กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 11 มีนาคม 2019 สวัสดีวันจันทร์เช้านี้ก็ยังทุบกันต่อนะครับ

• 92 replies
  • 16,722 views
*

admin

• 80,395
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 11 มีนาคม 2019 สวัสดีวันจันทร์เช้านี้ก็ยังทุบกันต่อนะครับ ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1230
Daily Pivot=1.1220
Fibo 50 Daily=1.1215

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1245 S1 = 1.1200
R2 = 1.1260 S2 = 1.1180
R3 = 1.1295 S3 = 1.1160
R4 = 1.1325 S4 = 1.1130
R5 = 1.1355 S5 = 1.1090

สวัสดีตอนเช้าวันจันทร์ ครับผม สุดสัปดาห์ที่ผ่าน มาก็ถือว่ากราฟเทลงตามเป้าหมายได้อย่างต่อเนื่องนะครับแม้ว่ากราฟวันศุกร์จะไม่สามารถทำ New Low ต่อลงไปได้ เนื่องจาก ตัวเลข Non-farm ออกมาถือว่าแย่เกินคาดการณ์มาก แต่ก็ได้ตัวเลข Avarage Earning มาเป็นตัวช่วยคานไม่งั้น USD จะอ่อนค่าหนักมากครับ ส่งผลให้ NFP วันศุกร์ ถือว่าแทบจะไม่ขยับกันเลยทีเดียวเชียว ครับ สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้ จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้นะครับเทรนหลักของกราฟยังเป็นขาลงต่อเนื่องอยู่นะครับจากการที่กราฟลงมาอย่างสวยงามตามเทคนิค Down Theory กันเลยทีเดียว ครับ และกราฟยังได้ทำ New Low ใหม่ได้ใน Low ที่ต่ำกว่า 1.1215 ซึ่งเป็น Low ที่ต่ำสุดของ ปี 2018 ซึ่ง ตอนนี้ปี 2019 กราฟได้ ทำ New Low ใหม่ที่ต่ำกว่าปีที่แล้ว ที่ราคา 1.1172 ซึ่งกราฟเช่นนี้ตามหลักการ ของ Down Theory แล้วกราฟยังมีแนวโน้มที่จะ ทำ New Low ได้อีกนะครับผม แนวโน้มกราฟวันนี้ จึงยังคงเน้น Sell เป็นหลัก โดยไมได้สนใจข่าว  อะไรมากนะครับผม ซึ่งวันนี้จุดเทรดก็เข้า Sell ตามเทรนนะครับ สำหรับวันนี้ แอดมินเลือกใช้ จุด Sell เป็น แนว Pivot นะครับที่ราคา 1.1250 ซึ่งหากกราฟมาตรงนี้ได้ก็ SEll กันได้ตามสะดวก จุดเข้าตรงนี้ Admin ใช้ระยะเข้า Sell จากการวัดแนว Fibo 50 ของรอบขาลงเมื่อวันพฤหัสบดีที่ผ่านมานะครับ คือจาก high และ Low ล่าสุดกันเลยทีเดียวนะครับ ซึ่งตรงนี้มองเป็นระยะ Swing นะครับ และกราฟก็น่าจะสามารถมาทดสอบแนวนี้ได้ก่อนที่จะไม่น่าจะผ่านไปได้และลงไปทำ New Low จากตรงนี้นะครับผม ส่วน TP นั้น ถ้า ลงไปถึงก็จะเป็น New Low อีกครั้งให้ลุ้นกันได้ยาวๆครับผม สำหรับเป้าหมายระยะยาวของกราฟรอบนี้นั้น Admin มองไปทีGap ของกราฟ EU ที่ราคา 1.0733 นะครับ ยังไง คิดว่าปีนี้น่าจะได้เห็นนะครับผม

วันนี้ ข่าว USD Core Retail Sales m/m และ USD Retail Sales m/m นั้นจะเลื่อนเวลาประกาศออกไปนะครับ ซึ่งเป็นเวลาที่ยังไม่แน่นอนนะครับ ง่ายๆคือ เวลาประกาศทาง forexfactory จะแจ้งอีกครั้ง ครับ แต่ จากตัวเลข forecast ที่ออกมาก็ถือว่าเป็นผลดีกับ USD ถ้าออกมาตามคาดการณ์ก็จะทำให้แนวโน้ม USD แข็งค่าได้ครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1250 1.1330 1.1160 1.1120

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

HS3SSJ

• 388

*

admin

• 80,395
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

bigtaotuato

สวัสดีตอนเช้าครับแอด  ็Hip** ็Hip**

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: bigtaotuato ที่ 11, มีนาคม  2019, 09:38:04 AM
สวัสดีตอนเช้าครับแอด  ็Hip** ็Hip**

สวัสดีตอนเช้า ครับผม พร้อมจะลุยหรือยัง ครับ

Ha)** Ha)**

*

.:KRACH:.

• 2,375
 (TH)** (TH)** (TH)** ขอบคุณครับแอด ถือมาตั้งแต่วันศุกร์
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

(TH)** (TH)** สวัสดีครับแอด ลุ้นกันยาวๆไปครับ
จะบินเข้ากองไฟอย่างกล้าหาญ

GU นี่ เหมือนๆ จะจ้องลงเลย ไม่สนใจ gap ที่เปิดไว้เลยมั้งนี่..ดีดขึ้นไปสักนิ๊ดเถอะนะ จะได้ทุบสวยๆหน่อย. xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus
**11
5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

NordFX เริ่มให้บริการ RAMM – บริการการเทรดและการลงทุนรูปแบบใหม่

เรียน ลูกค้าทุกท่าน เรามีความยินดีแจ้งให้ทราบเกี่ยวกับการเริ่มให้บริการระบบ RAMM ซึ่งเป็นแพล็ตฟอร์มการเทรดและการลงทุนแบบพิเศษให้คุณสามารถควบคุมระดับความเสี่ยงที่ยอมรับได้ 

RAMM (Risk Allocation Management Model หรือ ต้นแบบการบริหารจัดการความเสี่ยง) คือโมเดลการลงทุนรูปแบบใหม่ล่าสุดซึ่งทำงานบนพื้นฐานหลักการบริหารจัดการความเสี่ยงที่ทันสมัย และประกอบด้วยฟังก์ชั่นยอดเยี่ยมอย่างบัญชี PAMM และบริการคัดลอกสัญญาณซื้อขายโดยอัตโนมัติ ทั้งนี้ ระบบ RAMM มีข้อแตกต่างและข้อได้เปรียบหลายประการ

บริการนี้อนุญาตให้ลูกค้าสามารถลงทุนด้วยกลยุทธ์ซื้อขายหลายตัวในคราวเดียวผ่านการใช้งานในบัญชีเดียวกัน รวมถึงการเทรดอย่างอิสระหรือการเทรดด้วยโปรแกรมช่วยเหลือต่างๆ ดังนั้น ลูกค้าสามารถรับรายได้ทั้งในฐานะนักลงทุนและในฐานะนักเทรด

ข้อแตกต่างที่สำคัญอีกประการระหว่าง RAMM กับระบบที่คล้ายกัน คือ ความปลอดภัยของยอดเงินนักลงทุน ในระบบ RAMM นักลงทุนจะเป็นผู้กำหนดระดับการคุ้มครองเงินต้น เมื่อการเทรดถึงระดับที่กำหนดไว้ การเทรดในบัญชีนั้นๆ จะยุติโดยอัตโนมัติและทันที

ลูกค้าสามารถเปิดบัญชี RAMM ได้ในส่วนห้องนักลงทุน หากลูกค้าต้องการใช้บริการในฐานะนักเทรด ลูกค้าจะต้องฝากเงินเป็นจำนวนอย่างน้อย $50 ในบัญชี RAMM หรือในกรณีที่ประสงค์จะใช้บริการในฐานะนักลงทุนก็จะใช้เงินฝากเพียง $10 โดยมีอัตราค่าเลเวอเรจสูงถึง 1:1000 สำหรับสินทรัพย์การเทรดทุกประเภท รวมถึงคริปโตเคอเรนซี

ลูกค้าสามารถศึกษารายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับบริการ RAMM ในหน้าเพจที่เกี่ยวข้องบนเว็บไซต์ของเราที่ https://ramm.nordfx.com

โบรกเกอร์ Forex4you โบรกเกอร์ดีๆ ที่น่าใช้งาน

สวัสดีครับ วันนี้แอดมินก็มีโบรกเกอร์ที่น่าสนใจมาแนะนำให้สมาชิกพิจารณากันอีกแล้วนะครับ นั่นคือ Forex4you ครับ  Forex4you เป็นฟอเร็กซ์โบรกเกอร์ที่มีคุณภาพอยู่ในระดับมาตรฐาน เทรดเดอร์ไทยใช้กันมากพอสมควร โดดเด่นในเรื่อง มีทีมงานซับพอร์ตเป็นภาษาไทย มีหน้าเว็บไซต์เวอร์ชั่นภาษาไทย อ่านเข้าใจง่าย และ จุดเด่น คือ มี copytrade เป็นของตัวเอง ที่ชื่อว่า share4you ซึ่งท่านสามารถเข้าไปเป็น share4you leaders เพื่อสร้างรายได้เป็นทวีคูณ จากการเทรดของท่านได้ หรือจะเข้าไป copytrade จากรายชื่อ leaders ที่มีอยู่ ก็ได้เช่นกัน  และ ยังมีข้อดีอื่นๆอีกเช่น  สามารถฝาก-ถอน เงินผ่านธนาคารไทย , โปรแกรมรับเงินคืน 50%

Forex4you ก่อตั้งมาตั้งแต่ปี 2007 อยู่ภายใต้การควบคุมดูแลของ FSC จึงมีความน่าเชื่อถือและวางใจได้ในระดับหนึ่งเลยทีเดียว

ส่วนประเภทบัญชีเทรดของ Forex4you นั้นก็มีให้เลือกมากมายหลายประเภท อาทิเช่น Cent,Cent NDD,Classic,Classic NDD,Pro STP 

ส่วนข้อดีที่เป็นจุดเด่นของโบรกเกอร์ Forex4you นั้นก็มีดังนี้

1. ไม่มีค่าธรรมเนียมการถอนเงิน

2. มีโบนัสเงินฝาก 25% รายละเอียดเพิ่มเติม...

3. มีสกุลเงิน crypto รายละเอียดเพิ่มเติม...

4. มีโปรแกรม Share4you - Copy trading รายละเอียดเพิ่มเติม...

สามารถเปิดบัญชีได้ที่นี่   http://www.forex4you.com/en/?affid=ca063b4