กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

โบนัสแรกเข้าฟรี 100$ !!! ถึง 28 ก.พ. นี้เท่านั้นนนน กับ ZFX แถมโบนัสเงินฝาก 100% (ยินดีรับ IB)

• 15 replies
  • 4,884 views
*

Nonthanakorn

ถึงพี่น้องนักลงทุนในตลาดค่าเงินทุกคน
ผม โอ นนทณากรณ์ เทพสา
ในฐานะพนักงานของ ZFX
และกำลังจะเป็นอดีตพนักงานของที่นี่

ขอชี้แจงการเปลี่ยนแปลงล่าสุดเพิ่มเติม 1 เรื่อง
-ผู้ที่ใช้โบนัสแรกเข้า 100$ เทรด หากต้องการถอนกำไร
จะต้องทำการเทรดให้ได้จำนวนรวมขั้นต่ำ 10 ลอตstd นะครับ

การเปลี่ยนแปลงของโปรโมชั่นใดๆที่จะเกิดขึ้นต่อจากนี้อีก
ผมของดการให้คำตอบแล้วนะครับ

ผมจะอยู่คอยอำนวนความสะดวกสำหรับผู้ที่ฝากเงินและต้องการถอนเงิน
และด้านอื่นๆ ไปจนถึงวันศุกร์หน้านะครับ(8มี.ค.)
ใครจะให้ผมช่วยเรื่องใดๆ หรือจะพูดคุยสอบถามเรื่องอื่นๆเป็นการส่วนตัว
สามารถติดต่อมาที่ ไลน์ของผมได้ที่  nonthanakorn

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
เมื่อผมออกแล้ว ยังมีพนักงานบางส่วนอยู่สามารถติดต่อได้ตามด้านล่างนี้นะครับ
หรือใครมีปัญหาด้านงานระบบ ก็สามารถติดต่อได้ที่เบอร์นี้เช่นเดียวกัน
บริการสายด่วน: 091-731-0455
email [email protected]
+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ทั้งนี้การเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้น ผมในฐานะที่เป็นส่วนหนึ่งของ ZFX
และก็มีส่วนร่วมต่อการให้คนเข้ามาใช้บริการที่นี่
ผมต้องขอโทษอย่างสูงต่อทุกคนในทุกกรณีที่ทำให้ทุกคนไม่พอใจ
รู้สึกถึงความไม่มั่นคงของZFXในเมืองไทย และรู้สึกถึงความไม่ปลอดภัยต่อเงินลงทุน

ผมขอให้ความผิดพลาดและการเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้นนั้นมาลงที่ผมคนเดียวนะครับ
ทางบอร์ดไม่มีส่วนรู้เห็นใดๆ ทาง ZFX ได้ติดต่อให้ช่วยโปรโมตเอง
แต่ก่อนที่จะโปรโมตทางบอร์ดได้ซักถามถึงความน่าเชื่อถือ
และสิ่งต่างๆแล้ว และขอให้ทาง ZFX ยืนยันในข้อมูลที่ให้ไป

บอร์ดนี้เป็นบอร์ดแรกที่ทำให้ผมรู้จัก forex และผมรู้สึกคลั่งไคล้ในตลาดนี้เอามากๆ
ผมพยายามขวนขวายหาช่องทางต่างๆ เพื่อไปในจุดที่มากกว่าการเป็นนักเทรด

หนึ่งในแรงผลักดันที่สำคัญก็มาจากพี่ โอ๋ เจ้าของบอร์ดแห่งนี้แหละครับ
พี่เขามีทัศนคติที่ดี สอนให้รู้จักในหลายๆอย่าง ตั้งแต่การเทรด จนไปถึงการใช้ชีวิต

ผมได้พยายามเสนอทางออกให้กับ ZFX ต่อหลายกรณีไปมากมายแล้ว
แต่กลับไม่มีความคืบหน้าใดๆ

จากการเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้นหลายๆอย่าง
ผมจำเป็นต้องแสดงความรับผิดชอบและสปิริตที่พึงกระทำในส่วนที่ผมเกี่ยวข้อง
ผมจึงได้ตัดสินใจลาออก และคอยอำนวยความสะดวกไปอีก1สัปดาห์
เพื่อเป็นการขอโทษต่อทุกๆคน ต่อทุกๆส่วน
"ขอโทษครับ"

ทั้งนี้ ในวันจันทร์ จะมีการจัดประชุมด่วนโดยพนักงานคนไทยกับผู้บริหาร
หากมีความคืบหน้าใดๆ ที่มีผลต่อทุกคน ผมจะมารายงานให้ทราบครับ

สุดท้ายผมอยากบอกว่า ZFX Thailand  หากมีการเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ถูกต้อง
ไม่นานก็จะคงรักษามาตรฐานที่ควรจะเป็นเหมือนกับบริษัทZFX ในต่างประเทศ
หรือ เหมือนกับบริษัทผู้ลงทุนก่อตั้ง ZFX

ขอบคุณทุกคนที่ผมได้มีโอกาสคอยบริการด้านต่างๆกับทุกคนด้วยนะครับ ผมอยากบอกว่าผมโคตรมีความสุขเลยที่ได้คุยกับทุกคน
ผมจะเก็บประสบการณ์ต่างๆเหล่านี้ไว้ เพื่อเป็นการก้าวต่อไปในจุดที่มั่นคงกว่าเดิม

ขอบคุณครับ