กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคารที่ 19 กุมภาพันธ์ 2562 สวัสดีมาฆบูชาขอให้ได้ขอให้โดน

• 7 replies
  • 2,807 views
*

CASE Forex

• 17,119
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคารที่ 19 กุมภาพันธ์ 2562  สวัสดีมาฆบูชาขอให้ได้ขอให้โดน

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1.2800-1.276 40-60 pip 100-120 pip

Signal Sell ในจุดนี้เป็นโซนปัจจุบันที่กราฟอยู่ และกำลังติด ema 200 h4 ทั้งคู่ และที่ผ่านมากราฟไม่ได้ลง ไปทำ Low ใหม่ก่อนจะปิด Day เขียว ความเป็นไปได้ก็เลยมีสิทธิที่กราฟจะดิ่งลงไปก่อนทำ Low ใหม่ก่อนจะหา Day ปิดเขียวสวยๆกว่านี้นั้นเอง และอีกอย่างจุดที่เรามองอยู่ที่เป้าหมาย TP ของเรามันก็คือ Fibo 25/75 ของรอบสวิงล่าสุดที่มีจุดแนวรับตรงกับขาดีดขึ้นในอดีต ที่ดีดแรงนั้นเองก็เป็นไปได้ว่าจะไปหาโซนตรงนั้น และจุดนี้ก็มี inside bar outside bar หนาแนนด้วยเช่นเดียวกัน

*** เพิ่มเติมจากเมื่อวานใครที่ทุบจากจุดเดิมก็ SL ที่ Hi เดิมแค่นั้นเองส่วนใครที่จะเข้าใหม่แนะนำให้รอจังหวะที่ ราคาตามน้ำที่บอกเพราะว่ากราฟอาจจะย่อมาไม่ถึงจุดนี้แล้วดีดขึ้นไปตามการวิเคราะห์ครั้งใหม่ก็เป็นไปได้ที่โดนแรงสวนขึ้นมาของ Day เขียวแท่งใหญ่ก่อนหน้ากับ แท่งเดือนที่ย่อลงมาอย่างรุนแรงไปแล้วเพราะฉะนั้นถ้าขาขึ้นแข็งแรงอาจจะทำให้กราฟย่อมาไม่ถึงจุดที่เราจะ Sell ตามน้ำจุดนี้ก็เป็นได้ ***

Signal 2 Buy 1.2870-1.2830 50-80 pip 200 pip

Signal Buy จุดเข้า Buy นี้เป็นจุดเข้าด้วยเหตุผลง่ายๆคือ กราฟลงมาพักตัวที่รอบ Fibo 50 ของรอบที่ขึ้นไปกับจุดนี้เป็น Fibo 38.2 รอบใหญ่ด้วยน่าจะมีแรงต้านที่สูง ส่วนถัดไปเป็นโซนของ Fibo 200-261.8 กราฟระดับ Day ใหญ่ด้วยเพราะฉะนั้นมีหลายปัจจัยที่จะทำให้จุดนนี้นั้นขึ้นไปได้ แต่ใครจะเข้าออเดอร์ รบกวนดูแท่ง H4 day ปิดให้สวยก่อนนะครับ เราจะได้ไม่ได้เข้าออเดอร์กับความหวังที่ว่า หวังว่าจะขึ้นทำให้เราสอยไม้ จนไร้สติครับ ฝึกมี Stoploss ไว้ไม่ล้างแน่นอน แต่ต้องเป็น Stoploss ทีเราวางแผนด้วยนะครับว่าจะเสียเท่าไหร่ เสียที่จุดไหนทำตามนั้นให้ได้ครับ

*** ในโซนนี้เป็นโซนเก่าที่เคยมีการดีดไปแล้วแต่การดีดครั้งเก่าเป็นการดีดแล้วปิดตัวไม่สวยงามไม่เหมาะสมจะสามารถขึ้นไปแต่กลับกันในจุดนี้ปิดเต็มแท่งสวยงามสำหรับการขึ้นไป กราฟอาจจะพุ่งไปเลยหรือย่อกลับมาให้เราเข้าออเดอร์สวยๆก็เป็นไปได้แต่ถ้ากราฟลงไป Low เดิมเน้นย้ำว่าต้องกระโดดออกนะครับ ***

Signal 3 Buy 1.2650-1.2670 50-80 pip 200 pip

Signal Buy จุดเข้า Buy ถ้าได้มาก็จากเหตุผลที่ว่ากราฟสามารถลงมาตามคาดได้ ก็จะเห็นว่าจุดนี้เป็นแนวรับของหลายๆอย่าง 1. fibo 25/75 2. แนวรับดีดขึ้นรุนแรงจุดเก่า 3. Fibo 200+261.8 ของกราฟในระดับ TF day และ 4 เป็น New lowของ day และ Week ใหม่จุดๆนี้อาจจะสามารถสร้าง แท่งเขียวปิดสวยๆให้เราได้ Buy ขึ้นไปอีกรอบได้ เพราะในปัจจุบันยังไม่มีแท่งเทียนที่ปิด low ใหม่สวยๆสีเขียวได้เลย เพราะฉะนั้นก็มาลุ้นเอาว่าการวิเคราะห์ครั้งนี้จะมีบทสรุปอย่างไร

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 17,119
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

CASE Forex

• 17,119

ยังไม่เด้งกลับทันที ผมว่าน่าจะขึ้นต่ออีกครับ ควรตามเทร็นใช่ใหมครับ buy ต่อ

ท่าน CAZE ครับ อินดิเคเตอร์ Divergent นี่ใช้งานได้ดีกับคู่ GBPUSD ใหมครับ  พอดีเห็นใน forexfactory มีฝรั่งใช้ divergent  จุดเข้าเข้าตรงมันกำลังจะพุ่งพอดีเลย ได้ 160 pips เนื้อๆ DD ต่ำ  (แอบอิจฉา)

วันนี้คงไม่ได้เทรด ติดงานนอกสถานที่

*

CASE Forex

• 17,119
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 20, กุมภาพันธ์  2019, 10:58:17 AM

ยังไม่เด้งกลับทันที ผมว่าน่าจะขึ้นต่ออีกครับ ควรตามเทร็นใช่ใหมครับ buy ต่อ

ท่าน CAZE ครับ อินดิเคเตอร์ Divergent นี่ใช้งานได้ดีกับคู่ GBPUSD ใหมครับ  พอดีเห็นใน forexfactory มีฝรั่งใช้ divergent  จุดเข้าเข้าตรงมันกำลังจะพุ่งพอดีเลย ได้ 160 pips เนื้อๆ DD ต่ำ  (แอบอิจฉา)

วันนี้คงไม่ได้เทรด ติดงานนอกสถานที่

Divergent  ผมไม่เคยสนใจครับ เพราะ Divergent  ไม่ได้มีเกิดขึ้นในทุกต่ำแหน่งที่จะเทรด สำหรับผมนะ ส่วน GU หากจะตามเทรน หลักการเข้าออกต้องชัดเจน มาปลายน้ำก็จะไปหวัง อาหารอร่อยคงเป็นไปไม่ได้

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 20, กุมภาพันธ์  2019, 12:20:54 PM
มาปลายน้ำก็จะไปหวัง อาหารอร่อยคงเป็นไปไม่ได้
ขอบคุณค่ะ...ประโยคที่ยกมา ชอบมากค่ะ... (TH)** (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 17,119
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 20, กุมภาพันธ์  2019, 12:51:32 PM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 20, กุมภาพันธ์  2019, 12:20:54 PM
มาปลายน้ำก็จะไปหวัง อาหารอร่อยคงเป็นไปไม่ได้
ขอบคุณค่ะ...ประโยคที่ยกมา ชอบมากค่ะ... (TH)** (TH)** (TH)**
เพิ่งมาอ่านซ้ำ อีกรอบ เป็นประโยค ที่ไหลลื่นซะงั้น งงตัวเองอยู่ 5555