กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 18 มีนาคม 2019 ขึ้นไปต่อให้สุดแล้วก็มุดลงไปข้างล่าง^_^

• 92 replies
  • 18,225 views
*

admin

• 80,419
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 18 มีนาคม 2019 ขึ้นไปต่อให้สุดแล้วก็มุดลงไปข้างล่าง^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย
ไม่มีข่าวแดงที่ น่าสนใจตามเวลาประเทศไทยครับ

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1329
Daily Pivot=1.1322
Fibo 50 Daily=1.1321

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1340 S1 = 1.1300
R2 = 1.1360 S2 = 1.1275
R3 = 1.1380 S3 = 1.1250
R4 = 1.1410 S4 = 1.1221
R5 = 1.1460 S5 = 1.1170

สวัสดีตอนเช้า นะครับ เช้านี้ก็ยังติดบวกกว่า 30 pips อยู่นะครับจากสัปดาห์ที่แล้ว และสัปดาห์ ที่ผ่านมาการ vote Brexit ก็สร้างความปั่นป่วนกับ ตลาดเงิน ตลาดทุน ได้พอสมควรนะครับ โดย สรุป แล้ว อังกฤษต้องการจะแยก ออก จาก Europe แบบ มี ข้อตกลงที่ดี แต่ ด้วยเงื่อนไขเวลาที่จะหมดในสิ้นเดือนนี้ ดังนั้น อังกฤษจึงเสนอขอเวลา การออกจาก ยุปโรป ยืดออกไปอีก ซึ่งก็ต้องดูว่าจะยิดไปได้แค่ไหน จากการประชุม กันของ Europe ในวันพฤหัสบดี ดีที่ 21 มีนาคมนี้นะครับ ดังนั้นในระยะเวลาจันทร์ถึงศุกร์นี้ก็เทรดกันได้ตามปกติแบบไม่ต้องกังวลกับข่าวมากนะครับผม ส่วนวันพฤหัสก็ค่อยมาจัดการความเสี่ยงของพอร์ตกันก่อน การประชุม EU อีกครั้ง ครับ สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้ จะเป้นอย่างไร ติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

จากกราฟ วันศุกร์ที่เราถือติดบวกกันมานะครับทำให้เราถือครองความได้เปรียบอยู่พอสมควรนะครับตอนนี้ ถ้าไม่อยากลุ้นหนัก ไม่อยาก จะ loss แต่ก็อยากเสี่ยงที่จะได้ตามเป้าตอนนี้ก็เป็นเวลาที่เหมาะสมนะครับ ที่จะเอา Stop loss มากั้น ณ จุดเข้า ครับ สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้ ยังเป็นแนวโน้มี่ยังต่อเนื่องจากแนวทางการวิเคราะห์ของ วันศุกร์ทีแล้ว นะครับ โดยกราฟทำให้เห็นชัดมากขึนมากราฟวิ่งตามเทรนไลน์ขาลงในรอบใหญ่ของ TFDay นะครับ แต่ การปรับตัวขึ้นต่อเนื่องทั้ง 4 วันแบบช้าๆ ค่อยเป้นค่อยไปก็ตาม ทำให้ ตอนนี้ กราฟ H1 กลับมาอยู่ในเทรนขาขึ้นย่อยได้นะครับแต่ก็ยังอยู่ในเทรนขาลง ใน H4 และ Day อยู่ นะครับแนวโน้มกราฟตอนนี้ จากเส้นเทรนไลน์ และ เส้น Bollinger Band มีแนวโน้มมากที่กราฟจะบินขึ้นไปได้ต่อ นะครับ น่าจะไปให้สุดเส้นเทรนไลน์ขาลงด้าน บนได้ ครับ ราคาน่าจะอยู่ประมาณ 1.1360-1.1375 นะครับ ช่วงนี้ Admin แนะนำให้หาจังหวะ Sell ขึ้นไปนะครับ วันนี้ หลังจาก Stop loss ไปก็ต้อง Buy ตามกราฟต่อเนื่องไปก่อนนะครับผม จังหวะ ย่อของกราฟก็น่าจะเป็นแนว fibo 50 day ของวันศุกร์ที่ผ่านมานะครับ ประมาณราคา 1.1321 ตรงนี้ ถือว่าห่างจากราคาปัจจุบันไม่มากนะครับสำหรับท่านใดที่ไม่อยากรอก็เข้าได้เลย นะครับ กราฟน่าจะขึ้นไปได้ต่อตามเป้าหมายได้นะครับ ผม และกราฟวันนี้ไม่น่าจะย่อแรงขนาดไปถึงจุดเข้า เมื่อวันศุกร์ทีราคาแนว 1.1300 ได้ ครับ น่าจะไป ที่แนว TP ด้านบนก่อนที่จะลง ตามเทรนไลน์และเส้น แนวโน้ม ด้านบนใน H4 นะครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1321 1.1290 1.1355 1.1375
Signal 2 Sell Limit 1.1375 1.1725 1.1290 1.1250

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขอบคุณครับ
เม้นแรก รวยตลอดปีครับผม

g*/- g*/-

*

admin

• 80,419
อ้างจาก: หมีขาว ที่ 18, มีนาคม  2019, 10:27:23 AM
ขอบคุณครับ
เม้นแรก รวยตลอดปีครับผม

g*/- g*/-

ท่านจะได้ตามคำขอนั้น ณ บัดนี้ โย่วๆ

g*/- g*/-
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**
ขอบคุณครับแอด มาไม่ทัน ตกรถไปซะแล้ว ตอนนี้พุ่งขึ้นอย่างต่อเนื่อง
จะบินเข้ากองไฟอย่างกล้าหาญ

*

admin

• 80,419
อ้างจาก: Arex Su ที่ 18, มีนาคม  2019, 10:37:16 AM
(TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**
ขอบคุณครับแอด มาไม่ทัน ตกรถไปซะแล้ว ตอนนี้พุ่งขึ้นอย่างต่อเนื่อง

อันนี้ Signal ต่อเนื่องจากวันศุกร์ ครับผม ถือบวกัน มา คับ
**6105** **6105**

*

admin

• 80,419
อ้างจาก: admin ที่ 18, มีนาคม  2019, 08:59:56 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 18, มีนาคม  2019, 08:53:27 AM
รบกวนถาม..แอดมินคะ วันนี้ ทองจะไปทางไหนคะ..ขึ้นต่อไหม..ขอบคุณจ้าาาาา... (TH)** (TH)**

คิดว่ายังขึ้นต่อได้อยู่ครับ
**hulk3**

ถ้าดู TFDay เป็นขาลงแล้วนะครับ และเหมือน เรื่อง Brexit น่าจะคลี่คลายลงได้บ้างแล้ว
แนวโน้ม ตอนนี้ โดยรวมมีโอกาศที่จะลงต่อ ครับผม

**6105** **6105**

*

admin

• 80,419
อ้างจาก: jaturong ที่ 18, มีนาคม  2019, 10:59:24 AM
แนวต้านแรก ็Hip**

ขอบคุณ และสวัสดี ตอนเช้า ครับผม

g*/- g*/-

ทองกับeurกำลังจะดิ่งละครับ **spidey**

*

admin

• 80,419
อ้างจาก: wattipong26 ที่ 18, มีนาคม  2019, 11:04:59 AM
ทองกับeurกำลังจะดิ่งละครับ **spidey**

สวัสดีตอนเช้า ครับผม
Ha)** Ha)**

*

.:KRACH:.

• 2,376
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

Kraiphonkaew

*

teeneetrader

ขอบคุณค่ะ... (TH)** (TH)** (TH)**

ประชุมแต่เช้าเลย เพิ่งว่างเข้ามาดู...นั่งรอเฉยๆ เพราะถือมาตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้ว
ทองก็ยังไม่มีออเดอร์ ถือ EU คู่เดียว รอวนไป สบายใจดี... xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..