กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 12 มีนาคม 2019 Count Down Brexit VOTE พรุ่งนี้แล้วสินะ ^_^

• 133 replies
  • 24,201 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 12 มีนาคม 2019 Count Down Brexit VOTE พรุ่งนี้แล้วสินะ ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1260
Daily Pivot=1.1250
Fibo 50 Daily=1.1244

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1277 S1 = 1.1231
R2 = 1.1310 S2 = 1.1202
R3 = 1.1340 S3 = 1.1175
R4 = 1.1381 S4 = 1.1150
R5 = 1.1420 S5 = 1.1130

สวัสดีเช้า วันอังคารครับผม จากกราฟเมื่อวาน นะครับยังไม่เทไปตามคาดการณ์นะครับกราฟยังปิดบวกต่อเนื่องได้ 2 วันติดจากวันศุกร์ที่แล้วต่อเนื่องมาจนเมื่อวานวันจันทร์ นะครับ สำหรับสัปดาห์นี้ จะมี ข่าว แดงแรงๆ เกี่ยวกับ Brexit อยู่นะครับ เป็นการ Vote ว่า อังกฤษจะออกจาก Euro zone แบบ Deal หรือ No Deal นะครับ ถ้าออกแบบ มี Deal หมายถึงมีข้อตกลงทางการค้า ทางภาษีอะไรกัน ก็จะเป็นผลดีกับทั้ง 2 ฝ่าย นะครับ แต่ ถ้า No Deal นี่ ความปั่นป่วนจะมาเยือนได้ครับ แต่ สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้จะเป้นอย่างไรติดตามได้จากบทวืเคราะห์กราฟวันนีได้เลย ครับผม

แนวโน้มกราฟวันนี้ เทรนหลักของกราฟยังเป็นเทรนขาลงทั้งหมดนะครับแม้กราฟใน 2 วันที่ผ่านมาถือว่าได้ Rebound กลับ ขึ้นมาพอสมควร แต่ก็ยังไม่เท่ากับที่เทมาเมื่อวันพฤหัสบดีที่ผ่านมาเพียงแค่วันเดียวได้นะครับ กราฟในตอนนี้ยังวิ่งตามรูปแบบกราฟของ Down Theory อยู่นะครับอันนี้ผมมองในมุมมองของภาพใหญ่ตาม H4 นะครับ  และกราฟยังได้ทำ New Low ใหม่ได้ใน Low ที่ต่ำกว่า 1.1215 ซึ่งเป็น Low ที่ต่ำสุดของ ปี 2018 ซึ่ง ตอนนี้ปี 2019 กราฟได้ ทำ New Low ใหม่ที่ต่ำกว่าปีที่แล้ว ที่ราคา 1.1172 ซึ่งกราฟเช่นนี้ตามหลักการ ของ Down Theory แล้วกราฟยังมีแนวโน้มที่จะ ทำ New Low ได้อีกนะครับผม แนวโน้มกราฟวันนี้ จึงยังคงเน้น Sell เป็นหลัก โดยไมได้สนใจข่าว  อะไรมากนะครับผม ซึ่งวันนี้จุดเทรดก็เข้า Sell ตามเทรนนะครับ สำหรับวันนี้ แอดมินเลือกใช้ จุด Sell เป็น แนว Pivot นะครับที่ราคา 1.1250 ซึ่งหากกราฟมาตรงนี้ได้ก็ SEll กันได้ตามสะดวก จุดเข้าตรงนี้ Admin ใช้ระยะเข้า Sell จากการวัดแนว Fibo 50 ของรอบขาลงเมื่อวันพฤหัสบดีที่ผ่านมานะครับ คือจาก high และ Low ล่าสุดกันเลยทีเดียวนะครับ ซึ่งตรงนี้มองเป็นระยะ Swing นะครับ และกราฟก็น่าจะสามารถมาทดสอบแนวนี้ได้ก่อนที่จะไม่น่าจะผ่านไปได้และลงไปทำ New Low จากตรงนี้นะครับผม ส่วน TP นั้น ถ้า ลงไปถึงก็จะเป็น New Low อีกครั้งให้ลุ้นกันได้ยาวๆครับผม

สำหรับช่วงนี้ นะครับ แนะนำให้เทรดกับแบบ Risk per Trade นะครับ โดยกำหนดให้ Risk ต่ำกว่า Reward เช่นกำหนด Risk 50$ แต่ Reward ที สัก 200$ ประมาณนี้ครับ สำหรับทั้งคู่เงินที่เกี่ยวข้องทั้ง EUR และ GBP เพราะ การ Vote Brexit พรุ่งนี้มีผลให้กราฟวิ่งแรงแน่นอน ครับ แต่ ทางไหนนั้นก็แล้วแต่ ผลของข่าว นะครับผม ทีนี้เรามาดูผลของข่าว Brexit Vote Deal or No Deal กัน นะครับ ถ้า UK ออก จาก EU ด้วย No Deal ความบรรลัยจะบังเกิดกับกราฟแน่นอน นะครับ คือ กราฟ GBP จะอ่อนลงทันทีเมื่อเทียบกับทุกสกุลเงินนะครับ จังหวะนี้ หน้าที่ของเรา คือ หาจุดสิ้นสุดนะครับ หาจังหวะ Buy สวนนั่นเอง รอกราฟทำ Pattern แล้ว่ค่อย Buy สวนขึ้นมาครับเนื่องจาก เมื่อ GBP อ่อนค่ามากการลงทุน ใน UK จะเกิดขึ้นมากครับและเงินจะไหลเข้า UK มากขึ้น ดังนั้น แม้จะลงแบบ บรรลัยกันไปข้างแต่จะเป้นผลดีในระยะยาว กับ GBP ครับ ส่วน EUR นั้นจะอ่อนค่าลงเรื่อยๆ เนื่องจาก ไม่มี ตัวเลขทางเศรษกิจจาก UK มาสนับสนุน แต่ ถ้า ออกแบบ Deal ก็จะเป้นผลดีกับ ทั้ง EUR และ GBP นะครับทำให้ค่าเงินทั้ง 2นี้แข็งค่าขึ้นได้ครับ ซึ่ง พรุ่งนี้ 13 มีนาคม จากข่าวแดงในตารางน่าจะได้ลุ้นกันครับ

สำหรับ EU วันนี้แนวโน้มทางเทตนิคแอดมินได้ขยับ จุด Sell ขึ้นไปอีกนะครับ โดยวันนี้ แอดมิน ได้ใช้ fibo 23.6 จากรอบที่เทมาเมื่อวันพฤหัสบดีที่ผ่านมานะครับตามรูปที่ 3 ครับมองว่ากราฟน่าจะ swing ขึ้นมาตรงนี้ได้ก่อนที่จะลงไปตามเทรนของกราฟได้ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1289 1.1330 1.1210 1.1160

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาาาา...
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 12, มีนาคม  2019, 10:31:12 AM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาาาา...

สวัสดีตอนเช้า ครับพี่
็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Waarrii

• 1,331
จัดไปค่ะ วันนี้ขอคืนที่ติดเมื่อวานด้วยน้าาาา
Tho*/ Tho*/
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

a610

• 210
สวัสดี Admin และ พี่ๆ ทุกท่านครับ
จัดไป ครับบบ
GU ไปรอทุบ 33000 จะไปถึงไหมครับ แอด
(TH)** **hulk3** ))/*

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: a610 ที่ 12, มีนาคม  2019, 10:41:06 AM
สวัสดี Admin และ พี่ๆ ทุกท่านครับ
GU ไปรอทุบ 33000 จะไปถึงไหมครับ แอด

กลัวจะบินเลย นะครับแท่ง Day เขียวมาขนาดนี้ มีไปต่อ ยาวอยู่ครับ
**6105** **6105**

*

NooNok

• 139
ขอบคุณคะแอดมิน... บอร์ดนี้มีซิกฟรีมาแจกทุกวัน แถมได้ความรู้เพิ่มเติม... ต่างจากบางกลุ่ม จะแจกซิกก็ต้องมีรายเดือน
็Hip**

*

.:KRACH:.

• 2,375
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

a610

• 210
อ้างจาก: admin ที่ 12, มีนาคม  2019, 10:46:02 AM
อ้างจาก: a610 ที่ 12, มีนาคม  2019, 10:41:06 AM

กลัวจะบินเลย นะครับแท่ง Day เขียวมาขนาดนี้ มีไปต่อ ยาวอยู่ครับ
ขอบคุณครับ งั้น ไปรอทุบ EU คู่เดียวพอ

อ้างจาก: admin ที่ 12, มีนาคม  2019, 10:46:02 AM

รอ BUY ราคาประมาณไหนดีครับ แอดมิน
  T*/- **hulk3**

อ้างจาก: NooNok ที่ 12, มีนาคม  2019, 10:46:21 AM
ขอบคุณคะแอดมิน... บอร์ดนี้มีซิกฟรีมาแจกทุกวัน แถมได้ความรู้เพิ่มเติม... ต่างจากบางกลุ่ม จะแจกซิกก็ต้องมีรายเดือน
็Hip**

ที่นี่เรารวมตัวกันเทรด จน รวย ไปด้วยกัน พลังเล็กๆ จากแต่ละคน มารวมกันให้กลายเป็นพลังใหญ่ๆ
โดยมีแอดมินและทีมงานเป็นผู้นำ ไปในทางเดียวกัน ก็สามารถสู้ตลาดได้ ง่ายกว่าเทรดคนเดียวมากมาย จ้าาาาา..

ผลพลอยได้มากมาย สำหรับความรู้สึกของเรานะ คือการได้พบปะ พูดคุยกับคนที่สนใจในสิงเดียวกัน เข้าใจกัน คุยกันรู้เรื่อง ทำให้ไม่เครียด จะได้ จะเเสีย เราก็ยังมีเพื่อนจ้า..

และที่สำคัญ สมาชิกทุกคน จะได้รับการดูแล เอาใจใส่ จากแอดมินและทีมงานอย่างดี มีปัญหา ปรึกษา สอบถามได้ มีคำตอบให้ตลอด

ทั้งหมดนี้..ฟรี..หาที่ไหนไม่ได้ แต่ทีนี่ มี ค่ะ...

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ขอถามแนวทางคู่ GBPCHF จะย่อมั้ยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

*

admin

• 80,404
อันนี ตาราง ของ Brexit ครับ
credit:ขอบคุณเจ้าขอตารางนะคร้บ ไม่รู้ว่าจากที่ไหน
(TH)**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: momoro505 ที่ 12, มีนาคม  2019, 10:57:21 AM

รอ BUY ราคาประมาณไหนดีครับ แอดมิน
  T*/- **hulk3**

จากรูปนะครับ รอ Buy ตรง fibo 75 นะครับ
กราฟนี้ใช้ได้ เฉพาะ วันนี้นะครับ พรุ่งนี้ ข่าว ออก ก็ แนะนำให้ วัดดวง กับ RR กันไปจะคุ้มกว่า
อย่าเอาทั้ง พอรต ไป Bet ครับ
(TH)**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 12, มีนาคม  2019, 11:06:26 AM
อ้างจาก: NooNok ที่ 12, มีนาคม  2019, 10:46:21 AM
็Hip**

ที่นี่เรารวมตัวกันเทรด จน รวย ไปด้วยกัน พลังเล็กๆ จากแต่ละคน มารวมกันให้กลายเป็นพลังใหญ่ๆ
โดยมีแอดมินและทีมงานเป็นผู้นำ ไปในทางเดียวกัน ก็สามารถสู้ตลาดได้ ง่ายกว่าเทรดคนเดียวมากมาย จ้าาาาา..

ผลพลอยได้มากมาย สำหรับความรู้สึกของเรานะ คือการได้พบปะ พูดคุยกับคนที่สนใจในสิงเดียวกัน เข้าใจกัน คุยกันรู้เรื่อง ทำให้ไม่เครียด จะได้ จะเเสีย เราก็ยังมีเพื่อนจ้า..

และที่สำคัญ สมาชิกทุกคน จะได้รับการดูแล เอาใจใส่ จากแอดมินและทีมงานอย่างดี มีปัญหา ปรึกษา สอบถามได้ มีคำตอบให้ตลอด

ทั้งหมดนี้..ฟรี..หาที่ไหนไม่ได้ แต่ทีนี่ มี ค่ะ...

ขอบคุณครับ คุณพี่ สำหรับกำลังใจดีๆเสมอ มาครับ
(TH)** (TH)**