กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 20 กุมภาพันธ์ 2019 ได้เวลาขึ้นยานไปเที่ยวดาวอังคารสักวัน^_^

• 69 replies
  • 14,635 views
*

admin

• 80,415
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 20 กุมภาพันธ์ 2019 ได้เวลาขึ้นยานไปเที่ยวดาวอังคารสักวัน^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1348
Daily Pivot=1.1323
Fibo 50 Daily=1.1315

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1355 S1 = 1.1315
R2 = 1.1375 S2 = 1.1292
R3 = 1.1405 S3 = 1.1273
R4 = 1.1440 S4 = 1.1241
R5 = 1.1470 S5 = 1.1200

สวัสดีตอนเช้า นะครับ จากกราฟเมื่อวาน แม้กราฟจะเข้าที่ Signal และเกือบลงไปถึงเป้าหมายแล้วขาดเพียง 5 pips เท่านั้น หลังจากนั้นกราฟก็เกิดการกลับตัวขึ้นไปทำ new high ได้ ทำให้ตอนนี้ กราฟ มีแนวโน้มกลับตัวเป็นขาขึ้นในระยะสั้นแล้ว นะครับ โดยเป้าหมายวันนี้ จะเป็นการ buy ขึ้นไปหาเส้นเทรนไลน์ ของขาลงใน H4 ด้านบน และวันนี้มีข่าว FOMC ตอนตี 2 ตามเวลาประเทศไทยให้ได้ลุ้นกันด้วย สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไรติดตามได้จาก บทวิเคราะห์วันนี้ได้เลย ครับ

ในเรื่องของแนวโน้มหลักของกราฟนั้น ก็ยังเป็นเทรนขาลงนะครับ ทั้ง ใน H4 และ Day ยังเป็นเทรนขาลงหลักๆ อยู่ แต่ ใน TF H1 เริ่มปรับตัวเป็นขาขึ้นในเทรนขาขึ้น ย่อยใน Time Frame นี้ นะครับ โดยจากเมื่อวานนะครับ ที่กราฟ เกิด เป็น Head & Shoulder แบบกลับตัวขึ้นตรงแนวเส้นเทรนไลน์ ของ H4 ขาลงนะครับ ตามรูปตัวอย่างที่แนบมาทำให้ตอนนี้ แนวโน้มกราฟมี โอกาศ ปรับตัวไปทดสอบเส้นเทรนไลน์ ขาลงของ H4 ตามรูปที่ 2 นะครับ ซึ่งราคาอาจจะขึ้นไปถึง 1.1440 ได้ นะครับ ตามแนวโน้มของเส้นเทรนไลน์ แต่ถึงกราฟจะขึ้นไปได้นะครับ กราฟก็ยังเป็นเทรนขาลงใน H4 และ Day อยู่นะครับ ยังไม่ปรับตัวขึ้นในระยะยาว ในส่วนของเส้น EMA 200 ใน H1 นั้นกราฟสามรรถยืนอยู่เหนือเส้นนี้ได้นะครับ ส่วน เส้น EMA 200 H4 ราคาก็ยังอยู่ที่ใต้เส้นอยู่เหมือนเดิม นะครับ แต่วันนี้มีแนวโน้มที่จะบินผ่านไปได้ สำหรับเทคนิคการเข้าเทรดวันนี้ เนื่องจากกราฟทำ H&S กลับตัวแล้ว และ Swing high ได้แล้ว ตอนนี้ ใช้ แนว hig low จาก กราฟเมื่อวานเพื่อหาจุดเข้า โดยใช้ ระยะ ย่อตัวตาม ธรรมชาติของกราฟ คือ fibo 50 day ประมาณราคา 1.1315 ส่วน TP ใช้เส้นเทรนไลน์ ขาลง H4 เป็นเป้าหมายนะครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1315 1.1240 1.1385 1.1415

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

HS3SSJ

• 388
ขอบคุณครับ มีพอร์ทนึงติดดอยอยู่ จะได้ลงจากดอยสักที  g*/-

แอดครับ ทำไม SL ของSignal  อยู่สูงกว่าราคาเปิดorder อ่าครับ

*

karaket

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: I feel I like ที่ 20, กุมภาพันธ์  2019, 08:42:37 AM
แอดครับ ทำไม SL ของSignal  อยู่สูงกว่าราคาเปิดorder อ่าครับ

แก้ไขแล้ว ครับ ผม ขอบคุณครับ
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขอบคุณสำหรับแนวทางวันนี้ครับแอด  (TH)** (TH)** บินขึ้นไป EU จะได้ทุบลงมา  ))/* ))/*

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
ว่าจะพัก EU แต่ขอเข้ามาดูก็ยังดี จะอดใจไหวไหมนี่ เรา... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ขอบคุณครับท่านแอดมิน
วันนี้ขอติดยานแม่ไปเที่ยวดาวอังคารด้วยคนนะครับ

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณค่ะแอด แต่ช่วงนี้ขอนั่งทับมือไปก่อน ผันผวนเหลือเกินพี่จ๋า เป็นกำลังใจให้ทุกท่านนะคะ สู้ๆ
็Hip** ็Hip**
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

sorana

สวัสดีครับแอด สู้ๆครับ วันนี้ฟ้าทั้งบอร์ดเลยนะครับ g*/-

NordFX เริ่มให้บริการ RAMM – บริการการเทรดและการลงทุนรูปแบบใหม่

เรียน ลูกค้าทุกท่าน เรามีความยินดีแจ้งให้ทราบเกี่ยวกับการเริ่มให้บริการระบบ RAMM ซึ่งเป็นแพล็ตฟอร์มการเทรดและการลงทุนแบบพิเศษให้คุณสามารถควบคุมระดับความเสี่ยงที่ยอมรับได้ 

RAMM (Risk Allocation Management Model หรือ ต้นแบบการบริหารจัดการความเสี่ยง) คือโมเดลการลงทุนรูปแบบใหม่ล่าสุดซึ่งทำงานบนพื้นฐานหลักการบริหารจัดการความเสี่ยงที่ทันสมัย และประกอบด้วยฟังก์ชั่นยอดเยี่ยมอย่างบัญชี PAMM และบริการคัดลอกสัญญาณซื้อขายโดยอัตโนมัติ ทั้งนี้ ระบบ RAMM มีข้อแตกต่างและข้อได้เปรียบหลายประการ

บริการนี้อนุญาตให้ลูกค้าสามารถลงทุนด้วยกลยุทธ์ซื้อขายหลายตัวในคราวเดียวผ่านการใช้งานในบัญชีเดียวกัน รวมถึงการเทรดอย่างอิสระหรือการเทรดด้วยโปรแกรมช่วยเหลือต่างๆ ดังนั้น ลูกค้าสามารถรับรายได้ทั้งในฐานะนักลงทุนและในฐานะนักเทรด

ข้อแตกต่างที่สำคัญอีกประการระหว่าง RAMM กับระบบที่คล้ายกัน คือ ความปลอดภัยของยอดเงินนักลงทุน ในระบบ RAMM นักลงทุนจะเป็นผู้กำหนดระดับการคุ้มครองเงินต้น เมื่อการเทรดถึงระดับที่กำหนดไว้ การเทรดในบัญชีนั้นๆ จะยุติโดยอัตโนมัติและทันที

ลูกค้าสามารถเปิดบัญชี RAMM ได้ในส่วนห้องนักลงทุน หากลูกค้าต้องการใช้บริการในฐานะนักเทรด ลูกค้าจะต้องฝากเงินเป็นจำนวนอย่างน้อย $50 ในบัญชี RAMM หรือในกรณีที่ประสงค์จะใช้บริการในฐานะนักลงทุนก็จะใช้เงินฝากเพียง $10 โดยมีอัตราค่าเลเวอเรจสูงถึง 1:1000 สำหรับสินทรัพย์การเทรดทุกประเภท รวมถึงคริปโตเคอเรนซี

ลูกค้าสามารถศึกษารายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับบริการ RAMM ในหน้าเพจที่เกี่ยวข้องบนเว็บไซต์ของเราที่ https://ramm.nordfx.com