กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แผนการเทรด FOREX EUR/USD อังคาร 29 มกราคม 2019 ช่วยลงมารับก่อนนะค่อยพาบินไปด้วยกัน^_^

• 131 replies
  • 22,584 views
*

PoNgPk

• 6,073
(Jan 29) เศรษฐกิจสหรัฐเสียหาย 3,000 ล้านดอลลาร์จากการปิดรัฐบาล 35 วัน : สำนักงานวิเคราะห์งบประมาณของรัฐสภาสหรัฐหรือ CBO ให้ตัวเลขว่าการปิดที่ทำการรัฐบาลกลางสหรัฐซึ่งใช้เวลายาวนานที่สุดคือ 35 วันสร้างความเสียหายทางเศรษฐกิจในช่วงเดือนธันวาคมปีที่แล้ว 3,000 ล้านดอลลาร์และอีก 8,000 ล้านดอลลาร์สำหรับเดือนมกราคม

แต่จากการที่ข้าราชการราวแปดแสนคนได้รับเงินเดือนย้อนหลังเมื่อหน่วยงานรัฐบาลกลับมาเปิดให้บริการอีกครั้ง ความสูญเสียทางเศรษฐกิจสุทธิจากความขัดแย้งทางการเมืองดังกล่าวนี้จะคิดเป็นมูลค่าราว 3,000 ล้านดอลลาร์

นอกจากนั้น CBO ยังประเมินด้วยว่าเงินงบประมาณของรัฐบาลกลาง 18,000 ล้านดอลลาร์ซึ่งได้รับการจัดสรรแล้วแต่ต้องล่าช้าลงเพราะการปิดรัฐบาลกลางจะถูกนำมาใช้จ่ายได้ตามปกติ นอกเสียจากว่าจะมีการปิดรัฐบาลกลางสหรัฐอีกครั้งในสามสัปดาห์ต่อจากนี้

หลังจากที่ประธานาธิบดีทรัมป์ยอมลงนามในร่างกฎหมายงบประมาณเพื่อเปิดหน่วยงานรัฐบาลกลางสหรัฐอีกครั้งเมื่อสุดสัปดาห์ ได้มีการตั้งคณะกรรมการจากสองพรรคขึ้นเพื่อเจรจาและพยายามหาข้อสรุปเกี่ยวกับความต้องการของผู้นำสหรัฐที่จะสร้างกำแพงตามแนวพรมแดนระหว่างสหรัฐกับเม็กซิโก

โดยประธานาธิบดีทรัมป์ต้องการงบประมาณ 5,700 ล้านดอลลาร์เพื่อสร้างกำแพงดังกล่าวเพื่อป้องกันผู้อพยพข้ามพรมแดนอย่างผิดกฎหมายตามคำมั่นสัญญาที่ให้ไว้ระหว่างการหาเสียงเลือกตั้ง อย่างไรก็ตามพรรคเดโมแครตปฏิเสธคำขอเรื่องการนำเงินไปสร้างกำแพง และกล่าวว่ายินดีสนับสนุนงบประมาณเพิ่มมากขึ้นสำหรับมาตรการรักษาความปลอดภัยลักษณะอื่น เช่น การควบคุมตรวจตราที่จุดเข้าประเทศ การเพิ่มเจ้าหน้าที่ตรวจพรมแดน และการใช้เทคโนโลยีเพื่อตรวจจับผู้ลักลอบข้ามพรแดนอย่างผิดกฎหมาย เป็นต้น

ถึงกระนั้นก็ตามประธานาธิบดีทรัมป์ได้กล่าวเมื่อวันอาทิตย์ว่าตนคิดว่ามีโอกาสไม่ถึง 50% ที่คณะกรรมการร่วมจากสองพรรคจะสามารถทำข้อตกลงซึ่งตนยอมรับได้ภายในวันที่ 15 กุมภาพันธ์นี้ และว่าการปิดรัฐบาลกลางสหรัฐอีกครั้งหนึ่งนั้นมีความเป็นไปได้หากไม่มีข้อตกลงใดใดซึ่งตนพอใจ หรือมิฉะนั้นตนก็อาจประกาศสถานการณ์ฉุกเฉินแห่งชาติเพื่อดึงงบประมาณจากส่วนอื่นไปใช้สร้างกำแพงโดยไม่จำต้องขออนุมัติงบประมาณหรือผ่านกระบวนการทางรัฐสภาแต่อย่างใด

CBO หรือสำนักงานวิเคราะห์งบประมาณของรัฐสภาสหรัฐยังคาดด้วยว่าความสูญเสียทางเศรษฐกิจ 3,000 ล้านดอลลาร์จากการปิดรัฐบาลกลางครั้งล่าสุดนี้จะส่งผลให้ผลผลิตจีดีพีของสหรัฐซึ่งมีมูลค่ารวมกว่า 19 ล้านล้านดอลลาร์ต้องหดตัวลงราว 0.02% อย่างไรก็ตาม CBO ชีว่าผลกระทบที่สำคัญมากกว่าต่อเศรษฐกิจของสหรัฐโดยรวมคือเรื่องที่เกิดกับสถานะทางการเงินของข้าราชการแต่ละคน รวมทั้งต่อบริษัทต่างๆ ในภาคเอกชนซึ่งต้องเสียโอกาสทางธุรกิจไป และว่าธุรกิจเอกชนบางแห่งอาจพบว่าไม่มีทางที่จะเรียกคืนรายได้หรือโอกาสทางธุรกิจที่เสียไปแล้วนี้กลับคืนมาได้เลย

Source: VOA Thai

TRADE RIDER

มีใครเฝ้าบอร์ดดูผลขากข่าวอยู่บ้างงงงงง...เกร็งกันซะ..เอาเข้าจริงแค่หนวดกระดิกไปนิดนึง... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ตี 2 แล้วไม่เห็นกราฟพุ่งเลยครับ

ไปนอนดีกว่า  cheetah*

*

a610

• 210
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 30, มกราคม  2019, 02:09:49 AM
มีใครเฝ้าบอร์ดดูผลขากข่าวอยู่บ้างงงงงง...เกร็งกันซะ..เอาเข้าจริงแค่หนวดกระดิกไปนิดนึง... xc8* xc8* xc8*
ลุ้นกันใหม่ตอนเช้าครับ วันนี้ นอนได้ครับ 555
**6105**

EU ไม่เท่าไหร่ แต่ GU เหมือนๆจะค่อยๆขึ้นทีละนิดๆ อย่างมั่นคง.. xc8* xc8*
ก็อย่างว่า ..Forex..อะไรก็เกิดขึ้นได้ บทจะลง วินาทีเดียวก็วูบบบบบบ ได้.. xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

กำลังโหวตกันอยู่นะครับผม

/**33 /**33 /**33

*

phil_nukaew

อ้างจาก: หมีขาว ที่ 30, มกราคม  2019, 02:20:38 AM

มี 7 amendments ให้โหวต บอกเลยครับ ดูยาก 555555
amendment B กับ amendment N มีผลต่อ GBP สุดครับ

*

lukked

• 348

*

Waarrii

• 1,331
อ้างจาก: phil_nukaew ที่ 30, มกราคม  2019, 02:43:03 AM
อ้างจาก: หมีขาว ที่ 30, มกราคม  2019, 02:20:38 AM

มี 7 amendments ให้โหวต บอกเลยครับ ดูยาก 555555
amendment B กับ amendment N มีผลต่อ GBP สุดครับ

ดูอยู่ค่ะ โหวตไปสองรอบแล้ว ป้าแพ้หลุดลุ่ยไปสองรอบเลย gbp ดิ่งงงงง
xc3* xc3*
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

phil_nukaew

อ้างจาก: Waarrii ที่ 30, มกราคม  2019, 02:52:07 AM
อ้างจาก: phil_nukaew ที่ 30, มกราคม  2019, 02:43:03 AM

ดูอยู่ค่ะ โหวตไปสองรอบแล้ว ป้าแพ้หลุดลุ่ยไปสองรอบเลย gbp ดิ่งงงงง
xc3* xc3*

จะบอกว่าป้าแพ้ก็ไม่ใช่นะครับ ต้องบอกว่า อังกฤษแพ้ เพราะทุกโหวตที่แพ้ ยิ่งส่งให้เกิด no-deal brexit ขึ้นครับ
ตอน B ออกมาแพ้ ก็เลยร่วงไปรอบนึง
ต้องดู N อีกตัวครับ ถ้าแพ้อีก ก็ไปไกลละ

*

Waarrii

• 1,331
อ้างจาก: phil_nukaew ที่ 30, มกราคม  2019, 02:59:40 AM
อ้างจาก: Waarrii ที่ 30, มกราคม  2019, 02:52:07 AM

xc3* xc3*

จะบอกว่าป้าแพ้ก็ไม่ใช่นะครับ ต้องบอกว่า อังกฤษแพ้ เพราะทุกโหวตที่แพ้ ยิ่งส่งให้เกิด no-deal brexit ขึ้นครับ
ตอน B ออกมาแพ้ ก็เลยร่วงไปรอบนึง
ต้องดู N อีกตัวครับ ถ้าแพ้อีก ก็ไปไกลละ

Sell ไว้ค่ะ สบายใจเลย  xc8* xc8*
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

phil_nukaew

อ้างจาก: Waarrii ที่ 30, มกราคม  2019, 03:08:52 AM
อ้างจาก: phil_nukaew ที่ 30, มกราคม  2019, 02:59:40 AM

xc3* xc3*

Sell ไว้ค่ะ สบายใจเลย  xc8* xc8*

ไม่รู้โหวตวันนี้จะทำเปลี่ยนเทรน หรือตีกลับเหมือนโหวตคราวก่อนอีก xz55** xz55**

*

CASE Forex

• 16,936

ก็บอกแล้วจะมาหา โซน 1.145  xc8* xc8* xc8* ปากอ้ามาแล้ว
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."