กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 6 กุมภาพันธ์ 2019 สะสมพลังมาหลายวันก็พากันบินได้แล้วนะ^_^

• 117 replies
  • 20,092 views
*

admin

• 80,411
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 6 กุมภาพันธ์ 2019 สะสมพลังมาหลายวันก็พากันบินได้แล้วนะ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1404
Daily Pivot=1.1416
Fibo 50 Daily=1.1420

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1431 S1 = 1.1391
R2 = 1.1450 S2 = 1.1359
R3 = 1.1480 S3 = 1.1330
R4 = 1.1513 S4 = 1.1285
R5 = 1.1567 S5 = 1.1260

สวัสดีตอนเช้า ครับผม จากกราฟเมื่อวานแม้จะไม่วิ่งแรงแต่ก็ปรับตัวลงเรื่อยๆนะครับ ทำให้ ตอนนี้โดนลากมา 2 วันติด ตั้งแต่ ราคา 1.1440 จนถึง 1.1400 ตอนนี้นะครับผม แนวโน้มตอนนี้กราฟมาถึงแนวสำคัญทางเทคนิค คือ fibo 50 ของรอบการขึ้นแล้ว นะครับ ตอนนี้ ถ้า วันนี้ กราฟยังไม่ดีดขึ้นไปแล้ว ยัง ทำ Low ได้อีกเรื่อยๆก็อาจจะต้องเปลี่ยนแผนกันไปครับแต่ ตอนนี้ ถือว่ากราฟย่อตัวลงมาทางเทคนิคอยู่นะครับ ยังไม่หลุดเทรนขาขึ้นของ H4 กราฟก็ยังมีโอกาศดีดขึ้นได้อยู่นะครับ สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้ เป้นอย่างไร ติดตามได้จากวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

H1 = ตอนนี้กราฟ H1 ทำเป็นเทรนขาลงมาเรื่อยๆ แล้วนะครับ โดยกราฟเมื่อวานสามารถยินต่ำกว่าเส้น EMA 200 h1 ได้ แต่ก็ถือว่า H1 นั้น ยังอยู่ในการควบคุมของ H4 ครับ ทำให้ตอนนี้แม้ H1 จะเป็นเทรนขาลงแต่ ก็มีโอกาศ ปรับตัวขึ้นตามเทรน H4 ได้อยู่เช่นกันนะครับ

H4 = แม้กราฟจะย่อมาเยอะอยู่นะครับสำหรับเมื่อวานแต่ ใน TF H4 ก็ยังเป็นเทรนขาขึ้นอย่างต่อเนื่องอยู่นะครับ มองได้ว่ากราฟตอนนี้อาจจะกำลังย่อในเทรนขาขึ้นอยุ่นะครับ แม้กราฟจะเริ่มหลุดเส้น EMA200 H4 ลงมาบ้างแต่ก็ถือว่ายังลงได้อย่างไม่มีนัยยะอะไร นะครับ ใน แนวโน้มของเส้น เทรนไลน์ กราฟก็ยังเป็นขาขึ้นได้อยู่นะครับ ดังนั้น ตอนนี้ถือว่ากราฟย่อลงมาเท่านั้นนะครับผม ฃ

Day = ตอนนี้กราฟยังเป็นเทรนขาลงอยู่นะครับ และถือว่ากราฟนั้นในมุมมองของเส้นเทรนไลน์ และ EMA 200 Day โดยช่วงนี้จะสังเกตุว่ากราฟวิ่งอยู่ระหว่างเส้น Bollinger Band ของ Day นะครับ และเป้าหมายตอนนี้ก็ไปลุ้นที่เส้น บนของ TFday ที่ราคา 1.1486 นะครับ ซึ่งการที่กราฟจะขึ้นมาแบบนี้ ต้องอาศัยเทรนของ H4 ที่เป็นเทรนขาขึ้นในรูปแบบของเทรนไลน์ดันกราฟขึ้นมานะครับผม

แนวโน้มกราฟโดยรวม : แม้ว่ากราฟปรับตัวลงมาอย่างต่อเนื่องนะครับ แต่ถ้านับเป็น Pips แล้วก็ถือว่ายังน้อยมากนะครับจาก วันจันทร์ มาก็ลงมาเพียง 60 pips เท่านั้นและแนวโน้มตอนนี้ ในทางเทคนิคแล้วก็ถือว่ากราฟนั้น ย่อมาถึง เพียง Fibo 50 ของรอบการขึ้นล่าสุดเท่านั้นนะครับ กราฟยังมีโอกาศขึ้นได้อยู่เพื่อไปทดสอบเส้น Bollinger Band ที่ TFday ที่ 1.1485 นะครับ ดังนั้น วันนี้ยังคง Buy อย่างต่อเนื่อง นะครับ ลุ้นข่าว 9 โมงเช้า วันนี้ ที่ลุง Trump จะออกมาแถลงการณ์ ซึ่งก็มีการคาดการณ์ว่าจะมีการ Goverment shut down อีก รอบ เนื่องจาก Trump ยังไม่ได้งบในการสร้างกำแพงนะครับดังนั้น วันนี้ลุ้นข่าว เช้ากันและรอลุ้นกราฟเด้งตามเทคนิคจาก fibo 50 ของรอบครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1395 1.1350 1.1450 1.1475

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขอบคุณสำหรับแนวทางวันนี้ครับแอด  (TH)** (TH)** วันนี้ขอให้ลุงทรัมป์ส่งเราบินซะที ปิดลบมาหลายวันเกินไปล่ะ  **hulk3** **hulk3** ็Hip** ็Hip**

*

admin

• 80,411

EUR/AUD บิน นำไปแล้ว EU ตามมา

**hulk3** **hulk3** **hulk3**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขอบคุณค่ะ.. (TH)** (TH)** (TH)**
สวัสดีตอนสายๆ ค่ะ แอดมินและทุกท่าน..วันนี้ sig มาแต่เช้าเลยนะคะ.. ็Hea** ็Hea**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ยังลงแบบต่อเนื่อง xz55**

ใกล้ได้เวลาสละเรือแล้ว **6004**

*

phil_nukaew

กลัวใจแถลงของลุงทรัมป์มาก ไม่รู้จะฉุดเลยป้ายรึป่าว  **6004**

*

pawin

ขอบคุณคับ..แอด
็Hip** ็Hip** ็Hip**
นัดเจอกันที่ยอดเขาคับวันนี้..
็Hea** ็Hea** ็Hea**

ยังไม่ถึง SL ก็อดทนๆๆ
g*/- g*/- g*/-
Ha)** Ha)** Ha)**

อ้างจาก: pawin ที่ 06, กุมภาพันธ์  2019, 09:33:03 AM

ยอดเขานี่คือติดดอยใช่ไหมครับ  **11 **11 **11

ขอแท่งยาวๆ แบบวันที่ 30 สักแท่งนะ น้อง EU  ็Hea**

็Hip** ็Hip** ็Hip** ็Hip**

อ้างจาก: zamurai.zen ที่ 06, กุมภาพันธ์  2019, 10:00:55 AM
อ้างจาก: pawin ที่ 06, กุมภาพันธ์  2019, 09:33:03 AM

ยอดเขานี่คือติดดอยใช่ไหมครับ  **11 **11 **11

คุณพี่ห่างหายไปหลายวันเลยนะคะ เเอบไปซุ่มฝึกวิชามาเเน่เลย
j)*/ j)*/ j)*/

*

saksitbatboy191