กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันจันทร์ ที่ 28 มกราคม 2562 ขี่พายุทะลุฟ้าจริงๆเลยคู่นี้

• 13 replies
  • 3,309 views
*

CASE Forex

• 16,933
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันจันทร์ ที่ 28 มกราคม 2562  ขี่พายุทะลุฟ้าจริงๆเลยคู่นี้

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1.315-1.318 60-80 pip 150-200 pip

Signal Sell โซนนี้เกิดจากการที่กราฟไม่สามารถลงไปได้ในแนวต้านเก่าๆ ที่ 1.305 ซึ่งสามารถลงไปได้เพียง 70 pip ก็ดีดตัวขึ้นมาซึ่งเป็นเพียง 50 % ของ TP ที่คาดหวัง ดังนั้นเราจึงมาหาโซนต่อไปทีคาดหวังว่าจะลงได้คือ โซนนี้ซึ่งเป็ฯ Fibo 50 รอบใหญ่ และเป็นแนวต้านเก่าที่กดกราฟลงอย่างรุนแรง + Fibo 200 ของหลายๆจุดระดับ Day ด้วยกันเพราะฉะนั้นจุดนี้จึงเป็นจุดที่น่าทุบมากๆอีกจุดนึง ซึ่งแน่นอนเราควรรอแท่งเทียน H4++ ปิดสวยๆแบบจุดเดิมนะครับ  (TH)**

*** ช่วงโซนนี้ถึงโซน 1.3200-1.3250 ถ้า Day ปิดแดง หรือ H4 ปิดแดงก็แสดงว่ามีแรง Sell เข้ามาแทนที่ขาขึ้นแล้ว ใครจะทุบก็ยึด Stoploss ไว้บนแท่งเหล่านี้นะครับ เพราะเป็นจุดสำคัญที่น่าทุบมากแล้ว ส่วนถ้ามันไปต่อก็ถือว่าแรงขึ้นครั้งนี้หนักจริงๆต้องยอมครับ ***

Type Price SL TP
Signal 2 Buy 1.3000 - 1.3060 100 pip 250-360 pip

Signal Buy จุดเข้า Buy นี้เป็นจุดเข้าต่อเนื่องตามเทรนไลน์ด้วยการที่ปัจจุบันนี้กราฟทะลุโซน 1.30500 ไปเรียบร้อยแล้วซึ่งเป็นแนวรับสำคัญของขาลง GU เพราะฉะนั้นก่อนกราฟจะไปกราฟก็คงต้องย่อกลับมาหาจุดนี้อีกครั้งและค่อยขึ้นไปเหมือนการกระโดดที่ต้องย่อตัวก่อนประมาณนั้นซึ่งจุดนี้มีั EMA 200 Day ที่ราคานัยยะสำคัญที่ 1.3000 อีกด้วยเพราะฉะนั้นเราคงต้องรอดูกราฟมาถ้าหากลงมาแล้วจะปิด Day เขียวในจุดไหนจากนั้นค่อยตามน้ำขึ้นไปก็ไม่สาย ดีกว่ามาถึงแล้ว Buy เลยทันที จากนั้นโดนลากด้วยข่าวลงไปจะไม่คุ้ม เพราะหลายๆท่านมาแค่ดูจุดเข้า ไม่ได้สนใจเหตุผลที่ต้อง SL ตายไปพอตระเบิดไปก็ไม่แปลก ตั้งใจหากำไรแต่ไมไ่ด้ตั้งใจรักษาทุนก็สมควรแล้วครับ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

penguinclu

มาแล้วรอตั้งแต่วันศุกร์ ็Hip** ็Hip** Ha)**

ขอบคุณค่ะ... (TH)** (TH)** (TH)**
sig 1 เริ่มทำงานแล้ว.... ็Hip** ็Hip** ็Hip**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

gotmat

ขอบคุณครับแอด
ถ้าหลุด 1.309 ได้นี้คงไปต่อได้อีกนิด พายุจริงคู่นี้  hulk***

*

CASE Forex

• 16,933
อ้างจาก: penguinclu ที่ 28, มกราคม  2019, 02:40:00 PM
มาแล้วรอตั้งแต่วันศุกร์ ็Hip** ็Hip** Ha)**
**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** ขอพลังจงสถิติกับท่าน
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

CASE Forex

• 16,933
อ้างจาก: gotmat ที่ 28, มกราคม  2019, 03:20:32 PM
ขอบคุณครับแอด
ถ้าหลุด 1.309 ได้นี้คงไปต่อได้อีกนิด พายุจริงคู่นี้  hulk***
ตามหลักของการไปแรงต้องย่อมาแนวต้านเก่าที่ทะลุมาก่อน ก็หวังว่าจะลงมาก่อนแล้วค่อยพุ่งต่อนะจะได้เก็บให้ครบทุกเม็ด  555++

*

CASE Forex

• 16,933
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 28, มกราคม  2019, 02:59:04 PM
ขอบคุณค่ะ... (TH)** (TH)** (TH)**
sig 1 เริ่มทำงานแล้ว.... ็Hip** ็Hip** ็Hip**
TP รอบนี้ถ้า win คงไม่สูงนัก รอจังหวะถ้าลงไปจริงๆ ค่อยรอ Buy กันขึ้นมาอีกดอกนึงคงจะมันแน่นอน ไปกับเทรนใหญ่

*

gotmat

*

CASE Forex

• 16,933
อ้างจาก: gotmat ที่ 28, มกราคม  2019, 09:27:05 PM
แรงแนวกด 50 ยังมีหวัง
555++ 555++
เวลามันเป็นขาลงเราก็ลุ้นให้มันขึ้น เวลามันกำลังขึ้นเราก็ลุ้นให้มันลง  xc8* xc8* xc8* xc8*  **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

*

gotmat

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 28, มกราคม  2019, 09:27:52 PM
อ้างจาก: gotmat ที่ 28, มกราคม  2019, 09:27:05 PM
555++ 555++
เวลามันเป็นขาลงเราก็ลุ้นให้มันขึ้น เวลามันกำลังขึ้นเราก็ลุ้นให้มันลง  xc8* xc8* xc8* xc8*  **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**
ต้องเอาให้สุด สุดมันหรือเรานะ  xc8* xc8* xc8*

*

CASE Forex

• 16,933
อ้างจาก: gotmat ที่ 28, มกราคม  2019, 10:17:36 PM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 28, มกราคม  2019, 09:27:52 PM
555++ 555++
ต้องเอาให้สุด สุดมันหรือเรานะ  xc8* xc8* xc8*

ตอนนี้มี H4 เขียวมากั้น อาจจะพุ่งขึ้้นต่อไปอีกนะครับ ถ้ามันจะลงมันไม่มีเขียวมากั้นแบบนี้ เทรนยังคงไม่หมดแรงไปรอแรงทุบด้านบนอีกแนวตามวีดีโอวิเคราะห์ไว้ละกัน ขอมันแรงลงมาได้แค่ 60 กว่า pip เซงจริงๆ

*

gotmat

T*/- T*/-
นี้กราฟหรืออะไร ไส้เดือนเรียกพี่เลย

*

CASE Forex

• 16,933
อ้างจาก: gotmat ที่ 29, มกราคม  2019, 02:22:11 PM
T*/- T*/-
นี้กราฟหรืออะไร ไส้เดือนเรียกพี่เลย

นิ่งๆแบบนี้ดีนะครับ เวลาเหวี่ยงจะได้แรงรู้ทางไปเลย  xc8* xc8* xc8*