กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 3 พฤษภาคม 2562 NON-Farm ทุบเต็มกำลังแจกตังเต็มเข่ง^_^

• 147 replies
  • 25,087 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 3 พฤษภาคม 2562 NON-Farm ทุบเต็มกำลังแจกตังเต็มเข่ง^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1175
Daily Pivot=1.1186
Fibo 50 Daily=1.1193

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1193 S1 = 1.1167
R2 = 1.1225 S2 = 1.1137
R3 = 1.1268 S3 = 1.1105
R4 = 1.1295 S4 = 1.1080
R5 = 1.1325 S5 = 1.1050

สวัสดีตอนเช้า ครับผม จากกราฟเมื่อวานะครับ ก็ถือว่าลงมาได้ต่อเนื่องตามคาดการณ์ นะครับ แม้ว่ากราฟจะไปไม่ถึง แนวเข้า แต่ ถ้าอ่านกันดีๆ จะเห็นว่ากราฟ ได้มาชนเส้น แนว Pivot Daily นะครับ ก่อนที่จะลงตามที่เห้นตอนนี้กราฟก็มาอยู่ที่แนบรับอย่างเต็มที่นะครับ ก้ต้องดูกันอีกว่าจะเลือกทางไหน โดยวันนี้ มีข่าวที่ น่าสนใจที่เรียกได้ว่าเมื่อก่อนเคยเป็นตำนานของการวิ่งแบบสุดติ่งกระดิ่งแมวแต่ สมัยนี้เหลือเพียง ความหลังที่ ไม่ว่าจะยังไงก็วิ่งยังกะเต่าคลานนะครับ สำหรับวันนี้แนวโน้มกราฟทางเทคนิคจะเป็นอย่างไรติดตาได้จากวิเคราะห์กราฟ วันนี้ โดย Admin ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟหลักๆวันนี้ ของ EURUSD วันที่จะประกาศตัวเลข Non-farm Payroll ซึ่งถือเป็นตัวเลขเศรษกิจที่ สำคัญประจำเดือนนะครับ แต่ในด้านเทคนิคนั้น กราฟยังอยู่ในเทรนขาลงเป็นหลักเหมือนเดิม นะครับ กราฟไปชนเส้นเทรนไลน์ ในเทรนขาลงในรูปสามเหลี่ยม ครับทำให้กราฟ เทลงมาอย่างที่เห้นในด้านเทคนิค อีกเทคนิคหนึ่งก็คือกราฟไปชนเส้น EMA200 H4 ขาลงนะครับกราฟก็เทลงมาอย่างที่เห็นสำหรับ วันนี้แนวโน้มยังน่าจะเทลงไปอย่างต่อเนื่องนะครับ โดยวันนี้ ยังเน้น Sell ตามวิเคราะห์แนวโน้มหลักจากกราฟเมื่อวาน แต่ รอให้กราฟดีดกลับมา สัก fibo 50 [email protected] นะครับวันนี้ ก็เป็นคล้ายๆเมื่อวานนะครับ คิดว่ากราฟน่าจะมา Swing แถวนี้ก่อนจะลงนะครับ

Non-Farm Employment Change สำหรับตัวเลขทางเศรษกิจที่ สำคัญของวันนี้ แอดมินมองตามนี้ นะครับ  จากตัวเลขเดิมที่ 196K สำหรับ ตัวเลขคาดการณ์ที่ 181K จากตัวเลขที่ ฝรั่งคาดการณ์ มาว่าน่าจะลดลงกว่าเดิมนะครับแต่ จากแนวโน้มตัวเลขเศรษกิจอื่นๆ ทั้ง ADP Advance GDP หรือ แม้แต่ อัตราเงินเฟ้อบ่งบอกว่า แนวโน้มเศรษกิจน่าจะดีขึ้นนะครับ คิดว่า แนวโน้มอัตราการจ้างงานก็น่าจะเพิ่มมากขึ้นตามไปด้วย ครับ ดังนั้น วันนี้ แอดมินมองไปที่ 200K ขึ้นไปครับ ส่วนทางด้าน                       
                     Average Hourly Earnings m/m ซึ่ง ตัวเลขเดิมถือว่าดีมากที่ 0.1% แต่ forecast รอบนี้ เพิ่มขึ้นถึง 0.3% แต่ Admin มองว่าน่าจะออกมา ประมาณ 0.2% ซึ่งก็ถือว่าดีกว่าคาดการณ์ นะครับ ดังนั้น ตัวนี้น่าจะออกมาเขียว และทำให้ USD แข็งค่าขึ้นนะครับ
                     ISM Non-Manufacturing PMI ตัวเลขเดิมอยู่ที่ 56.10 ส่วนตัวเลข forecast อยู่ที่ 57.2 จากแนวโน้มที่ผ่านมา เคยมากถึง 60.0 เลยดังนั้น โอกาศที่จะออกมามากกว่า 57.2 ก็เป็นไปได้ครับ

ดังนั้นแนวโน้มโดยรวมแล้ว ตัวเลขทางเศรษกิจ น่าจะดอกมาดีทั้งหมดทำให้ USD แข็งค่าขึ้นเมื่อเทียบกับสกุล EUR นะครับ และน่าจะทำให้กราฟลงไปตามเทรนหลักของกราฟได้ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1193 1.1270 1.1130 1.1080

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาา...

วันๆ ไม่ไปไหน นั่งเฝ้าจอ รอ sig และ เทรดๆๆๆ..แค่นี้ก็ ศุกร์ แล้ว. 555+ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 03, พฤษภาคม  2019, 09:49:13 AM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาา...

วันๆ ไม่ไปไหน นั่งเฝ้าจอ รอ sig และ เทรดๆๆๆ..แค่นี้ก็ ศุกร์ แล้ว. 555+ 555+

สวัสดีตอนเช้า ครับพี่ รวยๆ เฮงๆ ครับ

็Hip** ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
HotForex Grand Seminar Bangkok

ภายในงานท่านจะได้พบกับรายละเอียดการสัมมนาที่น่าสนใจจาก คุณเปโดร พุกกะมาน (หัวหน้าศูนย์ HotForex Thailand) และ ความรู้ด้านการเทรด Forex Mean Reversion ที่เข้าใจง่าย ได้ Win Rate สูง มีประสิทธิภาพในการสร้างกระแสเงินสด และลดการใช้พลังงาน จากวิทยากร ครูหยง ธำรงชัย เอกอมรวงศ์ (นักลงทุนและ เทรดเดอร์มืออาชีพ) พร้อมมีสิทธิ์ลุ้นรับรางวัลใหญ่ภายในงาน แพคเกจทัวร์ ประเทศญี่ปุ่น 5 วัน 1 รางวัล รางวัลละ 2 ที่นั่ง (มูลค่า $2000)

สถานที่และเวลา

โรงแรมอมารี วอเตอร์เกท กรุงเทพ  วันเสาร์ที่ 1 มิถุนายน 2562   11.00 - 16.30 น.

กำหนดการ

11:00 น. - 12:00 น. ลงทะเบียน

12:00 น. - 12:30 น.กล่าวเปิดงาน และประชาสัมพันธ์ HotForex โดย คุณเปโดร พุกกะมาน (ผู้บริหาร HotForex ประเทศไทย)

12:30 น. - 13:30 น.อาหารกลางวัน

13:30 น. - 14:30 น.วิเคราะห์ปัจจัยพื้นฐานของตลาด โดย ครูหยง (นักลงทุนและ เทรดเดอร์มืออาชีพ)

14:30 น. - 15:00 น.คอฟฟี่เบรค

15:00 น. - 16:00 น.วิเคราะห์ด้านเทคนิค โดย ครูหยง (นักลงทุนและเทรดเดอร์มืออาชีพ)

16:00 น. - 16:30 น.ถาม-ตอบ / จับรางวัล / ถ่ายภาพหมู่ / จบการสัมมนา

ขั้นตอนการเข้าร่วมอบรม

1.เปิดบัญชี HotForex : https://www.hotforex.com/?refid=315171

2.ลงทะเบียนที่นี่ : https://www.hotforex.com/sv/th/landing-pages/seminars

***สิทธิพิเศษสมาชิกบอร์ดท่านใดที่สนใจไป ร่วมสัมนา นี้ สามารถลงทะเบียน และแจ้ง Admin ที่ กระทู้ได้เลย นะครับ
ทางบอร์ดมีของรางวัลพิเศษสำหรับสมาชิก Traderider เท่านั้น ที่ไปร่วมสัมนานี้ครับ
ลงชื่อกันได้เลย นะครับ

https://traderider.com/index.php/topic,13401.0.html

ขอบคุณครับ admin  (TH)** (TH)** (TH)** ลงมาอีกสัก 10pip จะดีมากเลยครับ ก่อนวิ่งไปหาsig
พังพู่คลื่นพระธรรม กรรมมนุษย์ลดน้อย สดใสใจต้องสงบ

ลุ้นทอง ด้วยครับ H4 ดีดไปชนกลาง BBค่อยลงจะดีมากเลยครับ
พังพู่คลื่นพระธรรม กรรมมนุษย์ลดน้อย สดใสใจต้องสงบ

*

.:KRACH:.

• 2,375
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: มือใหม่ทดลอง ที่ 03, พฤษภาคม  2019, 10:08:15 AM
ลุ้นทอง ด้วยครับ H4 ดีดไปชนกลาง BBค่อยลงจะดีมากเลยครับ

ทองน่าจะลงต่อได้นะครับ 1245 เลย รอบนี้

**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

*

admin

• 80,404

*

admin

• 80,404

*

Knock59

• 1,034
 *PIg**  หวัดดีเช้านอนฟาร์ม ครับทุกท่าน รวยๆๆๆๆ  ็Hip**

ลงมาอีกหน่อยนะจ้ะ  %%22 ขออีก10pip  %%22

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Knock59 ที่ 03, พฤษภาคม  2019, 10:32:37 AM
*PIg**  หวัดดีเช้านอนฟาร์ม ครับทุกท่าน รวยๆๆๆๆ  ็Hip**

สวัสดีตอนเช้าครับ
็Hea**