กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

EURUSD โบรกใหนที่ SPREAD สเปรดต่ำสุดครับ

• 4 replies
  • 1,784 views
EURUSD โบรกใหนที่ SPREAD สเปรดต่ำสุดครับ
« เมื่อ: 31, มกราคม 2019, 01:37:42 PM »

แต่ละท่านเจอโบรกใหนบ้างครับ ที่ SPREAD สเปรดต่ำสุดครับ โบรกใช้แอคเค้าประเภทอะไรครับ

มีต่ำ 0.2-0.3 pips  หรือ 2-3 points บ้างใหมครับ  (ไม่มี comission ด้วยนะครับ)

Re: EURUSD โบรกใหนที่ SPREAD สเปรดต่ำสุดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31, มกราคม 2019, 01:47:00 PM »
เช็คจากตารางใน  myfxbook แล้วไม่ตรงที่โชวเลยครับ

https://www.myfxbook.com/forex-broker-spreads

อย่าง xm, exness, fbs ก็ไม่ตรงครับ ที่โชวเป็นแอคเค้าประเภทอะไรครับ

*

admin

• 80,414
Re: EURUSD โบรกใหนที่ SPREAD สเปรดต่ำสุดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31, มกราคม 2019, 02:05:50 PM »
ที่โชว์ เป็น account. zero spread ครับผม

เสปรด ต่ำไม่มี คอมมิชชั่น ไม่มี หรอกครับ
ถ้า เสปรดต่ำก็ ต้องมีคอมมิชชั่น เพราะ นั่นเป็นรายได้ โบรก ครับ

ถ้า ต่ำๆ โบรก ที่ ใช้ อยู่ แบบ ไม่มีคอมมิชชั่น
ก็

xm ultralow spread
exness mini

อันนี้ ใกล้เคียง กันครับ 6-9 point
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31, มกราคม 2019, 03:04:59 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 31, มกราคม  2019, 02:05:50 PM
ที่โชว์ เป็น account. zero spread ครับผม

เสปรด ต่ำไม่มี คอมมิชชั่น ไม่มี หรอกครับ
ถ้า เสปรดต่ำก็ ต้องมีคอมมิชชั่น เพราะ นั่นเป็นรายได้ โบรก ครับ

ถ้า ต่ำๆ โบรก ที่ ใช้ อยู่ แบบ ไม่มีคอมมิชชั่น
ก็

exness mini

อันนี้ ใกล้เคียง กันครับ 6-9 point

ขอบคุณครับ

spread ถ้าเทียบกับแอคเค้า ECN จะเทียบได้กับค่า comission เท่าใหร่ครับ 
1 pips = 10 USD per 1 Lot  ใชใหมครับ
0.7 pips = 7 USD per 1 Lot
0.5 pips = 5 USD per 1 Lot
แบบนี้หรือเปล่าครับ

อ่านในเน็ตเขาว่า IC Markets แอคเค้าธรรมดา สเปรด low กว่าใช่ใหมครับ

*

admin

• 80,414
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31, มกราคม 2019, 03:43:07 PM »
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 31, มกราคม  2019, 03:04:59 PM
อ้างจาก: admin ที่ 31, มกราคม  2019, 02:05:50 PM

ก็

exness mini

ขอบคุณครับ

spread ถ้าเทียบกับแอคเค้า ECN จะเทียบได้กับค่า comission เท่าใหร่ครับ 
1 pips = 10 USD per 1 Lot  ใชใหมครับ
0.7 pips = 7 USD per 1 Lot
0.5 pips = 5 USD per 1 Lot
แบบนี้หรือเปล่าครับ

อ่านในเน็ตเขาว่า IC Markets แอคเค้าธรรมดา สเปรด low กว่าใช่ใหมครับ

ใช่ครับ ถ้าเปรียบเทียบ แบบนั้น ก็มี pepperstone กับ icmarkets ครับที่ต่ำ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"