กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แผนการเทรด FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 24 มกราคม 2019 ขึ้นยานแม่ได้แล้วนะจะพาบินไปดวงจันทร^_^

• 308 replies
  • 42,720 views
*

admin

• 80,574
วิเคราะห์แผนการเทรด FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 24 มกราคม 2019 ขึ้นยานแม่ได้แล้วนะจะพาบินไปดวงจันทร^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1384
Daily Pivot=1.1376
Fibo 50 Daily=1.1372

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1390 S1 = 1.1360
R2 = 1.1419 S2 = 1.1330
R3 = 1.1450 S3 = 1.1300
R4 = 1.1469 S4 = 1.1270
R5 = 1.1503 S5 = 1.1230

สวัสดีเช้าวันพฤหัสบดี นะครับผม จาก Signal เมื่อวานก็ถือว่ายังติดลบเล็กน้อย นะครับ เนื่องจากราคาเข้า 1.1380 แต่ตอนนี้ราคา 1.1385 ประมาณนี้นะครับทำให้ติดลบอยู่ประมาณ 5 pips ตอนนี้แนวโน้มมีการเปลี่ยนแปลง นะครับ หลังจากที่เมื่อวานกราฟไม่สามารถที่ จะ Swing low ได้ต่ำกว่า 1.1335 ได้ ครับและกราฟ H1 เริ่มทำเทรนขาขึ้น โดยสามารถทำ Swing high ในรอบเล็กๆของ TFH1 ได้ ครับแนวโน้มกราฟ วันนี้จะเปลี่ยนแปลงอย่างไรบ้างติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับผม

H1 = วันนี้แอดมินมองเป็นขาขึ้นจากกราฟที่สามารถทำ Swing High ขึ้นมาได้นะครับ และแม้ว่ากราฟใน มุมมอง ของ เส้น EMA200 ยังอยู่ใต้เส้นก็ตามแต่จากการที่กราฟ เริ่ม ปรับ ตัว ขึ้นได้ตรงเส้นเทรนไลน์นี้ก็ทำให้กราฟมีนัยยะในการกลับตัวขึ้นด้านบนได้นะครับเนื่องจากกราฟใน H1 นั้น เป็นเทรนย่อย ของ H4 และตอนนี้เทรนไลน์ ของ H4 ก็สามารถที่จะรับกราฟไว้ได้ดังนั้น วันนี้แอดมินวางแผนการเล่นรอบการขึ้นใน H1 ย่อยนี้เพื่อลุ้นกราฟขึ้นยาวๆ ครับ

H4 = กราฟใน TF นี้ ตอนนี้ก็ยังเป็นเทรนขาขึ้นอย่างเหนียวแน่นในมุมมองของเทรนไลน์ นะครับแนวโน้มตอนนี้ เนื่องจาก TF H1 เริ่มทำเทรนขาขึ้นตรงเส้นเทรนไลน์ ล่างในเทรนขาขึ้นของ H4 แล้ว ดังนั้น ตอนนี้ แอดมินไม่ได้มองไปที่ กราฟจะลงไปชนเส้น Bollinger Band ของ TF Day แล้ว นะครับ ตอนนี้ มองไปที่การปรับตัวขึ้นตามเทรนไลน์ของ H4 ขาขึ้นนี้เลย และยิ่ง H1 ทำเทรนขาขึ้นย่อยตรงนี้แล้วมีโอกาศที่กราฟจะกลับตัวยาวๆ ได้

Day = TFDay หลังจากเทยาวมาจากเส้น EMA200 Day แล้ว นะครับ ตอนนี้ เนื่องจากใน H4 กราฟไม่สามารถทำ New low ได้ และกราฟใน H1 เริ่มปรับตัวเป็นเทรนขาขึ้นแล้วดังนั้น ตอนนี้แอดมินไม่ได้มองไปที่เส้น Bolllinger band ของ Day แล้วนะครับ และคิดว่าตอนนี้กราฟไม่น่าจะ มีโอกาศที่จะ Swing low อีกรอบได้แล้ว นะครับ แต่ถ้ามีก็ อาจะลงได้ไม่น่าเกิน 1.1290 ประมาณนี้ก่อนปรับตัวขึ้นไปตามเส้นเทรน ครับ

สรุปภาพรวม : แนวโน้มตอนนี้กราฟน่าจะปรับตัวขึ้นได้แล้ว นะครับ จากการ Swing high ที่ H1 และเป็นการทำเทรนขาขึ้นตรงเส้นเทรน H4 พอดี สำหรับออเดอร์ เมื่อวานที่ติดอยู่แนะนำให้ รอกราฟย่อมาให้บวก แล้วก็ Cut loss ให้หมด นะครับ จากนั้นก็หา จังหวะ Buy ขึ้นไปต่อ ครับผม แต่ถ้าหาก กราฟดันทะลึ่ง Swing low ลงมา ต่อนะครับ ก็ แนะนำให้ หาจังหวะ Buy ได้เรื่อยๆ นะครับ ให้เผื่อ จนกราฟ Day ลงถึงเส้น Bollinger Band ประมาณ 1.1300 ก่อนที่ จะ Buy ขึ่้นไปต่อ นะครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1365 1.1270 1.1439 1.1505

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขอบคุณค่ะคุณพี่
(TH)** (TH)**

หลังเเทบหักค่ะเมื่อคืน
นับหนึ่งใหม่อีกเเย้ว
x*/2 x*/2

*

zatankung

*

admin

• 80,574
หลาย ท่านอาจจะลงว่าทำไม EU Buy แล้ว GU แอดยัง Sell แอดมินว่าตามเทคนิค นะครับ เวลากราฟจะวิ่งทางเดียวกันมันก็มี
แต่ ถ้ากราฟจะวิ่งคนละทางก็ ได้ปกติ ครับ เพราะปัจจัย ไม่ได้ขึ้น กับ USD ตัวเดียว ครับ
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณค่ะ แอดเซล gu แล้วเหรอคะ เดี๋ยวตามแอดไปเบาๆ 2 ไม้
็Hip** ็Hip**
สวยใสไร้สติ🎵🎵

ขอบคุณสำหรับแนวทางวันนี้ครับแอด  (TH)** (TH)** เมื่อคืน pending สูงๆผมโดนชนหมดตอนนี้รอ cut อย่างเดียวเลยครับ  xz55** xz55**

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

a610

• 210
ขอบคุณครับ 
ดีที่ EU เข้าแถว 13900 คัต แบบ สบายๆ
รอ BUY แบบ เบาๆ เพื่อ EU เลยป้าย
(TH)** (TH)** (TH)**

*

noonueng.nueng

ลงมารับเหวของผมก่อนค่อยบิน **11

*

.:KRACH:.

• 2,422
 (TH)** (TH)** (TH)** ขอบคุณครับแอด ต้องตัดใจ cut แล้วจิ  cheetah* cheetah*
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

อ้างจาก: Noonueng Nueng ที่ 24, มกราคม  2019, 10:47:11 AM
ลงมารับเหวของผมก่อนค่อยบิน **11

อยู่ลึกถึงไหนคะนี่..เรามีเพื่อนละ..ของเรา.1.1345..รอย่อสักพัก ถ้ายังไม่ยอมย่อก็จะไม่รอนาน จะตัดให้ระเบิดระเบ้อไปเลย.. xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..