กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

อีเอ 50 เหรียญ เป็น 1 แสนเหรียญ ภายใน 1 ปี (backtest)

• 425 replies
  • 81,395 views
*

admin

• 80,665
Re: อีเอ 50 เหรียญ เป็น 1 แสนเหรียญ ภายใน 1 ปี (backtest)
« ตอบกลับ #330 เมื่อ: 03, พฤษภาคม 2019, 07:02:01 PM »
https://www.mql5.com/en/signals/560908

ติดSell อยู่ครับ

็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

warakorn.wongsasathain

Re: อีเอ 50 เหรียญ เป็น 1 แสนเหรียญ ภายใน 1 ปี (backtest)
« ตอบกลับ #331 เมื่อ: 04, พฤษภาคม 2019, 12:53:30 AM »
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 03, พฤษภาคม  2019, 05:41:39 PM
ใช่ครับมันเข้าเงื่อนไข sell พอดีครับ

ใครที่ปิดมือ BUY เมื่อวานเอง  สักแป็ปมันจะ sell ให้ครับ เพราะเข้าเงื่อนไขพอดี

ถ้าใครถือ sell เมื่องานมา ถ้ามันยังไม่ TP ก็จุะติด +อยู่  ส่วนคนที่อีเอยังไม่มี order ตอนนี้มันคงจะเปิด order ให้ครับ เพราะเข้าเงื่อนไขเทรด

ปล. ฝากรบกวนท่าน iRuler ช่วยดูหน่อยครับว่าอินดี้มันทำมาตรงเงื่อนไขใหมคครับ

แล้วจะรู้ได้ยังไงว่า ea ออกไม้ผิดครับ ผมถึงจะได้มั่นใจว่าปิดมือได้

« ตอบกลับ #332 เมื่อ: 05, พฤษภาคม 2019, 12:30:34 AM »
อ้างจาก: Warakorn Wongsasathain ที่ 04, พฤษภาคม  2019, 12:53:30 AM
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 03, พฤษภาคม  2019, 05:41:39 PM
ใช่ครับมันเข้าเงื่อนไข sell พอดีครับ

ใครที่ปิดมือ BUY เมื่อวานเอง  สักแป็ปมันจะ sell ให้ครับ เพราะเข้าเงื่อนไขพอดี

ถ้าใครถือ sell เมื่องานมา ถ้ามันยังไม่ TP ก็จุะติด +อยู่  ส่วนคนที่อีเอยังไม่มี order ตอนนี้มันคงจะเปิด order ให้ครับ เพราะเข้าเงื่อนไขเทรด

ปล. ฝากรบกวนท่าน iRuler ช่วยดูหน่อยครับว่าอินดี้มันทำมาตรงเงื่อนไขใหมคครับ

แล้วจะรู้ได้ยังไงว่า ea ออกไม้ผิดครับ ผมถึงจะได้มั่นใจว่าปิดมือได้

อีเอออกไม่ผิดครับ มันออกตรงตามเงื่อนไขครับ

แต่เป็นออกที่ signal ที่มันพลาดครับ อีเอตัวนี้ใช้ได้เฉพาะเทร็นปี 2018 และ ต้นปี 2019 เท่านั้นครับ  ถ้าตามมาตลอดจะทราบว่า อีกเอตัวนี้ไม่ค่อยเก่ง buy เก่งเทร็นขาลง

การปิดมือ น่าจะเป็นแล้วแต่ผู้ใช้ครับ  ถ้ามองเทร็น แล้วว่าไม่เหมาะ หรือไม่เข้ากับที่อีเอเปิดก็ปิดได้ครับ  วิธีนี้อาจทำให้ดีขึ้นก็ได้ครับ

ผมก็ใช้วิธีปิดมือเองตอนที่มันกำไรเยอะๆ อยู่ครับ ได้ผลดีเหมือนกันครับ

ช่วงนี้เป็นช่วงที่มัน เทรดได้เสียสลับกันอยู่ครับ ต้องรอเทร็นแบบที่มันได้ติดๆกัน จะมีอยู่ช่วงหนึ่ง คอยเก็บกำไรตรงช่วงนั้นเอาครับ จับตาดูช่างนั้นครับ

ตอนนี้ให้ใช้ RISK 10% ไปก่อนครับ ปลอดภัย รอจังหวะกำไรติดๆ 3-4 ไม้ ค่อยเสี่ยงเพิ่ม RISK ครับ

แนะนำให้ลอง backtest แล้วดูกราฟ จากใน backtest ครับ จะได้เข้าใจถึงช่วงที่อีเอเทรดดีครับ

อีเอทุกตัวมีข้อดีข้อเสีย หมดครับ ต้องรู้จักใช้   อีเอแนว grid แพ้ sideway กำไรสูงช่วงเทร็น  อีเอเบิ้ลล็อต แพ้ช่วงเทร็น กำไดีช่วงไซดเวย์

« ตอบกลับ #333 เมื่อ: 05, พฤษภาคม 2019, 07:49:26 AM »
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 05, พฤษภาคม  2019, 12:30:34 AM
อ้างจาก: Warakorn Wongsasathain ที่ 04, พฤษภาคม  2019, 12:53:30 AM

อีเอออกไม่ผิดครับ มันออกตรงตามเงื่อนไขครับ

แต่เป็นออกที่ signal ที่มันพลาดครับ อีเอตัวนี้ใช้ได้เฉพาะเทร็นปี 2018 และ ต้นปี 2019 เท่านั้นครับ  ถ้าตามมาตลอดจะทราบว่า อีกเอตัวนี้ไม่ค่อยเก่ง buy เก่งเทร็นขาลง

การปิดมือ น่าจะเป็นแล้วแต่ผู้ใช้ครับ  ถ้ามองเทร็น แล้วว่าไม่เหมาะ หรือไม่เข้ากับที่อีเอเปิดก็ปิดได้ครับ  วิธีนี้อาจทำให้ดีขึ้นก็ได้ครับ

ผมก็ใช้วิธีปิดมือเองตอนที่มันกำไรเยอะๆ อยู่ครับ ได้ผลดีเหมือนกันครับ

ช่วงนี้เป็นช่วงที่มัน เทรดได้เสียสลับกันอยู่ครับ ต้องรอเทร็นแบบที่มันได้ติดๆกัน จะมีอยู่ช่วงหนึ่ง คอยเก็บกำไรตรงช่วงนั้นเอาครับ จับตาดูช่างนั้นครับ

ตอนนี้ให้ใช้ RISK 10% ไปก่อนครับ ปลอดภัย รอจังหวะกำไรติดๆ 3-4 ไม้ ค่อยเสี่ยงเพิ่ม RISK ครับ

แนะนำให้ลอง backtest แล้วดูกราฟ จากใน backtest ครับ จะได้เข้าใจถึงช่วงที่อีเอเทรดดีครับ

อีเอทุกตัวมีข้อดีข้อเสีย หมดครับ ต้องรู้จักใช้   อีเอแนว grid แพ้ sideway กำไรสูงช่วงเทร็น  อีเอเบิ้ลล็อต แพ้ช่วงเทร็น กำไดีช่วงไซดเวย์

เยี่ยมเลยครับ แต่ไม่ว่าผมมองดูยังไง ea มันก็เก่งขา sell จริงๆนั้นละครับ (TH)** (TH)** (TH)**

« ตอบกลับ #334 เมื่อ: 05, พฤษภาคม 2019, 12:55:51 PM »
ถ้าอยากไม่พลาดขา BUY ก็ใช้วิธีปิดมือครับ

น่าจะมีโปรแกรมช่วยแจ้งเตือนเวลามี order ครับ จะได้รู้ว่ามี order แล้วจะได้ดู trend แล้วไปปิด order ก่อนได้ทัน

อย่างขา BUY ล่าสุดวันอังคารที่ 30 April ก็ TP ได้อย่างรวดเร็วนะครับ  แป็ปเดียวกำไรเต็มแล้ว

คือ BUY มันก็มี TP เต็มอยู่บ้าง นะอันนี้ก็ดี อย่างที่ท่าน CASE บอก buy ก็มีกำไรอยู่ ถ้าไม่อยากพลาดก็เปิดไว้ทั้งคู่

แถมล่าสุด SELL ดูเหมือนจะเจอ SL เต็มๆ วันศุกร์ (3 May) ตอนที่กราฟ GU บินขึ้นข้างบนจาก non farm +เจอข่าว Brexit

คงต้องลองเทร็นลงเต็มๆ ถึงจะกำไรติดๆครับ

เล่นอีเออย่าเปิดปล่อยทิ้งไว้ครับ  ต้องใช้แบบเปิดให้มันเทรดแล้วนั่งดูประมาณนั้น

เหมือนปล่อยเด็กให้เล่นอยู่คนเดียวไม่ดี  ต้องมี Baby Sister พี่เลี้ยงค่อยเฝ้าดูตลอดครับ 

*

admin

• 80,665
« ตอบกลับ #335 เมื่อ: 05, พฤษภาคม 2019, 01:37:13 PM »
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 05, พฤษภาคม  2019, 12:55:51 PM
ถ้าอยากไม่พลาดขา BUY ก็ใช้วิธีปิดมือครับ

น่าจะมีโปรแกรมช่วยแจ้งเตือนเวลามี order ครับ จะได้รู้ว่ามี order แล้วจะได้ดู trend แล้วไปปิด order ก่อนได้ทัน

อย่างขา BUY ล่าสุดวันอังคารที่ 30 April ก็ TP ได้อย่างรวดเร็วนะครับ  แป็ปเดียวกำไรเต็มแล้ว

คือ BUY มันก็มี TP เต็มอยู่บ้าง นะอันนี้ก็ดี อย่างที่ท่าน CASE บอก buy ก็มีกำไรอยู่ ถ้าไม่อยากพลาดก็เปิดไว้ทั้งคู่

แถมล่าสุด SELL ดูเหมือนจะเจอ SL เต็มๆ วันศุกร์ (3 May) ตอนที่กราฟ GU บินขึ้นข้างบนจาก non farm +เจอข่าว Brexit

คงต้องลองเทร็นลงเต็มๆ ถึงจะกำไรติดๆครับ

เล่นอีเออย่าเปิดปล่อยทิ้งไว้ครับ  ต้องใช้แบบเปิดให้มันเทรดแล้วนั่งดูประมาณนั้น

เหมือนปล่อยเด็กให้เล่นอยู่คนเดียวไม่ดี  ต้องมี Baby Sister พี่เลี้ยงค่อยเฝ้าดูตลอดครับ 

จาก สถิติ ขา Sell ยังไม่พลาดนะครับ แต่ก็ยังไม่ TP เต็ม ครับ
มี Stop loss จุดเข้า ตลอด
ดังนั้นผมจึงยังมองว่า ขา Sell ยัง safe กว่า ถ้าเทรด ที่ high risk
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

« ตอบกลับ #336 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2019, 02:15:36 AM »
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 05, พฤษภาคม  2019, 12:55:51 PM

มีครับมันคือ Notification มันจะบอกทุกๆ action มาทางโทรศัพท์ได้เลยครับ เช่น ออกไม้,แก้ไข sl ,ชน tpหรือsl ครับ ขั้นตอนคือ
1 เข้าไปที่ mt4 ของคอมก่อน เลยเมนู Option เลือก tab Notification
2 กดติ้กที่ enable push
3 กรอก metaquotes ID จะเอามาจาก mt4 ในโทรศัพท์ โดยการกดที่ ตั้งค่า แล้วเลื่อนลงมา ก็จะเจอ metaquotes ID เอา ID นั้นไปกรอกที่ mt4 ของคอมได้เลย
4 ลองกด test ดูว่ามี แจ้งเตือนหรือไม่ ถ้ามีก็แสดงว่าเชื่อมต่อกันเสร็จแล้ว

ปล. ทำแค่ครั้งเดียว ถ้าจะยกเลิกก็แค่เอา ID ออกครับ ผมใช้อยู่บ่อยๆก็ noti ทันทีอยู่เหมือนกันครับ เด้งดีกว่าแอป line อีกบ้างที ฮ่าๆๆ

*

admin

• 80,665
« ตอบกลับ #337 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2019, 03:33:47 PM »
อ้างจาก: Warakorn Wongsasathain ที่ 06, พฤษภาคม  2019, 02:15:36 AM

มีครับมันคือ Notification มันจะบอกทุกๆ action มาทางโทรศัพท์ได้เลยครับ เช่น ออกไม้,แก้ไข sl ,ชน tpหรือsl ครับ ขั้นตอนคือ
1 เข้าไปที่ mt4 ของคอมก่อน เลยเมนู Option เลือก tab Notification
2 กดติ้กที่ enable push
3 กรอก metaquotes ID จะเอามาจาก mt4 ในโทรศัพท์ โดยการกดที่ ตั้งค่า แล้วเลื่อนลงมา ก็จะเจอ metaquotes ID เอา ID นั้นไปกรอกที่ mt4 ของคอมได้เลย
4 ลองกด test ดูว่ามี แจ้งเตือนหรือไม่ ถ้ามีก็แสดงว่าเชื่อมต่อกันเสร็จแล้ว

ปล. ทำแค่ครั้งเดียว ถ้าจะยกเลิกก็แค่เอา ID ออกครับ ผมใช้อยู่บ่อยๆก็ noti ทันทีอยู่เหมือนกันครับ เด้งดีกว่าแอป line อีกบ้างที ฮ่าๆๆ

ผมก็เคย ลองลง ครับ ตอนนี้ยังสยองไม่หาย ยกเลิกยากมากกว่าจะหาเจอ เด้ง บ่อยจนแบตจะหมดไว
ไม่รู้เด้งอะไรมากมาย
**11 **11

« ตอบกลับ #338 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2019, 05:20:22 PM »

ที่ผมว่าแจ้งเตือน ผมหมายถึง อีเอ ที่ทำเป็นแจ้งเตือนผ่านทาง line app หรือ telegram นะครับ

notification ของMT4 / MT5 เคยใช้แบบท่าน admin บอกนะแหละครับ คือมันบอกแหลก ยิ่งเจออีเอที่มัน modify stoploss บ่อยๆ แล้วละก็ โอโห มันมาทุกนาทีที่ modify เลยครับ

ถ้ามีเป็น EA น่าจะสะดวกกว่า เขียนให้ส่งแค่ตอนเปิด order ก็พอ กับตอนปิด order  แค่นี้ก็ใช้ได้แล้ว

คงต้องเป็น EA เพราะ web request มันใช้ได้เฉพาะในโหมด EA เท่านั้น    ผมเคยจะโม indicator ให้แจ้งเตือน ทำยังไงก็ไม่สำเร็จ 5555

« ตอบกลับ #339 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2019, 05:03:16 PM »
มีใครติดออเดอร์ sell บ้างครับ

*

« ตอบกลับ #340 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2019, 05:13:02 PM »
อ้างจาก: Punnavitch ที่ 07, พฤษภาคม  2019, 05:03:16 PM

เหมือนกันครับ

*

admin

• 80,665
« ตอบกลับ #341 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2019, 05:32:50 PM »
อ้างจาก: Warakorn Wongsasathain ที่ 07, พฤษภาคม  2019, 05:13:02 PM
อ้างจาก: Punnavitch ที่ 07, พฤษภาคม  2019, 05:03:16 PM

เหมือนกันครับ

ติดเหมือน กันครับ sell มักไม่พลาดเสีย ด้วยสิ

« ตอบกลับ #342 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2019, 05:34:06 PM »

มาลุ้น SELL ครับ    ็Hip** ็Hip**

**6105**

« ตอบกลับ #343 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2019, 04:38:15 AM »
โดน trailing stop แล้ว
pig 1**

*

admin

• 80,665
« ตอบกลับ #344 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2019, 04:49:18 AM »
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 08, พฤษภาคม  2019, 04:38:15 AM
โดน trailing stop แล้ว
pig 1**

ก็ยังถือว่า ขา Sell win 100% อยู่นะครับ