กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

สงสัยครับว่าข้อมูลกราฟ EURUSD (OCT) มาจากใหนครับ

• 3 replies
  • 1,858 views
สงสัยครับว่าข้อมูลกราฟ EURUSD (OCT) มาจากใหนครับ
« เมื่อ: 03, กุมภาพันธ์ 2019, 06:40:06 PM »

สงสัยว่า Binary Options ของ  iqoptions.com มันเอา feed tick data มาจากใหนให้เทรด  เพราะมันเทรด EURUSD จากกราฟ OCT นอกเวลาเทรดได้ ในวันเสาร์อาทิตย์

OCT ย่อมาจากคำว่าอะไรครับ  (ลอง google แล้วมันบอกว่าเป็น OCTOBER ซึ่งน่าจะไม่ใช่นะ 555)

กราฟวันเสาร์อาทิตย์ เจอแค่ 2 ที่ fxstreet.com
https://www.fxstreet.com/rates-charts/chart-interactive?asset=eurusd
กับ xe.com
https://www.xe.com/currencycharts/?from=EUR&to=USD&view=1Y

ดู tick แล้วทำไมมันไม่ขึ้นๆ ลงๆ เยอะเหมือนใน iqoptions.com เลยครับ

*

admin

• 80,619
Re: สงสัยครับว่าข้อมูลกราฟ EURUSD (OCT) มาจากใหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03, กุมภาพันธ์ 2019, 07:48:09 PM »
ทำกราฟ เองครับไม่อ้างอิงที่ใด ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

Re: สงสัยครับว่าข้อมูลกราฟ EURUSD (OCT) มาจากใหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03, กุมภาพันธ์ 2019, 08:03:35 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 03, กุมภาพันธ์  2019, 07:48:09 PM
ทำกราฟ เองครับไม่อ้างอิงที่ใด ็Hea**

สุดยอด 

แบบนี้น่ากลัว กลัวมันจะคำนวณให้เราเล่นเสียแบบเฉียดฉิวแค่ 1 จุด

แล้ว bitcoin กราฟของ binary options ทั้ง olymptrade กับ iqoption เป็นของจริงใหมครับ หรือว่า make up เหมือนกันครับ

*

admin

• 80,619
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03, กุมภาพันธ์ 2019, 08:18:53 PM »
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 03, กุมภาพันธ์  2019, 08:03:35 PM
อ้างจาก: admin ที่ 03, กุมภาพันธ์  2019, 07:48:09 PM

สุดยอด 

แบบนี้น่ากลัว กลัวมันจะคำนวณให้เราเล่นเสียแบบเฉียดฉิวแค่ 1 จุด

แล้ว bitcoin กราฟของ binary options ทั้ง olymptrade กับ iqoption เป็นของจริงใหมครับ หรือว่า make up เหมือนกันครับ

คือ ถ้า BTC นะครับ ก็มีอ้างอิงอยุ่ บ้าง แต่ เนื่องจาก อ้างอิงจากหลาย ตลาด ทำให้ราคาแตกต่างกัน
แต่ก็ Make up ได้ ครับ เพราะ เล่น Option เล่นแค่ 30 วินาที การจะลากกราฟไปกินนี่ ทำได้ ง่ายมากเหมือนกัน ครับ
**6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"