กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 8 กุมภาพันธ์ 2019 ทุบ EU ลงให้ต่อเนื่องเครื่องร้อนแล้วนะจ๊ะ

• 98 replies
  • 19,447 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 8 กุมภาพันธ์ 2019 ทุบ EU ลงให้ต่อเนื่องเครื่องร้อนแล้วนะจ๊ะ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1339
Daily Pivot=1.1344
Fibo 50 Daily=1.1346

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1363 S1 = 1.1315
R2 = 1.1407 S2 = 1.1275
R3 = 1.1453 S3 = 1.1230
R4 = 1.1515 S4 = 1.1200
R5 = 1.1577 S5 = 1.1170

สวัสดีเช้าวันศุกร์ นะครับ จากเมื่อวานกราฟก็ยังลงมาอย่างต่อเนื่องนะครับแม้จะลงมาได้ไม่มากแต่ก็ลงมาต่อเนื่อง ทำ New Low ได้ 4 วันติดๆ กันเลยนะครับ สำหรับสัปดาห์นี้กราฟก็ยังวิ่งกันเอื่อยๆ อยู่นะครับเนื่องจาก CNY หยุดทำการ หรือ เป็นวันหยุดยาวของคนจีนนะครับ ซึ่งตอนนี้ จีนเป็น Volume การซื้อขายใหญ่ในทุกๆตลาดทำให้ช่วงวันหยุดยาว ตรุษจีนนี้กราฟเลย ไม่ค่อยจะวิ่งนะครับ แนวโน้มกราฟวันนี้ ภาพรวมโดยรวมยังคงเป็นเหมือนภาพเมื่อวานนะครับ แนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้ ใน H1 นั้นเป็นเทรนขาลงไปแล้ว และลงอย่างต่อเนื่องนะครับ ในส่วนของ H4 นั้น ตอนนี้เหมือนกราฟจะเริ่มหลุดเทรนลงมาแล้ว นะครับแล้ว MACD Osma ก็ลงอย่างต่อเนื่อง แนวโน้มกราฟวันนี้แอดมินให้น้ำหนักไปทางขาลงหมดแล้ว นะครับ เนื่องจาก จาก High ล่าสุด นั้นกราฟ ไม่สามารถที่ จะ Swing high ได้และ กราฟ ก็ลงทะลุ แนว fibo 50 ของรอบการขึ้นลงมาแล้ว ดังนั้น วันนี้ จึงไม่อยาก จะสวนกราฟ เลยต้องยอม Cut loss ไปก่อน ครับ ประกอบกับในแนวของเส้น EMA 200 h4 นั้น และ EMA 200 H1 ก็เช่นกัน ปรับเป็นขาลงทั้งหมด เนื่องจากกราฟอยู่ต่ำกว่าเส้นราคานี้ นะครับ ตอนนี้เลยมองกราฟลง ซึ่งเป้าหมายตอนนี้ มองไปที่การที่กราฟลงไปทดสอบแนวรับเดิมที่ 1.1270 ซึ่งเป็นแนวที่เคยส่งกราฟขึ้นไป 1.1500 มาแล้ว นะครับ ดังนั้น วันนี้จึงหาจังหวะ Sell นะครับ โดยจุดเข้า นั้น จะเป้นจุดตรงแนว pivot นะครับแล้วลุ้นกราฟลงไปชนเส้น Bollinger Band Day ด้านล่างนะครับ วันนี้ไม่ได้มองไปที่ด้านบน ประมาณราคา 1.1310 ก่อนที่จะปรับตัวลงไปเป้าหมาย ที่ราคา 1.1270 ครับผม โดยจากรูปที่แนบมาตอนนี้กราฟวิ่งอยู่ในเทรนขาลงในแบบที่หลุดจากเทรนขาขึ้นใน H4 นะครับ สำหรับวันนี้ แอดมินยัง เน้น Sell ต่อเนื่องจากเมื่อวานครับ โดยจุดเข้า ของวันนี้ เป็น Fibo50 Day ของกราฟเมื่อวานนะครับ และเป้าหมายยังคงเป็น 1.1270 อยู่นะครับ ดังนั้น วันนี้ จังหวะ Sell อยุ๋ไม่ไกลจัดกันต่อเนื่องไปเลยก็ได้นะครับผม และข้อสังเกตุอย่างหนึ่งคือ เมื่อวานกราฟพยายาม ที่จะขึ้นไปแล้วแต่ก็ยังทำไม่สำเร็จนะครับ ไม่มีแรงซื้อเข้ามาและ แท่ง Day ปิด แดงต่อเนื่อง 4 แท่ง ทำให้ วันนี้ กราฟ มีโอกาศลงไปต่อมากเลยครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1345 1.1430 1.1310 1.1270

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

zatankung

*

admin

• 80,404
Ecad นี่ ยัง Buy ต่อเนื่องนะครับ
**hulk3**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: trp77 ที่ 08, กุมภาพันธ์  2019, 08:55:04 AM
็Hea** ขอบคุณครับ  ็Hea**

สวัสดีเช้าวันศุกร์ ครับ ท่าน
**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: zatankung ที่ 08, กุมภาพันธ์  2019, 08:55:29 AM
ขอบคุณครับ ๆๆ  (TH)** (TH)** (TH)**

สวัสดี วันศุกร์ รวยๆ กันครับ
Tho*/ Tho*/

ขอบคุณค่ะ... (TH)** (TH)** (TH)**..

ทุบๆๆๆ.. Tho*/ Tho*/ ทุบยาวๆ ได้ swap บวก อีกต่างหาก... xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

pawin

ขอบคุณครับ..
(TH)** (TH)** (TH)**
็Hip** ็Hip** ็Hip**

ก็อย่างที่ผมบอกอะครับแอดมันจะtest 1.21960 มันจะtestให้ได้มาชาติ นึง และ แต่ก็ทำไม่ได้สักที
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

karaket

*

.:KRACH:.

• 2,375
ขอบคุณครับแอด หาจุดรอทุบเลย  (TH)** (TH)** (TH)**  **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 08, กุมภาพันธ์  2019, 09:20:53 AM
ก็อย่างที่ผมบอกอะครับแอดมันจะtest 1.21960 มันจะtestให้ได้มาชาติ นึง และ แต่ก็ทำไม่ได้สักที

นั่นสิครับ แนวๆแข็งนักใช่ใหม จะวิ่งผ่านให้ดู
xc8*

*

กระต่าย.ม

T*/- มุม อุมามิ๊ มันชี้ขึ้นอะครับ ด้วยแรงเทขายหลายวันก่อนจากสภาพคร่องทางการตลาดผมมองได้พิจรณา อย่าท่องแท้แล้ว จึงเห็นได้ว่า มุมอุมามิ๊ ที่ทำปฏิกิริยากับ P.m 5.2 น่าจะมีเอฟเฟค Ting nong noi  เลยเดาว่าขึ้นอะฮัฟ   

ไม่หลอกจริงๆค้างบายยังไม่คัทลุ้นขึ้น

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณค่ะ แอดดู ucad ให้บ้างค่ะ ติดเซลอยู่สองไม้ ถ้าไม่ลงแล้วจะปิดละค่า
(TH)** (TH)**
สวยใสไร้สติ🎵🎵