๆ

ประธานาธิบดีสหรัฐฯโดนัลด์ทรัมป์ประกาศเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาว่าวอชิงตันจะเพิ่มมาตรการลงโทษที่กำหนดเป้าหมายการนำเข้าจากจีนเป็น 25% ในวันศุกร์ ทรัมป์ระบุว่ามูลค่าการนำเข้ามูลค่า 325 พันล้านดอลลาร์เป็น "ไม่ต้องเสียภาษี" แต่ชี้ให้เห็นว่าพวกเขาจะอยู่ที่ 25% ตราบใดที่ทางการจีนพยายามเจรจาต่อรองข้อตกลงทางการค้า

"เป็นเวลา 10 เดือนที่ประเทศจีนจ่ายภาษีให้กับสหรัฐอเมริกา 25% ของสินค้าไฮเทค 50 พันล้านดอลลาร์และ 10% สินค้า 200 ล้านล้านดอลลาร์การชำระเงินเหล่านี้บางส่วนเป็นผลทางเศรษฐกิจที่สำคัญของเรา 10% จะ ขึ้นไปถึง 25% ในวันศุกร์ 325 พันล้านดอลลาร์ของสินค้าเพิ่มเติมที่ส่งถึงเราโดยจีนยังคงไม่ต้องเสียภาษี แต่จะในไม่ช้าในอัตรา 25% ภาษีที่จ่ายไปยังประเทศสหรัฐอเมริกามีผลกระทบเล็กน้อยต่อต้นทุนสินค้าจากจีน ข้อตกลงทางการค้ากับจีนดำเนินต่อไป แต่ช้าเกินไปขณะที่พวกเขาพยายามเจรจาใหม่ไม่! "ทรัมป์กล่าวในทวีตล่าสุด

ในขณะเดียวกันนายสตีเวนมุนชินรัฐมนตรีกระทรวงการคลังของสหรัฐฯกล่าวก่อนหน้านี้ว่าการเจรจารอบสุดท้ายกับปักกิ่งนั้นเป็นเรื่อง "มีประสิทธิผล" และการเจรจาจะดำเนินต่อไปที่กรุงวอชิงตันในสัปดาห์หน้า อย่างไรก็ตามรายงานล่าสุดระบุว่าจีนปรับลดความคาดหวังจากการเจรจาโดยอ้างว่าสหรัฐฯขู่ว่าจะขึ้นภาษี "เพื่อเพิ่มความตึงเครียดและสร้างแรงกดดัน"

โดยหลังจากนั้น 8ชั่วโมง มีข่าว
จีนพิจารณายกเลิกการเจรจาการค้ากับสหรัฐในสัปดาห์นี้หลังจากมองว่า การ Tweet ของ Trump เป็นภัยคุกคาม -WSJ

ซึ่งส่งผลให้ เช้านี้หลายๆสกุลเงิน เกิด การ เปิด Gap ขึ้น เช่น EUR/USD ,GBP/USD,USD/JPY,AUD/JPY

แปลและเรียบเรียงโดย Traderider News
ที่มา:
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

เก็บภาษีได้มาเยอะ แล้วทำให้เงินแข็งค่า เหรอคะ ถึงเกิด gap... T*/- T*/-

(TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 06, พฤษภาคม  2019, 09:21:56 AM
เก็บภาษีได้มาเยอะ แล้วทำให้เงินแข็งค่า เหรอคะ ถึงเกิด gap... T*/- T*/-

ไม่ใช่ แบบนั้น ครับเกิดจากการ ที่ นักลงทุนตกใจกับ ข่าว นี้
เลยหันไปถือครองสกุลเงินหลัก เลยทำให้ เกิด Gap
เช่น JPY GOLD และ USD ครับ

แต่ที่หนักสุดเป็น AUD นะครับ ที่่อ่อนหนักมากเพราะ AUD นั่น เศรษกิจหลัก ถือครองโดน จีนเป้นส่วนใหญ่

**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 06, พฤษภาคม  2019, 09:26:00 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 06, พฤษภาคม  2019, 09:21:56 AM

ไม่ใช่ แบบนั้น ครับเกิดจากการ ที่ นักลงทุนตกใจกับ ข่าว นี้
เลยหันไปถือครองสกุลเงินหลัก เลยทำให้ เกิด Gap

แต่ที่หนักสุดเป็น AUD นะครับ ที่่อ่อนหนักมากเพราะ AUD นั่น เศรษกิจหลัก ถือครองโดน จีนเป้นส่วนใหญ่

ขอบคุณค่ะ..ไม่ค่อยรู้ ก้ได้รู้..ในหลายๆเรื่อง..แต่ต้อง ไม่อายที่จะถาม... (TH)** (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 06, พฤษภาคม  2019, 09:28:34 AM
อ้างจาก: admin ที่ 06, พฤษภาคม  2019, 09:26:00 AM

ขอบคุณค่ะ..ไม่ค่อยรู้ ก้ได้รู้..ในหลายๆเรื่อง..แต่ต้อง ไม่อายที่จะถาม... (TH)** (TH)** (TH)**

เรื่องไหน ที่ เพื่อนๆ ทราบหลายคนก็มาแชร์กัน ในนี้ได้ครับ แบ่งปันความรู้ร่วมกัน
g*/- g*/-

อ้างจาก: admin ที่ 06, พฤษภาคม  2019, 09:32:58 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 06, พฤษภาคม  2019, 09:28:34 AM

เรื่องไหน ที่ เพื่อนๆ ทราบหลายคนก็มาแชร์กัน ในนี้ได้ครับ แบ่งปันความรู้ร่วมกัน
g*/- g*/-

(TH)** เพิ่งรู้เลยค่ะความรู้ล้วนๆ (TH)**

ทำให้กราฟวิ่งแต่เช้าเลย

xc8*

GAP เช้านี้ดีจริงๆยาวมาก ใครตื่นเช้าเทรดGAP วันจันทร์น่าจะได้ไปแล้ว 20 pip
**6105**

*

Plaman7

• 1,928
๙ทรัม แสบยิ่งกว่าซีม่า กำลังจะดี พี่แกเอาซีม่าทาสังคังซะงั้นแถมไม่ขี่มอไซใหเลมเป่าเลยร้อนเชียว
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

tweet ของทรัมป์ นี่แรงจริงๆ  น่าติดตาม

ว่าแต่ทรัมป์ นี่ Power ทวีตได้ตลอดไม่โดนฟ้องเหมือนอีลอนมาร์ก  xc8*

*

Majamevit

อ้างจาก: admin ที่ 06, พฤษภาคม  2019, 08:14:52 AM
อ้างจาก: B3NZ ที่ 06, พฤษภาคม  2019, 07:45:37 AM
สวัสดีตอนเช้า พี่ๆทุกคนนะครับ  (TH)**

เช้านี้คู่ AJ เหมือนจะไม่อยากปิดแกปนะครับเนี่ย

สวัสดีคร้บ ลงได้อีกคร้บ ถือมานาน
spy/*/

แอดมองว่า AJ จะลงถึงไหนคะ

*

Plaman7

• 1,928
อีนี่จ๋านก้อม่ายเข้าจ๋ายนาาทามไม โดรรน่านท้ามมแกเปนคนเจ๋นนนี๊แกส๋าเดียดมาก
คนอินตระเดียด๋าทร้ามมกานหมดแล้ว
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

admin

• 80,624
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 6 พฤษภาคม 2562 กราฟ Swing high น่าจะบินไปดาวอังคาร^_^

CLick เชิญทุกท่านพูดคุยแลกเปลี่ยนแนวการเทรดทางกันได้เลย ครับ ===>https://traderider.com/index.php/topic,13464.msg252700/topicseen.html#new
(TH)** (TH)** (TH)**