กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

อีเอ 50 เหรียญ เป็น 1 แสนเหรียญ ภายใน 1 ปี (backtest)

• 425 replies
  • 80,358 views
*

iRuler

• 1,282
Re: อีเอ 50 เหรียญ เป็น 1 แสนเหรียญ ภายใน 1 ปี (backtest)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26, มีนาคม 2019, 09:39:37 PM »
1 ปี 100$ 10% XM

(TH)**

Re: อีเอ 50 เหรียญ เป็น 1 แสนเหรียญ ภายใน 1 ปี (backtest)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27, มีนาคม 2019, 04:59:52 PM »
ขอบคุณทุกท่านที่ช่วย backtest อีเอ

อีเอตัวนี้มีเวอร์ชั่นเป็น MT5 ด้วยนะครับ  มีคนเอาสูตรจาก original มาช่วยแปลงจาก MT4 ไปเป็น Mt5
ไฟล์   Ultron_V1.01.ex5

ท่านใดที่ใช้งาน MT5  อยู่ประจำ  หรือมีติดเครื่องไว้ลองเอา backtest เล่นดูได้นะครับ

เวอร์ชั่น Ultron_V1.01.ex5 มันเหมืนกับ original เลย แบบธรรมดา ไม่มีฟีเจอร์ช่วย trailing stop หรือหลบข่าว ดังนั้นผล test มันจะขึ้นๆลงๆ zigzag เพราะโดน stop loss

จะเห็นได้ว่าอีเอตัวนี้มันมีช่วงที่เทรดได้ติดๆ กัน  และเทรดเสีย พักเบรดแต่ละช่วง

Ultron_V1.01.ex5
ค่าโรงงาน + ต้องปรับ
ถ้าต้องการรับ RISK % เพิ่มขึ้นให้ลองปรับค่า  Initial lotsize  เป็น 5 หรือ 10 ดูนะครับ
ปรับ take profit ไปเป็น = 70 PIPS
ปรับ stop loss ไปเป็น = 100 PIPS

ทดสอบ ปี 2017 - 2019
ปรับค่า
ตั้งให้เสี่ยงสูง  Initial lotsize = 5 lot (ตั้งลดลงได้)
แก้ take profit ไปเป็น = 25 PIPS
แก้ stop loss ไปเป็น = 150 PIPS

*

CASE Forex

• 16,939
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 27, มีนาคม 2019, 05:04:34 PM »
มันจะโหดไปไหน แต่ยัง งงๆ กับ SL ที่มากกว่า TP คงเป็นระบบที่คำนวณมาอย่างดี จุดเข้าจุดออกยัง ไม่เข้าใจ  (TH)**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 27, มีนาคม 2019, 06:25:58 PM »
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 27, มีนาคม  2019, 05:04:34 PM
มันจะโหดไปไหน แต่ยัง งงๆ กับ SL ที่มากกว่า TP คงเป็นระบบที่คำนวณมาอย่างดี จุดเข้าจุดออกยัง ไม่เข้าใจ  (TH)**

ไม่รู้เหมือนกันครับ

ที่เห็นผม test MT5 ผม optimize MT5 เอาครับ มันออกมาดีที่สุดตามนั้นครับ  ส่วนค่าเดิมเหมือน MT4 ไม่ผ่านครับ ต้องโมให้ MT5 มีฟีเจอร์เหมือน MT4

ใน FF ก็ปรับกันเองเหมือนกันครับ  คนใช้ก็คงต้อง backtest และ คิดไปเองว่าค่าที่ได้นะดีที่สุดแล้ว และเสี่ยงใช้เอาครับ

ระบบเริ่มต้นคนสร้างใช้ MA 9-9-50-1  และ TP 68 PIPS + SL 55 PIPS

แล้วคนโม ก็ยังใช้ค่าเดิมอยู่ช่างแรก หลังๆ รุ่นที่โมแล้วมีประบบป้องกันกราฟย้อนติดลบทำให้กำไรดี เปลี่ยนมาใช้  TP 100 PIPS + SL 70 PIPS แทน

เท่าที่ backtest ดู แต่ละช่วงเวลาแต่ละปีที่อีเอเทรดเสีย  เงื่อนไขเข้าเทรดยังใช้อันเดิมได้ แต่ต้องปรับตัว TP และ SL เอาให้เข้ากับเทร็นเอาเอง (ไม่มีอะไรแน่นอน ตลาอดเปลี่ยนไปเรื่อยๆ)

ระบบกำลังอยู่ในช่วงพัฒนาครับ เห็นคนโมเขากำลังปรับกัน บางคนก็เอาไปใช้กับเงินจริงกันแล้ว 555

อีเอเป็น Tools ตัวหนึ่ง ตามแต่เราปรับใช้

นอกลู่นอกทางจากระบบ original ที่เขาคำนวณมาดีแล้ว  (GBPUSD, H1)

ลองเปลี่ยนปรับค่า MA  เทียบ 9-9-50-1 กับ 9-9-100-1

หรือลองเอาไปใช้กับคู่เงินอื่นๆ ก็พอใช้งานได้ ลองเปลี่ยนเป็น GBPJPY, EURUSD, NZDCHF, NZDCAD  มีแค่นี้ที่ใช้กับค่า 9-9-50-1 ได้ ผลออกมาไกล้เคียงกัน  (GBPUSD กำไรมาที่สุดแล้ว)

ส่วนคู่เงินอื่นๆ ต้องไปปรับค่า MA แล้วเอาไปใช้ดูเอง  ดูเหมือนทริกเงื่อนไขเข้าเทรดจะเอามาประยุกต์ได้ (ปรับค่า GAP ก็ได้นะ)

ผมก็ Backtest ซ้ำๆ ให้แน่ใจว่า มันชัวร์ครับ เพราะกลัวพลาดตอนใช้จริงนี่แหละ และมีค่าของโบรกที่มีผลกระทบต่อีเอ (ทุกตัวในโลกนี้เลยละ)

ใครใช้แบบเพิ่ม RISK อย่าเปิดอีเอทิ้งไว้ตลอดนะครับ  ช่วงที่มันกำไรติดๆ พอได้แล้วรีบหยุดและถอนออกจะดีกว่า  ปล่อยให้กำไรพุ่งเรื่อยๆ แบบใน backtest น่าจะเป็นไปไม่ได้ แน่นอน โบรกไม่ยอมแน่นอน ต้องมีอะไรสักอย่างให้มันล้างถ้ารันแบบ Risk

ระวังด้วยนะครับที่ กำไรโหดๆ ที่ผม test นั้นทั้งหมดผมปรับค่า RISK เพิ่มขึ้นนะครับ เอากำไรสวยๆมาโชว(คนชอบดู)
แบบ 10% ปลอดภัยที่สุด

คำเตือน.  การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลก่อนการตัดสินใจลงทุน
ดังนั้น การใช้อีเอมีความเสี่ยง ผู้ใช้อีเอควรศึกษาอีเอและ backtest ก่อนการตัดสินใจลงทุน

*

CASE Forex

• 16,939
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 27, มีนาคม 2019, 07:08:45 PM »
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 27, มีนาคม  2019, 06:25:58 PM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 27, มีนาคม  2019, 05:04:34 PM

ไม่รู้เหมือนกันครับ

ที่เห็นผม test MT5 ผม optimize MT5 เอาครับ มันออกมาดีที่สุดตามนั้นครับ  ส่วนค่าเดิมเหมือน MT4 ไม่ผ่านครับ ต้องโมให้ MT5 มีฟีเจอร์เหมือน MT4

ใน FF ก็ปรับกันเองเหมือนกันครับ  คนใช้ก็คงต้อง backtest และ คิดไปเองว่าค่าที่ได้นะดีที่สุดแล้ว และเสี่ยงใช้เอาครับ

ระบบเริ่มต้นคนสร้างใช้ MA 9-9-50-1  และ TP 68 PIPS + SL 55 PIPS

แล้วคนโม ก็ยังใช้ค่าเดิมอยู่ช่างแรก หลังๆ รุ่นที่โมแล้วมีประบบป้องกันกราฟย้อนติดลบทำให้กำไรดี เปลี่ยนมาใช้  TP 100 PIPS + SL 70 PIPS แทน

เท่าที่ backtest ดู แต่ละช่วงเวลาแต่ละปีที่อีเอเทรดเสีย  เงื่อนไขเข้าเทรดยังใช้อันเดิมได้ แต่ต้องปรับตัว TP และ SL เอาให้เข้ากับเทร็นเอาเอง (ไม่มีอะไรแน่นอน ตลาอดเปลี่ยนไปเรื่อยๆ)

ระบบกำลังอยู่ในช่วงพัฒนาครับ เห็นคนโมเขากำลังปรับกัน บางคนก็เอาไปใช้กับเงินจริงกันแล้ว 555

อีเอเป็น Tools ตัวหนึ่ง ตามแต่เราปรับใช้

นอกลู่นอกทางจากระบบ original ที่เขาคำนวณมาดีแล้ว  (GBPUSD, H1)

ลองเปลี่ยนปรับค่า MA  เทียบ 9-9-50-1 กับ 9-9-100-1

หรือลองเอาไปใช้กับคู่เงินอื่นๆ ก็พอใช้งานได้ ลองเปลี่ยนเป็น GBPJPY, EURUSD, NZDCHF, NZDCAD  มีแค่นี้ที่ใช้กับค่า 9-9-50-1 ได้ ผลออกมาไกล้เคียงกัน  (GBPUSD กำไรมาที่สุดแล้ว)

ส่วนคู่เงินอื่นๆ ต้องไปปรับค่า MA แล้วเอาไปใช้ดูเอง  ดูเหมือนทริกเงื่อนไขเข้าเทรดจะเอามาประยุกต์ได้ (ปรับค่า GAP ก็ได้นะ)

ผมก็ Backtest ซ้ำๆ ให้แน่ใจว่า มันชัวร์ครับ เพราะกลัวพลาดตอนใช้จริงนี่แหละ และมีค่าของโบรกที่มีผลกระทบต่อีเอ (ทุกตัวในโลกนี้เลยละ)

ใครใช้แบบเพิ่ม RISK อย่าเปิดอีเอทิ้งไว้ตลอดนะครับ  ช่วงที่มันกำไรติดๆ พอได้แล้วรีบหยุดและถอนออกจะดีกว่า  ปล่อยให้กำไรพุ่งเรื่อยๆ แบบใน backtest น่าจะเป็นไปไม่ได้ แน่นอน โบรกไม่ยอมแน่นอน ต้องมีอะไรสักอย่างให้มันล้างถ้ารันแบบ Risk

ระวังด้วยนะครับที่ กำไรโหดๆ ที่ผม test นั้นทั้งหมดผมปรับค่า RISK เพิ่มขึ้นนะครับ เอากำไรสวยๆมาโชว(คนชอบดู)
แบบ 10% ปลอดภัยที่สุด

คำเตือน.  การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลก่อนการตัดสินใจลงทุน
ดังนั้น การใช้อีเอมีความเสี่ยง ผู้ใช้อีเอควรศึกษาอีเอและ backtest ก่อนการตัดสินใจลงทุน

ขอบคุณมากครับผม ความคลั่ง EA ของผมไฟมันดับไปแล้ว เห็นตัวนี้แล้วรู้สึกดีขึ้นมาอีกครั้งเลยทีเดียว  ขอบคุณสำหรับข้อมูล  (TH)** เดียว Traderider จัดบัญชีจริงมารีวิวให้ครับ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

pepper

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 27, มีนาคม 2019, 07:36:11 PM »
 ต้องขอบคุณ ท่าน forcebewithyou จริงๆ ที่แนะนำอีเอนี้ในบอร์ดนี้ 
อีเอฟรีหรือแม้ซื้อขาย คุณภาพประมาณนี้นานๆจะเห็นที ถือว่าน้อย  แม้เงื้อนไขเทรดของอีเออาจะไม่ต่างจากระบบ MA cross และจาก มาตรฐานอินดี้ตัวอื่นๆ 
แต่สิ่งที่ทำให้อีเอนี้ แสดงสักยภาพมหาศาลได้ คือตัว อัลกอริธึมนของการจัดการทุน money management ภายใน ทีมีในทฤฎีการเทรดขั้นเซียนทั้งหลาย มีอยู่ในอีเอนี้ครบหมด คำนวนให้หมดโดยอัตโนมัติ

ท่านที่โมได้ โมเป็น สามารถนำไปต่อยอดได้มหาศาล ไม่ว่าจะการ ปรับจูนการเข้าเดิม หรือ ใส่การเข้าเทรดใหม่ ไม่ว่าจะอะไร  money management ก็จะช่วยให้การเทรดเพิ่มความประหลาดได้มาก ดีกว่าการเทรดโดยไม่มี ระบบจัดการเงินแบบนี้มากมายแน่   

อีเอ 5 ดาว โดยเฉพาะอย่างยิ่งระบบ money management ภายใน
Thor 1 Thor 1 Thor 1 Thor 1 Thor 1

*

admin

• 80,416
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 28, มีนาคม 2019, 12:05:32 AM »
https://www.mql5.com/en/signals/560908

Tickmill Real 100$ Risk 50% นะครับผม

เดี๋ยว ทำ pepperstone เสร็จจะเอามาอัพอีกครับ

เงื่อนไขถ้ากำไร 100% จะถอนออกก่อน ครับเหลือ ทุนไว้รัน นะครับ

Note : ไม่ได้เปิด ให้ COPY นะครับแต่ Myfxbook มัน ยืนยันตัวไม่ได้เลย เลยใข้ Mql5 แทน
(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 28, มีนาคม 2019, 01:15:15 AM »
อ้างจาก: admin ที่ 28, มีนาคม  2019, 12:05:32 AM
https://www.mql5.com/en/signals/560908

Tickmill Real 100$ Risk 50% นะครับผม

เดี๋ยว ทำ pepperstone เสร็จจะเอามาอัพอีกครับ

เงื่อนไขถ้ากำไร 100% จะถอนออกก่อน ครับเหลือ ทุนไว้รัน นะครับ

Note : ไม่ได้เปิด ให้ COPY นะครับแต่ Myfxbook มัน ยืนยันตัวไม่ได้เลย เลยใข้ Mql5 แทน
(TH)** (TH)** (TH)**

ขอบคุณมากครับท่าน ขอให้ปลายปีกลายเป็นเงินแสนเงินล้านนะครับ

อาจจะต้องใช้ระยะเวลาหน่อย เพราะเริ่มจาก 100$  ต้องสะสมให้เป็นก้อนใหญ่ แล้วตอนโตเป็นก้อนใหญ่จะเพิ่มสูงขึ้น คุ้มเสี่ยงเพราะมันเริ่มจากเงินน้อยๆ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 28, มีนาคม 2019, 04:23:47 AM »
รบกวนท่านที่พอจะโมได้นะครับ ฝากไว้

ฝากโมกลับกัน ให้กลายเป็นอินดี้หน่อยครับ   มีประโยชน์สำหรับคนที่ไม่ใช้อีเอครับ จะได้ลองเอาใช้ได้  กับมีประโยชน์ในการดูย้อนหลังเพียงแค่เลื่อน chart กลับไปเรื่อยๆ เพื่อดูว่ามันออกเป็น signal fail ช่วงใหน กราฟยังไง ช่วงที่ทันเทรดเสียยังต้องมานั่งวิเคราะห์หาวิธีแก้

ถ้าใครอยากทราบว่าอีเอมันเข้าเทรดช่วงใหนนะครับ ลองใช้ MT5 และอีเอรุ่น MT5 สั่งรัน backtest ปกติ ไม่ต้องใช้รันแบบ virtual หลัง backtest เสร็จแล้วมันจะมี chat ออกมาให้ดูครับ)
(MT4 ก็ทำได้ แต่รัน vistual ใช้เวลานานมากๆ 30 นาที เสียเวลา เลยไม่ใช้ MT5 รันแค่ 4 ปี ใช้เววลา 1 นาทีเอง)

อื่นๆ ฝากลองทดสอบโมอีเอระบบ MM money management จากเดิมมันเริ่มจาก lot แล้วคูณด้วยเลข increate/decreate ไปเป็น แบบ % ล้วนๆ เอามา test หน่อยครับ ว่าจะดีกว่าระบบ+- ใหม   ระบบ MM สำคัญมาก   (เท่าที่ test ระบบ MM ปัจจุบันที่มีคนโม ถ้าเปลี่ยนเงินทุนเริ่ม จะต้องลอง bactest ใหม่ว่าผ่านใหม ผลเทรดมันไม่เท่ากัน จริงๆ แล้วถ้าปรับทุน มันน่าจะ scale สเกลได้ผลออกมาคล้ายกันนะ )
ส่วนคนที่เทรดแบบ fix lot เท่าๆกันตลอด คงไม่มีปัญหาเพราะใช้ได้เลย

ส่วนตัวแล้วผมว่าอีเอตัวนี้อาจจะต้องโมเพิ่มอีกหน่อย เพื่อสู้กับโบรก(ข้อจำกัดของโบรก) และรับมือกราฟที่ผันผวนครับ หรือปรับตามสภาพเทร็นได้จะดีมาก
เช่นเช็ค leverage ของโบรก  และอื่นๆ ที่เจอว่าเป็นสาเหตุให้อีเอเทรดเสีย  ไอเดียโมให้อีเอปรับค่า TP ตามเทร็น ขึ้น ลง sideway

นอกเรื่อง ไอเดียโมดิฟายบ้าๆ crezy (สร้างสรรค)อื่นๆ ก็คือ ร่นระยะเวลาจาก 3 เดือนเป็น 1 เดือน หรือ 5 วัน ถ้าทำได้นะ โปรแกรมเมอร์ไทยเก่งอยู่แล้ว
ไอเดียโมพิศดาร ไอเดียรันหลายคู่เงิน และล็อกเทรดแค่ order เดียว เพื่อเร่งการเทรด ทำให้เทรดได้ถี่ขึ้น(แทนที่จะใช้คู่เงินเดียวแล้วรอ 3 เดือน)
โมให้มีทริกเงื่อนไขเข้าเทรดได้หลายชุด (ใช้ MA+gap สองหรือสามชุด จะได้เทรดได้ถี่ขึ้น)

ไอเดียโมให้เป็น swing trade 200-300 pips (อาจะต้องรอกซิกเข้าเทรดนาน)
โมให้เป็น scalping ที่ timeframe อื่นๆ  (เห็นมีคนทำอยู่นะ)
โมแล้ว ทำ optimization หาค่าที่สามารถใช้ทำกำไรกับคู่เงินอื่นๆ ได้ ทุกคู่เงิน  (ตอนนี้ใช้ได้แค่ GBPUSD, EURUSD, GBPJPY, NZDCAD, NZDCHF)

ท่านใดลองปรับค่าแล้ว backtest ได้ผลดี ฝากเอามาแชร์กันด้วยนะครับ

*

CASE Forex

• 16,939
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 28, มีนาคม 2019, 05:00:31 AM »
เมื่อก่อนจะมีอยู่ท่านนึง ที่ชอบ BT สุดๆไปเลย แต่วันนี้เขาน่าจะได้หนทาง และได้หายตัวไปแว้ววว  xc8*

*

admin

• 80,416
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 28, มีนาคม 2019, 08:06:18 AM »
ใคร อยากลองมี โบนัส 30$ ของ ZFX ให้ลอง นะครับ สำหรับบัญชีที่เปิดใหม่ เท่านั้น ครับ

เงื่อนไข:

โบนัสฟรี $30
เริ่มต้นเทรดด้วยโบนัส $30 ฟรี เทรดได้โดยไม่ต้องฝากเงิน
เงื่อนไขโบนัส
1. เฉพาะลูกค้าเปิดบัญชีใหม่เท่านั้นและมีการยืนยันตัวตนเอกสารสมบูรณ์แล้ว

2. บัญชีโบนัส เป็นบัญชีประเภท mirco 1:1000เท่านั้น

3. เงื่อนไขการถอน
    A. ต้องเทรด 5 Lot(50 micro lot) ขึ้นไป เพื่อเข้าถึงเงื่อนไขการถอนเงิน
    B. ถอนได้สูงสุดไม่เกิน 400 USD รวมโบนัสที่ได้รับ และหลังจากถอนเงิน "บัญชีโบนัสฟรี $30" จะถูกยกเลิกทันที โดยมียอดคงเหลือบาลานซ์ และ Equity บัญชีจะเป็นศูนย์

4.หากไม่มีการเทรดภายใน 7 วันทำการ บัญชีจะถูกปิดทันที

5. หากทางผู้ให้บริการตรวจสอบได้ว่า ท่านใช้วิธีการป้องกันความเสี่ยงการเก็งกำไรแบบหลายบัญชี (Hedging Arbitrage) บัญชีที่ถูกตรวจสอบพบจะถูกยกเลิกไปการรับโบนัส และลบทันที

แนะนำให้ฝากเงินเข้าไปด้วย สัก 20$ นะครับจะได้เป็น 50$ สำหรับการทดสอบครับ

เปิดบัญชี รับโบนัส 30$ ได้ที่นี่เลย ครับ : https://my.zfx.com/th/reg/truely?agentnumber=Z828116
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 28, มีนาคม 2019, 10:52:34 AM »
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 28, มีนาคม  2019, 05:00:31 AM
เมื่อก่อนจะมีอยู่ท่านนึง ที่ชอบ BT สุดๆไปเลย แต่วันนี้เขาน่าจะได้หนทาง และได้หายตัวไปแว้ววว  xc8*

สงสัยหนีไปเทรดมือมั้งครับ
ระบบเทรดมือใน FF คนเก่งๆ ทำได้ 10,000 - 20,000 ต่อเดือนก็มี ใช้ทุนเทรดครั้งละ 500 โดยมากเป็น Price Action
กว่าจะถึงวันนั้นคงอีกสักระยะ

อีเอ ที่ผมคิดว่า ดีที่สุดน่าจะเป็นระบบ AI ครับ แบบ online ตลอด ไม่ใช้ MQ4, MQ5 สคริป  เพราะสถาบันการเงินเขาใช้กันอยู่ครับ  ถ้ามันไม่ดีคงไม่ลงทุนพัฒนาเป็นล้านออกมาใช้ละครับ ต้นทุนพัฒนามันสูงครับ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 28, มีนาคม 2019, 10:57:35 AM »
อ้างจาก: admin ที่ 28, มีนาคม  2019, 08:06:18 AM
ใคร อยากลองมี โบนัส 30$ ของ ZFX ให้ลอง นะครับ สำหรับบัญชีที่เปิดใหม่ เท่านั้น ครับ

เงื่อนไข:

โบนัสฟรี $30
เริ่มต้นเทรดด้วยโบนัส $30 ฟรี เทรดได้โดยไม่ต้องฝากเงิน
เงื่อนไขโบนัส
1. เฉพาะลูกค้าเปิดบัญชีใหม่เท่านั้นและมีการยืนยันตัวตนเอกสารสมบูรณ์แล้ว

2. บัญชีโบนัส เป็นบัญชีประเภท mirco 1:1000เท่านั้น

3. เงื่อนไขการถอน
    A. ต้องเทรด 5 Lot(50 micro lot) ขึ้นไป เพื่อเข้าถึงเงื่อนไขการถอนเงิน
    B. ถอนได้สูงสุดไม่เกิน 400 USD รวมโบนัสที่ได้รับ และหลังจากถอนเงิน "บัญชีโบนัสฟรี $30" จะถูกยกเลิกทันที โดยมียอดคงเหลือบาลานซ์ และ Equity บัญชีจะเป็นศูนย์

4.หากไม่มีการเทรดภายใน 7 วันทำการ บัญชีจะถูกปิดทันที

5. หากทางผู้ให้บริการตรวจสอบได้ว่า ท่านใช้วิธีการป้องกันความเสี่ยงการเก็งกำไรแบบหลายบัญชี (Hedging Arbitrage) บัญชีที่ถูกตรวจสอบพบจะถูกยกเลิกไปการรับโบนัส และลบทันที

แนะนำให้ฝากเงินเข้าไปด้วย สัก 20$ นะครับจะได้เป็น 50$ สำหรับการทดสอบครับ

เปิดบัญชี รับโบนัส 30$ ได้ที่นี่เลย ครับ : https://my.zfx.com/th/reg/truely?agentnumber=Z828116

เห็นด้วยครับ เอาเงินฟรี มาเสี่ยงได้เลยครับ

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 28, มีนาคม 2019, 11:12:48 AM »

ผมรวม source code เฉพาะที่เขาเปิดไว้มาเก็บไว้นะครับ เผื่อใครจะเอาไปโม ไปโหลดเอาในกระทู้ต้นฉบับได้เลย

ต้นฉบับเป็นของคุณ  Pawel.Gawron  นะครับ  นอกนั้นเป็นคนโมทำ

ULTRON.mq4
ULTRON_OP_1.mq4
ULTRON1.2.mq4
ULTRON_OP_1tra.mq4
ULTRON_v_beer.mq4
ULTRON-3.1.1.mq4
ULTRON-3.1.2.mq4
ULTRON-3.1.2TR.mq4
ULTRON-3.3-BZ.mq4
ULTRON-3.3-BZi.mq4
ULTRON-3.3_Exponential.mq4
ULTRON-3.4_Exponential_MM.mq4

ส่วนเวอร์ชั่นโม โค๊ดเป็นสิทธิ์ของคนโมเขาไม่แจกครับ  ต้องลองขอหลังไมเขาดู  น่าจะซับซ้อนขึ้นกว่าเดิมเยอะ เห็นโมใส่ระบบหลบขาวไว้ด้วย
ระบบ trilling stop มีประโยชน์มาก ช่วยปิดตอนกราฟย้อนกลับได้ ผมเจอมาแล้ว 2 ครั้ง

ใครใช้ฟีเจอร์ระบบหลบข่าว ต้องเอาไฟล์ FFC.ex4 ที่เป็นตัว อินดิเคเตอร์ข่าว ใส่เข้าไปด้วยนะครับถึงจะทำงานได้

หมั่นอัพเดทไปดูที่กระทู้ต้นฉบับ FF ด้วยนะครับ
เช่นเวอร์ขั่น  ULTRON_PDV_105.ex4  อาจจะมีอัพเดท 106 ต่อแก้ไข bug จากที่คนใช้รายงานเข้ามานะครับ

ถ้าผมเจออัพเดทจะเอามาโพสแจกอัพเดทให้ครับ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 28, มีนาคม 2019, 12:11:51 PM »

แนะนำให้ใช้เวอร์ชั่น ULTRON_PDV_105.ex4 หรือที่ใหม่กว่านะครับ

ผมทำ forward test ไปได้ประมาณ 10 กว่าวันแล้ว
อันนี้ตัวอย่างใน MT5  Ultron_V1.01.ex5 มันไม่มีระบบ trilling stop เลยทำให้ชน stop loss ดังนั้นเวลาเสีหายจะเสียหายหนัก
และใช้ stop loss เก่า 55 pip และ take profit 68 pip ทำให้มันชน stop loss บ่อย
stop loss ระบบใหม่จะเป็นประมาณ 70 pip

จากรูป
demo XM.com ทุน 1000 เหรียญ ตอนนี้เหลือ 100  (เดาว่าไม่รอด)
แนะนำให้เทรดใช้คู่เงินเดียวนะครับ  ที่เห็นเหลือ 100 เพราะผมเล่นทั้ง GU และ EU รวมกัน
แนะนำให้ตั้งค่า Risk ไว้ที่ 10% นะครับ  (ใน demo ผมทดสอบเป็น Risk 50% ขึ้นไป)

คิดว่าช่วงนี้เป็นช่วงเทรดเสียของระบบ ใครที่ backtest ยาวๆ จะเห็นว่ามีช่วงที่กราฟ เทรดเสียอยู่เป็นระยะ แล้วก็หลังจากนั้นจะเป็นช่วงเทรดดี ติดๆกันยาวๆ ตรงนี้มันทำเงินตอนเทรดยาว

สัปดาห์ที่ผ่านมา GU เจอ stop loss ไป 3 ไม้นะครับ เต็มๆ จันทร์ 1 ไม้ อังคาร 1 ไม้  ติดกันเลย 2 ไม้  แล้ว win แล้วก็มาเจอเมื่อวานเจอ stop loss สำหรับระบบที่ไม่มี trailing stop
ส่วนระบบทีมี trilling stop จะกำไรที่ประมาณ 10 pips เพราะกราฟมันย้อน และ trilling stop ออกมาดักแก้ได้ก่อน แอคเค้าติดลบ เลยติดบวกนิดๆ แทน

ไปสมัครเอาเงินฟรีของโบรกที่แจกเงิน $30 เหรียญ มาใช้ก็ดีนะครับ