กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ที่ 29 มีนาคม 2562 จะกลับไปทำสามเหลี่ยมหรือแค่ไปเอาแรงลง

• 10 replies
  • 2,872 views
*

CASE Forex

• 16,939
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ที่ 29 มีนาคม 2562 จะกลับไปทำสามเหลี่ยมหรือแค่ไปเอาแรงลง

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1.3060-1.3100 50-60pip 150-200 pip

Signal Buy จุดเข้า Buy ของโซนนี้ คือ จุดย่อทะลุ EMA 200 h4 ที่ต่ำว่าเดิม และเป็นโซนของ Fibo 25/75 รอบสวิงล่าสุดถ้ามาผนึกกับแรงของขาขึ้นเดิมซึ่งเป็นขาใหญ่อยู่นั้นก็เป็นไปได้ที่จะเป็นจุดที่กลับขึ้นไปอีกรอบเพราะกราฟยังอยู่ในช่วงไม่เป็นเทรนคือ ไซต์เวย์อยู่นั้นเองก็อาจจะทำให้กราฟยังอยู่ในรอบกลับไปกลับมา และจุดนี้ก็เป็นจุดแนวรับเก่าด้วย 3-4 สาเหตุที่กล่าวมาก็เป็นผลที่น่าจะเพียงพอต่อการ Buy ขึ้นไปอีกรอบของ คู่เงินนี้

Signal 3 Sell 1.3130-1.3160 30-50 pip 120-140 pip

Signal Sell โซนนี้คือโซนที่เกิดจากการที่กราฟได้ร่วง ดิ่งลงไปด้านล่าง และก่อนหน้านี้คือเกิด Hi ที่ต่ำลงมาแล้ว พร้อมทั้ง Day ปิดแดงมาติดต่อกัน ก็เป็นไปได้ที่โซนนี้เป็นโซนที่มี EMA 200 h4 อยู่ และก็มีเรื่องของ Fibo 50 รอบใหญ่อีกซึ่งก่อนหน้านี้ไม่สามารถขึ้นไปได้ ก็เป็นไปได้ว่าขึ้นไม่ไหวก็อาจจะลงแทน ทั้ง 2 จุดนี้เป็นแนวต้านชั้นดีเลยทีเดียว เพราะฉะนั้นก็ยังอยากให้รอ h4 ปิดแดงในโซนนี้ถึงจะเข้าออเดอร์คงจะดีที่สุด ส่วนวันนี้คือวันปิดแท่งเดือน ให้ระวังไว้ให้ดี

Signal 3 Sell 1.3200-1.3220 30-60 pip 90-150 pip

Signal Sell เป็นจุดทุบตามแนวต้าน ทั้งจากเทรนไลน์ต้านเดิม กับ Fibo 25/75 ของรอบสวิงในจุดๆเดียวกัน เป็นไปได้ที่กราฟจะโดนทุบลงมา แต่ยังไม่แน่ใจว่าทุบลงมาแค่ ema 200 h4 กับ Fibo 50 รอบใหญ่อีกครั้งหรือว่า จะลงมาด้าานล่างเลยทันแบบที่โซนแนวรับสามเหลี่ยมที่เกิดขึ้น เลยให้ TP ไว้ 2 เหตุการณ์ไว้ดู h4 ปิดตัวว่าจะปิดตัวที่ ema 200 h4 เพื่อทำลักษณะจะขึ้นหรือไม่ ถ้าไม่ก็ปล่อยออเดอร์ไหลต่อไปนั้นเอง

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 16,939
เอากับมันดิ ดีดขึ้นมาจริงๆเว้ย Fibo 50 มาๆ ทุบๆๆๆ  xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

CASE Forex

• 16,939

...ขึ้นๆ ลงๆ เวียนหัวแล้วจ้าาาา...... 555+ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 29, มีนาคม  2019, 09:37:15 PM
...ขึ้นๆ ลงๆ เวียนหัวแล้วจ้าาาา...... 555+ 555+
ต้องบอกว่า ตรงแปะ ทั้งขึ้นและลง  xc8* xc8* xc8*

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 29, มีนาคม  2019, 09:48:07 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 29, มีนาคม  2019, 09:37:15 PM
ต้องบอกว่า ตรงแปะ ทั้งขึ้นและลง  xc8* xc8* xc8*
แต่มันตรงแบบตังค์ไม่ได้ ไล่ไม่ทัน เทรดเอามันละวันนี้... 555+ 555+ 555+ สนุกสนานมากกกกก
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 29, มีนาคม  2019, 09:49:39 PM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 29, มีนาคม  2019, 09:48:07 PM
แต่มันตรงแบบตังค์ไม่ได้ ไล่ไม่ทัน เทรดเอามันละวันนี้... 555+ 555+ 555+ สนุกสนานมากกกกก
คนอื่นได้ตังหมดน่ะ อิอิ

ถ้ากราฟ มันขึ้นๆ ลงๆ บ่อยๆ ในวัน ซิกแซกยาวๆ วิธี lucky 7 ใช้ได้ใหมครับ เพราะบางทีก็งง เข้าตามช้าทำให้กราฟตีกลับ เพราะไม่รีบขายหมู

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 31, มีนาคม  2019, 08:55:27 AM

ถ้ากราฟ มันขึ้นๆ ลงๆ บ่อยๆ ในวัน ซิกแซกยาวๆ วิธี lucky 7 ใช้ได้ใหมครับ เพราะบางทีก็งง เข้าตามช้าทำให้กราฟตีกลับ เพราะไม่รีบขายหมู

ปัญหา คือ เรา ไม่รู้ว่า กราฟจะไซด้วย ตอนไหน ครับ
จะวิ่งตอนไหน ถ้า lucky7 เจอ ไซดเวย์ ก็งานงอกเลยครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: admin ที่ 31, มีนาคม  2019, 10:41:09 AM
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 31, มีนาคม  2019, 08:55:27 AM

ปัญหา คือ เรา ไม่รู้ว่า กราฟจะไซด้วย ตอนไหน ครับ
จะวิ่งตอนไหน ถ้า lucky7 เจอ ไซดเวย์ ก็งานงอกเลยครับ

ท่าน admin เคยโดน 5000 us ใน 1 วัน อิอิ หายแว๊บบบบบบ  (TH)**

*

CASE Forex

• 16,939

ระบบบนี้ผมว่าอาจจะสามารถหาค่าที่ดีได้เลยนะครับ แต่สิ่งสำคัญคือ เราจะเอาอะไรมาช่วยยืนยันว่ากราฟกำลังเกิดเทรนไม่ไซต์เวย์ ถ้าได้แบบนี้กินยาวๆครับ