กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ตารางค่า Swap XM กับอินดี้เช็คค่า Swap allmarketdata

• 3 replies
  • 2,317 views
ตารางค่า Swap XM กับอินดี้เช็คค่า Swap allmarketdata
« เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2019, 07:56:28 PM »

พอดีผมจะเช็คค่า swap แต่ขี้เกียคลิกดูทีละอันใน data info เลยไปหาอินดี้มาเสียบดู อินดี้อื่นๆ มันแสดงผลหน้าจอ และมีเฉพาะคู่เงินหลักๆ

อินดี้ตัวนี้มันแสดงหมดเลยในโบรกนั้น ของประเภทแอคเค้านั้นๆ นะ

วิธีใช้ จับอินดี้ allmarketdata.ex4 ลากใส่ chart มันจะเขียนไฟล์ไว้ในโฟลเดอร์ชื่อ  MQL4\Files\All Market Data.html

เปิดเมนู data folder จะเจอโฟลเดอร์ MQL4 คลิกเข้าไปดูได้เลยครับ

ตัวอย่างไฟล์แนบเป็นของ XM นะครับ All Market Data.html  ใครใช้โบรกใหนก็เอาไปใส่เอาเองนะครับ

ของ exness ก็ล็อกอินเข้าแอคเค้า exness ก่อนแล้วจับลากใส่นะครับ

ถ้าแอคเค้าล็อกอินเป็น demo ก็จะเป็น swap ของ demo นะครับ แนะนำใช้ real account เปิดดูครับ

อ้อจับลากใส่วันนี้จะเป็นค่า swap วันนี้นะครับ

เอาใส่วันเสาร์อาทิตน์บางค่าจะเป้น 0 เพราะโบรกปิดไม่มีเทรด

Re: ตารางค่า Swap XM กับอินดี้เช็คค่า Swap allmarketdata
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2019, 08:00:07 PM »

รูปตัวอย่างตารางในไฟล์ html ที่อินดี้สร้างมา เผื่อใครจะเช็คค่า swap หลายๆตัว ลองเอาไปใช้ดูครับ

Re: ตารางค่า Swap XM กับอินดี้เช็คค่า Swap allmarketdata
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2019, 08:14:07 PM »
ขอบคุณครับ  (TH)** (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,620
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2019, 09:21:14 PM »
ขอบคุณครับผม
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"