กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 15 มีนาคม 2019 ได้โปรดส่งกราฟบินมาให้ฉันทุบที^_^

• 95 replies
  • 17,892 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 15 มีนาคม 2019 ได้โปรดส่งกราฟบินมาให้ฉันทุบที^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1308
Daily Pivot=1.1311
Fibo 50 Daily=1.1314

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1335 S1 = 1.1290
R2 = 1.1355 S2 = 1.1275
R3 = 1.1375 S3 = 1.1250
R4 = 1.1398 S4 = 1.1221
R5 = 1.1450 S5 = 1.1175

สวัสดีตอนเช้า ครับผม เช้านี้ก้ยังถือบวกกันอยู่ ไม่เยอะ นะครับ ยังไม่ปลอดภัยสักเท่าไหร่ จากกราฟเมื่อวานที่ วิ่งเป็นลักษณะ sideway รอข่าว UK Brexit Vote ซึ่งผลที่ออกมาก็อย่างที่ทราบกันนะครับ ก็คือ สภา UK Vote ผ่านให้ ไปเจรจากับ EUROPE ในการที่จะ ขยายระยะ เวลา ในการออกจากกลุ่ม Euro Zone นะครับ ก็เป้นอันว่า ตอนนี้ โดยรวมถือว่าเป็นไปตามคาดของตลาดแต่ต้องได้รับความเห็นชอบจาก EU ด้วยเช่นกัน โดย EU จะมีการจัดประชุมผู้นำ ในวันที่ 21-22 มี.ค. เพื่อพิจารณาเงื่อนไขของUK นะครับ เอาเป้นว่าหลังตจากนี้จนถึงช่วงวันตกลงกันของ EU ก็เทรดกันตามเทคนิคได้ตามปกตินะครับกราฟน่าจะสงบกันพอสมควรนะครับผม สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้ ยังคงเป็นแนวโน้มเดิมจากเมื่อวานนะครับผม โดยกราฟทำให้เห็นชัดมากขึนมากราฟวิ่งตามเทรนไลน์ขาลงในรอบใหญ่ของ TFDay นะครับ แต่ การปรับตัวขึ้นต่อเนื่องทั้ง 4 วันแบบช้าๆ ค่อยเป้นค่อยไปก็ตาม ทำให้ ตอนนี้ กราฟ H1 กลับมาอยู่ในเทรนขาขึ้นย่อยได้นะครับแต่ก็ยังอยู่ในเทรนขาลง ใน H4 และ Day อยู่ นะครับแนวโน้มกราฟตอนนี้ จากเส้นเทรนไลน์ และ เส้น Bollinger Band มีแนวโน้มมากที่กราฟจะบินขึ้นไปได้ต่อ นะครับ น่าจะไปให้สุดเส้นเทรนไลน์ขาลงด้าน บนได้ ครับ ราคาน่าจะอยู่ประมาณ 1.1360-1.1375 นะครับ ช่วงนี้ Admin แนะนำให้หาจังหวะ Sell ขึ้นไปนะครับ วันนี้ หลังจาก Stop loss ไปก็ต้อง Buy ตามกราฟต่อเนื่องไปก่อนนะครับผม จังหวะ ย่อของกราฟก็น่าจะเป็นแนว fibo 50 day แนวๆ 1.1300-1.1307 นะครับ ช่วงนี้ แล้วไปให้สุดที่เทรนไลน์ ด้าน บน หลังจากนั้น กราฟน่าจะลงมาต่อ ตาม รูปแบบของ down Theory ใน TFDay ซึ่งก็น่าต่ำกว่า Low ล่าสุดได้ ในเร็วๆนี้ ครับ ดังนั้น signal วันนี้ ยังคงมองเหมือนเดิม นะครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1300 1.1240 1.1350 1.1375
Signal 2 Sell Limit 1.1375 1.1425 1.1291 1.1250

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ..

ตัดสินแล้วว่า..เทรดต่อไป กำไรกำลังจะมา...  ็Hip** ็Hip**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

Waarrii

• 1,331
จัดไปค่ะ ยังไงก็ได้ขอให้กำไรมาาาา
Ha)** Ha)**
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

teecm

สวัสดีครับ ท่านแอดมิน สุดหล่อ  Tho*/

วันนี้มี Indy มาแจกครับ เอาไว้ดู swap สเปรด เวลาแท่งเทียนแต่ละแท่งที่เราใช้ /เล็กๆน้อยๆ จากสมาชิกเก่าครับ

แนบไฟล์มา ไม่รู้ขึ้นไหม /ขอบคุณครับ

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: kangeshiyo ที่ 15, มีนาคม  2019, 09:45:06 AM
สวัสดีครับ ท่านแอดมิน สุดหล่อ  Tho*/

วันนี้มี Indy มาแจกครับ เอาไว้ดู swap สเปรด เวลาแท่งเทียนแต่ละแท่งที่เราใช้ /เล็กๆน้อยๆ จากสมาชิกเก่าครับ

แนบไฟล์มา ไม่รู้ขึ้นไหม /ขอบคุณครับ

ขอบคุรมากครับ ท่าน หมวกกันน๊อคแดง ในตำนาน

Ha)** Ha)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

a610

• 210
สวัสดี Admin พี่ๆ ทุกท่านครับ
ขอบคุณครับ EU ไม่เท สักที่ ค่า Swap + ถือได้
**11 Tho*/ (TH)**

*

Kraiphonkaew

*

admin

• 80,404

*

Money

เร็วๆหน่อย บินเร็วๆ พา GU บินด้วย ทีตอนอยากให้บินไม่บิน รีบบินแล้วจะได้ลงสักที  pig 1**

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus
**11
5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm