กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 11 มีนาคม 2019 สวัสดีวันจันทร์เช้านี้ก็ยังทุบกันต่อนะครับ

• 92 replies
  • 16,898 views
ข่าวแดง Core Retail Sales m/m กับ Retail Sales m/m เห็นว่าเลื่อนแต่มีตัวเลขแสดงผลออกมาแล้ว USD มาเขียวคู่เลย

ข่าวแดง Retail Sales m/m  ออกไปแล้ว ไม่มีผลกระทบเลย  Dollar Index ไม่วิ่ง

กราฟดื้อยา(ข่าว)หรือเปล่าครับ  xc8* xc8* xc8*

อ้างจาก: silverza ที่ 11, มีนาคม  2019, 07:35:39 PM
ข่าวแดง Core Retail Sales m/m กับ Retail Sales m/m เห็นว่าเลื่อนแต่มีตัวเลขแสดงผลออกมาแล้ว USD มาเขียวคู่เลย

ขอบคุณครับ ข่าวเลื่อเหรอครับ กราฟไม่กระดิกเลย

อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 11, มีนาคม  2019, 07:40:02 PM
อ้างจาก: silverza ที่ 11, มีนาคม  2019, 07:35:39 PM

ขอบคุณครับ ข่าวเลื่อเหรอครับ กราฟไม่กระดิกเลย
แอด บอดไว้ที่หน้าแรกอ่ะครับ ย่อหน้าสุดท้าย

วันนี้ เปิดตลาดมา ทำเหมือนอยากจะลง..มาตอนนี้ เหมือนอยากจะขึ้นกันหมดเลยนะ... xc3* xc3*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

GU น่าจะไปหยุดแถวไหนได้บ้างครับ แอด

แอดครับ สัปดาห์นี้เราต้องระวัง  brexit votes ด้วยหรือเปล่าครับ มีกำหนดอะไรวันใหนบ้างครับ  กลัวจู่ๆ ก็กระชากไปอีกทาง พอรตพังเลย

อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 11, มีนาคม  2019, 08:57:45 PM
แอดครับ สัปดาห์นี้เราต้องระวัง  brexit votes ด้วยหรือเปล่าครับ มีกำหนดอะไรวันใหนบ้างครับ  กลัวจู่ๆ ก็กระชากไปอีกทาง พอรตพังเลย
เราปิด GU หมดละตั้งแต่ ลบนิดๆ งดก่อน รอแน่ๆก่อน หรือไม่ก็ รอดูเวลาวิ่งกลับไป กลับมา แรงๆ ดักจับหมูขาย 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

Plaman7

• 1,928
ไใจเย็นครับข่าวมั่วแต่ผมลำใยช่วงข่าวออกมานั่งดูสวนเล่นแล้วกลับมานั่งอย่าแช่
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

PoNgPk

• 6,098

EU ยันอังกฤษต้องจ่ายเงินค่า Brexit เกือบ 5 หมื่นล้านยูโร หากแยกตัวโดยไม่มีข้อตกลง

ข่าวการเมือง สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- จันทร์ที่ 11 มีนาคม 2562 19:35:33 น.

เจ้าหน้าที่สหภาพยุโรป (EU) กล่าวว่า อังกฤษจะต้องจ่ายเงินค่าแยกตัวออกจาก EU (Brexit) จำนวนหลายหมื่นล้านยูโร ในกรณีที่อังกฤษแยกตัวจาก EU โดยไม่มีการทำข้อตกลง

การเจรจาระหว่างตัวแทนของอังกฤษและ EU ในประเด็นการแก้ไขข้อตกลง Brexit ยังคงไม่มีความคืบหน้า หลังจากทั้งสองฝ่ายได้ดำเนินการเจรจาตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้ว

ทั้งนี้ ในข้อตกลง Brexit ที่นางเทเรซา เมย์ นายกรัฐมนตรีอังกฤษ ทำไว้กับผู้นำ EU ก่อนหน้านี้ ได้ระบุว่า อังกฤษจะจ่ายเงินจำนวน 4.33 หมื่นล้านปอนด์ หรือเกือบ 5 หมื่นล้านยูโรในช่วงหลายปีข้างหน้าตามภาระผูกพันที่อังกฤษได้ทำไว้ขณะที่ยังเป็นสมาชิก EU อย่างไรก็ดี รัฐสภาอังกฤษลงมติอย่างถล่มทลายคว่ำข้อตกลงดังกล่าวในเดือนม.ค. และสภามีกำหนดลงมติต่อข้อตกลงดังกล่าวอีกครั้งในวันพรุ่งนี้

อังกฤษมีกำหนดแยกตัวอย่างเป็นทางการจาก EU ในวันที่ 29 มี.ค. และหากอังกฤษแยกตัวจาก EU โดยไม่มีการทำข้อตกลงในวันดังกล่าว EU ก็จะยังคงยืนกรานให้อังกฤษชำระเงินค่าแยกตัวออกจาก EU ดังกล่าว ก่อนที่จะมีการเจรจาใดๆเกิดขึ้นเพื่อหารือเกี่ยวกับความสัมพันธ์ทางการค้าระหว่างอังกฤษและ EU ในอนาคต

อ่านต่อได้ที่ : RYT9
TRADE RIDER

*

admin

• 80,646
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 11, มีนาคม  2019, 08:57:45 PM

ทำไมต้อง กลัวทำไมต้องระวัง ครับ
ผมนะ กำหนด Risk reward Stop loss แล้วก็ปล่อยไปเลย ครับเสียไม่เกินที่กำหนด แต่ ถ้าได้ ได้มากกว่า นั้น 4-5 เท่ามัน วางแผนได้ทั้งหมด ครับท่าน
อย่าได้กลัวครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

รอเธอดิ่งจนฉันจะหลับเเล้วจ่ะ Eu ซักทีเถอะน่ะ
Z/*- Z/*- Z/*-

*

admin

• 80,646
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 11, มีนาคม  2019, 10:42:30 PM
รอเธอดิ่งจนฉันจะหลับเเล้วจ่ะ Eu ซักทีเถอะน่ะ

ลงมาลง มา อาปานาเฮ !!!

spy/*/ spy/*/ spy/*/

))/* ))/* ))/*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 11, มีนาคม  2019, 11:00:02 PM
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 11, มีนาคม  2019, 10:42:30 PM

ลงมาโลดไม่ต้องกลับไปที่เดิมนะ 555
%%22  %%22  %%22

*

Lucky

• 204
อ้างจาก: admin ที่ 11, มีนาคม  2019, 11:00:02 PM

มาๆๆๆ  อย่าช้าอยู่ใย ลงมาให้ไว้ มาๆๆๆ  %%22  %%22