กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพุธที่ 27 กุมภาพันธ์ 2562 ถึงจุดทุบแล้ว จะทุบหรือจะรอ

• 12 replies
  • 3,352 views
*

CASE Forex

• 16,939
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพุธที่ 27 กุมภาพันธ์ 2562  ถึงจุดทุบแล้ว จะทุบหรือจะรอ

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1.3250-1.3280 60-70 pip 200-230 pip

Signal Sell เป็นจุดสำรองหากว่ากราฟ GU จะทะลุแนวทุบ 1 ออกมาเน้นว่าถ้าจุดทุบ 1 ถ้าไม่มี Day แดงก็อย่าทุบ แต่โซนทุบ 2 นี้ถ้ามาถึงได้ก็แสดงว่าจุดทุบ 1 ไม่มีผลไปแล้วเพราะว่าไม่สามารถหยุดได้ด้วยแท่ง Day แดง เพราะฉะนั้นโซนนี้ก็เป็นแนวต้านเก่าที่สำคัญ และเป็นจุดที่กราฟเพิ่งจะเคยมาถึงครั้งแรกและจุดนี้ก็อาจจะเป็นจุดหยุดพักชั่วคราวเพื่อทำห่างของ Week นี้ก่อนก็เป็นได้เพราะฉะนั้นถ้ามาถึงโซนนี้จริงๆ ใช้ H4 ปิดแดงเป็นเครื่องช่วยยืนยันแรงลงแล้วเข้าออเดอร์ตามไปก็ได้ เพราะราคาตอนนี้ของ GU เกิดแท่ง Day แดงที่แนวต้านเก่า แต่เหมือนกับการกลับไปทดสอลเบรคเอ้า มีสิทธิที่จะพุ่งขึ้นต่อได้เช่นกัน เพราะถ้า Day ปิดแดงสวยราคาตอนนี้ของแท่ง Day ที่ปิดแดงไม่สมควรที่จะขึ้นมาเกินแนวต้านเก่านั้นเอง ก็สรุปได้ว่าเมื่อทะลุมาแล้วก็อาจจะทะลุขึ้นต่อตามการวิเคราะห์ไปแล้วนั้นเอง ถ้างง มีวีดีโอเสริม
*** ตอนนี้กราฟมาถึงจุดนี้แล้วซึ่งเป็นแนวต้านสำคัญที่กราฟมีสิทธิที่โดนแล้วจะลงไปได้สูงทีนี้ก็ขึ้นอยู่ว่าใครจะทุบทันทีแล้วมี TP SL ที่แน่นอนกับใครที่อยากจะรอให้ H4 หรือ day ปิดแดงสวยๆก่อน อย่างที่เคยบอกจุดดีเหมือนกันแต่เหตุผลในการเข้าออกของแต่ละคนต่างกัน ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

ยังไม่รีบทุบ..จะรอ.. xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

gotmat

Tho*/ ถึงโซน 1.328  แล้ววววว แต่ขอรออีกกกกกกกนิดดดดดดดดด ความสวยงามน่าจะบังเกิด **6105**

*

CASE Forex

• 16,939
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: gotmat ที่ 27, กุมภาพันธ์  2019, 03:30:42 PM
Tho*/ ถึงโซน 1.328  แล้ววววว แต่ขอรออีกกกกกกกนิดดดดดดดดด ความสวยงามน่าจะบังเกิด **6105**
หากจะทุบ อย่าเอา ต่ำกว่า H4 เป็นตัวเข้า เวลามาถึงจุดแบบนี้ ลงได้ก็พุ่งได้เช่นกัน มองไปที่ GJ ประกอบแล้ว มีสิทธิที่อาจจะไม่ลงก็ได้นะครับ เพราะ GJ ยังพุ่งไม่ถึงจุดทุบสำคัญ แล้วถ้า GU มันวิ่งตามกัน อาจจะยาวเลยก็ได้ เพราะฉะนั้นรอจุดสวย ตรงนี้ว่าสวยแล้ว ถ้ารออีกนิด อาจจะได้ไปทุบสวยๆข้างบน ก็เป็นไปได้ที่ โซนต่อไป 1.333 ช่วงนี้

*

sorana

*

CASE Forex

• 16,939
มันมาจริงๆด้วย 1.3330 หยุดไม่ได้ แล้วสิ 5555 ไปกันต่อ 1.3450 รอทุบจนกว่า day จะแดงได้  xc8* xc8* ใคร Buy ขึ้นมาจากโซนเดิมก็จะมันๆหน่อย 555 xc8* xc8*

เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง ฟ้าก็คงสว่างเเละทำให้เราได้เข้าใจ
ว่ามัน คุ้มค่า เเค่ไหน ที่เฝ้ารอ

*

gotmat

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 27, กุมภาพันธ์  2019, 05:30:53 PM
อ้างจาก: gotmat ที่ 27, กุมภาพันธ์  2019, 03:30:42 PM
หากจะทุบ อย่าเอา ต่ำกว่า H4 เป็นตัวเข้า เวลามาถึงจุดแบบนี้ ลงได้ก็พุ่งได้เช่นกัน มองไปที่ GJ ประกอบแล้ว มีสิทธิที่อาจจะไม่ลงก็ได้นะครับ เพราะ GJ ยังพุ่งไม่ถึงจุดทุบสำคัญ แล้วถ้า GU มันวิ่งตามกัน อาจจะยาวเลยก็ได้ เพราะฉะนั้นรอจุดสวย ตรงนี้ว่าสวยแล้ว ถ้ารออีกนิด อาจจะได้ไปทุบสวยๆข้างบน ก็เป็นไปได้ที่ โซนต่อไป 1.333 ช่วงนี้
ขอบคุณครับ ยังไม่ได้เข้ารอตามแผนนนนแอด จุดสวยๆไกล้มาแล้ว แอดครับรบกวนหน่อยครับ
AJ ลงถึงจุดพิโบ 38  มีสิทธิ์พุงไหมครับแอดหรือรออีกนิดครับ
**6105**

*

CASE Forex

• 16,939

*

Waarrii

• 1,331
ทุบไปแล้วไม้นึง 1.333 ค่ะ จะลงไหวมั้ยเนี่ย โดนป้าเมย์ร่ายมนต์ซะแล้ว
cheetah* cheetah*
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: Waarrii ที่ 27, กุมภาพันธ์  2019, 08:42:26 PM
ทุบไปแล้วไม้นึง 1.333 ค่ะ จะลงไหวมั้ยเนี่ย โดนป้าเมย์ร่ายมนต์ซะแล้ว
ผมเองยังไม่ได้เจอสัญญาณ ให้เข้านะครับ ดูเหมือนอยากจะพุ่งต่อ ก็ยังไงถ้าลากก็ตัดสินใจดีดีครับ

*

Waarrii

• 1,331
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 27, กุมภาพันธ์  2019, 08:49:09 PM
อ้างจาก: Waarrii ที่ 27, กุมภาพันธ์  2019, 08:42:26 PM
ผมเองยังไม่ได้เจอสัญญาณ ให้เข้านะครับ ดูเหมือนอยากจะพุ่งต่อ ก็ยังไงถ้าลากก็ตัดสินใจดีดีครับ

ปิดก่อนละค่า หวั่นไหวววว
**11 **11
สวยใสไร้สติ🎵🎵