กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 29 มีนาคม 2019 ศุกร์นี้ทุบเถอะครับแล้วมานั่งนับกำไรด้วยกัน^

• 126 replies
  • 20,798 views
*

admin

• 80,398
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 29 มีนาคม 2019 ศุกร์นี้ทุบเถอะครับแล้วมานั่งนับกำไรด้วยกัน^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1328
Daily Pivot=1.1234
Fibo 50 Daily=1.1237

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1252 S1 = 1.1200
R2 = 1.1275 S2 = 1.1180
R3 = 1.1310 S3 = 1.1150
R4 = 1.1345 S4 = 1.1130
R5 = 1.1390 S5 = 1.1100

สวัสดีตอนเช้า วันศุกร์ สิ้นเดือนมีนาคม นะครับ วันนี้ก็เป็นศุกร์สุดท้ายของเดือน นี้แล้ว และโดยปกติแล้วกราฟก็มักจะวิ่งแรงเสียด้วย สำหรับ กราฟวันศุกร์ สิ้นเดือนแบบนี้นะครับ จากกราฟเมื่อวานนะครับ กราฟก็เทลงมาอย่างต่อเนื่องมาเป็นวันที่ 3 ต่อเนื่องกันแบบไม่ปืดแท่งบวกระหว่างทางเลยนะครับและแม้ว่ากราฟนั้นจะไม่มารับที่ signal กลับเทลงเลยก็ตามแต่ก็ยังเป้นไปดังคาดการณ์นะครับ ผม เหตุผลแรกเป็นในด้านเทคนิคของกราฟที่กราฟลงมาตามเทรนของช่องทางขาลงนะครับและจาก 3 วันที่ผ่านมาก็ไม่มีแรงสวิงแรงๆ พอที่จะเป็นจุดเข้าที่เหมาะได้เลย แต่กราฟก็ลงมาตามเทรนอย่างต่อเนื่อง ส่วนอีกเหตุผลหนึ่งที่ทั้งกราฟ EU และ GU เทลงมาหนักตอนนี้ เนื่องมาจาก ความไม่แน่นอน ของ Brexit ที่ยังตกลงกันไม่ได้ถึงขนาด ที่ นาง May ต้องเอาตำแหน่งตัวเองเป็น เดิมพันหาก จบ Deal นี้ ไม่ได้ นะครับ ดังนั้น ช่วงนี้ จึงเห็น ทั้ง EU และ GU เทหนักอย่างต่อเนื่องอยู่นะครับ สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้ จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย นะครับ

แนวโน้มทิศทางของกราฟวันนี้ อย่างที่บอกกันไปครับ เทรนหลักของกราฟ ยังเป็นเทรนขาลงทั้ง ในรูปแบบ ของเทรนไลน์ของกราฟ และในมุมมองของ เส้น EMA200 ในแต่ละ Time Frame ก็เป็นขาลงในแทบทั้งหมด นะครับ ในแท่ง Day ก็ตามกราฟปิดแท่ง สีแดงมาต่อเนื่อง 3 วันติดแล้ว ทำให้แนวโน้ม ตอนนี้ กราฟยังมีโอกาศที่จะลงได้ต่อ นะครับ ตามรูปแบบของช่องทางของเทรนขาลง และในมุมมอง ของเส้น Bollinger Band Day ของกราฟก็ตามตอนนี้กราฟก็ยังลงไม่สุด นะครับ กราฟน่าจะลงไปได้อีก จนสุดปลายเส้นตามรูปที่ 3 ที่แอดมินได้แนบมานะครับ  และอาจจะทะลุลงไปก็ได้นะครับเนื่องจาก สถานการณ์ตอนนี้ ไม่ค่อยที่จะเอื้อประโยชน์ให้ EUR หรือ GBP ซึ่ง เป็นคู่กรณี เกี่ยวกับ Brexit แข็งค่า ขึ้นมาได้ดังนั้น วันนี้จึงยังเน้น Sell เป็นหลัก นะครับ โดย การเข้า Sell วันนี้ แอดมินใช้ Swing ก่อนหน้ากับ Low ล่าสุด เป็นตัววัด Swing ในการเข้าเทรดนะครับ โดย จุดเข้าเทรดนี้ มาจากกึ่งกลางของ ระยะ Swing หรือ fibo 50 ของระยะ Swing นั่นเอง นะครับ ซึ่งก็จะอยู่ที่ราคาประมาณ 1.1270 นะครับ คือ ถ้ามาก็เข้าเทรด ได้ตามเทคนิคนะครับ โดยการวัดระยะได้วัดตามแบบ ในรุปที่ 1 นะครับ ผม
              โดยรวมแล้ว วันนี้ กราฟอาจจะ สวิงแรง เนื่องจากเป้นวันศุกร์สิ้นเดือน นะครับ แต่กราฟก็อยู่ในเทรนขาลงจึงต้องเน้นหาจังหวะ Sell นะครับแล้วลุ้นกราฟลงไป New Low อีกรอบที่ต่ำกว่า 1.1175 ให้ได้ ครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1270 1.1335 1.1200 1.1165

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขอบคุณค่ะ... (TH)** (TH)** (TH)**
ถือมาหลายวันแล้ว...รอ  TP วนไป... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

(TH)** (TH)** (TH)** ขอบคุณครับท่านแอดมิน

วันนี้วันศุกร์ ขอเปลี่ยนจากศุกร์หรรษา เป็น 'สุขใจ สุขพอร์ต' กันถ้วนหน้าทุกๆคนนะครับ  ็Hea**

*

admin

• 80,398
อ้างจาก: sornballa ที่ 29, มีนาคม  2019, 09:57:44 AM
(TH)** (TH)** (TH)** ขอบคุณครับท่านแอดมิน

วันนี้วันศุกร์ ขอเปลี่ยนจากศุกร์หรรษา เป็น 'สุขใจ สุขพอร์ต' กันถ้วนหน้าทุกๆคนนะครับ  ็Hea**
ขอบคุณครับ ขอพรนี้จงเกิด กับ สมาชิกทุกท่าน

g*/- g*/-
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,398
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 29, มีนาคม  2019, 09:56:45 AM
ขอบคุณค่ะ... (TH)** (TH)** (TH)**
ถือมาหลายวันแล้ว...รอ  TP วนไป... xc8* xc8* xc8*

สวัสดีตอนเช้า ครับพี่
็Hip** ็Hip**

*

.:KRACH:.

• 2,375
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

PoNgPk

• 6,071
(Mar 29) รัฐสภาอังกฤษเตรียมโหวตชี้ชะตาข้อตกลง Brexit ครั้งที่ 3 วันนี้ : รัฐสภาอังกฤษจะทำการลงมติต่อข้อตกลงว่าด้วยการแยกตัวของอังกฤษออกจากสหภาพยุโรป (Brexit) ในวันนี้ หลังจากที่ได้รับการอนุมัติจากประธานรัฐสภาในวานนี้

การลงมติดังกล่าวถือเป็นการลงมติครั้งที่ 3 ต่อข้อตกลง Brexit ของนางเทเรซา เมย์ นายกรัฐมนตรีอังกฤษ นายจอห์น เบอร์คาว ประธานรัฐสภาอังกฤษ ระบุในสัปดาห์ที่แล้วว่า รัฐบาลจะสามารถนำข้อตกลง Brexit เข้าสู่การพิจารณาของรัฐสภาได้อีกครั้ง ก็ต่อเมื่อข้อตกลงดังกล่าวมีเนื้อหาที่แตกต่างอย่างมากจาก 2 ฉบับแรกที่รัฐสภาเคยพิจารณาลงมติมาแล้ว โดยเขาได้อ้างถึงคำวินิจฉัยจากรัฐสภาอังกฤษในปี 1604 ซึ่งระบุว่าญัตติที่เคยถูกส่งเข้าพิจารณาในสภา และประสบความพ่ายแพ้ จะไม่สามารถนำกลับเข้าสู่การพิจารณาของสภาได้อีกในการประชุมสภาสมัยเดียวกัน

ล่าสุด นายเบอร์คาวอนุมัติให้รัฐบาลนำข้อตกลง Brexit เข้าสู่การพิจารณาของรัฐสภาในวันนี้ โดยเขากล่าวว่า ญัตติดังกล่าวถือเป็นญัตติใหม่ และแตกต่างอย่างมากจากญัตติเดิมที่สภาเคยพิจารณา

ทั้งนี้ รัฐสภาได้ลงมติด้วยคะแนนเสียงถล่มทลาย 432 ต่อ 202 เสียงในเดือนม.ค. คว่ำข้อตกลง Brexit ก่อนที่จะลงมติอีกครั้งเมื่อวันที่ 12 มี.ค.ด้วยคะแนนเสียง 391-242 เสียงคว่ำข้อตกลง Brexit เป็นครั้งที่ 2 แม้ว่าได้รับการแก้ไขจากนางเมย์ หลังมีการหารือกับผู้นำสหภาพยุโรป

หากรัฐสภาอังกฤษลงมติอนุมัติข้อตกลง Brexit ในวันนี้ EU ก็ได้ตกลงที่จะขยายเวลาการบังคับใช้มาตรา 50 ออกไปจนถึงวันที่ 22 พ.ค. แต่หากข้อตกลง Brexit ไม่ผ่านความเห็นชอบจากรัฐสภาอังกฤษ EU ก็จะขยายเวลาการบังคับใช้มาตรา 50 ออกไปเป็นวันที่ 12 เม.ย.เท่านั้น

Source: อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ก้องเกียรติ กอวีรกิติ
TRADE RIDER

*

karaket

*

admin

• 80,398
อ้างจาก: jaturong ที่ 29, มีนาคม  2019, 11:10:53 AM
วิ่งในกรอบ

ขอบคุณครับ จริงๆกฒีโอกาศเกิด กรอบขาขึ้นใหม่ อยู่ครับ

*

Plaman7

• 1,928
เมื่อวานโดนทำร้ายมาจากทองไปยาวเลยมาตอนนี้ติดลบกระจาย
แอ๊ดส่องว่าผมทำไปกี่ล็อตครับ ปวดตับต้องหาน้ำมันกัญชามาหยดไต้ลิ้น
21028311
4622443
33169416
ขอบคันครับ
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

Plaman7

• 1,928
เมื่อวานโดนทำร้ายมาจากทองไปยาวเลยมาตอนนี้ติดลบกระจาย
แอ๊ดส่องว่าผมทำไปกี่ล็อตครับ ปวดตับต้องหาน้ำมันกัญชามาหยดไต้ลิ้น
21028311
4622443
33169416
ขอบคันครับ **6004**
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

teeneetrader

NZDUSD  หรือ NZDCAD กำลังตั้งท่าวิ่ง buy ตัวใหนดีครับ