กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 3 เมษายน 2019 ซัดน้องกราฟให้เต็มข้อล่อมาทุบให้เต็มค้อน THOR^_

• 76 replies
  • 15,694 views
*

admin

• 80,404
อ้างจาก: admin ที่ 02, เมษายน  2019, 10:59:16 PM
อ้างจาก: admin ที่ 02, เมษายน  2019, 09:01:30 AM
อ้างจาก: admin ที่ 01, เมษายน  2019, 10:15:21 AM

AJ นี่ แอดมินกำลังเข้า Sell ไว้อยู่นะครับ RR มันได้เลย จัดเลย

Tho*/ Tho*/ Tho*/

AUD/JPY นี่แทบจะราคาเดิม เลย นะครับ ก็ถือลุ้นกันต่อ ครับผม

spy/*/ spy/*/

AJ ก็ยาวไป แล้ว นะครับผม

็Hip** ็Hip**

AJ หลังจาก Stop loss จุดเข้าไปตอนนี้ก็กำลังเข้าออเดอร์ใหม่ นะครับ

(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: admin ที่ 02, เมษายน  2019, 11:19:10 PM
อ้างจาก: admin ที่ 02, เมษายน  2019, 09:00:56 AM
อ้างจาก: admin ที่ 01, เมษายน  2019, 09:50:53 AM
USD/JPY : Sell LimitPrice:111.38   
TP1:110.15RR:1:2
TP2:109.55RR:1:3
TP3:110.89RR:1:4
SL:112.00  

UJ ก็ติด signal ไปแล้ว วันนี้ก็มาลุ้นกันต่อ ครับผม

**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

UJ จนบัดเดี๋ยวนี้ กราฟยังอยู่ที่เดิม เลย ครับ
**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

UJ  ก็ยังถือให้พอได้ลุ้นอยู่นะครับ

spy/*/ spy/*/ spy/*/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: เข่ง ที่ 03, เมษายน  2019, 12:46:41 PM
^
^
^
กราฟไม่ใช่ U/J ครับแอด  ))/*

แก้ไขแล้ว ครับผม

็Hea** ็Hea**

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณค่ะ แอดมินจ๋า ดู gu gj ให้บ้าง
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Waarrii ที่ 03, เมษายน  2019, 01:03:39 PM
ขอบคุณค่ะ แอดมินจ๋า ดู gu gj ให้บ้าง

สืบเนื่องจาก Brexit ที่เลื่อนออกไปทำให้ ตอนนี้ GBP ควรจะหาจังหวะ Buy มากกว่า ครับ และ Pattern ก็ ทำ Swing high ขาขึ้นหมดแล้ว
hulk*** hulk***

สวัสดีครับแอดมินและเพื่อนๆ

ช่วงนี้ E/U มันจะลงยากๆหน่อยนะ เหมือนมีพลังงานบางอย่าง "อยากจะฉุดรั้งเธอไว้ เพื่อทำทุกอย่าง ที่ตัวฉันทำได้ ....."

*

Waarrii

• 1,331
อ้างจาก: admin ที่ 03, เมษายน  2019, 01:11:42 PM
อ้างจาก: Waarrii ที่ 03, เมษายน  2019, 01:03:39 PM

สืบเนื่องจาก Brexit ที่เลื่อนออกไปทำให้ ตอนนี้ GBP ควรจะหาจังหวะ Buy มากกว่า ครับ และ Pattern ก็ ทำ Swing high ขาขึ้นหมดแล้ว
hulk*** hulk***

ขอบคุณค่ะ รอย่อ เดี๋ยวจัดให้หนักๆ เลย
))/* ))/*
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: sornballa ที่ 03, เมษายน  2019, 01:20:20 PM

ช่วงนี้ E/U มันจะลงยากๆหน่อยนะ เหมือนมีพลังงานบางอย่าง "อยากจะฉุดรั้งเธอไว้ เพื่อทำทุกอย่าง ที่ตัวฉันทำได้ ....."

ขอบคุณครับ
(TH)**

อ้างจาก: admin ที่ 03, เมษายน  2019, 02:19:21 PM
อ้างจาก: sornballa ที่ 03, เมษายน  2019, 01:20:20 PM
ขอบคุณครับ
(TH)**
ไม่เป็นไร...วันนี้วันพุธพอดี ลงลำบากก็กิน swap บวกสองเท่าก่อน ค่อยลงก็ได้ ถ้าลงง่ายๆก็รีบๆลงมาเลย... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

แอดมินคะ..ทอง ดิ่งลงมาหน่อยนึงแล้ว น่าจะมีแนวโน้มทาง sell ดีขึ้นบ้างหรือยังคะ... (TH)** (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 03, เมษายน  2019, 02:48:03 PM
แอดมินคะ..ทอง ดิ่งลงมาหน่อยนึงแล้ว น่าจะมีแนวโน้มทาง sell ดีขึ้นบ้างหรือยังคะ... (TH)** (TH)** (TH)**
h4 ปิดก็เอาสิครับ  xc8* xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

เหมือนวันนี้ eu จะมาหา sig นะเนี่ย
**ธอร์ทุบ**

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus
**11
5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm