กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันอังคารที่ 12 มีนาคม 2562 คิดจะไปก็ต้องไปให้สุด บินหลาาา

• 12 replies
  • 3,265 views
*

CASE Forex

• 16,941
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันอังคารที่ 12 มีนาคม 2562 คิดจะไปก็ต้องไปให้สุด บินหลาาา

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 149.5 50-60 pip 250-350 pip

Signal Sell ในจุดทุบนี้จะกว้างหน่อย แต่มันมีหลายปัจจัยที่จุดนี้เป็นจุดทุบที่สำคัญ เช่น แนวต้านเก่า แนว Fibo ใหญ่อย่าง Fibo 75 รวมไปถึง inside + outside ในระดับ Week ที่แท่งยาวมากๆ เพราะฉะนั้นเหล่านี้คือเทคนิค พื้นๆที่มองกันออกไม่ยากว่าโซนนี้น่าจะมีแรงต้านมหาศาลอยู่ แต่ก็อย่าลืมว่าถ้าเราทุบนั้นคือเรากำลังสวนเทรนใหญ๋ เราควรรอแท่งเทียน Day มาปิดแดงโซนนี้ให้ได้ให้สวยก่อนที่เราจะตามน้ำเขาทุบมันลงไป นั้นเอง *** กำลังขึ้นมาเกือบจะถึงแล้ว ถ้ามาถึงโซนนี้ก็พากันทุบหรือจะรอแท่งเทียน H4 หรือ Day ปิดแดงก่อนทุบก็จะไม่ประมาณมากยิ่งขึ้นครับ *** กราฟยังไม่มีแท่ง Day แดงให้ตัดสินใจทุบอย่าเต็มที่แต่โซนปัจจุบันก็มีสิทธิที่จะลงไปก่อนอาจจะยังมาไม่ถึงแต่ถ้ามาถึงให้เราเตรียมรอดู แท่งเทียนที่จะปิดตัวได้เลยเพราะโซนนี้ถือว่าสำคัญมากๆสำหรับการเป็นแนวต้าน รอดูก่อนว่ามี  Day แดงไหมถ้ามีเมื่อไหร่ก็อย่าปล่อยโอกาสไป

Type Price SL TP
Signal 2 Buy 145-144.5 60-80 pip 300-500 pip

Signal Buy โซนนี้เป็นโซนนี้น่าจะเป็นจุดสินสุดของการพักตัวเพราะเป็น Fibo 50 ของกราฟสวิงรอบขึ้นล่าสุด (การพักตัวที่ดีก็มาที่ครึ่งนึงของสวิงที่ขึ้นไปล่าสุด) ต่อมาคืออาจจะทำให้กราฟกลับลงไปหา ema 200 h4 ก็เป็นไปได้ทั้ง 2 โซนนี้อยู่ที่จุดเดียวกัน อีกทั้งเหตุผลสุดท้ายคือ เป็นแนวต้านเก่าแข็งแรงที่กราฟได้ทะลุผ่านมาก่อนหน้านี้ 3 เหตุผลนี้อาจจะเพียงพอทำให้กราฟในโซนนี้ขึ้นมาก็เป็นไปได้ แต่ทั้งหมดทั้งมวน ก็อย่าลืมการที่จะ Buy รอดูพี่ใหญ่อย่าง Day เขียวเสียก่อน  ไม่ว่าจะอยู่ในโซนซิกนี้หรือโซนปัจจุบันนี้ก็ตามถ้าเขียวได้วันต่อไปก็รอขึ้นได้เลย เพราะเทรนใหญ่มันคือขาขึ้นอย่าลืมซะล่ะ #มาดูกันจะขึ้นได้ไหมจะปิดเขียวได้หรือเปล่ามาถึงโซนแล้ว

***ล่าสุดGJ วิ่งคล้ายๆกับ GU เลยทีเดียวเพราะฉะนั้นเป้าหมายหรือ TP ในจุดนี้ก็คล้ายกันอีกคือทะลุ นิวไฮไปอีกนิดหน่อยจะถึงแนวต้านสำคัญเก่าๆได้แล้วก็อาจจะเป็นจุดหยุดพักตัวของทั้งคู่ แต่คาดว่าน่าจะแค่พักตัวนะครับเพราะดู กราฟเดือน(M)แล้วจะเห็นได้ว่ามันอยากจะพุ่งไกลซะเหลือเกินใครจะอยากทุบแรงๆก็ใจเย็นๆไว้ก่อนนะจ๊ะ ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

แอบใส่ GJ ตาม GU ไปอีกนิด เพราะดูท่าวันนี้  GBP จะรุ่ง... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 16,941
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 12, มีนาคม  2019, 02:29:23 PM
แอบใส่ GJ ตาม GU ไปอีกนิด เพราะดูท่าวันนี้  GBP จะรุ่ง... xc8* xc8* xc8*
xc8* xc8* xc8* xc8* อย่าไปทักมันมากเด่วมันจะร่วง 54555
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 12, มีนาคม  2019, 02:51:27 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 12, มีนาคม  2019, 02:29:23 PM
xc8* xc8* xc8* xc8* อย่าไปทักมันมากเด่วมันจะร่วง 54555
มัวประชุมซะพักใหญ่ๆ เพิ่งเสร็จ เข้ามาอีกที แหมมมมม..นะ  ท่าน CAZE พูดอย่างกะตาเห็นล่วงหน้า... xc8* xc8* xc8*
ร่วงงงงงง..เป็นแถว..จะขึ้นกันไหวไหมล่ะนั่น...
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ร่วงแล้วครับ   GU ก็ร่วงหนักเลย  xz55**

*

CASE Forex

• 16,941
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 12, มีนาคม  2019, 05:45:01 PM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 12, มีนาคม  2019, 02:51:27 PM
มัวประชุมซะพักใหญ่ๆ เพิ่งเสร็จ เข้ามาอีกที แหมมมมม..นะ  ท่าน CAZE พูดอย่างกะตาเห็นล่วงหน้า... xc8* xc8* xc8*
ร่วงงงงงง..เป็นแถว..จะขึ้นกันไหวไหมล่ะนั่น...
ดีนะ มันพุ่งลงเลย ไม่ได้ย่อปิดเขียวใน TF เล็กๆให้เข้าเลย เกือบโดนตลาดเอาไปแหลกแล้ว

*

CASE Forex

• 16,941
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 12, มีนาคม  2019, 06:14:21 PM
ร่วงแล้วครับ   GU ก็ร่วงหนักเลย  xz55**
ลูกพี่ไม่ได้ปิดไม้เมื่อวานหรอครับ ผมขายหมูไปช่วงตี 3 แต่ตอนนี้รู้สึกดีใจที่ขายหมู 200 pip อิอิ ส่วนวันนี้ออเดอร์ยังไม่มีให้ออกเลย พระร่วงลงมาประทับแรงซะก่อน

*

CASE Forex

• 16,941
เสริมอีกนิด มองไปด้านซ้าย ราคาปิดวันศุกร์กับ Gap วันจันทร์ มีสิทธิที่กราฟจะหลอกขึ้นไปอีกรอบนะครับ กลับมาหาราคาแบบนี้แล้วพุ่งขึ้นไป

ปิดครับ ได้ 150 pip แต่ก็เปิดใหม่ตอนเช้า pending ไว้รอมันย่อลงมา โดน pending ครับ  **6004**

ข่าวมันแรงเกินจะต้านทาน

cutloss ไปแล้วรอแก้ใหม่ครับ

*

CASE Forex

• 16,941
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 12, มีนาคม  2019, 07:16:25 PM
ปิดครับ ได้ 150 pip แต่ก็เปิดใหม่ตอนเช้า pending ไว้รอมันย่อลงมา โดน pending ครับ  **6004**

จุดแก้กำลังมาถ้าไม่กลัวก็เอา h1 เป็นเกณฑ์ ถ้าเน้นชัวก็รอ h4 Hulk 2**

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 12, มีนาคม  2019, 07:43:28 PM
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 12, มีนาคม  2019, 07:16:25 PM

จุดแก้กำลังมาถ้าไม่กลัวก็เอา h1 เป็นเกณฑ์ ถ้าเน้นชัวก็รอ h4 Hulk 2**

ขอบคุณมากครับท่าน CAZE

*

CASE Forex

• 16,941
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 12, มีนาคม  2019, 08:00:34 PM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 12, มีนาคม  2019, 07:43:28 PM

ขอบคุณมากครับท่าน CAZE
มันอาจจะมาแล้วก็นะครับท่าน  (TH)** (TH)**