กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันจันทร์ ที่ 11 กุมภาพันธ์ 2562 ยังไม่ถึงโซนสำคัญเราทุบต่อ อิอิ

• 4 replies
  • 1,751 views
*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันจันทร์ ที่ 11 กุมภาพันธ์ 2562 ยังไม่ถึงโซนสำคัญเราทุบต่อ อิอิ

Type Price SL TP
Signal 1 Sell (ปัจจุบัน) 50-60 pip 150-230 pip

Signal Sell เมื่อกราฟทะลุเทรนไลน์ขาขึ้นก็แสดงว่ากราฟไม่สามารถปิดแท่งเขียว ให้เราเข้าออเดอร์ได้เลยในก่อนหน้านี้ จากนั้นกราฟก็ทะลุลงมาถึงยัน Ema 200 h4 เช่นเดียวกับ GBP/USD และทำลักษณะเดียวกันเลยคือปิดเขียว H4 และก็มีแท่งแดงสวนตามมา ทำให้เราเห็นว่ากราฟคงจะไปหา Fibo 50 รอบสวิงล่าสุดแน่ๆ และในโซนนั้นจะมี  Fibo 50 รอบใหญ่ และแนวรับที่แข็งแรงอย่าง 140.00 เพื่อนเก่าของเรานั้นเองครับ น่าจะเป็นโซน TP ของการทุบครั้งนี้ได้ดีทีเดียวครับ

Type Price SL TP
Signal 2 Buy 140.00-139.7 60-80 pip 300-500 pip

Signal Buy เป็นจุดที่เราควร Buy หลังจากกราฟลงมาทะลุลงมาจากแนวรับของขาขึ้น ทำให้กราฟน่าจะสามารถลงมาที่จุดนัยยะสำคัญ อย่าง 140.00 ได้อีกครั้งเพราะฉะนั้นในจุดนนี้ยังมี Fibo รอบใหญ่ อย่าง  Fibo 50 และแนวรับเก่าในอดีตที่อาจจะเป็นจุดที่ทำให้กราฟสวิงขึ้นไปทำ Low ที่สูงขึ้นและสามารถพากราฟ GJ ขึ้นไปได้อีกครั้ง แน่ก่อนจะ Buy ในจุดนนี้ได้เราต้องรอกราฟอย่าง Day ขึ้นไปให้ปิดเขียวโซนนี้ถึงจะได้มี Stoploss ที่แน่ชัดก่อนจะ Buy เข้าไวแต่เสี่ยงล้างกับเข้าช้าแต่ไปแน่ก็ลองเลือกเอานะครับจะเลือกสิ่งไหน

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณจ้าาาาาา...
ไม่รู้เข้าไว หรือเข้าช้า เพราะว่า ถือมาตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้วค่ะ... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 11, กุมภาพันธ์  2019, 02:06:48 PM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณจ้าาาาาา...
ไม่รู้เข้าไว หรือเข้าช้า เพราะว่า ถือมาตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้วค่ะ... xc8* xc8* xc8*
(TH)** (TH)** g*/- g*/-
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

CASE Forex

• 16,936