กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 22 มีนาคม 2019 กราฟEUช่วยบินขึ้นไปอีกหน่อยค่อยๆลง^_^

• 88 replies
  • 15,607 views
*

admin

• 80,396
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 22 มีนาคม 2019 กราฟEUช่วยบินขึ้นไปอีกหน่อยค่อยๆลง^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1375
Daily Pivot=1.1384
Fibo 50 Daily=1.1389

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1389 S1 = 1.1347
R2 = 1.1420 S2 = 1.1325
R3 = 1.1445 S3 = 1.1289
R4 = 1.1480 S4 = 1.1245
R5 = 1.1513 S5 = 1.1175

สวัสดีตอนเช้า ครับผม เมื่อวานก็ Stop loss ไปตามระเบียบนะครับกำหนด  ระยะ Swing สั้นไปหน่อย ครับกราฟกลับมาเทสแนวเดิม ช่วงนี้ถือเป็น ช่วง DD % พอสมควรนะครับผม เป้นธรรมดาของกราฟเทรดครับ มีทั้ง ช่วงที่ win และ loss สลับกันไป สำคัญคือ ช่วง DD ก็อย่าไปอัด Lot เพิ่มเอา คืน ครับเทรดตามระบบ คุม MM ไปดีๆ พอช่วงกลับมา win ก็จะทำให้กำไรกลับมาได้เร็ว ครับ ตอนนี้หลังจากข่าว FOMC ประกาศ คงอัตราดอกเบี้ยและแถลงต่อ ด้วย แนวโน้มการไม่ปรับอัตราดอกเบี้ย ทั้งปีนี้ นะครับ เลยทำให้กราฟ Break เทรนขาลงขึ้นไปและกราฟก็ไปอยู่เป็นเทรนขาขึ้นไปเรียบร้อยแล้ว นะครับ แม้กราฟจะย่อตัวมาแรง อยู่พอสมควรแต่กราฟก็สามารถทำ Swing new high ใน TFday กับ H4 ได้ทำให้กราฟยังมีแนวโน้มที่จะยังขึ้นต่อไปได้นะครับ สำหรับแนวโน้มกราฟวันศุกร์นี้ จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟ วันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้จากรูปที่แนบมานะครับ แอดมินมองไปที่เทรนไลน์ของกราฟ นะครับ ที่ตอนนี้กราฟได้หลุดเทรนขาลงและมาอยู่ในเทรนขาขึ้นแล้ว นะครับ และแม้เมื่อวานกราฟจะกลับมาทดสอบแนวต้านเดิมที่ตอนนี้กลายเป็นแนวรับใหม่ไปแล้วก็ตามนะครับแต่กราฟได้สร้าง New high ใหม่แบบมีนัยยะหรือ โอกาศที่กราฟจะกลับขึ้นไปได้อีก ประกอบกับการที่กราฟ Day เมื่อวานไม่สามารถ ที่ จะทำ New Low ได้ต่ำกว่า Low ของ วันก่อนดังนั้นในจังหวะที่กราฟยังอยู่เหรือเส้นเทรนไลน์ยังกราฟยังมีโอกาศที่จะกลับขึ้นไปได้อยู่ นะครับ ในระดับ เส้น EMA 200 Day ที่คาดว่ากราฟน่าจะมาชนได้เร็วๆ นี้แต่ก็ไม่น่าที่จะผ่านไปได้นะครับก่อนที่จะลงต่อไปในระยะยาว ครับ โดย สำหรับ วันนี้ แอดมินยังมอง ความผันผวนของกราฟที่อาจจะพากราฟสวิงกลับขึ้นไปได้ เนื่องจากทั้งสัปดาห์ที่ผ่าน มากราฟมาด้วยแท่ง บวกได้ตลอดทั้ง Day และ Week นะครับ ดังนั้น วันนี้กราฟมีโอกาศที่จะกลับขึ้นไปได้ต่อ นะครับ โดยแนวเข้าของกราฟวันนี้ เป้นราคาปัจจุบันของกราฟนะครับ สามารถเข้าได้แถวนี้ ด้วยเทคนิคกราฟอยู่นะครับ แต่ Stop loss วันนี้ จะไกล กว่าปกติหน่อย นะครับเนื่องจากผมมองไปที่ ระยะ Swing ของกราฟ อาจจะลงไปถึงแท่ง Master ที่ Breakout ขึ้นมาซึ่งราคาจะอยุ่ทีประมาณ 1.1320 ครับ ถ้ากราฟยังมาตรงนี้ ได้ก็ยังกลับขึ้นไปได้นะครับ มองเป็นการ มาทดสอบ ระยะ การ Breakout แท่ง Master Day ขึ้นมานะครับผม

สำหรับข่าววันนี้ ข่าวแดงจะเยอะนะครับ สำหรับข่าว เกี่ยวกับ EUR French Flash Services PMI,German Flash Manufacturing PMI,German Flash Services PMI โดยรวมแล้ว ข่าวเหล่านี้ forecast จะออกมาในแนวดีกว่า ตัวเลขเดิม นะครับ คิดว่า น่าจะมีผลดีกับ EUR ถ้าข่าวไม่ออกมาแบบผิดความคาดหมายนะครับ ส่วน ข่าว CAD แนะนำให้ก่อน ข่าวออก ตั้ง Breakout 2 ทางนะครับ เพราะ ข่าว CAD วันศุกร์จะค่อนข้างแรงเป็นปกติ ครับ จะ Break ไปทางใดทางหนึงค่อนข้างแน่นอนครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1365 1.1280 1.1420 1.1460

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

bigbank55

(TH)** (TH)**  ขอบคุณครับแอด จัดปายคับ

*

admin

• 80,396

ตอนนี้ แอดมิน SELL CHF/JPY ตามรูปนะครับผม
เข้าที่ fibo 23.6 SL@fibo-5

Tho*/ Tho*/ Tho*/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,396

ทองเข้าบวกอยู่ตามนี้ครับ
(TH)** (TH)**

ขอบคุณค่ะ คุณพี่ เมื่อวานได้ทองช่วยไว้พอดี อิอิ

อ้างจาก: admin ที่ 22, มีนาคม  2019, 11:25:34 AM

ตอนนี้ แอดมิน SELL CHF/JPY ตามรูปนะครับผม

ขอบคุณค่ะ ชอบที่คุณพี่มีเเบบอีกคู่อื่นที่น่าสนใจมานำเสนอ แบบนี้ค่ะ ประมาณแบบ Quicktime Event เข้าทันก็เข้าไม่ทันก็รอดูต่อไป อิอิ

*

Gaceza

• 677
อยากขึ้นก็ขึ้น แล้วรีบลงให้ไวเลยswapบานไปหมดแล้ว
(TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

*

admin

• 80,396
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 22, มีนาคม  2019, 11:48:31 AM
ขอบคุณค่ะ คุณพี่ เมื่อวานได้ทองช่วยไว้พอดี อิอิ

อ้างจาก: admin ที่ 22, มีนาคม  2019, 11:25:34 AM

ขอบคุณค่ะ ชอบที่คุณพี่มีเเบบอีกคู่อื่นที่น่าสนใจมานำเสนอ แบบนี้ค่ะ ประมาณแบบ Quicktime Event เข้าทันก็เข้าไม่ทันก็รอดูต่อไป อิอิ

จริงๆ จังหวะเข้าแบบนี้หาไม่ยากครับ ส่วนมากจะเข้าแล้วบวกเลย แต่ จะถึงเป้าหมายนั้นใช้เวลานานหน่อย ครับเพราะ TP ไกล กว่า SL
**6105** **6105**

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,396

อันนี้ตั้ง Pending Buy ไว้ ครับ จากกราฟ Swing high ได้แต่ ไม่ Swing low ถ้ามารับก็รอรับตังกันเลย

**hulk3** **hulk3**

*

teeneetrader

*

CASE Forex

• 16,932
อ้างจาก: admin ที่ 22, มีนาคม  2019, 12:12:55 PM

อันนี้ตั้ง Pending Buy ไว้ ครับ จากกราฟ Swing high ได้แต่ ไม่ Swing low ถ้ามารับก็รอรับตังกันเลย

**hulk3** **hulk3**
ผมก็ชอบการ สวิงครับท่าน  ))/* ))/*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 16,932
ทองคำ การซื้อขายระหว่างวัน: แนวต้านระยะสั้นสำคัญที่ 1314.00

จุดอ้างอิงทำกำไร (ระดับที่เป็นโมฆะ): 1314.00

จุดที่ต้องการ: สถานะขายต่ำกว่า 1314.00 เป้าหมายต่อไปที่ 1303.00 และ 1298.50

ทางเลือกการลงทุน: สูงกว่า 1314.00 คาดหมายว่ามีแนวโน้มขาขึ้นต่อเนื่องที่ 1320.50 และ 1326.00 เป็นเป้าหมาย

ความเห็นในเชิงเทคนิค: หากแนวต้านที่ 1314.00 ยังไม่เลยขึ้นไป ความเสี่ยงที่จะทะลุต่ำกว่า 1303.00 ยังคงสูงอยู่

แนวรับและแนวต้าน:
1326.00
1320.50
1314.00
1308.23 สุดท้าย
1303.00
1298.50
1293.00
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."