กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพุธที่ 06 กุมภาพันธ์ 2562 ลงขนาดนี้ก็ลงต่อไปก่อนเถอะ

• 5 replies
  • 2,033 views
*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพุธที่ 06 กุมภาพันธ์ 2562  ลงขนาดนี้ก็ลงต่อไปก่อนเถอะ

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1.295 (ปัจจุบัน) 40-50 pip 80-120 pip

Signal Sell ในจุดนี้มาจากการที่ก่อนหน้านี้กราฟไม่ได้มีแท่ง Buy ปิดสวยให้เราได้เข้าออเดอร์เลยซึ่งด้วยสาเหตุนี้เองส่งผลทำให้กราฟโดนทุบลงมาเนื่องจากคำพูดที่ว่าถ้าขึ้นไม่ได้ก็ลงต่อนั้นเอง ทำให้โซน Sell ในจุดนนี้เป็นจุดต่อเนื่องจากเดิม ปัจจุบันเราจะเห็น H4 ปิดเขียวสวยงามที่ ema 200 h4 แต่พอเรามาดูจริงๆแล้วแท่ง h4 แข่งถัดไปดันปิดแดงขั้นซะแล้วทำให้รู้เลยว่าลงต่อเกือบ 100 % แน่ๆอีกทั้งว่า แท่งเทียนขาลงได้ทะลุแนวรับมาเป็นที่เรียบร้อยแล้วทำให้กราฟน่าจะลงไปหารอบ fibo50 ของที่มันขึ้นมานั้นเองในจุดนั้นเป็นจุด Fibo 38.2 รอบใหญ่ด้วยซึ่งนี้ก็จะเป็น TP ที่สวยงาม รวมไปถึงจุดเข้าในขาขึ้นที่ดีอีกด้วยแต่ก็รอแท่ง ระดับ Day ให้เขียวแล้วละ

Type Price SL TP
Signal 2 Buy 1.2870-1.2830 50-80 pip 200 pip

Signal Buy จุดเข้า Buy นี้เป็นจุดเข้าด้วยเหตุผลง่ายๆคือ กราฟลงมาพักตัวที่รอบ Fibo 50 ของรอบที่ขึ้นไปกับจุดนี้เป็น Fibo 38.2 รอบใหญ่ด้วยน่าจะมีแรงต้านที่สูง ส่วนถัดไปเป็นโซนของ Fibo 200-261.8 กราฟระดับ Day ใหญ่ด้วยเพราะฉะนั้นมีหลายปัจจัยที่จะทำให้จุดนนี้นั้นขึ้นไปได้ แต่ใครจะเข้าออเดอร์ รบกวนดูแท่ง H4 day ปิดให้สวยก่อนนะครับ เราจะได้ไม่ได้เข้าออเดอร์กับความหวังที่ว่า หวังว่าจะขึ้นทำให้เราสอยไม้ จนไร้สติครับ ฝึกมี Stoploss ไว้ไม่ล้างแน่นอน แต่ต้องเป็น Stoploss ทีเราวางแผนด้วยนะครับว่าจะเสียเท่าไหร่ เสียที่จุดไหนทำตามนั้นให้ได้ครับ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

chansung.park

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 06, กุมภาพันธ์  2019, 03:51:25 PM
**hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** please
ลุ้นให้ขึ้นครับ Day เขียวเมื่อไหร่ ผมค่อยตามไปทีหลังครับอิอิ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

natfx

• 257
ทดสอบ EMA 200 ครั้งที่ 5 ลุ้น เด้งแรง / ลงแรง
วินัย-MM-TREND-R/S

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: natfx ที่ 07, กุมภาพันธ์  2019, 11:22:39 AM
ทดสอบ EMA 200 ครั้งที่ 5 ลุ้น เด้งแรง / ลงแรง
sell ไว้ก่อนครับช่วงๆนี้ day เขียวได้จะคัดออก อิอิ Day แดงไปต่อ  Ha)**