กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

โมดิฟายแก้ไขอินดี้ ZigZag ให้โชววันที่

• 2 replies
  • 1,759 views

เคยเห็นอินดี้ timezeon เอาไว้บอกเวลาเทรด ตลาดยุโรป ตลาดอเมริกาเปิด แสดงว่าน่าจะมีความสำคัญในการเทรดในแต่ละช่วงเวลา

อินดี้นี้น่าจะใช้ร่วมกับอินดีที่เป็น แถบสีของชางเวลาที่ตลาดแต่ละภูมิภาคเปิด

ผมลองโมดิฟายแก้ไขอิดี้ ZigZag เล่นๆ เอารุ่นที่มีคนโมให้แสดงว่าแต่ละยอด มันมีขนาด PIPS เท่าใหร่

ไปแก้ไขที่ ObjectSetText  ไปแทนค่า PIPS ที่คำนวนออกมา แทนด้วย Time  หรือ เพื่อแสดงเวลา ว่ายอด Top สุดหรือ Low สุดอยู่ใหน  (เอาไว้ดู Sell Hihg Buy Low 5555)

ส่วนอื่นๆ เป็นอินดี้ ZigZag ปกติไม่ได้แก้ไขใดๆ

รบกวนดูให้หน่อยว่าผมโมถูกใหมครับ

วิธีใช้ ไม่มีอะไร เอาไว้ดูสถิติย้อนหลังงว่ามัน new higt บ่อยๆ เมื่อใหร่จะได้ดูเวลาไป buy sell  แค่อยากรู้ แต่ไม่รู้จะ work หรือเปล่านะ
ส่วน Report สรปุใครอยากดู ลองเปิดดูตรง ObjectList ของ chart  จะมีรายการ text ที่สั่งออกมาแสดงพร้อมวันที่อยู่ อันนี้ประยุกต์เอา 555

*

admin

• 80,416
Re: โมดิฟายแก้ไขอินดี้ ZigZag ให้โชววันที่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13, เมษายน 2019, 04:02:29 PM »
ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองเอาไปใช้ดูครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

kittisak.boonrasri

Re: โมดิฟายแก้ไขอินดี้ ZigZag ให้โชววันที่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2019, 07:18:56 AM »
 (TH)** ขอบคุณครับ