กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัสที่ 7 มีนาคม 2562 พี่ใหญ่ปิดเขียวมาแล้วจร้า บินๆ

• 12 replies
  • 3,185 views
*

CASE Forex

• 16,932
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัสที่ 7 มีนาคม 2562 พี่ใหญ่ปิดเขียวมาแล้วจร้า บินๆ

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1.3450 60-70 pip 120-150 pip

Signal Sell เป็นโซนที่น่าจะมีความหมายในการทุบมากที่สุดแล้วเพราะว่ากราฟมาถึงโซนแนวต้านสำคัญ และเป็นโซน Fibo หลักของรอบใหญ่ และยังเป็นแนวต้านสำคัญของขาขึ้นในรอบระดับ Day และ week ด้วย แนวต้านจุดนี้ในอดีตเป็นจุดเริ่มต้นที่ทำให้กราฟลงไปยัน 1.2xxx อย่างที่เห็นก่อนหน้านี้ จึงทำให้โซนทุบนี้มีความสำคัญ ส่วนเสริมในจุดนี้คือ เราก็อย่าลืมว่า gu ยังไม่ได้กลับไปหา ema 200 week นานแล้ว ถ้าเราจะทุบก็ควรหาแรงจาก day ที่ปิดแดงในโซนคงจะดีกว่ามาถึงแล้วทุบเลยเป็นแน่แท้

Type Price SL TP
Signal 2 Buy 1.3000-1.30600 50-60 pip 100-150 pip

Signal Buy จุดเข้า Buy ในปัจจุบัน เนืองจากเหตุการณ์เดิมคือกราฟได้ขึ้นมาตามการวิเคราะห์ก่อนหน้าและในตอนนี้ Day ได้ปิด Day เขียวแบบมีแรงขึ้นสูง ทำให้เราได้มุมมองใหม่ว่ากราฟยังไม่สามารถลงไปได้ก็ขึ้นต่อนั้นเอง แต่จุดเข้าเราก็ควรหาจุดเข้าที่ดีคือ ถ้าไม่ตามน้ำไปเลยก็รอมันย่อมาสักนิดก่อนเข้าออเดอร์ตามน้ำขาขึ้่นไปยังจุดเป้าหมายด้านบนของเรานั้นเอง ลงไม่ได้ก็ขึ้นต่อ มีแค่นั้น SL ก็อยู่ Low เดิมของ Day เขียวแทงนี้นั้นเอง  #จุดทุบกับ TP ก็คือโซนเดียวกัน Buy ไปถึงถ้ามีแท่งเทียนปิดแดงสวยๆใน h4 ก็อาจจะคัดออเดอร์แล้วทุบตามเลยก็เป็นได้รอแรงคอนเฟริมดีดีก็จะมีการรับประกันเงินทุนที่จะเสียได้ทันที
*** โซนเข้าเทรด Buy อาจจะมีผลตั้งแต่ 1315 - 1310 ในรอบ Fibo 50 รอบใหญ่ของกราฟ ถ้าปิดเขียวโซนนี้ก็สามารถนำเป็นจุด Buy ได้ก่อนเช่นกันอาจจะไม่ได้มาถึงโซนที่บอกซิกนี้ เพราะทำโซนนี้เพราะเพื่อในกรณีที่อาจจะลงมามากที่สุดที่จะย่อได้ตามการวิเคราะห์ *** #รอมันย่อตัวกันซักแปปแล้วเข้าออเดอร์SLจะได้ต่ำๆ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 16,932
ย่อมาให้จัดแล้วพร้อมไหมถามใจเธอดู  xc8* xc8* xc8* xc8*  Hulk 2** Hulk 2** Hulk 2**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 07, มีนาคม  2019, 04:19:03 PM
ย่อมาให้จัดแล้วพร้อมไหมถามใจเธอดู  xc8* xc8* xc8* xc8*  Hulk 2** Hulk 2** Hulk 2**

จัดไปแล้วครับ   **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3**

*

sorana

*

CASE Forex

• 16,932
Stoploss ต่ำๆ เข้าตามเทรนใหญ่ คุ้มอยู่แล้ว  xc8* xc8* xc8*

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 07, มีนาคม  2019, 05:55:00 PM
Stoploss ต่ำๆ เข้าตามเทรนใหญ่ คุ้มอยู่แล้ว  xc8* xc8* xc8*

Sellอยู่อ่ะ
))/*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 16,932
ขา sell คงจะ win ถ้าดีดลงไปเกิน LOW เมื่อวาน SL
กำลังจะมาแล้วววว  xc8* xc8* xc8* 
จุดนนี้เบาๆ จุดหนัก 1.30600 เจอกัน  แต่ขึ้นไปเถอะอุส่าปิดเขียวมาเมื่อวานละ อิอิ

*

CASE Forex

• 16,932
โดน SL จาก Day เขียวแล้วนะครับ ถ้ามาโดน SL จุดนนี้ได้ก็แสดงว่า ชัดเจนยังลงต่อไม่สุด ส่วนตัวมีนิยามว่าถ้า มาSL ที่จุดสำคัญได้มันก็จะไปต่อ ผมก็เลยทุบต่อแล้ว SL ไว้ Hi ล่าสุดจากนั้นก็ไปรอ Buy ที่โซน Buy ปกติ ที่เป็นรอบ Fibo 50 ของรอบสวิงก่อนหน้าเช่นเดิม  **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

...เมื่อคืนเก็บ sell ไปแล้ว...รอ buy ตามโซน....ไม่รีบ... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ผมเล็ง buy ยาวอยู่ เจอ SL แล้วเหมือนกันครับ

ผมว่าวันนี้ยังลงต่อนะครับน่าจะไปเด้งขึ้น สักวันอังคารโน้น

วันนี้น่าจะลงต่ออีกสัก 100-150 pip ครับ  ว่าจะ sell เอา SL คืนก่อน  **6105**

*

CASE Forex

• 16,932
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 08, มีนาคม  2019, 01:11:22 PM
ผมเล็ง buy ยาวอยู่ เจอ SL แล้วเหมือนกันครับ

ผมว่าวันนี้ยังลงต่อนะครับน่าจะไปเด้งขึ้น สักวันอังคารโน้น

วันนี้น่าจะลงต่ออีกสัก 100-150 pip ครับ  ว่าจะ sell เอา SL คืนก่อน  **6105**

SL ปุบผมตามน้ำเลย โดนวาน SL ไป30pip เมื่อเช้ามึด TP มา 50 pip เอาคืนแถมกำไร 20 pip ตอนนี้ผมรอ Buy ครับไม่มีไม้ ถือทุบลงไปละ แต่ถ้าดู day ทรงนี้ก็อาจจะหาจังหวะเข้าไปอีกรอบเพื่อไปเอาจุด Buy ครับแต่ประเด่นวันนี้มัน non farm เลยชั่งใจอยู่ อิอิ

*

CASE Forex

• 16,932
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 08, มีนาคม  2019, 08:51:19 AM
...เมื่อคืนเก็บ sell ไปแล้ว...รอ buy ตามโซน....ไม่รีบ... xc8* xc8* xc8*
สวย รวย เก่ง รออัด Buy ด้วยกันครับ หวังว่าจะมีแท่งสวยๆ ให้มั่นใจ  xc8* xc8* xc8*

*

pintonaja

พึ่งลองเล่นยังไม่เคยเข้าใจสักเท่าไร