กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แผนการเทรด FOREX EUR/USD อังคาร 29 มกราคม 2019 ช่วยลงมารับก่อนนะค่อยพาบินไปด้วยกัน^_^

• 131 replies
  • 22,578 views
*

admin

• 80,395
วิเคราะห์แผนการเทรด FOREX EUR/USD อังคาร 29 มกราคม 2019 ช่วยลงมารับก่อนนะค่อยพาบินไปด้วยกัน^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1426
Daily Pivot=1.1420
Fibo 50 Daily=1.1416

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1445 S1 = 1.1375
R2 = 1.1488 S2 = 1.1332
R3 = 1.1530 S3 = 1.1306
R4 = 1.1570 S4 = 1.1263
R5 = 1.1610 S5 = 1.1225

สวัสดีเช้าวันอังคารนะครับผม จากกราฟเมื่อวานนะครับก็ถือยังเป็นการ sideway แบบ ทำ New high ไปได้ต่ออยู่นะครับจากแรงซื้อเข้ามาของกราฟเมื่อวันศุกร์ที่ทำให้กราฟ Day เกิด Engulfing และส่งให้กราฟ ทำ New high เมื่อวานแต่ก็ไม่มีจังหวะย่อแรงๆพอที่จะให้เข้าได้นะครับ วันนี้ ข่าวแดงมีน้อยนะครับแต่ก็น่าจะทำให้กราฟวิ่งแรงกว่าเดิมได้จาก การที่ volume ของวันอังคารน่าจะเพิ่มมากกว่า วันจันทร์ปกตินะครับผม สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้จะเป้นอย่างไรบ้างติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

H1 = กราฟตอนนี้ได้ปรับตัวเป็นเทรนขาขึ้นไปแล้ว นะครับ โดยตอนนี้วิ่งกลับมาเทรนขาขึ้นของ H4 พร้อมกับการกลับตัวมาอยู่ในเทรนขาขึ้นของ H4 นะครับประกอบกับวันศุกร์ นั้น กราฟได้วิ่งเลยเส้น EMA200 H1ขึ้นมาได้แบบแทบไม่มีแรงต้านเลยทำให้ ตอนนี้ H1 กลับมาอยู่ในเทรนขาขึ้นได้อย่างเต็มตัวนะครับ

H4 = กราฟกลับมาเป็นเทรนขาขึ้นได้อย่างรวดเร็วนะครับหลังจากวันศุกร์นั้น กราฟได้หลุดเทรนไลน์ลงไปแล้ว โดยกราฟโดน Breakout กลับขึ้นมาในเทรนขาขึ้นได้หลังจาก กราฟทำท่าเหมือนจะหลุดเทรนลงไปแล้ว นะครับ ประกอบกับการที่กราฟอาการเดียวกันกับ H1 นะครับคือ วิ่งอยู่เหนือ เส้น EMA 200 ของใน h1 และ h4 ดังนั้น กราฟมีโอกาศมากที่จะขึ้นไปต่อจาก นี้นะครับแต่ อย่างไรก็ตามครับกราฟมักจะย่อเพื่อหาเส้นค่าเฉลี่ยเสมอ นะครับ ยังไงรอจังหวะเหมาะถึงจะ buy ขึ้นไปดีกว่า

Day = ตอนนี้แม้กราฟ Day จะยังเป็นเทรนขาลงนะครับแต่ยังอยู่ในช่วงที่ถือว่า Sideway อยู่มานานหลายเดือนแล้วนะครับและช่วงนี้ถือว่ากราฟ วิ่งในเส้น Bollinger band อย่างเดียวเลย ครับ และจากรูปที่แนบมาจะเห็นว่า กราฟวันศุกร์ก็เด้งมาจากเส้นล่าง และตอนนี้ก็อยู่ตรงเส้นกลางของ Bollinger band Day นะครับแนวโน้มแบบนี้น่าจะมีการพักตัวก่อนที่จะไปต่อได้นะครับ

โดยภาพรวม : แนวโน้มตอนนี้โดยภาพรวมหลังจากกราฟเด้งมาจาก TFday ของ เส้น Bollinger Band และกราฟใน TF H1 และ H4 วิ่งกลับเข้ามาเทรนขาขึ้นได้ นั้น ตอนนี้ในทางเทคนิคการเทรดที่เหมาะสมควรจะเป็น การหาจังหวะ ในการ Buy นะครับ ประกอบกับ ที่ แท่ง Day เป็น Engulfing แท่งกลืนกินแท่งก่อนหน้าได้ทั้งหมด นะครับ แต่เนื่องจากกราฟ Day ยังเป็นเทรนขาลงอยู่ดังนั้น ตอนนี้กราฟยังไม่น่าจะวิ่งขึ้นไปแบบ โดดๆ แบบไม่ย่อมาก่อน นะครับดังนั้น วันนี้ แอดมินมองการย่อแรงของกราฟไปที่ แนว Fibo 50 ของ รอบ High และของวันนี้และวันศุกร์ที่ผ่านมานะครั ใช้จุดนี้ เป็นจุด Buy  และ บ โดยจุด Sell วันนี้มาจากกราฟ Day นะครับเป้นเส้น EMA 100 Day ที่คุมกราฟอยู่ ราคาประมาณ 1.1456 โดยหลังจาก Sell ลงไปแล้วก็ไปรอ Buy จาก fibo ตามรูปที่แนบมานะครับ โดยแอดมินมองว่า แท่่ง Day แบบ Engulfing น่าจะดันกราฟไปได้ไกลอยู่นะครับแต่ก่อนไปต้องย่อลงมาก่อน ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1456 1.1495 1.1385 1.1370
Signal 2 Buy Limit 1.1365 1.1315 1.1440 1.1500

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขอบคุณสำหรับแนวทางวันนี้ครับแอด  (TH)** (TH)** วันจันทร์กราฟก็จะเอื่อยๆ วันนี้ล่ะครับล่ะกราฟจะมีสีสัน ยังไงก็ขอให้ TP กันถ้วนหน้าครับผม  ็Hip** ็Hip** Thor 1 Thor 1

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

.:KRACH:.

• 2,375
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

wa

• 14
Moning ครับแอด เมื่อวานผมเพิ่งสมัคร XM  ต่อจาก Link บอร์ดนี้ครับ ขอร่ำรวยเหมือนคนในบอร์ดนี้ด้วยคนครับ  ็Hip** ็Hip** ็Hip**
แนะนำด้วยนะครับ  (TH)** (TH)** แอบส่องมาหลายเดือนและ

ขอบคุณมากค่ะแอด เมื่อวานพักเหนื่อย วันนี้ซิกทำงานแน่นวล  ็Hip**

*

sorana

*

lukked

• 348
ขอบคุณจ้าแอด ลงมาให้เกี่ยวซะดีๆๆ นะน้องกราฟ เราจะได้บินไปด้วยนะ Hulk 2** Tho*/ **hulk3**

ขอบคุณสำหรับเเนวทางค่ะเเอด

*สมาชิกใหม่ค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่า*
็Hip**

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: wa ที่ 29, มกราคม  2019, 10:11:35 AM
Moning ครับแอด เมื่อวานผมเพิ่งสมัคร XM  ต่อจาก Link บอร์ดนี้ครับ ขอร่ำรวยเหมือนคนในบอร์ดนี้ด้วยคนครับ  ็Hip** ็Hip** ็Hip**
แนะนำด้วยนะครับ  (TH)** (TH)** แอบส่องมาหลายเดือนและ

สวัสดีขอให้รวยๆนะคร้บ ยินดีต้อนรับครับ
็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"