กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แผนการเทรด FOREX EUR/USD ศุกร์ 25 มกราคม 2019 ศุกร์หรรษาเปลี่ยนมาทุบกราฟไปแกนโลกกัน^_^

• 213 replies
  • 33,785 views
*

admin

• 80,418
วิเคราะห์แผนการเทรด FOREX EUR/USD ศุกร์ 25 มกราคม 2019 ศุกร์หรรษาเปลี่ยนมาทุบกราฟไปแกนโลกกัน^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย
วันนี้ไม่มีข่าวแดงที่น่าสนใจนะครับผม

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1316
Daily Pivot=1.1330
Fibo 50 Daily=1.1339

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1335 S1 = 1.1291
R2 = 1.1369 S2 = 1.1267
R3 = 1.1393 S3 = 1.1228
R4 = 1.1445 S4 = 1.1190
R5 = 1.1500 S5 = 1.1160

สวัสดีตอนเช้า วันศุกร์ ครับผม เมื่อวานก็ถือว่าผิดแผนไปนะครับกราฟ ไม่ขึ้นไปตามคาดการณ์ กราฟเทลงอย่างเดียวแม้ จะมีจังหวะ Swing ให้พอได้บวกบ้างแต่ก็ไม่สามารถที่จะ ทำ New high ตามเป้าหมายได้พร้อมกับ ทำ New Low ต่อเนื่องที่ 1.1291 ซึ่งถือว่า เป็น Low ใหม่ของรอบการวิ่งของกราฟนะครับ และตอนนี้กราฟก็ได้หลุดเทรนขาขึ้นใน H4 กลายเป้นเทรนขาลงแบบเต็มตัวแล้ว แนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไรติดตามต่อได้ในบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับผม

H1 = ตอนนี้กราฟที่ TF นี้ ปรับเป็นเทรนขาลงไปหมดแล้ว นะครับ หลังจากที่เมื่อวานทำเทรนขึ้นมาได้แต่ก็ไม่สามารถยืนเป้นเทรนขาขึ้นได้นะครับ และกราฟก็โดนแรงเทขายลงมาจนหลุดเทรนขาขึ้น และกลายเป็นขาลงอย่างเต็มที่แล้วนะครับ

H4 = แนวโน้มกราฟตอนนี้จากกราฟเมื่อวานก็ถือเป็นจุดเปลี่ยนของกราฟเนื่องจากกราฟได้ทะลุเทรนขาขึ้น ของ H4 และตอนนี้ก็กลายเป็นเทรนขาลงไปเรียบร้อยแล้ว นะครับ ดูได้จากรูป ที่ 1 นะครับ ที่ลากเป็นเทรนไลน์นะครับ และตอนนี้ก็ถือว่าเป็นเทรนขาลงอย่างเต็มตัวนะครับ แนวโน้มกราฟแบบนี้ มีแนวโน้มที่จะทำ Low ต่อไปเรื่อยๆ นะครับ และตอนนี้ ก็คงต้องหาจังหวะ Sell กันอย่างเดียวจากการหลุดเทรนมารอบนี้ครับ

Day = จากกราฟเมื่อวานของ Day ที่เป้นเทรนขาลงอยุ่แล้ว เมื่อวานกราฟทำให้ ทราบว่าขาลงนั้นแข็งแกร่งมากเท่าใดจาก เมื่อวานนี้ เส้น Bollinger Band Day ได้ทำหน้าที่เป็นแนวรับไปเรียบร้อยแล้ว เนื่องจากกราฟได้เทลงมา Low ที่ 1.1305 แล้วเด้งขึ้นไปอย่างแรงจนถึงแนว 1.1380 ซึ่งเป็นแรงซื้อจากเส้น Bollinger band ของ TFDay นี้ นะครับ เป้นการพิสูจแรงว่ามีแรงซื้อ แต่กราฟจะทำได้ครั้งเดียวเท่านั้น ไม่ทันข้ามคืนกราฟโดนทุบมาอีกรอบแล้วเทผ่าน แนว 1.1305 มาได้ นั่นหมายความว่า แรงซื้อจากเส้นนี้ได้หมดแรงลงไปแล้ว นะครับ ดังนั้น วันนี้ จึงหาจังหวะ Sell ต่อ เพื่อลุ้นกราฟไปทดสอบ 1.1270 ซึ่งเป็นแนวรับเดิมที่เคยส่งกราฟขึ้นไปได้สูง นะครับผม

โดยภาพรวม : วันนี้ภาพรวมของกราฟเป็นเทรนขาลงหมดทุก Time Frame แล้ว นะครับ ดังนั้น แนวโน้มกราฟแบบนี้ จึงแนะนำหาจังหวะ Sell จะดีกว่า โดย วันนี้ นะครับจากรูปทีแนบมาจะเห็นว่ากราฟหลุดเทรน H4 มาแล้ว ตอนนี้ก็รอ จังหวะ Pullback ขึ้นมาแล้ว Sell ลงไป ครับ โดย วันนี้ จุด Sell ที่น่าสนใจ จะเป็นช่วง 1.1330-1.1350 นะครับ ซึ่งช่วงนี้ จะเป้นช่วง ที่ท มี Pivot Daily Fio50 Dayily และแนวรับเก่าเป็นจุดที่น่าเข้า Sell นะครับผม สำหรับ วันนี้ เน้น Sell ลงไปทดสอบ 1.1270 ครับผมและ หวังว่ากราฟจะทะลุลงไปได้ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1345 1.1410 1.1270 1.1230

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

zatankung

*

phil_nukaew

ขอบคุณครับแอด วันศุกร์ทีไร บอกเลยว่า มันส์แน่ๆ
//สมาชิกใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ  **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

*

admin

• 80,418
อ้างจาก: phil_nukaew ที่ 25, มกราคม  2019, 10:10:51 AM
ขอบคุณครับแอด วันศุกร์ทีไร บอกเลยว่า มันส์แน่ๆ
//สมาชิกใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ  **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

สวัสดีครับผม เมื่อวานพฤหัสว่ามันส์แล้ว วันนี้ น่าจะมันกว่า ครับ วันศุกร์นะเออ

Ha)** Ha)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

.:KRACH:.

• 2,376
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

NooNok

• 139
ขอบคุณคะ... เป็นกำลังใจให้แอดมินและทุกคนบนบอร์ดนี้คะ... Fighting ka
**วันนี้ขอกำไรคืน**
Tho*/ Tho*/

*

Csone

*

tula.wongsaprom

ขอบคุณค่ะ... (TH)** (TH)** (TH)** 

ทำด้วยใจรัก.." ชอบเทรด คือเรื่องใหญ่ กำไรเป็นเรื่องรอง แต่ สยองงงง ตอนล้างพอร์ต "555+ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

phil_nukaew

อ้างจาก: admin ที่ 25, มกราคม  2019, 10:15:03 AM
อ้างจาก: phil_nukaew ที่ 25, มกราคม  2019, 10:10:51 AM

สวัสดีครับผม เมื่อวานพฤหัสว่ามันส์แล้ว วันนี้ น่าจะมันกว่า ครับ วันศุกร์นะเออ

Ha)** Ha)**

วีคก่อนเก็บกำไรมาได้ดีๆ โดยเฉพาะ brexit vote กับ vote of no confidence ป้าเมย์ มาเจอข่าว tax tariff ของเมกากับจีนเข้าไป เหมือนกับไปเริ่มใหม่ วีคนี้ก็เช่นกัน เจอ eu เข้าไป เหมือนวีคนี้ไม่ได้เทรดเลย เศร้า  **11

*

wa

• 14
สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ แอบบส่องมา 2 เดือนและ ชอบครับสมาชิกบอร์ดช่วยเหลือ แนะนำกันดีครับ ชอบครับ แนะนำด้วยนะครับ (TH)** (TH)** (TH)**