กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันจันทร์ ที่ 31 มกราคม 2562 ปิดเขียว day ขนาดนี้ย่อแล้วบินชัวๆ

• 4 replies
  • 2,100 views
*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันจันทร์ ที่ 04 กุมภาพันธ์ 2562 ปิดเขียว day ขนาดนี้ย่อแล้วบินชัวๆ

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 145.7-145.8 50-60 pip 180-200 pip

Signal Sell เมื่อกราฟมาถึงโซนนี้แสดงว่าการ Buy ที่ผ่านมาของเราเป็นผลสำเร็จโซนนี้เป็นทั้งจุดสำคัญเก่าเป็นแรวรับ-ต้านสำคัญในอดีต พร้อมทั้งยังเป็น Fibo 61.8 ของกราฟรอบใหญ่อีกด้วย เพราะฉะนั้นหากกราฟมาถึงจริงๆเราก็คิดว่าน่าจะมีการสัมผัสแรกที่รุนแรงคืออาจจะโดนทุบกลับลงไปก่อน ซักระยะแล้วค่อยพุ่งขึ้นไปที่เทรนไลน์สำคัญ ต่อไปตามเทรนอีกนั้นเองครับ *** พร้อมทั้งจุดนี้ยังมี EMA 200 Day มาช่วยให้เราทุบอีกด้วยอาจจะพุ่งไปถึงจุดนี้ก่อนที่จะให้เราได้ทุบก็เป็นได้ครับ *** กราฟปิดแดงสำหรับ Day ที่ ema 200 day พอดีก็หวังว่าจะลงไปให้ทำกำไรกันต่อสมควรนะเพราะก็ลงมาเยอะแล้วแต่ก็น่าจะลงต่อไปอีกได้ หากการลงครั้งนี้สามารถ ผ่านโซน Buy ที่คาดหวังได้อาจจะทำให้กราฟกลับไปหา Fibo 50 รอบใหญ่ก็เป็นได้

Type Price SL TP
Signal 2 Buy 142.80-142.00 60-80 pip 200-250 pip

Signal Buy เป็นจุดที่เราควร Buy หลังจากกราฟลงมาจาก Sig sell ก่อนเพราะถ้ามาจากโซนที่บอกมันจะเป็นการย่อเพื่อไปต่อเมื่อเรามองกราฟในอดีตจะเห็นว่าจุดนี้เป็นจุดที่โดนสวนขึ้นไป 2 - 3 จุดใหญ่ๆด้วยกัน เพราะฉะนั้นไม่มีอะไรมากในจุดนี้เป็นการ Follow Trade ใหญ่เท่านั้นในจุดแนวรับสำคัญเก่ามาใช้กับสถาการณ์ปัจจุบันที่กราฟกำลังเกิดขึ้นได้สวย พร้อมทั้งยังดูว่าเป็นขอบๆของเทรนไลน์ขาขึ้นอีกด้วย

*** การที่จะ Buy ในโซนนี้ควรจะรอดู H4 ว่าปิดสวยไหมหรือว่า Day จะปิดแบบไหนก่อน เพราะก็มีสิทธิที่กราฟจะลงแรงแล้วพุ่งทะลุโซนนี้ไปเหมือนกันเพราะเป็นการดีดลงมาจาก Ema 200day อะไรก็เกิดขึ้นได้อาจจะดิ่งลงต่อ อย่างแรงก็เป็นไปได้ครับ ***

*** เสริมหลังจากการที่เหตุการณ์ผ่านมาในตอนนี้กราฟได้ปิดเขียวตามเทรนเดิมได้แล้วอย่างสวยงามเหลี่ยมฉะนั้นการที่จะ Buy แล้วจุด Stoploss เราก็จะรู้แล้วว่ามันควรอยู่ที่ไหนนั้นคือใต้ Day เขียวที่ดีดขึ้นมาปิดสวยๆได้นั้นเองเพราะฉะนั้น หลังจากช่วงนี้ไปใครจะ Buy ก็อาจจะหาจังหวะเข้าในแบบของตัวเองได้เลยเพราะยังไงช่วงนี้ก็อยู่ในโซน Buy แต่ก็ต้องคำนวนผลถึงหากผลเสียสุดๆกราฟลากลงไป stoploss ด้วยนั้นเอง ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 16,936
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

Csone

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 04, กุมภาพันธ์  2019, 03:14:45 PM
**hulk3** **hulk3** **hulk3** xc8* xc8* xc8*
แอดคะ เข้า buy ตอนนี้ทันไหมคะ มาไม่ทันตลอด555  **hulk3** **hulk3** **hulk3**

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: Csone ที่ 05, กุมภาพันธ์  2019, 11:04:29 AM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 04, กุมภาพันธ์  2019, 03:14:45 PM
**hulk3** **hulk3** **hulk3** xc8* xc8* xc8*
แอดคะ เข้า buy ตอนนี้ทันไหมคะ มาไม่ทันตลอด555  **hulk3** **hulk3** **hulk3**
ทันครับผม แต่คำนวณ Stoploss ให้ดีนะครับ อยู่ที่ Low Day วันศุกร์ หากอยากจะเข้าในจุดนี้ แต่ถ้าคิดว่ามันอาจจะย่อลงไปอีก Stoploss ก็จะต่ำลงอีกครับ

*

Csone

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 05, กุมภาพันธ์  2019, 01:46:19 PM
อ้างจาก: Csone ที่ 05, กุมภาพันธ์  2019, 11:04:29 AM
ทันครับผม แต่คำนวณ Stoploss ให้ดีนะครับ อยู่ที่ Low Day วันศุกร์ หากอยากจะเข้าในจุดนี้ แต่ถ้าคิดว่ามันอาจจะย่อลงไปอีก Stoploss ก็จะต่ำลงอีกครับ
ชอบคุณค่ะแอด  **hulk3** **hulk3** **hulk3**