กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันศุกร์ ที่ 1 มีนาคม 2562 เดือนปิดแดง คงขึ้นไปเอาแรงลงต่อ

• 33 replies
  • 8,344 views
*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันศุกร์ ที่ 1 มีนาคม 2562 เดือนปิดแดง คงขึ้นไปเอาแรงลงต่อ

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1304-1306 60-80pip 200 pip

Signal Buy กราฟล่าสุดเดือนที่ผ่านมาได้ทำการปิด แท่งเทียนเดือนแดงได้ แสดงถึงสัญญาณการกลับตัวที่ดีในระดับ TF ใหญ่ และตอนนี้กราฟก็หลุดเทรนไลน์มาแล้วหลักการทั่วไปต่อการลงต่อที่ดีก็คือกลับไปเทสเบรคเอ้าก่อนนั้นเองเพราะฉะนั้น ในจุดที่จะ Buy จุดนนี้เป็นจุดที่เป็นแนวรับเก่าในอดีตเยอะหลายจุดมีสิทธิที่กราฟจะเอาจุดนี้เป็นจุดที่่ขึ้นไปทดสอบ เบรคเอ้าก็เป็นไปได้สูง TP ของจุดนี้คือจุดทุบต่อเนื่องที่ดีเช่นเดียวกันเพราะถ้าเป็นแบบนั้นเราก็จะได้ทั้งขึ้นและลงในจุดทดสอบเบรคเอ้าสวยๆเลนทีเดียว

Type Price SL TP
Signal 2 Sell 1325-1326 60-80 pip 200-400 pip

Signal Sell จุด Sell ในโซนนี้คือจุดที่กราฟกลับขึ้นมาทดสอบเบรคเอ้านั้นเอง เรามีเทรนใหญ่อย่างแท่งเดือนเป็นเพื่อนเรียบร้อยแล้ว ทั้งยังมีจุดที่ทะลุเบรคเอ้าและแนวต้านเก่าๆที่กดลงจากโซนนี้ให้ได้เห็นในอดีต เป็นไปได้สูงที่กราฟจะมาเอาลงทุบจากจุดนี้ก่อนจะลงไปยาว ตาม Fibo ที่ผ่านมานั้นเอง หากใครรู้หลักการของการพักตัวก็จะรู้ว่าขึ้นมาเท่าไหร่ก็จะพักตัวลงประมาณ 50 % ของการขึ้นครั้งนั้นไม่แน่ว่าการทุบครั้งนี้อาจจะลงไปถึง 1250 เลยก็เป็นได้ สาธุ ++

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 16,936
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาาาาา...

วันนี้ นอกใจ GU หนีมา buy ทอง  ...  xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 16,936

*

Money

ขอให้ตามสูตรนี้เลย แล้วรีบเทลงให้ไวเหมือนตอนบิน ไม่ขอไรมากแค่ 1240 ก็พอแระ  xc8*

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: Money ที่ 01, มีนาคม  2019, 07:57:01 PM
ขอให้ตามสูตรนี้เลย แล้วรีบเทลงให้ไวเหมือนตอนบิน ไม่ขอไรมากแค่ 1240 ก็พอแระ  xc8*
สุดๆก็น่าจะแค่ 1335 เดือนปิดแดงสวยงาม ย่อขึ้นเพื่อสะสมแรง ถีบลงมา คริคริ ดีดอย่าแปะ !! xc8* xc8* xc8*

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 01, มีนาคม  2019, 10:12:14 PM
อ้างจาก: Money ที่ 01, มีนาคม  2019, 07:57:01 PM
สุดๆก็น่าจะแค่ 1335 เดือนปิดแดงสวยงาม ย่อขึ้นเพื่อสะสมแรง ถีบลงมา คริคริ ดีดอย่าแปะ !! xc8* xc8* xc8*
ดูเหมือนว่า น่าจะได้ ทั้งขึ้น ทั้งลง จริงๆ ตามสูตร... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 01, มีนาคม  2019, 10:20:33 PM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 01, มีนาคม  2019, 10:12:14 PM
ดูเหมือนว่า น่าจะได้ ทั้งขึ้น ทั้งลง จริงๆ ตามสูตร... xc8* xc8* xc8*
เดือนมันปิดแดง พร้อมทั้งหลุดเทรนไลน์หลักขาขึ้นแล้ว และที่มั่นใจคือยังไงก็ลงแน่ๆ แต่มันจะลงตอนนี้หรือย่อขึ้นไปหาจุดลงดีดี เราก็เลยหาจุดที่มันจะย่อขึ้นไป แล้วเราก็ไปทุบที่จุดเริ่มต้นการลงครั้งสำคัญอีกที เก็บให้หมดทุก wave ต้นน้ำไม่พอ เก็บทุกภูเขานี้คือเรา คริคริ พูดไปเด่วเขาหมั้นไส้อีก  xc8* xc8* xc8* ถ้ามันขึ้นไม่จริงนี้หมาเลยนะ 5555  555+

*

beau.zung

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 01, มีนาคม  2019, 10:27:21 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 01, มีนาคม  2019, 10:20:33 PM
เดือนมันปิดแดง พร้อมทั้งหลุดเทรนไลน์หลักขาขึ้นแล้ว และที่มั่นใจคือยังไงก็ลงแน่ๆ แต่มันจะลงตอนนี้หรือย่อขึ้นไปหาจุดลงดีดี เราก็เลยหาจุดที่มันจะย่อขึ้นไป แล้วเราก็ไปทุบที่จุดเริ่มต้นการลงครั้งสำคัญอีกที เก็บให้หมดทุก wave ต้นน้ำไม่พอ เก็บทุกภูเขานี้คือเรา คริคริ พูดไปเด่วเขาหมั้นไส้อีก  xc8* xc8* xc8* ถ้ามันขึ้นไม่จริงนี้หมาเลยนะ 5555  555+

หนูถือมาตั้งแต่ 1331 เลยค่ะ แต่เป็นขาบายใกล้ตายแหล่ว ฮือๆๆ  xz55** /**33

ใครหลอกหนูบาย  T*/-

*

anuwat surasin

ผม buy ทอง มา 5 วัน จะตายแล้วววว มันจะดีดขึ้นไหม

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: Beau Bo Song ที่ 02, มีนาคม  2019, 03:17:01 PM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 01, มีนาคม  2019, 10:27:21 PM

หนูถือมาตั้งแต่ 1331 เลยค่ะ แต่เป็นขาบายใกล้ตายแหล่ว ฮือๆๆ  xz55** /**33

ใครหลอกหนูบาย  T*/-
ไม่น่าจะมีใครหลอกนะครับ ถ้าถือว่าตั้งแต่ 1331 เพราะ ช่วงไม้ Buy แรงผมวันพฤหัส มันดีดจากจุดเข้าขึ้นไป 80-90 pip ลงมาก็โดน SL หน้าออเดอร์
ส่วนไม้ที่ 2 ขึ้นไปไม่ไหวเพิ่งมาเปิดที่ราคา 1304 แต่กราฟดิ่งต่อลงมาโดน SL ไม่ได้่ไกลเลย 1300 (ส่วนของคุณ 1331 อันนี้ไม่ทราบว่ามาไง ถ้ายังถืออยู่แนะนำโดดออกครับ เพราะเทรนขาขึ้นมันแตกไปตั้งแต่วัน พฤหัสแล้วครับ
ส่วนวันศุกร์ที่ให้ BUy ในราคาตามหน้านี้เหตุผลมาจากอะไร อธิบายไว้ละเอียดครับ

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: anuwat surasin ที่ 02, มีนาคม  2019, 11:35:25 PM
ผม buy ทอง มา 5 วัน จะตายแล้วววว มันจะดีดขึ้นไหม
ถ้ายังเหลือทุนแนะนำ ปิดทิ้งครับทองไม่ขึ้นไปง่ายๆแน่นอน วันเดียวกระชาก ทั้งเดือนที่ขึ้นมาหายหมดแบบนี้เปลี่ยนเทรนแล้วครับ กราฟเดือนปิดแดงด้วย (ขอถามหน่อยใครแนะนำให้ถือลากมายาวแบบนี้อะครับ เข้าออเดอร์เราต้องมีจุดตัดขาดทุนก่อนไปหา TP นะครับ)

ทองเล่นยากใหมครับ อยากเล่นทองเหมือนกันแต่ไม่ถนัด

ถ้า buy อย่างเดียวจะ work ใหมครับ ถ้าราคาลงก็ถือไว้รอราคามันขึ้น

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 03, มีนาคม  2019, 10:56:37 AM
ทองเล่นยากใหมครับ อยากเล่นทองเหมือนกันแต่ไม่ถนัด

ถ้า buy อย่างเดียวจะ work ใหมครับ ถ้าราคาลงก็ถือไว้รอราคามันขึ้น

ไม่น่า จะดีนะครับ swap บาน เลย ครับ แบบนี้
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: anuwat surasin ที่ 03, มีนาคม  2019, 10:46:25 AM
ทุนยังเหลือครับ ทองโดนไป 100 $ ยังเหลือทุนอีก 800 ครับ ไม่มีใครแนะนำถือยาวครับ ดันไปกดพลาดในการซื้อขาย

จริงๆ หา แนวรับ แล้วบาย สวน ไป ครับ มีจังหวะดีๆกำไร ไม่ยาก
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"