กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เขียน EA แล้วไม่สามารถใช้งานจริงได้บน FXpro กับ FBS มีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ รบกวนด้วย

• 3 replies
  • 1,994 views
*

skydeska

มือใหม่หัดเขียน EA ตามคำแนะนำเรื่อง FX Quant เขียนและทดสอบ Back Test ใช้งานได้ปรกติ แต่พอเปิดใช้งานจริง EA ไม่ทำงาน
รบกวนท่านผู้รู้ช่วยอธิบายหน่อยครับ มีขั้นตอน อะไรบ้าง

ขอบคุณครับ

อ้างจาก: skydeska ที่ 05, มีนาคม  2019, 04:37:23 PM
มือใหม่หัดเขียน EA ตามคำแนะนำเรื่อง FX Quant เขียนและทดสอบ Back Test ใช้งานได้ปรกติ แต่พอเปิดใช้งานจริง EA ไม่ทำงาน
รบกวนท่านผู้รู้ช่วยอธิบายหน่อยครับ มีขั้นตอน อะไรบ้าง

ขอบคุณครับ

มันไม่เข้าเงื่อนไขเทรดหรือเปล่าครับ  อีเอ มี  error แจ้งหรือเปล่าครับ

ไอเดีย debug ลอง modify ให้อีเอแสดงสถานะดูสิครับ ว่าค่าต่างๆ ถูกต้องใหม

หรือใช้ตัว output  print log สั่งค่าต่างๆ ออกมาดูจากในแถบ journal ดู

อัพโหลด EA มาให้ทีม admin ลองช่วย test ดูสิครับโปรแกรมเมอร์ของบอร์ดเก่งมากครับ

*

skydeska

ส่งทางใหนครับ ขอ add line ได้มั้ยครับ ได้คุยกันเร็วขึ้น  ตอน Back Test มี เจอ S/L แปลกๆ บ้าง แต่ RUN ใช้งานจริงบน DEMO เครื่อง MAC OS Mojave 10.14.3 ไม่ได้ บน FXpro Mt4 ครับ

โพสแนบในบอร์ดก็ได้ครับ เผื่อท่านอื่นๆทราบจะได้ช่วยได้ 
หรือ PM ให้ admin ( admin ) หรือ ท่าน iRuler ถ้าว่างก็จะมาตอบให้ครับ