กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 26 กุมภาพันธ์ 2019 วิ่งแรงๆ สักทีขอไป TP สักทาง^_^

• 69 replies
  • 13,697 views
*

admin

• 80,399
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 26 กุมภาพันธ์ 2019 วิ่งแรงๆ สักทีขอไป TP สักทาง^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1358
Daily Pivot=1.1355
Fibo 50 Daily=1.1351

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1375 S1 = 1.1330
R2 = 1.1400 S2 = 1.1300
R3 = 1.1432 S3 = 1.1275
R4 = 1.1475 S4 = 1.1240
R5 = 1.1502 S5 = 1.1210

สวัสดีเช้าวันอังคารนะครับ จากกราฟเมือวานก็ยังอยู่ในแนวโน้มเดิม นะครับ จาก ราคาของกราฟโดยรวมทั้งหมด ถือว่ายัง ไซด์เวย์อย่างหนักหน่วงนะครับ แต่ก็ยังเป็นเทรนขาขึ้น ย่อย ใน H1 เช่นเดิม นะครับเพิ่มเติมคือสามารถปิด แท่งบวกได้ ครับผม วันนี้ กราฟน่าจะผันผวนมากกว่า เดิมนะครับเนื่องจากเป้นวันอังคาร volume น่าจะกลับมาในตลาดตามปกติแล้ว นะครับ สำหรับวันนี้ แนวโน้มกราฟจะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้หลังจากที่กราฟเมื่อวานปิด แท่ง บวกได้ หลังจากที่สัปดาห์ที่แล้วกราฟไปชนเส้น EMA200 H4 และเมื่อคืนก็เช่นกันนะครับกราฟได้พยายามไปทดสอบแล้ว  ได้และหลังจากนั้นกราฟก็ Sideway มาตลอดนะครับ จากกราฟที่แนบมา อาจจะเป็นไปได้ ที่กราฟอาจจะทำ Bullish Flag นะ ครับ ใน H1 ใน H4 และ Day ยังเป็นเทรนขาลงหลักๆ อยู่ แต่ ใน TF H1 เริ่มปรับตัวเป็นขาขึ้นในเทรนขาขึ้น ย่อยใน Time Frame นี้ นะครับ โดยจากเมื่อวานนะครับ ที่กราฟ เกิด เป็น Head & Shoulder แบบกลับตัวขึ้นตรงแนวเส้นเทรนไลน์ ของ H4 ขาลงนะครับ ตามรูปตัวอย่างที่แนบมาทำให้ตอนนี้ แนวโน้มกราฟมี โอกาศ ปรับตัวไปทดสอบเส้นเทรนไลน์ ขาลงของ H4 ตามรูปที่ 2 นะครับ ซึ่งราคาอาจจะขึ้นไปถึง 1.1440 ได้ นะครับ ตามแนวโน้มของเส้นเทรนไลน์ แต่ถึงกราฟจะขึ้นไปได้นะครับ กราฟก็ยังเป็นเทรนขาลงใน H4 และ Day อยู่นะครับ ยังไม่ปรับตัวขึ้นในระยะยาว ในส่วนของเส้น EMA 200 ใน H1 นั้นกราฟสามรรถยืนอยู่เหนือเส้นนี้ได้นะครับ ส่วน เส้น EMA 200 H4 ราคาก็ยังอยู่ที่ใต้เส้นอยู่เหมือนเดิม นะครับ แต่วันนี้มีแนวโน้มที่จะบินผ่านไปได้ สำหรับเทคนิคการเข้าเทรดวันนี้ เนื่องจากกราฟทำ H&S กลับตัวแล้ว และตอนนี้ แอดมินได้กางเส้น Fibo จาก High และ Low ล่าสุด เลยเพื่อหาจุดเข้า นะครับ โดย วันนี้ จุดเข้าจะต่ำลงมาจากเมื่อวานนะครับ เนื่องจาก แอดมินมองว่า กราฟน่าจะลงมาได้ลึกกว่าเมื่อวาน แล้วกลับตัวขึ้นไป เนื่องจากกราฟลงมาจากเส้น EMA200 H4 นะครับ กราฟน่าจะลงมาได้แรงอีก จากเส้นนี้ก่อนที่จะกลับตัวขึ้นไปตามเส้นแนวโน้ม นะครับผม โดยจุดเข้า วันนี้ มาจากจุดเข้าของ fio 50 ของ ทั้ง รอบ High low โดยรวมเส้นเทรนไลน์นี้ โดยเป้าหมายนั้นกราฟน่าจะวิ่งไปชนเส้นเทรนไลน์ด้าน บนซึ่งราคา จะอยู่ประมาณ 1.1400-1.1430 นะครับ ซึ่งแนวนี้เอาไว้ Sell ตามเส้นเทรนไลน์ นะครับ วันนี้ รอจังหวะ Buy ไปเส้นเทรนไลน์ด้านบนครับผม

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้นะครับ GBP:Inflation Report Hearings เป็นข่าวที่ไม่มีตัวเลขคาดการณ์นะครับแต่โดยรวมก็น่าจะส่งผลดีกับ GBP ประกอบกับข่าว การเลื่อน Vote Brexit ของป้า May ก็น่าจะทำให้ GBP แข็งต่อเนื่องหลังจาก Breakout new high ขึ้นมาเมื่อวานนะครับ
                                              USD :Fed Chair Powell Testifies,USD CB Consumer Confidence ข่าว Powell แถลงการณ์ ต้องลุ้นกันครับว่าจะแถลงการณไปทางไหนส่วนอีกข่าว Forecast ดีกว่า ตัวเลขเดิม น่าจะส่งผลดีกับ USD ชั่วคราวนะครับ ยังไงลุ้นกันอีกทีกับตัวเลขที่ออกมาครับ

สำหรับการเทรดวันนี้ยังเน้น Buy เหมือนเดิม นะครับ โดย สามารถเข้า Buy ได้ แนว 1.1330 และเผื่อให้กราฟ Swing ลงไปถึง 1.1330 นะครับ เผื่อกราฟลงมาเทส ที่จุดนี้ก่อนที่กราฟจะกลับตัวขึ้นไปอีกครั้ง ครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1330 1.1260 1.1390 1.1420

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,399
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 26, กุมภาพันธ์  2019, 09:38:56 AM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

สวัสดีตอนเช้า ครับพี่

็Hip** ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

แอดครับมีโบรกใหนที่มี Commodity เยอะๆ ให้เทรดได้ บ้างครับ 
Forex มีเทรดราคาข้าวบ้างใหมครับ

*

a610

• 210
สวัสดี Admin พี่ๆทุกท่านครับ EU
ไม้เล็กๆ เล่นสั้นๆ รอ เวลา EU มีแรงค่อยไป สร้าง บาร์โค้ด ละครับ
(TH)** **hulk3** **hulk3** ))/*

*

admin

• 80,399
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 26, กุมภาพันธ์  2019, 09:52:32 AM

แอดครับมีโบรกใหนที่มี Commodity เยอะๆ ให้เทรดได้ บ้างครับ 
Forex มีเทรดราคาข้าวบ้างใหมครับ

มี Lcg.com ครับน่าจะเคยเทรดข้าวได้เห็นแวบๆ
**6105** **6105**

*

SP

• 933

*

karaket

ขอบคุณครับแอด ))/* ))/*

*

Csone

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณค่ะแอด ช่วงนี้กราฟวิ่งเนือยจัง ไม่หวือหวาเลย
T*/- T*/-
สวยใสไร้สติ🎵🎵

ฝรั่งหลับ...กราฟก็หลับด้วย...หวังว่า ฝรั่งตื่น กราฟน่าจะตื่นด้วยนะ... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

teeneetrader

NordFX เริ่มให้บริการ RAMM – บริการการเทรดและการลงทุนรูปแบบใหม่

เรียน ลูกค้าทุกท่าน เรามีความยินดีแจ้งให้ทราบเกี่ยวกับการเริ่มให้บริการระบบ RAMM ซึ่งเป็นแพล็ตฟอร์มการเทรดและการลงทุนแบบพิเศษให้คุณสามารถควบคุมระดับความเสี่ยงที่ยอมรับได้ 

RAMM (Risk Allocation Management Model หรือ ต้นแบบการบริหารจัดการความเสี่ยง) คือโมเดลการลงทุนรูปแบบใหม่ล่าสุดซึ่งทำงานบนพื้นฐานหลักการบริหารจัดการความเสี่ยงที่ทันสมัย และประกอบด้วยฟังก์ชั่นยอดเยี่ยมอย่างบัญชี PAMM และบริการคัดลอกสัญญาณซื้อขายโดยอัตโนมัติ ทั้งนี้ ระบบ RAMM มีข้อแตกต่างและข้อได้เปรียบหลายประการ

บริการนี้อนุญาตให้ลูกค้าสามารถลงทุนด้วยกลยุทธ์ซื้อขายหลายตัวในคราวเดียวผ่านการใช้งานในบัญชีเดียวกัน รวมถึงการเทรดอย่างอิสระหรือการเทรดด้วยโปรแกรมช่วยเหลือต่างๆ ดังนั้น ลูกค้าสามารถรับรายได้ทั้งในฐานะนักลงทุนและในฐานะนักเทรด

ข้อแตกต่างที่สำคัญอีกประการระหว่าง RAMM กับระบบที่คล้ายกัน คือ ความปลอดภัยของยอดเงินนักลงทุน ในระบบ RAMM นักลงทุนจะเป็นผู้กำหนดระดับการคุ้มครองเงินต้น เมื่อการเทรดถึงระดับที่กำหนดไว้ การเทรดในบัญชีนั้นๆ จะยุติโดยอัตโนมัติและทันที

ลูกค้าสามารถเปิดบัญชี RAMM ได้ในส่วนห้องนักลงทุน หากลูกค้าต้องการใช้บริการในฐานะนักเทรด ลูกค้าจะต้องฝากเงินเป็นจำนวนอย่างน้อย $50 ในบัญชี RAMM หรือในกรณีที่ประสงค์จะใช้บริการในฐานะนักลงทุนก็จะใช้เงินฝากเพียง $10 โดยมีอัตราค่าเลเวอเรจสูงถึง 1:1000 สำหรับสินทรัพย์การเทรดทุกประเภท รวมถึงคริปโตเคอเรนซี

ลูกค้าสามารถศึกษารายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับบริการ RAMM ในหน้าเพจที่เกี่ยวข้องบนเว็บไซต์ของเราที่ https://ramm.nordfx.com