กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 1 กุมภาพันธ์ 2019 NON-Farm โชว์ป๋าแจกดอลล่าห์เต็มพอร์ต^_^

• 147 replies
  • 25,973 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 1 กุมภาพันธ์ 2019 NON-Farm โชว์ป๋าแจกดอลล่าห์เต็มพอร์ต^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1437
Daily Pivot=1.1465
Fibo 50 Daily=1.1474

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1465 S1 = 1.1435
R2 = 1.1495 S2 = 1.1387
R3 = 1.1543 S3 = 1.1350
R4 = 1.1570 S4 = 1.1320
R5 = 1.1610 S5 = 1.1280

สวัสดีตอนเช้าวันศุกร์ Non-farm ครับ จากเมื่อวานกราฟก็ยังไม่ไปในทิศทางตามเป้าหมายนะครับ จากกราฟก็ยังโดนลากอยู่พอสมควรนะครับผม แต่กราฟก็ยังอยู่ในแนวโน้มขาขึ้นอยู่นะครับแต่อาจจะเป็นการย่อแรงเลยจุดเข้าไปพอสมควรนะครับ กราฟวันนี้มีข่าว ที่เคยเป็นข่าวแรงประจำเดือน ปัจจุบันก็ พอลุ้นได้บ้าง แต่ ก็ไม่แรงอย่างเมื่อก่อนเช่นข่าว Non-farm นี้นะครับ สำหรับวันนี้ Forecast หรือ อัตราการคาดการณ์ของนักวิเคราห์ ค่อนข้างที่จะออมาต่ำกว่าตัวเลข Previous หรือ ตัวเลขก่อนหน้าอยู่พอสมควรนะครับ โดยตัวเลข คาดการณ์อยู่ที่ 165K ส่วนตัวเลขเดิมจะอยู่ที่ 312K ซึ่งถ้าตัวเลขออกมาต่ำกว่า คาดการณ์ แน่นอน USD จะอ่อนค่าหนักนะครับ แต่ถ้าออกมาดีกว่าคาดการณ์มากๆ USD ก็จะแข็งค่าขึ้นดังนั้น วันนี้ ต้องลุ้นให้ ตัวเลขออกมาต่ำกว่า 165K นะครับ สำหรับขา Buy สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

H1 = กราฟตอนนี้ได้ปรับตัวเป็นเทรนขาขึ้นไปแล้ว  นะครับ โดยตอนนี้วิ่งกลับมาเทรนขาขึ้นของ H4 พร้อมกับการกลับตัวมาอยู่ในเทรนขาขึ้นของ H4 นะครับประกอบกับวันศุกร์ นั้น กราฟได้วิ่งเลยเส้น EMA200 H1ขึ้นมาได้แบบแทบไม่มีแรงต้านเลยทำให้ ตอนนี้ กราฟ h1 กลายเป้น Sideway ที่อยู่ ในเทรนขาขึ้นนะครับแต่ ก็เหมือนจะไม่มีแรงดันกราฟสักเท่าไหร่ และกราฟตอนนี้ก็เหมือนจะวิ่งกลับมาทดสอบเส้น EMA200 H1 นะครับ ที่ราคาประมาณ 1.1420 คือ ถ้ามาราคานี้ได้กราฟก็ยังอยู่ในเทรนขาขึ้นนะครับดังนั้นแนวนี้ก็ยัง Buy ได้อยู่นะครับผม

H4 = แม้กราฟจะย่อมาเยอะอยู่นะครับสำหรับเมื่อวานแต่ ใน TF H4 ก็ยังเป็นเทรนขาขึ้นอย่างต่อเนื่องอยู่นะครับ มองได้ว่ากราฟตอนนี้อาจจะกำลังย่อในเทรนขาขึ้นอยุ่นะครับ โดย ในแนวโน้มของเส้นเทรนไลน์ และ เส้น EMA200 H4 กราฟก็ยังวิ่งอยู่เหนือเส้นได้นะครับดังนั้น ตอนนี้ ก็รอกราฟวิ่งขึ้นไปตามเทรนขาขึ้นของ H4 ต่อไปครับ แม้กราฟจะย่อมาเยอะพอสมควรแต่ก็ยังไม่สามารถ ทำลายแนวที่กราฟขึ้นจากวันที่มีข่าว FOMC ได้นะครับ ดังนั้น สำหรับ H4 ก็ยังต้องลุ้นเทรนขาขึ้นอยู่ครับ

Day = ตอนนี้แม้กราฟ Day จะยังเป็นเทรนขาลงนะครับแต่ยังอยู่ในช่วงที่ถือว่า Sideway อยู่มานานหลายเดือนแล้วนะครับและช่วงนี้ถือว่ากราฟ วิ่งในเส้น Bollinger band อย่างเดียวเลย ครับ และจากรูปที่แนบมาจะเห็นว่า กราฟวันศุกร์ก็เด้งมาจากเส้นล่าง และตอนนี้ก็อยู่ตรงเส้นกลางของ Bollinger band Day แนวโน้มตอนนี้กราฟมีแนวโน้มที่จะวิ่งไปจนสุดเส้น Bollinger Band ด้านบนได้นะครับ

แนวโน้มกราฟโดยรวม: จากกราฟเมื่อวานแม้ว่าจะย่อมาเยอะพอสมควรแต่กราฟก็ยังอยู่ในเทรนขาขึ้นนะครับผม โดยในตอนนี้เทรนขาขึ้นใน H4 ยังคงคุมกราฟให้ไปในทิศทางขาขึ้นอยู่ และ แนวโน้มกราฟจะวิ่งไปชนเส้น Bollinger Band ของกราฟ Day ด้านบนก็ยังมีนะครับ ผมดังนั้น แม้ว่ากราฟจะย่อมาเมื่อวานแต่ก็ยังไม่สามารถที่จะทำลายแรงซื้อได้ทั้งหมดนะครับแท่ง Day ของวันก่อนยังคุมเทรนขาขุึ้นดังนั้นจังหวะนี้ยัง Buy ได้ต่อเนื่องนะครับ ลุ้นกราฟ วิ่งขึ้นไปทำ New High อีกรอบตามเทรนใน H4 และ H1 นะครับผม โดยระยะเผื่อของกราฟหากกราฟยังลงมาได้อีกนะครับ ให้ดูรูปที่ 3 ที่แอดมินแนบมาเพิ่มนะครับ โดย จะเป้นแนว Fibo 50 ของทั้งรอบการขึ้นนี้นะครับที่ราคา 1.1401 ถ้ากราฟยังลงมาตรงนี้ก็ ยัง Buy ได้อยู่นะครับ ซึ่งแนว fibo 50 นี้เป็นแนว ธรรมชาติของการย่อตัวของกราฟครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit Buy [email protected] 1.1360 1.1520 1.1560

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Arnont_J

ขอบคุณค่ะคุณพี่
**hulk3**

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
ตั้งตารออยู่ค่ะ เพราะติด buy จากม่ะคืนมาสามสี่ไม้แล้ว...นั่งทำงานรอวนไป.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

friday

• 591
ขอบคุณมากครับ ท่านแอดมิน

(TH)** g*/- Thor 1
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

*

admin

• 80,404
ร่วมสนุก^_^ เทรด forex แล้วทาย ตัวเลข NON-FARM4 กุมภาพันธ์ 2562 ทายถูกรับไปเลยเข้าบัญชี XM 150$

เพือนๆที่เทรด forex และเป็นสมาชิกเวปwww.traderider.com และ ท่านที่ยังไม่ได้เป็นสมาชิกเชิญร่วมสนุก กันนะครับ

โดยแบ่งรางวัลเป็น ดังนี้

1.กิจกรรมทายผลตัวเลข Non-farm ทายที่ Forum Traderider.com รางวัลรวม 100$ (สำหรับผู้ที่ทายถูกต้อง 50$ และรางวัลใกล้เคียง)
2.กิจกรรมทายผลตัวเลข Non-farm ทายที่ https://www.facebook.com/traderidergroup รางวัลรวม 50$ รางวัลใกล้เคียง 3 รางวัลรางวัลละ 10(สำหรับผู้ทายได้ถูกต้องคนแรกเท่านั้น)

1. 30$
  2. 10$
  3. 10$

3. สำหรับท่านที่ ทายผล Non-farm ทาง Fanpage Traderider พร้อมแชร์ เมื่อท่านทายผลได้รางวัลไม่ว่าจะทายถูก หรือรางวัลใกล้เคียง
     รับรางวัลเพิ่ม ทันที 1 เท่าของรางวัลที่ได้รับ เช่น ทายถูก ได้ 50$ รับเพิ่มอีก 50$ ไปเลย (Share ก่อนข่าว NFP เท่านั้น)
4.ทุกท่านสามารถร่วมสนุกทายตัวเลข Non-farm กันได้ทั้ง 2 ที่เลย นะครับ รับรางวัลได้ทั้ง 2 ที่ ถ้าถูกครับ

สำหรับผู้ที่ทายถูกตัวเลขได้ถูกต้องและตรงกับประกาศ รับทันที 50$ (คนแรกทีทายถูกเท่านั้น )

หากไม่มีผู้ใดทายตัวเลขถูกต้องรางวัลมีทั้งหมด 5 รางวัลดังนี้สำหรับทายได้ใกล้เคียง 5 อันดับแรก

1. 30$
  2. 10$
  3. 10$
  4. 10$
  5. 10$

รางวัลที่ 1-5 สำหรับผู้ที่ทายตัวเลขได้ใกล้เคียงที่สุด 5 อันดับแรก
หากมีผู้ทายได้ตัวเลขได้ถูกต้อง ได้รับ รางวัล 50$ รางวัลใกล้เคียงจะเหลือ แค่อันดับ 2-5 รางวัลละ 10$

ได้ตัวเลขที่ ถูกใจก็ โพสได้เลย ครับ ประกาศ ผล รางวัล พรุงนี้ พร้อมแจ้ง บัญชี XM เพื่อรับรางวัลพรุ่งนี้
ใครทายซ้ำจะได้เฉพาะคนที่โพสคนแรกเท่านั้น

*** ตรวจสอบให้ดีก่อนโพส และ โพสได้ครั้งเดียวเท่านั้นหากมีการแก้ไข ถือว่าผิดกติกาทันทีโดยไม่มีข้อโต้แย้ง
*** ห้าม Admin ร่วมกิจกรรมนี้ มีหน้าที่แจกรางวัลเท่านั้น  **11

***รับรางวัลสำหรับผู้ที่มีบัญชี XM ที่เปิดผ่านบอร์ดเท่านั้นครับ สามารถเพิ่มบัญชี XM ผ่านบอร์ดได้ที่ลิ้งนี้ Link การเปิดบัญชี XM.com : https://traderider.com/register/xm

***สำหรับเพื่อนๆที่ มีบัญชี XM อยู่แล้วสามารถเพิ่มบัญชี XM ผ่านทางบอร์ดได้ตามขั้นตอนนี้ครับ : https://traderider.com/index.php/topic,3242.0.html

็Hip** ็Hip** ็Hip**

ส่งหวยเอ๊ย เลข Non Farm กันได้ที่นี่เลยครับ https://traderider.com/index.php/topic,12756.msg242383/topicseen.html#new :
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

a610

• 210
ขอบคุณครับบบ
วันนี้ ต้อง บิน
**hulk3** **hulk3** **hulk3**

*

.:KRACH:.

• 2,375
 (TH)** (TH)** ขอบคุณครับแอด อ่านเสร็จรีบกด buy เลยเกือบไม่ทัน
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

SP

• 933

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณค่ะแอด กดบายต่อไม่รอแล้วนะ
็Hip** ็Hip**
สวยใสไร้สติ🎵🎵

ขอบคุณครับท่านแอดมิน วันนี้ขอให้พุ่งทะยาน ผ่านฝุ่น PM2.5 ทะลุไปแจกอั่งเปาตรุษจีน ไปเลยครับ
Ha)** Ha)** Ha)** Ha)** g*/- g*/- g*/- g*/-
**hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3**

NordFX เริ่มให้บริการ RAMM – บริการการเทรดและการลงทุนรูปแบบใหม่

เรียน ลูกค้าทุกท่าน เรามีความยินดีแจ้งให้ทราบเกี่ยวกับการเริ่มให้บริการระบบ RAMM ซึ่งเป็นแพล็ตฟอร์มการเทรดและการลงทุนแบบพิเศษให้คุณสามารถควบคุมระดับความเสี่ยงที่ยอมรับได้ 

RAMM (Risk Allocation Management Model หรือ ต้นแบบการบริหารจัดการความเสี่ยง) คือโมเดลการลงทุนรูปแบบใหม่ล่าสุดซึ่งทำงานบนพื้นฐานหลักการบริหารจัดการความเสี่ยงที่ทันสมัย และประกอบด้วยฟังก์ชั่นยอดเยี่ยมอย่างบัญชี PAMM และบริการคัดลอกสัญญาณซื้อขายโดยอัตโนมัติ ทั้งนี้ ระบบ RAMM มีข้อแตกต่างและข้อได้เปรียบหลายประการ

บริการนี้อนุญาตให้ลูกค้าสามารถลงทุนด้วยกลยุทธ์ซื้อขายหลายตัวในคราวเดียวผ่านการใช้งานในบัญชีเดียวกัน รวมถึงการเทรดอย่างอิสระหรือการเทรดด้วยโปรแกรมช่วยเหลือต่างๆ ดังนั้น ลูกค้าสามารถรับรายได้ทั้งในฐานะนักลงทุนและในฐานะนักเทรด

ข้อแตกต่างที่สำคัญอีกประการระหว่าง RAMM กับระบบที่คล้ายกัน คือ ความปลอดภัยของยอดเงินนักลงทุน ในระบบ RAMM นักลงทุนจะเป็นผู้กำหนดระดับการคุ้มครองเงินต้น เมื่อการเทรดถึงระดับที่กำหนดไว้ การเทรดในบัญชีนั้นๆ จะยุติโดยอัตโนมัติและทันที

ลูกค้าสามารถเปิดบัญชี RAMM ได้ในส่วนห้องนักลงทุน หากลูกค้าต้องการใช้บริการในฐานะนักเทรด ลูกค้าจะต้องฝากเงินเป็นจำนวนอย่างน้อย $50 ในบัญชี RAMM หรือในกรณีที่ประสงค์จะใช้บริการในฐานะนักลงทุนก็จะใช้เงินฝากเพียง $10 โดยมีอัตราค่าเลเวอเรจสูงถึง 1:1000 สำหรับสินทรัพย์การเทรดทุกประเภท รวมถึงคริปโตเคอเรนซี

ลูกค้าสามารถศึกษารายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับบริการ RAMM ในหน้าเพจที่เกี่ยวข้องบนเว็บไซต์ของเราที่ https://ramm.nordfx.com