กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 15 กุมภาพันธ์ 2019 ทุบกราฟต่อวันนี้พี่ขอ EU New Low ไปเลย^_

• 99 replies
  • 17,787 views
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 15, กุมภาพันธ์  2019, 02:58:36 PM
อ้างจาก: silverza ที่ 15, กุมภาพันธ์  2019, 02:47:41 PM
คงไม่ไปหาซิกละมั้งวันนี้ **11
ไม่มีอะไรแน่นอนนะ..ยิ่งวันศุกร์ด้วย อะไรก็เกิดขึ้นได้ทั้งนั้นคะ.. **6105**
ผมรอช่วง5โมงอีกที ไม่รีบๆ **11

*

vorakamon.mod

))/* ))/*
ยังกำไรเอา SL ไม่กั้นไว้ก่อนกลัวดีดขึ้น

*

beau.zung

(TH)** (TH)**  สอบถามคะ เวลาถือ EU ที่พี่ๆเล่นกันนี้ sell ถือไม้รอมาตั้งแต่ราคาเท่าไหร่คะ
แล้วพอลงถึงที่ตั้ง TP ไว้ค่อยขายหรอค่ะ มันลากมากี่จุดหรอคะ ตอนขึ้น
หนูยังคำนวนจุดตอนลากไม่เป็นอ่ะค่ะ  (TH)** (TH)**

*

Money

เดวนี้มีแต่ตลาดเมกาเล่นละมั้ง  วันๆกราฟไม่ค่อยขยับเลยจิงๆ  T*/-

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: Beau Bo Song ที่ 15, กุมภาพันธ์  2019, 03:19:44 PM
(TH)** (TH)**  สอบถามคะ เวลาถือ EU ที่พี่ๆเล่นกันนี้ sell ถือไม้รอมาตั้งแต่ราคาเท่าไหร่คะ
แล้วพอลงถึงที่ตั้ง TP ไว้ค่อยขายหรอค่ะ มันลากมากี่จุดหรอคะ ตอนขึ้น
หนูยังคำนวนจุดตอนลากไม่เป็นอ่ะค่ะ  (TH)** (TH)**

จริงๆ ส่วนมากก็รอ เข้า ตาม Signal จะปลอดภัยกว่า ครับ อ่านเทรดกราฟให้ออก แล้วก็รอจังหวะที่ได้เปรียบ ครับ
ถ้า New high new low แล้ว เรา ผิด ทางก็ Stop loss ไป ครับ
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

gu ข่าวเขียวปี๋ ไม่ไปไหนเลย  **6004**

*

Plaman7

• 1,928
One kneeวันนี้ควรจะนั่งนิ่งๆทำตัวสบายๆไม่ต้องคิดมากเพราะเป็นวันศุกร์เรื่องเสียวๆมีเยอะเอามือกุมคันเกียร์แน่นๆเหยียบเบรคไว้แล้วหลับอย่างสบายๆรับรองไม่เจ๊งศุกร์หรรษาพาปอดระเบิด
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

narongza

• 1,055
อ้างจาก: Beau Bo Song ที่ 15, กุมภาพันธ์  2019, 03:19:44 PM
ซิกของแอดเขาจะเล่นแบบเดย์เทรดครับวันต่อวัน จะตั้งpending order ไว้ประเภทsell limit buylimitครับ
ถ้ายังนึกภาพไม่ออกลองเทรดบัญชีเดโม่ก่อนครับ ถ้าหลักคิดแบบง่ายถ้าสมมุติเราเทรด0.01ล็อทไซต์ถ้ากราฟวิ่งไปประมาณ1000point หรือ100pipsเราจะกำไรขาดทุนอยู่ประมาณ10usd แล้วแต่คู่เงินครับนับปริมาณปิ๊บกับอัตราส่วนของเงินไม่เท่ากัน ถ้าเรามีทุนอยู่100usd เราจะเทรด0.01ได้ไม่เกินสิบไม้ครับโดยระยะตัดขาดทุนจะอยู่ประมาณ1000pointครับ เราต้องดูเลเวเรจด้วยครับว่ามีเท่าไหร่เลเวอเรจ1ต่อ100อันนี้แนะนำครับ ถ้า 1ต่อ100 มีเกิน5000upแสดงว่าพอร์ตเราไม่อยู่ในโซนสีแดงครับแถมหลักประกันยังเหลืออีกเพียบครับ
(TH)** (TH)**
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

*

narongza

• 1,055
อ้างจาก: Lena ju ที่ 15, กุมภาพันธ์  2019, 04:42:19 PM
gu ข่าวเขียวปี๋ ไม่ไปไหนเลย  **6004**
guนี่ตามหลักแล้วมันควรจะบินครับแต่มันติดเส้นmaของกราฟเดย์ แต่ก็คิดว่าน่าจะไซต์เวย์รอเทรนขาลงใหญ่ของวีคครับ
Ha)** Ha)**
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

*

chansung.park

แอดคะ ช่วยวิเคราะห์คู่ gu หน่อยคะ หนูมองว่ายังน่าเซลอยู่ แต่ก็กลัวจะกลับตัวจุดนี้ แอดมองว่าลงได้อีกมั้ยคะ

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: P A N G . N ที่ 15, กุมภาพันธ์  2019, 06:13:33 PM
แอดคะ ช่วยวิเคราะห์คู่ gu หน่อยคะ หนูมองว่ายังน่าเซลอยู่ แต่ก็กลัวจะกลับตัวจุดนี้ แอดมองว่าลงได้อีกมั้ยคะ

รอ sell 1.2860 ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

chansung.park

อ้างจาก: admin ที่ 15, กุมภาพันธ์  2019, 06:18:14 PM
อ้างจาก: P A N G . N ที่ 15, กุมภาพันธ์  2019, 06:13:33 PM

รอ sell 1.2860 ครับ

ขอบคุณคะแอด  ))/*

*

Plaman7

• 1,928
ผมทุบมาตลอดทางตอนนี้พอดูก่อนดีกว่าข่าวดีของGUมันดีมากวันนี้ข่าวอื่นๆไม่แรงนั่งรอทุบบนๆละกัน
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

อ้างจาก: narongza ที่ 15, กุมภาพันธ์  2019, 05:53:49 PM
อ้างจาก: Lena ju ที่ 15, กุมภาพันธ์  2019, 04:42:19 PM
guนี่ตามหลักแล้วมันควรจะบินครับแต่มันติดเส้นmaของกราฟเดย์ แต่ก็คิดว่าน่าจะไซต์เวย์รอเทรนขาลงใหญ่ของวีคครับ
Ha)** Ha)**
อ๋อค่ะ เป็นงี้นี่เอง ขอบคุณค่ะ +1

อ้าววววววว....ไปกินข้าวมาพักเดียว EU ค่อยๆ ไหล..GU ก็ตั้งท่าลง xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..